Chi hội Chi hội Vespa và những người bạn!

mất hút

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kính thưa : - Cụ Admin, cụ Mod
- Các Cụ, các Mợ trong chi hội "HỘI VESPA"
- Cùng toàn thể các Cụ, các Mợ trong diễn đàn OF

Vậy là một mùa đông lạnh giá, một năm cũ đã sắp qua, để lại trong trái tim chúng ta nhiều kỷ niệm buồn vui lẫn lộn. Thời khắc chuyển giao năm mới cũng sắp đến. Một mùa xuân hứa hẹn mang nhiều may mắn tới. Hưởng ứng với niềm vui xuân mới, "HỘI VESPA" mong muốn tổ chức một buổi offline tất niên, với mục đích kéo gần khoảng cách giữa các thành viên trong chi hội, để mng được gặp mặt và biết về nhau nhiều hơn.
Đây cũng là dịp để các thành viên chia sẻ kinh nghiệm quý báu của mình cho mng.

Vậy, kính mời cụ Admin, cụ Mod cùng toàn thể các Cụ, các Mợ trong diễn đàn OF nói chung, trong chi hội "HỘI VESPA" nói riêng tới dự buổi offline tất niên.

Thời gian : 19h ngày 1/2/2013 (tức ngày 21 âm lịch)
Địa điểm : Hoàng Tử Ếch - 290 Kim Mã - Ba Đình - Hà Nội
Theo tinh thần : " vương quốc campuchia, với sự tham gia của ca sỹ lệ quyên và chúng ta tưởng nhớ đến cố tổng thống gopbachop"

ếch ộp à, làm trưa nay em thèm rớt dãi :)

kinbi

Xe đạp
=)) các Cụ, các Mợ đâu hết rồi ạ ?
Gạch gỗ, gạch đá, gạch đất, gạch....Mợ kinbi nhận hết kìa =))
Chết, kiểu này em vỡ đầu mất rồi. X_X
À, khi em tăng tốc từ tốc độ chậm thì thấy xe rung ạ, như vậy có bình thường ko? Và nếu muốn xử lý thì làm thế nào ạ.
Kính các cụ ạ.

kinbi

Xe đạp
Hu hu mợ ơi, tha cho em ạ. Em có biết vodka vodkiếc là gì đâu ^#(^. Em mới là lính "đi bộ" thôi ạ. Các cụ giải thích giùm em với, em vodka các cụ liền ạ. [-O<

duongtlu

Xe tải
Hu hu mợ ơi, tha cho em ạ. Em có biết vodka vodkiếc là gì đâu ^#(^. Em mới là lính "đi bộ" thôi ạ. Các cụ giải thích giùm em với, em vodka các cụ liền ạ. [-O<
Bên dưới góc tay trái mỗi cmt có chữ Vodka kìa Mợ. Mợ thik ai or ghét ai Mợ cứ vodka nhiều vào ạ :x

Số đt của Mợ Mất Hút có liên lạc đc ko ấy nhỏ :P :">

À, khi em tăng tốc từ tốc độ chậm thì thấy xe rung ạ, như vậy có bình thường ko? Và nếu muốn xử lý thì làm thế nào ạ.
Kính các cụ ạ.
Thế là rất bt Mợ ạ :) và ko có cách nào để xử lý đc nhá Mợ ;)

Kính 2 Mợ :)

khanhs94

Xe máy
21 âm các bác ạ :) xe em bh chả đi mấy công vẫn đang 320 km ,tí phải lôi ra đi chứ để không đi hơn tuần nay rồi =))

thienphuauto

Xe đạp
Gara t chn cu Vnh Tuy, Long Bin (Ra xe, thay du,
Website
www.thienphuauto.com
Ai chà, e là e kết dòng 1964 và chủ nhân của xe ạ. Kính cụ 1 li, gần Tết Hội làm 1 bữa tất niên cụ ạ.

