Chi hội Chi hội Vespa và những người bạn!

shinoda8x

Xe hơi
Tình hình là cụ Hà vừa alo cho e hỏi cái triệu chứng : Rửa xe xong + Bật khóa + Bóp phanh => XE TỰ ĐỀ =)) =))
E dự là lúc rửa xe bị nước vào bên trong nút đề nên bị dắt :) Ko biết các cụ đã gặp trường hợp này bh chưa ạ ? Và cách khắc phục ntn ạ ???
Thủ công bằng cách gẩy nhẹ cái lẫy đề ra một tí, bách nhục :))

Piaggio Junior

Xe điện
Tình hình là cụ Hà vừa alo cho e hỏi cái triệu chứng : Rửa xe xong + Bật khóa + Bóp phanh => XE TỰ ĐỀ =)) =))
E dự là lúc rửa xe bị nước vào bên trong nút đề nên bị dắt :) Ko biết các cụ đã gặp trường hợp này bh chưa ạ ? Và cách khắc phục ntn ạ ???
Thủ công bằng cách gẩy nhẹ cái lẫy đề ra một tí, bách nhục :))
Gảy nó ra phát là ngon , tưởng gì chứ Pi ngày trước bị thường xuyên =))
Hôm nào rảnh làm lại tí là chả bao giwof kẹt nữa .

duongtlu

Xe tải
shinee nói:
Em chào anh,
Em cũng mới lấy 1 em 3v 150cc ở topcom

Đi đc 2 hôm nay, em thấy có tiếng rè rè khá khó chịu, đã mang qua topcom để hỏi thì đc nói là dòng 3v này nó thế nhưng em không nghĩ là Pi lại thiết kế như vậy. :((

Đọc topic thì đc biết anh mới mua 1 em 3v 125cc. Anh cho em hỏi xe anh có hiện tượng như vậy không ạ. Em cũng ko rõ miêu tả thế nào, nhưng nghe như tiếng cái gì đó lỏng nên bị rung khi xe chuyển động ý ạ. Nhưng vẫn ngại nhất là tiếng rè do động cơ (thì khó khắc phục).

Em thì rất gà về xe cộ nên cách diễn đạt thô sơ. Rất mong anh hồi âm!~o)~o)
Ko rõ là cụ shinee mua xe dòng Vespa LX hay là S ạ ?? Và ko rõ là tiếng kêu phát ra từ đâu ạ ??
Về xe Vespa LX 3v của e thì có tiếng kêu tè tè (phải thật chú ý mới nghe thấy) khi bóp phanh trước ạ. Cũng ko hiểu bị làm sao (em định lần bảo trì lần tới sẽ kiểm tra lại ạ)
Cụ Piaggio Junior - A.Hiệu - 091.511.5070 - Technical support for all problem :x tư vấn giúp hộ em cụ này với ạ.

Tiện đây cũng có lời mời cụ shinee vào HỘI VESPA cùng cho vui ạ. Gần gần Tết có buổi OFF Tất niên đấy ạ :x

Chỉnh sửa cuối:

shinoda8x

Xe hơi
Hôm nay thời tiết khó chịu quá, mây âm u cả ngày trưa hửng nắng một tẹo. Em thấy trong người khó ở như kiểu bị cảm cúm ấy. Mà mỗi lần thế này em lại thèm thịt chó với lẩu là sao?
Cụ nào bắt bệnh cho em với :(

duongtlu

Xe tải
Hôm nay thời tiết khó chịu quá, mây âm u cả ngày trưa hửng nắng một tẹo. Em thấy trong người khó ở như kiểu bị cảm cúm ấy. Mà mỗi lần thế này em lại thèm thịt chó với lẩu là sao?
Em biết có 1 Mợ bắt đc bệnh này đới :"> :x :))

hieup

Xe đạp
Hôm nay vừa qua chỗ mợ Hạnh lấy cái lx giống cụ duongtlu cho bà chị. Vẫn chỉ đc tặng cái lót sát lởm.

