Đánh giá Chi phí "nuôi" em BMW tại Việt Nam

fansbmw

Xe tải
Xe hết bảo hành thì tốn lắm các bác ạ.

automobile

Xe hơi
Vụ xăng dầu như thế chưa hợp lý bác ah, em thấy thực tế nó múc nhiều hơn đậy

318 29Y 4546

Xe hơi
nó cũng tùy thuộc vào người lái nữa.bác cứ phóng nhanh phanh gấp nhiều.kim xăng dao động ác lắm ạ :D

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Ăn chơi thì phải nghiến răng thôi các bác à,

search

Xe điện
Đi ít chẳng tốn xăng mấy, đi nhiều xe đek gì cũng tốn xăng cả các bác a. Vô tư đi (y)

TràĐá

Xe hơi
ko đi thì ko tốn xăng, thôi cứ như em đi xe đạp là tích kiệm nhất mỗi lần chạy chỉ tốn ít calo thôi các bác

saigon

Xe máy
Em ngồi Bim mấy lần rồi, hôm qua 1 nhóm AE đi Vũng tàu đều kết luận hàng ghế sau ngồi 3 rất chật...
-Xe bác hôm qua mới mua có 1 năm mà tèo ắc quy... (chất lượng Bim mà)
- Hỏi hãng nó báo 5triệu/1chiếc...(vì (chất lượng Bim mà), may mà xe còn thời gian bảo hành nên đợ mất 5tr...

318 29Y

Xe tải
con bim bị tèo ắc qui là của bác nào thế ạ?

saigon

Xe máy
318 29Y nói:
con bim bị tèo ắc qui là của bác nào thế ạ?
Nó hết sạch điện, gọi tới hãng nó bảo tháo ra, mang đi xạc lại...
Xạc đầy xong, mang bình về đề Ok, nhưng đến chiều lại hết sạch bình...Gọi cho hãng đến, nó bảo thay, nên thay cái mới luôn...

search

Xe điện
Em cũng đang chay 1 em 318iA, công nhận là chi phí thay phụ tùng đắt hơn các em xe Nhật và có hởng thì không sửa đồ, hỏng là thay luôn thôi. Em cũng vừa mới phải móc túi thay 2 bạc càng trước ~3 quả. Còn lại các chi phí thì em cũng thấy như bác chủ thớt nói.
Tuy nhiên nếu mình là người ngồi lái trực tiếp thì cảm nhận sướng hơn xe Nhật, có cảm giác xe đầm hơn không bồng bềnh mặc dù xe không nặng hơn (em đã đi và so sánh với Cam 3.5Q, 2.4, Civic, Mondeo) , tay lái thật hơn và được cái vòng cua rất nhỏ (em chỉ nói 3 series) nên đi trong thành phố rất cơ động. Độ bốc thì em thấy vọt nhanh hơn C200 Kom và khi lên tốc độ thì êm hơn.
KHoang xe thì công nhận là nếu ngồi 3 phía sau thì hơi chật nhưng em không quan tâm lắm vì em chủ yếu đi 1-2 người, nếu ai thường đi đông đến tầm 5 người thì cũng không nên chọn xe này thật và theo em thì nên chọn 7 chỗ.
Nội thất không phong phú tiện nghi như xe Nhật, nếu gia đình có trẻ nhỏ có nên chọn 1 chiếc nào tiện nghi và rộng hơn, riêng em thì chưa có nhu cầu nhiều vì chủ yếu là ngồi ghế lái.
Nói chung chay Bim tốn hơn chạy xe Nhật, phải công nhận điều này nhưng được cái em thấy lái sướng hơn thật. Quan điểm của em, nếu có tiền em sẽ lại đổi xe Đức tiếp chứ chắc không chọn xe Nhật, chấp nhận chi phí bảo dưỡng, thay đồ... cao hơn chút bù lại lái xe thấy sướng hơn, xe đầm, chắc, tạo 1 cảm giác an toàn hơn khi đi (có lẽ theo thống kê thì chạy Bim nếu có va quệt thì cũng thuộc dạng an toàn) Còn các chi phí chung cho 1 chiếc oto (gửi xe hàng tháng hay theo lần, cafe cà pháo, nhà hàng đỗ được oto giá cao hơn...) thì cũng như nhau thôi.

cth8x

Xe hơi
Theo e, của bền tại người, nếu các bác mua xe Đức mới tinh, bảo quản chăm sóc tốt thì cũng bền chẳng kém gì xe Nhật đâu.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Theo e, của bền tại người, nếu các bác mua xe Đức mới tinh, bảo quản chăm sóc tốt thì cũng bền chẳng kém gì xe Nhật đâu.[/quote

Bác nói thế chả hóa ra xe Nhật bền hơn xe Đức à??? Em thì em không nghĩ thế. Người Việt Nam mình chỉ thích xe Nhật bởi vì từ thời xa xưa đã sử dụng xe gắn máy của Nhật mà không dùng xe của Đức nên nghĩ cái gì của Nhật cũng bền.

Xe Nhật được cái ưu điểm là rẻ nhưng nếu xét về đẳng cấp thì làm sao bằng xe Đức. Bác không thấy là những con bọ ( WW) sản xuất từ rất lâu rồi mà vẫn lăn bánh trên các đường phố Việt Nam à.