Cảm ơn cụ , hôm nào Hội tất niên, cụ nhất định lô lô em tiếng nhé.

thienphuauto

Xe đạp
Gara t chn cu Vnh Tuy, Long Bin (Ra xe, thay du,
Website
www.thienphuauto.com
Kính thưa : - Cụ Admin, cụ Mod
- Các Cụ, các Mợ trong chi hội "HỘI VESPA"
- Cùng toàn thể các Cụ, các Mợ trong diễn đàn OF

Vậy là một mùa đông lạnh giá, một năm cũ đã sắp qua, để lại trong trái tim chúng ta nhiều kỷ niệm buồn vui lẫn lộn. Thời khắc chuyển giao năm mới cũng sắp đến. Một mùa xuân hứa hẹn mang nhiều may mắn tới. Hưởng ứng với niềm vui xuân mới, "HỘI VESPA" mong muốn tổ chức một buổi offline tất niên, với mục đích kéo gần khoảng cách giữa các thành viên trong chi hội, để mng được gặp mặt và biết về nhau nhiều hơn.
Đây cũng là dịp để các thành viên chia sẻ kinh nghiệm quý báu của mình cho mng.

Vậy, kính mời cụ Admin, cụ Mod cùng toàn thể các Cụ, các Mợ trong diễn đàn OF nói chung, trong chi hội "HỘI VESPA" nói riêng tới dự buổi offline tất niên.

Thời gian : 19h ngày 1/2/2013 (tức ngày 21 âm lịch)
Địa điểm : Hoàng Tử Ếch - 290 Kim Mã - Ba Đình - Hà Nội
Theo tinh thần : " vương quốc campuchia, với sự tham gia của ca sỹ lệ quyên và chúng ta tưởng nhớ đến cố tổng thống gopbachop"

Em hỏi tý, qua đó có cần xuất trình thẻ hội viên không hở cụ ?

shinee

Đi bộ
Ko rõ là cụ shinee mua xe dòng Vespa LX hay là S ạ ?? Và ko rõ là tiếng kêu phát ra từ đâu ạ ??
Về xe Vespa LX 3v của e thì có tiếng kêu tè tè (phải thật chú ý mới nghe thấy) khi bóp phanh trước ạ. Cũng ko hiểu bị làm sao (em định lần bảo trì lần tới sẽ kiểm tra lại ạ)
Cụ Piaggio Junior - A.Hiệu - 091.511.5070 - Technical support for all problem :x tư vấn giúp hộ em cụ này với ạ.

Tiện đây cũng có lời mời cụ shinee vào HỘI VESPA cùng cho vui ạ. Gần gần Tết có buổi OFF Tất niên đấy ạ :x
Càm ơn bác đã nhiệt tình và giới thiệu cho em biết đc topic rất hữu ích này. Rất gà về xe cộ và đã đọc 1 lèo hết toàn bộ topic. Rất nhiều thông tin thêm về xe.

Mọi người cũng cho em lời khuyên về việc dán xe: có nên dán ko? Em định dán hoặc ít nhất là dán phần đầu xe.

Tiếng rè thì vẫn còn và có phần thường xuyên hơn anh Duongtlu ạ. Em có thể mang xe qua topcom của chị Nguyên Hạnh để nhờ hỗ trợ đc ko ạ? ko biết chị ở topcom nào ạ :)

shinoda8x

Xe hơi
Mọi người cũng cho em lời khuyên về việc dán xe: có nên dán ko? Em định dán hoặc ít nhất là dán phần đầu xe.
Không bao giờ có khái niệm là đi dán xe vespa cụ nhé, cụ đi 1,2 năm đem ra sơn nhé

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Kính các cụ ạ.
Để mà tuyệt đối cho Pi em e là chưa được mợ ạ đó là hiện tượng bt trên các xe ga khi bắt đầu mang tải mà , đặc điểm của Pi là rung hơn các dòng khác một chút, khách quan em nghĩ Pi muốn cải tiến từ từ thôi để kéo dài sự hấp dẫn ấy mà :D, xe mợ mới chạy cũng có thể chưa được tròn máy mợ chạy một thời gian chắc sẽ êm ái hơn .
Một số cửa hàng ngoài cũng chú trọng xử lý cái rung giật này nhưng hiện tại em nghĩ mợ chưa nên làm ngay nhé , cứ chạy bt đã .

Có cụ ạ , thẻ là một nụ cười rất tươi ghi gặp mọi người .

Càm ơn bác đã nhiệt tình và giới thiệu cho em biết đc topic rất hữu ích này. Rất gà về xe cộ và đã đọc 1 lèo hết toàn bộ topic. Rất nhiều thông tin thêm về xe.

Tiếng rè thì vẫn còn và có phần thường xuyên hơn anh Duongtlu ạ. Em có thể mang xe qua topcom của chị Nguyên Hạnh để nhờ hỗ trợ đc ko ạ? ko biết chị ở topcom nào ạ :)
Không cần thiết dán nilon đâu ạ , để thế đẹp hơn , để hôm tới em kiểm tra tiếng rè cho .

