Thảo luận Chi phí nuôi Mẹc C 2009 như thế nào?

Chào các cụ!
Nhà cháu đang có ý định mua lại 1 em Mẹc C đời 2009 từ salon. Nhưng hơi lăn tăn về chi phí bảo dưỡng, bảo trì của em nó. Thực ra, là người mới, chưa từng trải nghiệm dòng xe này nên tất cả những thông tin mà nhà cháu biết được chỉ là truyền miệng. Cháu lập thớt này, xin nhận được chia sẻ từ các cụ - những người đã và đang trực tiếp trải nghiệm, sử dụng - để có cái nhìn thật nhất. Hi vọng các cụ giúp đỡ!

Xin cảm ơn các cụ và cháu hứa sẽ vodka đầy đủ ạ!

viendu

Xe tải
Dòng C đi lành, nhưng đời 2009 cũng khá lâu rồi, cụ nên test hãng để biết rõ hơn về chất lượng xe, nếu xe đã qua bảo dưỡng, thay thế lớn thì yên tâm mua mà đi. Xe em C200 2014 đi đến giờ chỉ thay nhớt, lọc nhớt, lọc điều hoà mà chạy thôi, xe em toàn vào hãng kể cả trầy xước, mà em chạy đến giờ có 3v

viendu

Xe tải
Xước
Hãng thì giá hơi cao bác ạ,mua đồ và công thay ở ngoài rẻ hơn một nửa ạ
Cụ đến các gara có uy tín trên of để thay là ok, giá rẻ hơn hãng nhiều. Do xe em còn bảo hành (em mua thêm gói gia hạn bh), với lại em ở tỉnh nên không có gara ngoài để lựa chọn kể cả hết bảo hành

Dòng C đi lành, nhưng đời 2009 cũng khá lâu rồi, cụ nên test hãng để biết rõ hơn về chất lượng xe, nếu xe đã qua bảo dưỡng, thay thế lớn thì yên tâm mua mà đi. Xe em C200 2014 đi đến giờ chỉ thay nhớt, lọc nhớt, lọc điều hoà mà chạy thôi, xe em toàn vào hãng kể cả trầy xước, mà em chạy đến giờ có 3v
Cảm ơn cụ! C200 2014 của cụ đi thích ko ạ? Em mới lái thử Merc E 250 2012 của thằng bạn , công nhận sướng hết cả cái thằng người cụ ạ!

tuanlong.mb

Xe hơi
Cụ cứ dự trữ khoảng 20tr/năm là thoải mái ạ
Chú ý những thứ sau đến lúc cần phải thay thế
1. 2 Cam điện
2. Thước lái (chảy dầu)
3. Các ống dẫn nước làm mát (hỏng thì thay cũng rẻ)
4. Vệ sinh lọc gió, lọc điều hòa
5. Ktra giảm sóc
6. Ktra má phanh
Một số thứ linh tinh nữa
Phải chăm nó 1 chút nhưng đi thì sướng cụ ạ :)) (yêu chân dài thì phải chấp nhận đỏng đảnh tý)

Cụ cứ dự trữ khoảng 20tr/năm là thoải mái ạ
Chú ý những thứ sau đến lúc cần phải thay thế
1. 2 Cam điện
2. Thước lái (chảy dầu)
3. Các ống dẫn nước làm mát (hỏng thì thay cũng rẻ)
4. Vệ sinh lọc gió, lọc điều hòa
5. Ktra giảm sóc
6. Ktra má phanh
Một số thứ linh tinh nữa
Phải chăm nó 1 chút nhưng đi thì sướng cụ ạ :)) (yêu chân dài thì phải chấp nhận đỏng đảnh tý)
20tr/năm thì cũng bình thường cụ nhỉ :D Chắc cái này là chi phí bảo trì, bảo dưỡng bắt buộc đúng ko cụ?

Truonguk

Xe tải
À thế này cụ ạ . Cụ mua ở Salon , về kiểu gì cũng phải thêm 20-30tr nữa làm theo ý mình . Ví dụ Lốp , hay rotuyn các thứ rồi dầu mỡ . Vì mua salon đâu biết là họ thay dầu và các loại chất lỏng từ bao giờ đâu . Về cứ thay luôn cho yên tâm . Nếu lốp còn mới thì thôi , lốp cũ thì nên thay mới cả 4 quả hết 11 củ rồi . Và thêm chục củ nữa cho sơn sửa dầu mỡ để yên tâm chạy vài năm nữa . Đó là e đag nói cụ chọn dc xe chất vẫn phải vậy nhé . Còn xe nát thì e kp tính dc tiền chi phí .