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
=Babetta;484169Bác nói thế chả hóa ra xe Nhật bền hơn xe Đức à??? Em thì em không nghĩ thế. Người Việt Nam mình chỉ thích xe Nhật bởi vì từ thời xa xưa đã sử dụng xe gắn máy của Nhật mà không dùng xe của Đức nên nghĩ cái gì của Nhật cũng bền.

Xe Nhật được cái ưu điểm là rẻ nhưng nếu xét về đẳng cấp thì làm sao bằng xe Đức. Bác không thấy là những con bọ ( WW) sản xuất từ rất lâu rồi mà vẫn lăn bánh trên các đường phố Việt Nam à
không cứ gì riêng VN thích và ưa xe Nhật đâu bác à
xe Nhật có nhiều ưu điểm vượt trội hơn với những người thu nhập Khá và trung bình như
giá cả phải chăng ,tiềt kiệm nhiên liệu ,ít hỏng vặt ,dẽ bảo dưỡng và chi phí tổng thể ít hơn....:P

wifix9

Xe đạp
Website
vnkientruc.com
Chi phí xăng của BMW530i 2007 rất rẻ. Tính ra 13,8 lít trung bình. Chạy đường Hồ Chí Minh ăn hết 9,3 lít /100km
Tổng chi phí xăng bảo dưỡng 1 tháng hết 6 - 8tr. Chả là gì so với giá trị xe
Vì nếu mua xe 1,5 tỉ thì nguyên tiền lãi xuất ngân hàng đã 20tr/tháng rồi, sao còn cân nhắc tiền xăng?

trongpaint

Xe buýt
Các Bác đang ở trong BMW-room mà cứ khen xe Nhật là thế nào nhẩy . Theo ngu ý của iem thì giữa kinh tế và đẳng cấp là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau.
Ví thử như iem chẳng hạn, sau nhiều cuộc chia li và hội ngộ cùng rất nhiều cô nàng có quốc tịch khác nhau thì iem vẫn thừa nhận 1 số ưu điểm ko thể phủ nhận của mấy nàng gốc Đức. Đặc biệt là bộ khung gầm, ko tin các Bác thử nhấc bổng 1 nàng BMW lên mà xem, phẳng phiu và gọn gàng chứ ko oằn tà là vằn như mấy nàng Nhật hay Hàn đâu nhé. Hehe...

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
không cứ gì riêng VN thích và ưa xe Nhật đâu bác à
xe Nhật có nhiều ưu điểm vượt trội hơn với những người thu nhập Khá và trung bình như
giá cả phải chăng ,tiềt kiệm nhiên liệu ,ít hỏng vặt ,dẽ bảo dưỡng và chi phí tổng thể ít hơn....:P
Về giá cả thì tiền nào của đấy mà bác, khi ngồi vào trong một cái xe Đức riêng về nội thất, cách bố trí, chất lượng vật liệu là ăn đứt xe Nhật rồi ( có thể xe Đức ít đồ chơi hơn).
- Tiết kiệm nhiên liệu thì cái này cũng cần đòi hỏi sự so sánh ( nếu như so sánh Cam 2.4 với Bim 318 .
- Giá cả thì có thể xe nhật rẻ hơn nhưng nếu so cùng mức giá thì chưa chắc rẻ hơn trừ phi bác so sánh Altis với Bim 3 ( em thì hay so sánh Camry với Bim 3)
- Bảo dưỡng thì đã có trong service của các hãng rồi, về hỏng vặt thì em đi xe chỉ thấy hay bị hỏng còi thôi khoảng 7-8 tháng thay một lần nhưng tiếng kêu của còi Bim em lại thấy khoái hơn còi xe Nhật

bmw_hn

Xe hơi
Thay bộ joăng cánh cửa ở đâu thì giá tốt các bác nhể? Đi vào đường xấu nó kèn kẹt rát tai quá
Cái món này đắt khủng luôn bác ợ, hôm trước hỏi nó nói 60 USD/ 0.8 m. Nghe thế em thôi ngay ý định thay joăng :'(

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em cũng vừa mới phải móc túi thay 2 bạc càng trước ~3 quả.
hix bác mà biết em sớm thì 1 quả 8,còn 1 quả 2 để uống cafe
em so sánh đồ bmw Ê46 với đồ MITSU PAJERO thì đồ BMW chỉ đắt bằng 70-80% của Mit thôi bác ạ
Xe Nhật đồ rẻ là vì có hàng Tàu,chứ hàng chính hãng ngang ngửa xe Đức các bác ạ

DREAM II

Xe máy
Em không rõ các xe khác thế nào nhưng cho là chấp nhận được. Sau 1 van cây phải thay dầu, trung bình 860k tiền dầu, 285k tiền cốc lọc. Sau 3.5 vạn cây thì phải thay cả dầu trợ lực lái 135k, dầu phanh 360k, tiền công cho các dịch vụ trên là 200k. Chỉ có một thắc mắc là chú thợ ở đây (Minh Khai) phán là má phanh bắt đầu mòn, sắp phải thay, khi nào nó báo lên tap lô thì sẽ phải thay cả má phanh, cả cảm biến phanh, thiệt hại khoảng 8..10 chai, không hiểu có đúng không, bác nào confirm hộ cái

nomitu

Xe đạp
theo các bac con BMW 525i đời 1994 -1995 thì ăn uống thế nào ạ ! nếu được thì có nên lấy con đấy không các bác vì em thấy giá nó cũng chấp nhận được !