Chi hội Chi hội Vespa và những người bạn!

shinoda8x

Xe hơi
dạ, em xin chào các cụ, em vừa mới rước em lx 3v i.e còn chưa làm đăng ký đây ạ, cho em nhập hội với. Chẳng là e mê lx lâu lắm rồi giờ mới cả gan sắm e nó, nhưng phải cái chẳng có tý am hiểu gì cả, vớ được hội ta e vui quá đi thôi. Ko biết các bác sớm e ra topcom mua luôn chẳng kì kèo gì cả, xe e mua có đợt lì xì 3tr của hãng thôi. E cũng lấy màu xanh cửu long dù tiếc lắm các e màu khác trẻ trung hơn. Màu xanh này phù hợp với mọi hoàn cảnh mà ngi trong nhà đi thì ai cũng hợp hết. Sau này trong quá trình đi xe còn nhiều điều nhờ các bác chỉ giáo, à, em là mợ kinbi, không phải cụ kinbi ạ.
mời cụ cho thông tin cá nhân anh em sẽ chủ động liên lạc hoặc có thắc mắc gì về xe cộ cứ đưa thẳng vào đây để anh em giúp đỡ cụ nhé

shinoda8x

Xe hơi
Trả lời bên kia rồi mà , tiếng rè rè thì chỉ do bắt bộ quây hoặc phần nhựa nào đấy chưa chặt thôi , động cơ không có tiếng đấy , thợ hay thích lắp kiểu nhựa không cần khít vào nhau như xe cụ Hà , thấy ái là tít lên có nhìn thấy cái gì đâu
Cụ nói thế nào ấy chứ, em ra soi công đoạn từng tí một cơ mà lúc em đi ra trà đá là làm ẩu ngay. :)) Móa!

duongtlu

Xe tải
dạ, em xin chào các cụ, em vừa mới rước em lx 3v i.e còn chưa làm đăng ký đây ạ, cho em nhập hội với. Chẳng là e mê lx lâu lắm rồi giờ mới cả gan sắm e nó, nhưng phải cái chẳng có tý am hiểu gì cả, vớ được hội ta e vui quá đi thôi. Ko biết các bác sớm e ra topcom mua luôn chẳng kì kèo gì cả, xe e mua có đợt lì xì 3tr của hãng thôi. E cũng lấy màu xanh cửu long dù tiếc lắm các e màu khác trẻ trung hơn. Màu xanh này phù hợp với mọi hoàn cảnh mà ngi trong nhà đi thì ai cũng hợp hết. Sau này trong quá trình đi xe còn nhiều điều nhờ các bác chỉ giáo, à, em là mợ kinbi, không phải cụ kinbi ạ.
Chào mừng Mợ đến với hội :x Mợ để lại cho e ít thông tin như form với nhé :x Mợ lấy xanh cửu long là giống với ava của e rồi :">

Làm thao...làm thao =)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện

hieup

Xe đạp
Cơ bản là bà chị đi xem từ buổi trưa đặt luôn rồi tối chỉ gọi em mang tiền ra nốt thôi a.

kinbi

Xe đạp
Em xin vào điểm danh ạ, thông tin cá nhân thì e pm cho cụ duongtlu đúng không ạ?

Nói thiệt là em mê màu trắng với màu vàng cơ. Nhưng màu vàng thì bao nhiêu người phản đối vì xì tin quá (em cũng mong xì tin lắm nhưng lại dừ rồi). Màu trắng thì phải chăm giữ gìn nâng niu, mà đường em đi thì vừa xa vừa bẩn. Chưa kể e mệnh thuỷ nên màu xanh cửu long hợp nhất, em ko thích màu xanh biển mới ra. Tiện các bác cho em hỏi nếu đăng ký là màu xanh thì ví dụ đến khi sơn lại mình sơn thành màu xanh khác có được ko? Hay cứ phải nguyên bản là xanh cửu long.

Xe em mới lấy về, đúng là giảm xóc hơi cứng. Hôm trước em nghe phong phanh là ra hãng chỉnh được. Vậy sẽ yêu cầu họ chỉnh ntn? Xe em thường đi 1 mình thôi ạ, thi thoảng đi 2 mình :)

Em cảm giác thấy cái chân chống nghiêng nó ko được vững lắm thì phải, ko biết có đúng ko, em chưa đi nhiều nên chỉ là cảm nhận vậy thôi ạ.

Huhu, vào trong này thấy các bác bảo ra ngoài mua quây + lót sàn rẻ hơn mấy trăm k lận, tiếc quá, em mất tiêu 1.2trcho Topcom rồi.