shinoda8x

Xe hơi
Gảy nó ra phát là ngon , tưởng gì chứ Pi ngày trước bị thường xuyên =))
Hôm nào rảnh làm lại tí là chả bao giwof kẹt nữa .
em làm theo cụ rồi, tháo gương tháo mặt trước tháo mặt sau, em đi mượn giấy giáp tinh và dũa của mấy cụ thợ mộc gần nhà rồi dũa nhẹ 4 cạnh thế là khỏi phải nghĩ cụ ạ, mai cafe cái cụ nhé.

shinoda8x

Xe hơi
Các cụ các mợ nào chưa điền đầy đủ thông tin thì pm cho cụ Dương chủ topic nhé, mấy hôm em điện thoại từng số có cụ không liên lạc được có cụ sdt này đang ngoài chăn trong chăn đấy
các cụ mợ điền đầy đủ thông tin để chúng ta chuẩn bị kế hoạch off lần thứ 2 nhé

lethanhtung89

Đi bộ
Ko rõ là cụ shinee mua xe dòng Vespa LX hay là S ạ ?? Và ko rõ là tiếng kêu phát ra từ đâu ạ ??
Về xe Vespa LX 3v của e thì có tiếng kêu tè tè (phải thật chú ý mới nghe thấy) khi bóp phanh trước ạ. Cũng ko hiểu bị làm sao (em định lần bảo trì lần tới sẽ kiểm tra lại ạ)
Cụ Piaggio Junior - A.Hiệu - 091.511.5070 - Technical support for all problem :x tư vấn giúp hộ em cụ này với ạ.
e cũng lấy con xe lx 3v 150cc đc hơn 1 tháng rồi..đi đúng là có tiếng rè rè rất khó chịu mà k biết ở đâu cả (kêu khi mà lên ga.k lên ga thì k có tiếng j cả.đi đều ga thì lại êm)..hnay vừa vác qua chỗ bảo hành sửa lại mà thấy chỉ bớt đi 1 chút thôi..hxhx..:( dòng lx 3v 125cc thì lại k bị..chả biết sao lun..:(
Tiện đây cũng có lời mời cụ shinee vào HỘI VESPA cùng cho vui ạ. Gần gần Tết có buổi OFF Tất niên đấy ạ :x
e cũng lấy con xe lx 3v 150cc đc hơn 1 tháng rồi..đi đúng là có tiếng rè rè rất khó chịu mà k biết ở đâu cả (kêu khi mà lên ga.k lên ga thì k có tiếng j cả.đi đều ga thì lại êm)..hnay vừa vác qua chỗ bảo hành sửa lại mà thấy chỉ bớt đi 1 chút thôi..hxhx..:( dòng lx 3v 125cc thì lại k bị..chả biết sao lun..:(

Piaggio Junior

Xe điện

Trả lời bên kia rồi mà , tiếng rè rè thì chỉ do bắt bộ quây hoặc phần nhựa nào đấy chưa chặt thôi , động cơ không có tiếng đấy , thợ hay thích lắp kiểu nhựa không cần khít vào nhau như xe cụ Hà , thấy ái là tít lên có nhìn thấy cái gì đâu .

Đồng ý kiến với Cụ Hà ạ :x
Gọi điện hướng dẫn òi , chờ picture thôi.

Em chả biết bắt bệnh này nhưng theo em thì chữa như sau :
1. làm 1/3 cút lá chuối nhắm tùy ý .
2. Vào masage nhờ hai em chân khỉ tay vượn uốn éo giẫm cho một lúc , rồi kéo vào xông hơi cho bốc khói lên đầu xả hết virus cúm ra .
3.Ra thọ làm ly nóng mắt lim dim đảm bảo sảng khoải hết kêu ca ngay =))