Xong sau đó thì cụ cũng chuẩn bị 20-25tr 1 năm nuôi nó thôi gồm các chi phí thay dầu và bảo dưỡng son sửa linh tinh . Dầu thì nên chờ hãng free rùi vào thay . Ở ngoài nhiều dầu giả .

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Theo kinh nghiệm ông em vợ của em đi nhiều đời Mercedes, cả cũ cả mới, anh em nói chuyện với nhau, em thấy: Tốt nhất là bảo dưỡng, sửa chữa trong Hãng! Thay không đúng Hãng thì cũng được nhưng lỡ có sơ suất thì mệt lắm đấy cụ ạ! (đồ không đúng Zin của hãng từ con ốc đến lọc gió, dầu hay các linh kiện, nếu thay vào có thể làm hỏng hệ thống/khi hỏng thế buộc phải vào Hãng sửa sai thì giá thành gấp nhiều lần đó).

Truonguk

Xe tải
Theo kinh nghiệm ông em vợ của em đi nhiều đời Mercedes, cả cũ cả mới, anh em nói chuyện với nhau, em thấy: Tốt nhất là bảo dưỡng, sửa chữa trong Hãng! Thay không đúng Hãng thì cũng được nhưng lỡ có sơ suất thì mệt lắm đấy cụ ạ! (đồ không đúng Zin của hãng từ con ốc đến lọc gió, dầu hay các linh kiện, nếu thay vào có thể làm hỏng hệ thống/khi hỏng thế buộc phải vào Hãng sửa sai thì giá thành gấp nhiều lần đó).
Ko nhất thiết phải Hãng cụ ạ. Nhiều thợ hãng chưa chắc bắt bệnh bằng thợ ngoài . Chỉ có cái đồ hãng Yên tâm thì đúng . Trong cái box merc này 10 ông đi merc thì 9 ông sửa ngoài cụ ạ . Cụ cứ thử chạy đi thi biết chứ nghe mấy người nói chỉ là để nâg cao quan điểm cái xe của mình lên .

không đâm đụng thì còn ổn, chớ đi không giữ thì cụ cứ xác định 1,5 - 2 năm là mất thêm 1 con morning

bluestar_ănh0

Xe tải
không đâm đụng thì còn ổn, chớ đi không giữ thì cụ cứ xác định 1,5 - 2 năm là mất thêm 1 con morning
Em không đồng quan điểm với cụ!đi xe thì phải cẩn thận.chứ nếu nói đâm đụng va chạm thì xe nào mà chả mất xe hả cụ!

Em không đồng quan điểm với cụ!đi xe thì phải cẩn thận.chứ nếu nói đâm đụng va chạm thì xe nào mà chả mất xe hả cụ!
Đâm đụng thì xe nào cũng mất tiền sửa, nhưng Mer thì lại là vấn đề khác cụ ạ, có dạo em va nhẹ cái bậc bé tẹo mà nó cũng bung túi khí, đi ngay mấy chục triệu và 2 hàng nước mắt ...~o)~o)~o)~o)

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Đâm đụng thì xe nào cũng mất tiền sửa, nhưng Mer thì lại là vấn đề khác cụ ạ, có dạo em va nhẹ cái bậc bé tẹo mà nó cũng bung túi khí, đi ngay mấy chục triệu và 2 hàng nước mắt ...~o)~o)~o)~o)
Chuẩn ạ!!!!!!!!!!

Soc Bin

Xe hơi
Đâm nhẹ túi khí cũng bung với đâm mạnh túi khí nằm im cụ chọn cái nào? Nó ưu tiên an toàn cao nhất mà cụ.

chebon

Xe buýt
Chào các cụ!
Nhà cháu đang có ý định mua lại 1 em Mẹc C đời 2009 từ salon. Nhưng hơi lăn tăn về chi phí bảo dưỡng, bảo trì của em nó. Thực ra, là người mới, chưa từng trải nghiệm dòng xe này nên tất cả những thông tin mà nhà cháu biết được chỉ là truyền miệng. Cháu lập thớt này, xin nhận được chia sẻ từ các cụ - những người đã và đang trực tiếp trải nghiệm, sử dụng - để có cái nhìn thật nhất. Hi vọng các cụ giúp đỡ!

Xin cảm ơn các cụ và cháu hứa sẽ vodka đầy đủ ạ!
Cụ mua c250- sản xuất 4/2010 ko e để lại cho.lý do lên đời chứ xe chả có j chê.đâm đụng chưa bao giờ.chạy cực ít 7 v