À, về mũ BH Pi, em dòm thấy toàn màu trắng hoặc vàng, hãng có màu xanh cửu long ko ạ?

shinoda8x

Xe hơi
Đố các cụ em đang làm gì?

Nối máy tính

Bắt đầu quá trình

Kiểm tra

Các cụ nhận ra ai đây chứ?

duongtlu

Xe tải
Đố các cụ em đang làm gì?
Em dự đôi chân trong ảnh trên đây là chân MỢ HẠNH :">
Á ah. 2 Cụ đi đánh quả lẻ nhá :)) Cơ mà cụ Hiệu "gác kiếm" rồi mà vẫn vào được bên trong khu vực Pi ạ :">
Dự tiếp phát nữa là Cụ Hà cho vợ 2 đi kiểm tra cái vụ hay bị chết máy ạ :P

Pi hơn hẳn Honda về cung cách làm việc các cụ ơi=D>
Dạ thưa, cụ phán chuẩn ạ. Cơ mà e thấy Honda làm việc cũng rất nhiệt tình ạ. TAY CHÂN là CHÍNH:))

Cơ bản là bà chị đi xem từ buổi trưa đặt luôn rồi tối chỉ gọi em mang tiền ra nốt thôi a.
Cơ mà e tiếc cái vụ, ko đc KM mấy cái kia :) tính ra cũng ối xiền đấy chứ :)
Dù sao cũng chúc mừng CHỊ CỤ đã cưới đc chồng 2 ạ :">

Em xin vào điểm danh ạ, thông tin cá nhân thì e pm cho cụ duongtlu đúng không ạ?

Nói thiệt là em mê màu trắng với màu vàng cơ. Nhưng màu vàng thì bao nhiêu người phản đối vì xì tin quá (em cũng mong xì tin lắm nhưng lại dừ rồi). Màu trắng thì phải chăm giữ gìn nâng niu, mà đường em đi thì vừa xa vừa bẩn. Chưa kể e mệnh thuỷ nên màu xanh cửu long hợp nhất, em ko thích màu xanh biển mới ra. Tiện các bác cho em hỏi nếu đăng ký là màu xanh thì ví dụ đến khi sơn lại mình sơn thành màu xanh khác có được ko? Hay cứ phải nguyên bản là xanh cửu long.

Xe em mới lấy về, đúng là giảm xóc hơi cứng. Hôm trước em nghe phong phanh là ra hãng chỉnh được. Vậy sẽ yêu cầu họ chỉnh ntn? Xe em thường đi 1 mình thôi ạ, thi thoảng đi 2 mình :)

Em cảm giác thấy cái chân chống nghiêng nó ko được vững lắm thì phải, ko biết có đúng ko, em chưa đi nhiều nên chỉ là cảm nhận vậy thôi ạ.

Huhu, vào trong này thấy các bác bảo ra ngoài mua quây + lót sàn rẻ hơn mấy trăm k lận, tiếc quá, em mất tiêu 1.2trcho Topcom rồi.

À, về mũ BH Pi, em dòm thấy toàn màu trắng hoặc vàng, hãng có màu xanh cửu long ko ạ?
Thưa Mợ mấy vấn đề Mợ đã nêu ạ :
1. Màu sơn : cái này e ko nắm rõ nên ko dám phán linh tinh :"> nhưng e thấy xanh cửu long đa phần đều đi đc hết ạ. Hay là mợ sơn màu XANH RÊU cho nó Style ạ :">
2. Giảm sóc : Phụ kiện trong cốp có cái cần dùng để chỉnh đó Mợ. Và trong sách hướng dẫn cũng có luôn. Nếu mợ muốn thì nhờ đàn ông trong nhà chỉnh cho ạ, vì lúc chỉnh khá nặng đấy. Nếu Mợ hay đi 1m thì mợ để nấc A (nấc 1) thôi là đc rồi ạ.
3. Chân chống lúc mới mua về ko đc nghiêng cho lắm ạ. Mợ nhờ kỹ thuật chỉnh giúp cho. Tránh trường hợp dựng ko cẩn thận, bị...gây xước thì xót lắm ạ :(
4. Lót và quây : Mợ đã mua rồi thì thôi :"> đc cái Mợ mua trong hãng là YÊN SỜ TÂM rồi, ko phải nghĩ :P
5. Mũ bh : Mợ HẠNH xem trong hãng có màu XANH CỬU LONG ko ạ ? Nếu có thì để cho Mợ liên 1 cái, ĐỂ THÀNH 1 CÂY XANH CỬU LONG LUÔN :)) :))

