[Funland] Chi phí di dời cột điện

vnhn

Xe tăng
Chào các cụ.
Chẳng là khu nhà em chuẩn bị có dự án thay cột điện, đổi cột điện cũ sang loại tròn thẳng. Nhà em bị cái cột điện sát cổng nhà nên dịp này em muốn dời nó xa khoảng 1m. Các cụ cho em hỏi chi phí vụ này khoảng bao nhiêu ạ? Hôm trước nói chuyện với 1 đội đang thay cột điện chỗ khác thì họ bảo khi nào làm đến nhà mình thì đặt vấn đề thẳng với đội thi công thì rẻ hơn là đi lên trên Quận. Chi phí khoảng vài chục còn lên Quận là khoảng 100tr. Không rõ có cụ nào có kinh nghiệm vụ này ko ạ?

XL Điện

Xe tăng
Cột hạ thế à cụ? Cụ ở khu vực nào vậy?

ubisapro

Xe trâu
Di dời cột điện mà mất tiền trăm ợ?@@

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Quan trọng nhất vẫn là có chỗ đặt được cột, chứ không có chỗ thì tiền nhiều khi chỉ là vấn đề quan trọng thứ hai.

aveo_kia

Xe tăng
Khu em nhờ bên điện lực chuyển trạm biến áp bé dịch sang tầm 20m mà đội điện của huyện đòi 400. 😂😂😂😂😂

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ.
Chẳng là khu nhà em chuẩn bị có dự án thay cột điện, đổi cột điện cũ sang loại tròn thẳng. Nhà em bị cái cột điện sát cổng nhà nên dịp này em muốn dời nó xa khoảng 1m. Các cụ cho em hỏi chi phí vụ này khoảng bao nhiêu ạ? Hôm trước nói chuyện với 1 đội đang thay cột điện chỗ khác thì họ bảo khi nào làm đến nhà mình thì đặt vấn đề thẳng với đội thi công thì rẻ hơn là đi lên trên Quận. Chi phí khoảng vài chục còn lên Quận là khoảng 100tr. Không rõ có cụ nào có kinh nghiệm vụ này ko ạ?
Ồ, đối với bất động sản người ta kiêng mấy thứ như cột điện trước nhà, đường đâm, ga thoát nước nên theo cánh chúng tôi thì thay vì mất tiền di dời cột điện bác bán nhà chuyển đi chỗ khác là đẹp nhất. Lúc tranh tối tranh sáng vì nhổ cột điện đi nên khách đến xem sẽ ko nắm rõ sự tình, khi họ cọc rồi thì cột điện sẽ hiện trước mặt bác ah. Lúc đó quá ngán ngẩm họ sẽ bỏ cọc thì bác lấy tiền đó di dời cột điện.

Tất nhiên rồi, bỏ cọc hay mất cọc là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các vấn đề bỏ cọc nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.

khanhtb

Xe điện
đắt nhỉ,mà nó phải theo thiet kế,đội thi công sao tu ý di dời đc cụ,e thấy thi công toàn thuê ngoài,làm gì có quyền quết đc

Chỉnh sửa cuối:

Dr.lonely

Xe tải
đắt nhỉ,mà nó phải theo thiet kế,đội thi công sao tu ý di dời đc cụ,e thấy thi công toàn thuê ngoài,làm gì có quyền quết đc
Thi công toàn đội điện lực làm mà cụ, nó là cái cột đỡ dây điện thôi dịch ra 1m ko sao cả, chỗ e trước cũng có ông làm rồi, 100 củ.

quanggialai

Xe điện
Thi công toàn đội điện lực làm mà cụ, nó là cái cột đỡ dây điện thôi dịch ra 1m ko sao cả, chỗ e trước cũng có ông làm rồi, 100 củ.
Chỗ em thì 30. Đội thi công ngoài làm. Nhưng chung chi hết rồi. Có lần em hỗ trợ tụi hắn dời hẳn 10m.

