Chỉ em cách chỉnh Pha Civic 1,8MT!

Hùng Bu

Xe tải
Tình hình là như Lày các cụ ạ:
Tháng trước cho ông chú mượn xe đi, có bị sướt tí sơn ở gần cụm đèn trước bên phụ. Nhà em cho em nó vào gara bả ma tít oánh bóng lại cho nét. Thì gặp đúng các cụ gara làm ăn vớ vỉn, lúc nó sơn nó ko che kỹ cụm đèn nhà em. em nó bị mờ hẳn đi vì các con giời phun sơn làm toe toét cả vào cụm đèn, làm về nhà oánh lại gần chết mà ko thấy sáng như cũ tẹo nào. Em lại phải một lần nữa đưa đến 1 Gara khác oánh bóng cụm đèn, lần này nhờ ông chú đi làm hộ, chạ hiểu kiểu gì đèn đóm còn xịt hơn cả lần trước mới ức. EM ktra thì thôi thôi toi mất 1 bên Pha bên lái sau chỉ 1 đêm chạy + có dấu vết bị luộc đôi pha xịn.... Vậy là em thay đôi pha khác nghe ông bán bẩu là của Germany mà cũng vẫn chửa ổn lắm + là pha cụp hẳn xuống đất, tầm nhìn chỉ loanh quanh 100m đổ lại nên đi tối rất khó chịu. Vậy nay em làm thớt này kính các cụ ly vodka để các cụ giúp em chỉnh cái đèn pha cho nó giương lên giời chút ạ! TKS các cụ nhiều. Xe nhà iem Civic 2007 1,8MT ạ!
PS: Các cụ cho em hỏi là: Pha xịn của Civic xuất xứ ở nước nào ạ? E hỏi mấy em sale bên hãng bẩu pha Nhật, thấy đôi pha bị thay và đã cháy là pha USA. Hic

Chỉnh sửa cuối:

Nhôm nhựa

Xe điện
Thớt cụ ế nhỉ, theo em xe cụ mà có bảo hiểm...
Thôi em k xui cụ đập pha để làm bảo hiểm đâu ạ :P

AcidS

Xe điện
á. Có bảo hiểm à ?

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hầu hết các đèn pha trên oto đều có chỗ chỉnh pha.Thường là chỉnh ở góc đèn phía trên.Chỉ có điều tùy theo mỗi loại xe thì ốc chỉnh đèn chìm hay nổi khác nhau mà thôi.Có loại dùng to vít 4 cạnh cóloại dùng ốc 6 cạnh có loại 6 cạnh chìm.Cụ chịu khó tìm và đưa xe ra chỗ có bức tường chắn bật đèn lêm mà chỉnh cho vừa tầm quan sát.

anhduc0110

Xe tải
Cụ mở nắp capo lên thì thấy miếng nhựa dài che ngang trên đèn, két nước, nạy các chốt nhựa trên miếng nhựa đó để lôi ra. Tìm cái tuốcvit 4 chấu loại thật dài thọc vào cái lỗ trên khung xe đến gần đui đèn có lỗ chỉnh cao thấp của pha xoay thì chỉnh được ngay. Nếu cụ chưa bao giờ đụng vào xe thì tốt nhất kiếm chỗ nào chuyên làm đèn xe oto họ xử lý cho, không bao nhiêu và thời gian chỉ tầm 15 phút

congnong 2007

[Tịch thu bằng lái]
đời 2007 là gần như xe nhập nguyên chiếc từ nhật. đèn xe cụ a nghĩ là japan. đèn cũng khác đèn đời mới giờ. từ 2009 trở lên đèn khói rồi. cũ phải ra hãng hỏi

OmegaO9

Xe container
Người OF
Đèn pha của Civic do STANLEY chế tạo,nếu là bóng thì của Sylvania.Còn chỉnh góc chiếu thì có thể thò cái tô vít vào phía sau đui đèn dễ dàng để thao tác.