Không bao giờ có khái niệm là đi dán xe vespa cụ nhé, cụ đi 1,2 năm đem ra sơn nhé
Hôm qua anh tít một phát từ trưa đến 23h , chả nhớ mình đi đâu và làm gì đây này :((

duongtlu

Xe tải
21 âm các bác ạ :) xe em bh chả đi mấy công vẫn đang 320 km ,tí phải lôi ra đi chứ để không đi hơn tuần nay rồi =))
Đề nghị cụ quan tâm, chăm sóc đến Vợ 2 nhiều hơn ạ :) Đắp chiếu e nó hơn 1 tuần có chít ko cơ chứ :P

Ai chà, e là e kết dòng 1964 và chủ nhân của xe ạ. Kính cụ 1 li, gần Tết Hội làm 1 bữa tất niên cụ ạ.

Cảm ơn cụ , hôm nào Hội tất niên, cụ nhất định lô lô em tiếng nhé.
Dạ thưa cụ để lại cho e cái cầm tay với ạ. Theo thông tin thì cụ có cái Gara oto ở cầu Vĩnh Tuy thì phải ạ :) Nhà cháu hóng tý cho fun ấy mà :D
Kính cụ hôm tới, tới dự offline :x

Bẩm cụ, thông tin của mợ Hạnh e update ở trang 1 hết rồi đấy ợ :) Cụ mua trong hệ thống Topcom thì cứ alo cho mợ ấy nhé. No problem :D
E dự cụ là 1 người rất yêu Vợ 2 :P :"> thế nên muốn đặc biết quan tâm chăm sóc :D Cơ mà về cá nhân thì e thấy cụ dán PHẦN ĐẦU thôi cũng đc ạ. Nhớ là PHẦN ĐẦU cụ nhé, phần sau là thép nguyên khối nên ko cần đâu ạ.

Hôm qua anh tít một phát từ trưa đến 23h , chả nhớ mình đi đâu và làm gì đây này :((
Bản tính ham chơi của cụ, mãi mà ko bỏ đc ạ :P Chơi ko biết đường về ạ :">

Em kính các cụ !

nguyenhanh

Xe hơi
Em có thể mang xe qua topcom của chị Nguyên Hạnh để nhờ hỗ trợ đc ko ạ? ko biết chị ở topcom nào ạ :)
Hiện tại mình ở 96 Phố Huế, vì là mặt phố xe máy nên chưa có trung tâm bảo hành cạnh showroom. Nhưng nếu cần hỗ trợ bất kỳ đâu cứ gọi cho em.

Piaggio Junior

Xe điện
Đề nghị cụ quan tâm, chăm sóc đến Vợ 2 nhiều hơn ạ :) Đắp chiếu e nó hơn 1 tuần có chít ko cơ chứ :P

Em thề chứ vợ mà nghó đến là nguy hiểm lắm ạ .......:D

Bản tính ham chơi của cụ, mãi mà ko bỏ đc ạ :P Chơi ko biết đường về ạ :">

Em kính các cụ !
Ứ phải không biết đường về , về hơi muộn thôi ;))
Hình như hôm trước cụ NT ạ , xl vì máy không nhắn tin lại được nhá ....:D

Hiện tại mình ở 96 Phố Huế, vì là mặt phố xe máy nên chưa có trung tâm bảo hành cạnh showroom. Nhưng nếu cần hỗ trợ bất kỳ đâu cứ gọi cho em.
Dạ em đang cần hỗ trợ đây , bệnh của em nặng rồi mợ ạ , cho người qua sửa cho em đi, nhà xa ứ lên được.........

sportage_nmt

Xe hơi
Em ki đi Vespa nhưng vợ em đi, có được tham gia hội này với các cụ ko ợ? keke

mất hút

Xe điện
Website
www.facebook.com
giống em ngày xưa thế, cũng thấy vodka các kiểu, chẳng hiểu gì cả, thấy thiên hạ làm thì mình cũng làm theo :|

mất hút

Xe điện
Website
www.facebook.com
Số đt của Mợ Mất Hút có liên lạc đc ko ấy nhỏ :P :">

số của em lúc nào cũng liên lạc được mà, mà sao có thể trả lời mấy cái trích dẫn trong 1 bài thế, em vẫn chưa biết dùng như thế nào

Piaggio Junior

Xe điện