Chi phí sau một năm sử dụng Honda City RS gồm những gì?

Mesh

Xe buýt
Làm con Cerato ấy cụ, đúng tầm C luôn
Cerato đương nhiên sướng hơn nhiều rồi cụ. Nhưng chọn xe nào cũng tùy nhu cầu cụ à.

Nếu em cá nhân kết hợp gia đình và công việc em chọn Cerato cho sướng. Vợ con hay bạn bè ngồi xe hạng C nó cũng thực sự khác biệt, bề ngang nó lớn hơn ngồi cũng thoải mái, khung gầm thân vỏ nó nặng chắc, đỡ xóc, đỡ ồn, đỡ mệt và an toàn hơn.

Nếu em chạy đa số cá nhân và ít khi dùng full 5 chỗ em chọn Mazda 2.
Ngắn hơn mấy con hạng B khác xíu nhưng nó chất từ công nghệ, vận hành tới vật liệu nội thất. Chính vì nó ngắn hơn xíu (không bị cố kéo dài nền tảng B) nên chạy có cảm giác vào chỗ xóc hay đánh lái mạnh khung gầm nó vẫn chắc hơn.
Máy móc công nghệ mazda 2 nó tốt, cùng công nghệ Skyactiv với các mẫu phân khúc cao nên cũng tiết kiệm cũng nhất phân khúc B.

Nếu em chạy dịch vụ em sẽ chọn City, Vios...người ngồi, người lái sướng hay không cũng không phải ưu tiên hàng đầu. Đủ 5 chỗ là ok rồi, mỏng manh, ồn, xóc chút cũng không sao, bù lại chi phí nhiên liệu , bảo trì và đầu tư ban đầu thấp hơn Cerato.

Chỉnh sửa cuối:

Mesh

Xe buýt
City là chiếc đẹp nhất trong phân khúc sedan B rồi còn gì.
Đẹp tùy gu cụ ơi.
City sau này cũng có tiến bộ, thay máy DOHC rồi, đỡ cổ hơn. Bề ngang rộng hơn chút nhìn cân đối hơn đời trước.

Chứ City đời trước thì chán quá, xe dài lại bề ngang bé xíu, nhìn lõn nhõn mất cân đối lại mỏng manh quá. Máy thì trục cam đơn SOHC cổ quá, tốn xăng nhé.
Hạng B xe nhẹ, thấp, cản gió ít nên xe nào cũng tiết kiệm nhiên liệu. Nhiều cụ chạy City chưa được qua xe khác tưởng dưa bở là City tiết kiệm so với phân khúc :D

Nói về phân khúc B:
Công nghệ máy móc, hộp số, tay lái vận hành ngon nhất, máy móc êm ru, tiết kiệm nhiên liệu nhất là Mazda2. Nó nhỏ hơn xíu, nhưng nhỏ mà chất.

Toàn diện nhất cả về công nghệ, an toàn , tiết kiệm nhiên liệu, vận hành và form cân đối, hiện đại thì em thấy là Nissan Almera.