Thảo luận Chi phí cho xe suzuki

mepeo

Xe buýt
Em đang có ý định chờ mua vitara mới. Xin ý kiến các cụ về chi phí vận hành bảo dưỡng, sửa chữa và phụ tùng xe suzuki thế nào. Các cụ cho ý kiến thẳng thắn giúp em, nhất là các cụ đi xe đời mới như Swift hay Grand vitara, có con số áng chừng thì tốt. Các cụ sale nếu không có thông tin khách quan thì cho em xin nhé. Trong các xe nhật em thấy su và mít đang có vitara và outlander ngon nhưng vẫn lận đận quá, phải chăng chi phí sửa chữa quá cao? em đang ưu tiên vitara hơn vì chủ yếu đi phố, nhỏ gọn như vit là vừa

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Su vn chả có giề để chê cả ngoài dịch vụ. Chất lượng dv của các đại lý rất kém. Chắc do quen phục vụ cánh xe tải

Exoxet

Xe hơi
Xe Suzuki chạy cũng được, về độ bền thì sau Honda nhưng về mẫu mã thì không đẹp lắm

Taxulo

Xe buýt
Mình thấy ở VN giá xe Su và Mit rất phải chăng. Ngoài ra xe 2 hãng này cũng có tiếng về độ bền bỉ và tiết kiệm nhiên liệu nên chi phí chắc cũng ít thôi.

mepeo

Xe buýt
Lành và bền thì em thấy cơ bản các xe Nhật đều vậy, có lẽ chỉ honđa tinh vi hơn tý. Nhưng em băn khoăn vì nghe nói, lại "nghe nói", nhiều về sửa chữa của su không tốt, phụ tùng ít và đắt ví dụ như ở đây trc có bác nào kêu lọc điều hoà hay cái gì đó tương tự của swift phải thay cả cụm 9 triệu hay bên os nói grand vitara hàng hãng ko có phải tìm mua ngoài lọc gió điều hoà lọc xăng toàn 700-800k. Giá vậy em thấy quá cao với thương hiệu định vị là dòng xe giá hợp lý.

Vitara2014

Xe máy
Em đang có ý định chờ mua vitara mới. Xin ý kiến các cụ về chi phí vận hành bảo dưỡng, sửa chữa và phụ tùng xe suzuki thế nào. Các cụ cho ý kiến thẳng thắn giúp em, nhất là các cụ đi xe đời mới như Swift hay Grand vitara, có con số áng chừng thì tốt. Các cụ sale nếu không có thông tin khách quan thì cho em xin nhé. Trong các xe nhật em thấy su và mít đang có vitara và outlander ngon nhưng vẫn lận đận quá, phải chăng chi phí sửa chữa quá cao? em đang ưu tiên vitara hơn vì chủ yếu đi phố, nhỏ gọn như vit là vừa
- Em sử dụng Grand Vitara được hơn 1 năm, càng sử dụng Em càng hài lòng với quyết định của mình. Em đã đi nhiều xe từ Innova, Santafe, míthubishi pajero và đang đi làm bằng Fortune, xe đi ít nhất cũng trên 40 ngàn km. Em không gặp khó khăn gì trong bảo dưỡng và phụ tùng với grand Vitara và giá cả cũng không mắc hơn.
- nhưng Em cũng khuyến cáo: cụ nào thực sự thích Suzuki và đã tìm hiểu thật kỹ mà vẫn thích thì hãy mua vì grand Vitara không dành cho số đông.

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Lành và bền thì em thấy cơ bản các xe Nhật đều vậy, có lẽ chỉ honđa tinh vi hơn tý. Nhưng em băn khoăn vì nghe nói, lại "nghe nói", nhiều về sửa chữa của su không tốt, phụ tùng ít và đắt ví dụ như ở đây trc có bác nào kêu lọc điều hoà hay cái gì đó tương tự của swift phải thay cả cụm 9 triệu hay bên os nói grand vitara hàng hãng ko có phải tìm mua ngoài lọc gió điều hoà lọc xăng toàn 700-800k. Giá vậy em thấy quá cao với thương hiệu định vị là dòng xe giá hợp lý.
Mấy món đồ Su xưa khan hiếm vì ít người chạy Su.

Giờ số lượng người sử dụng ngày càng đông, hãng không đáp ứng thì ship từ Ebay, từ Indo, Ấn độ có mà đầy :)

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
lọc dầu hãng 206k, mua ngoài 120k (dùng chung với 1 số dòng của Toy), lọc gió hãng 450k, mua ngoài 300k... dầu máy thì hãng 450k/can rẻ hơn cả bên ngoài :D

mkcvnvn

Xe hơi
lọc dầu hãng 206k, mua ngoài 120k (dùng chung với 1 số dòng của Toy), lọc gió hãng 450k, mua ngoài 300k... dầu máy thì hãng 450k/can rẻ hơn cả bên ngoài :D
Tính ra cũng ko hơn thua nhiều lắm, Vs ai sử dụng GĐ thì vào hãng cho an tâm...

Giadinhsuri

Xe hơi
Suzuki bền và tiết kiệm nhiên liệu đấy cụ ak, phụ tùng bây giừo cũng đơn giản. Cụ vô hãng cho lành, hàng chuẩn và có bảo hành