Ai chà, lâu lâu mới chém gió 1 tý mà thấy có BÃO đến nơi rồi :))
KÍNH CÁC CỤ, CÁC MỢ ạ (b)

Chỉnh sửa cuối:

shinoda8x

Xe hơi
Dương Thị Lu đoán gần đúng rồi đấy.
Anh đi bảo dưỡng lần 1 nên kiểm tra ECU qua máy tính
Mới chỉ chụp chân thôi tí cho ra khúc giữa thì khóc thét :))

Chỉnh sửa cuối:

duongtlu

Xe tải
Hic, nghĩ đến Bác kiểm tra thế mà thèm. Mấy a kỹ thuật bên Huỳnh Thúc Kháng bão dưỡng cho e đúng 5' đồng hồ là xong :( Chả thấy test tủng gì hết :(
Hay là xe e nóa hịn nên các a ấy ko phải kiểm tra nhở :)) :D

Piaggio Junior

Xe điện

Cụ cứ mua một cái bất kỳ về sơn lại là ok .....

Á ah. 2 Cụ đi đánh quả lẻ nhá :)) Cơ mà cụ Hiệu "gác kiếm" rồi mà vẫn vào được bên trong khu vực Pi ạ :">
Dự tiếp phát nữa là Cụ Hà cho vợ 2 đi kiểm tra cái vụ hay bị chết máy ạ :P
Dự kiểu gì thế , nhìn chân quen à :D , gác kiếm có ảnh hưởng gì đâu nhể vẫn chọc ngoáy tốt nhá .
Hạnh đâu vào mà xem phải chân mềnh không các cụ ý thắc mắc này .

Cứ nói thế một số người tiếc đêm lại tự kỷ .

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhanh

Xe hơi
TAY CHÂN là CHÍNH:))
Cơ mà e tiếc cái vụ, ko đc KM mấy cái kia :) tính ra cũng ối xiền đấy chứ :)
Mợ HẠNH xem trong hãng có màu XANH CỬU LONG ko ạ ? Nếu có thì để cho Mợ liên 1 cái, ĐỂ THÀNH 1 CÂY XANH CỬU LONG LUÔN :)) :))
(b)
Chân em ngắn nên lúc nào cũng phải đi độn ít nhất 5 phân nên chắc đó là em chân dài nào đó rùi!:D . Muốn bám đuôi cụ Hiệu lắm nhưng toàn bị xua thôi, hức. hức..

Mũ BH Vespa em mới thấy trắng, đen, vàng, be, đỏ, xanh lá chứ chưa thấy cái nào màu xanh cửu long. Để em hỏi trên phòng xem, nếu có sẽ báo cụ.

shinoda8x

Xe hơi
Cụ Hiệu đã xong con trâu nâu chưa ạ?

nguyenhanh

Xe hơi
Ơ thía mũ bảo hiểm Pi có kính chắn gió không mụ Hạnh ah em nhầm mợ Hạnh ơi=))
Trước đây Piaggio có chương trình tặng mũ "Liberty Art of the motorbike" là mũ có kính và có hình vẽ theo mẫu.
Hiện tại toàn hệ thống đều không còn mũ đó nữa cụ à.

Piaggio Junior

Xe điện
Trước đây Piaggio có chương trình tặng mũ "Liberty Art of the motorbike" là mũ có kính và có hình vẽ theo mẫu.
Hiện tại toàn hệ thống đều không còn mũ đó nữa cụ à.
Nhớ dạo trước mấy ông vẽ vời cho mũ toàn bị anh mắng cho cái tội chả biết vẽ gì cả .........

Piaggio Junior

Xe điện
Chân em ngắn nên lúc nào cũng phải đi độn ít nhất 5 phân nên chắc đó là em chân dài nào đó rùi!:D . Muốn bám đuôi cụ Hiệu lắm nhưng toàn bị xua thôi, hức. hức..

Mũ BH Vespa em mới thấy trắng, đen, vàng, be, đỏ, xanh lá chứ chưa thấy cái nào màu xanh cửu long. Để em hỏi trên phòng xem, nếu có sẽ báo cụ.
Điêu , chả ai đuổi , cụ HÀ có đuổi thì đuổi nhá .

Cháu là thành viên mới, xin kính chào các cụ, các mợ!
Kính cụ tham gia hội ạ , mời cụ chia sẻ thường xuyên cùng mọi người .

Cụ Hiệu đã xong con trâu nâu chưa ạ?
Chắc nay xong , kệ chả phải mềnh lấy ............=))