Laoba

Xe điện
Nếu đúng dịp thì 30 đổ lại tuỳ quan hệ cụ nhé, rảnh thì kiểu gì cũng có đội đi khảo sát cụ tóm dc chú đội trưởng đặt thẳng vấn đề thì chi phí rẻ hơn rất nhiều

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Cụ nói phải. Tùy chỗ và tùy quan hệ. 20tr cũng ok.

Vanduccb

Xe buýt
Cụ làm đơn lên điện lực, chi phí đi rời cụ tự bỏ kinh phí. Cụ làm việc với mấy a ĐL quản lý khu đấy họ qua khảo sát rồi mới báo giá cho bên cụ.
chi phí mua cột và dây nó hết ko nhiều nhưng chi Phí phê duyệt phương án và đấu nối ...

jazzzzz

Xe lăn
Khu em nhờ bên điện lực chuyển trạm biến áp bé dịch sang tầm 20m mà đội điện của huyện đòi 400. 😂😂😂😂😂
Nhà em mất 1,8 tỏi đó cụ, nó trình ình trước nhà, giờ thu xếp ra chỗ khác. 3 lit để lo địa điểm và 1,5 để bên điện lực làm thủ tục ( cả phí và bôi trơn)

Dream Hilux

Xe tăng
Nhà em mất 1,8 tỏi đó cụ, nó trình ình trước nhà, giờ thu xếp ra chỗ khác. 3 lit để lo địa điểm và 1,5 để bên điện lực làm thủ tục ( cả phí và bôi trơn)
Có nhẽ đất nhà cụ vài chục tỏi

Laoba

Xe điện
Cụ làm đơn lên điện lực, chi phí đi rời cụ tự bỏ kinh phí. Cụ làm việc với mấy a ĐL quản lý khu đấy họ qua khảo sát rồi mới báo giá cho bên cụ.
chi phí mua cột và dây nó hết ko nhiều nhưng chi Phí phê duyệt phương án và đấu nối ...
Cột ko đổ vỡ quá tải, ko có trong dự án đấu mới thay thế thì ko dc duyệt đâu cụ ạ, trừ có mối qh.

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Nó thay cột mới là cơ hội cho cụ di chuyển ra chỗ khác. Cụ nhất quyết ko cho nó chôn cột vào vị trí cũ đang có với lý do gây mất an toàn điện và an toàn giao thông.
P/S: Đoạn này cụ phải chí phèo 1 tý. Bọn nó có nói cột cũ ở đây bây giờ chúng tôi chồng lại chỗ cũ, cụ cứ nhất quyết không đồng ý, cột này nó ở đây bất hợp lý, giờ cải tạo lại thì di chuyển sang chỗ mới cho hợp mắt. (Kinh nghiệm đi thi công đường dây cho biết)

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Nó thay cột mới là cơ hội cho cụ di chuyển ra chỗ khác. Cụ nhất quyết ko cho nó chôn cột vào vị trí cũ đang có với lý do gây mất an toàn điện và an toàn giao thông.
P/S: Đoạn này cụ phải chí phèo 1 tý. Bọn nó có nói cột cũ ở đây bây giờ chúng tôi chồng lại chỗ cũ, cụ cứ nhất quyết không đồng ý, cột này nó ở đây bất hợp lý, giờ cải tạo lại thì di chuyển sang chỗ mới cho hợp mắt. (Kinh nghiệm đi thi công đường dây cho biết)
Em nghe thấy vô lý. Tại sao họ phải nghe trình bày kiểu này nhỉ?
Bất hợp lý phải nói cụ thể ntn.
Chí phèo mà ko đúng, họ nâng quan điểm lên thành cản trở thì ko hay ho gì.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đây là PA hay nhất!
Hay nhì cụ chủ pm cho em, biết đâu địa phận em giúp được phần nào.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Đợt làm nhà e cũng đặt vấn đề di chuyển cột khoảng 1m. Đòi 100 e bye luôn.