Chi phí cấp phép xây dựng

Cao Thach Lam

Xe đạp
Các bác cho em hỏi thăm kinh nghiệm chút ạ. Nhà em mua cái nhà cũ tại Láng Hạ, diện tích 100m2, nhà cũ 2 tầng. Nhà em dự định đập nội thất, giữ lại khung nhà, lên thêm 1 tầng thành 3 tầng, 1 tum. Vì đất này nằm ngay sau Đình Ứng Thiên nên em nghĩ phải xin phép sửa chữa, cải tạo cho chính quy. Các bác có kinh nghiệm chỉ dùm các loại phí phải nộp khi xin cấp phép loại này và người ta tính phí kiểu gì ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

buloonggi

Xe điện
Các bác cho em hỏi thăm kinh nghiệm chút ạ. Nhà em mua cái nhà cũ tại Láng Hạ, diện tích 100m2, nhà cũ 2 tầng. Nhà em dự định đập nội thất, giữ lại khung nhà, lên thêm 1 tầng thành 3 tầng, 1 tum. Vì đất này nằm ngay sau Đình Ứng Thiên nên em nghĩ phải xin phép sửa chữa, cải tạo cho chính quy. Các bác có kinh nghiệm chỉ dùm các loại phí phải nộp khi xin cấp phép loại này và người ta tính phí kiểu gì ạ. Cảm ơn các bác nhiều.
Bác ra gặp luôn mấy anh quản lý xây dựng ở phường cho nóa nhanh ạ... các anh ấy chỉ cho hết...

Cái vụ cái tạo sửa chữa này đa số là giải quyết tình cảm thoai :P

ChiemMua

Xe đạp
Kính bác. Với trường hợp của bác thì nên như sau:
Bước 1:Làm đơn xin phép cải tạo nội thất, nhấn mạnh: không làm thay đổi kết cấu chịu lực công trình. Theo quy định, trường hợp này không phải xin giấy phép xây dựng.
Các bác ở Quận được phép cấp phép xây dựng ct dưới 250m2 sàn và không quá 3 tầng 1 tum. Các bác ở phường sẽ hỏi...vvv...vvv. Nhưng bây giờ bác mới làm bước quan trọng đây:
Bước 2: em xin cải tạo nội thất, nhưng dự kiến lợp thêm cái mái tum, các bác giúp em nhé........ thì ok thôi.

Còn nếu bác muốn đàng hoàng thì bác khai với em đi: Bác đang ở phường nào, quận gì? đất có sổ đỏ không? đã làm hồ sơ xin phép cải tạo chưa? tổ chức nào lập hồ sơ hay gia đình tự vẽ, bác xin ý kiến và chữ ký của đại diện các hộ giáp gianh chưa... em ví dụ thế thôi. Còn chi tiết hơn, em chỉ xin bác ly cà phê thôi. Em ChiemMua 0903214600. Còn nếu bác không có thời gian thì pm cho em, em tư vấn tiếp từng giai đoạn.