Hôm nay vừa qua chỗ mợ Hạnh lấy cái lx giống cụ duongtlu cho bà chị. Vẫn chỉ đc tặng cái lót sát lởm.
Đã bảo ra đâu gọi cho em thì chả nghe , thích dại.........cơ :))

em làm theo cụ rồi, tháo gương tháo mặt trước tháo mặt sau, em đi mượn giấy giáp tinh và dũa của mấy cụ thợ mộc gần nhà rồi dũa nhẹ 4 cạnh thế là khỏi phải nghĩ cụ ạ, mai cafe cái cụ nhé.
Nhớ lắp cho nó khít và chuẩn các chi tiết lại nhá , tiện thể có xiết cái ốc cụm chân gương bên trái không ????
Mai nghiên cứu đi xe bus đi lượn phố ........

shinoda8x

Xe hơi
Nhớ lắp cho nó khít và chuẩn các chi tiết lại nhá , tiện thể có xiết cái ốc cụm chân gương bên trái không ????
Cụ ơi cái đó em chưa làm nhưng em có để ý, chưa dám làm vì sợ vặn quá tay cụ ợ. Phải nhiều lần chứ, mai em lái Bus chở cụ lượn hồ nhá?

duongtlu

Xe tải
Ơ cụ ơi ?
KM : lót sàn (lởm) + ốc bảo vệ + quây ninox (cái này phải đàm phán :P ) + 2lit xăng mà ??? Sao cụ ko pm, e giúp :( ???

Em chả biết bắt bệnh này nhưng theo em thì chữa như sau :
1. làm 1/3 cút lá chuối nhắm tùy ý .
2. Vào masage nhờ hai em chân khỉ tay vượn uốn éo giẫm cho một lúc , rồi kéo vào xông hơi cho bốc khói lên đầu xả hết virus cúm ra .
3.Ra thọ làm ly nóng mắt lim dim đảm bảo sảng khoải hết kêu ca ngay =))

Em dự là Cụ Hiệu rất hợp vs ngành Y ạ :) Bắt bệnh rất chuẩn :x ĐƠN THUỐC lại càng chuẩn hơn nữa :)) :D =))

Cụ ơi cái đó em chưa làm nhưng em có để ý, chưa dám làm vì sợ vặn quá tay cụ ợ. Phải nhiều lần chứ, mai em lái Bus chở cụ lượn hồ nhá?
2 cụ lái xe BUS lên THỌ nhá :)) Em đc cái ham chơi (bắt chước cụ Hiệu) nên là đi ko biết đường về ạ :">

KÍNH CỤ Ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Dương Thị Lu :không chắc mai em có qua được Thọ không , nói trước rồi đấy không mai lại bẩu hẹn mà k ra .

duongtlu

Xe tải
Cụ Dương Thị Lu :không chắc mai em có qua được Thọ không , nói trước rồi đấy không mai lại bẩu hẹn mà k ra .
"Dương Thị Lu" đã nhận đc thông báo của cụ ạ :)) Cụ đặt cho e cái HỌ VÀ TÊN ưu ái quá ạ :x
Mai chắc e cũng ko qua Thọ đc rồi ạ.

kinbi

Xe đạp
dạ, em xin chào các cụ, em vừa mới rước em lx 3v i.e còn chưa làm đăng ký đây ạ, cho em nhập hội với. Chẳng là e mê lx lâu lắm rồi giờ mới cả gan sắm e nó, nhưng phải cái chẳng có tý am hiểu gì cả, vớ được hội ta e vui quá đi thôi. Ko biết các bác sớm e ra topcom mua luôn chẳng kì kèo gì cả, xe e mua có đợt lì xì 3tr của hãng thôi. E cũng lấy màu xanh cửu long dù tiếc lắm các e màu khác trẻ trung hơn. Màu xanh này phù hợp với mọi hoàn cảnh mà ngi trong nhà đi thì ai cũng hợp hết. Sau này trong quá trình đi xe còn nhiều điều nhờ các bác chỉ giáo, à, em là mợ kinbi, không phải cụ kinbi ạ.