[Funland] Chi phí tập golf

htcable

Xe hơi
Website
tga.net.vn
Em thấy ở vn này golf bị làm giá, chứ bản thân nó đâu có đắt. Bên nước ngoài bạn em nó bảo rẻ hơn tennis. Như em, tập với bạn em có 4 buổi CN, mỗi buổi 2h quánh 100 banh, là em quánh 10 trái có 5 trái hơn 100m với gậy 7. Từ đó, trong tuần em tự ra driving range tập 1 buổi, và cn thì gặp bạn để nó sửa. Tiền banh, tiền coffee em lo hết, tầm 400k/buổi. Nói thẳng ra, ăn thua huấn luyện viên có tâm thì dễ, chi phí giống đi học mấy môn khác.

Còn gậy golf thì thôi bác lên amazon us, amazon jp xem : 5 củ là có gậy thường, 7 củ là bác có gậy callaway, wilson. ~10 củ là có taylormade. Ship về thêm 2-3 củ. Bác nên nhớ, thiết bị chỉ là 1 phần. Đưa Tigerwood gậy 5 củ nó vẫn đánh tốt hơn bác cầm Honma. Chừng nào bác quyết ăn thua đủ với Tigerwood thì hãy lo, chứ đi quánh giải trí thì mua chi mấy chục củ?! Em lên driving range và nhận ra : cao thủ là họ có khả năng đưa banh vào bất kỳ vị trí nào họ muốn, chứ ko phải cứ quất cho xa. Cuối cùng, nơi quan trọng nhất của golf là green zone. Ở green zone, 1 cú put 50 cm cũng tính giống như 1 cú đánh 200m và green zone chẳng thầy bà nào giúp bác được, chỉ nói tầm 60p các nguyên tắc, còn lại là do bác. Dân thi đấu chuyên nghiệp nó xử lý nhau chủ yếu trên green zone.
Cụ nói thế là chưa chuẩn rồi. Bất cứ sản phậm dịch vụ nào cũng chia ra làm 3 hạng mục: Bình dân / tầm trung / Cao cấp sang chảnh. Thêm nữa em đã viết bài trước rất rõ là Tập Golf Không Tốn nhưng Chơi Golf Thì Không Rẻ!

Golf trên thế giới đã phát triển từ quá lâu và đến giờ vào giai đoạn đi xuống. Mỹ hiện nhiều sân nhất với hơn 16 nghìn sân, thì mỗi năm đóng của dẹp bớt vài sân. Trung quốc thì cũng đã cấm xây thêm sân golf. Bởi vì đã no đủ dư thừa rồi. Còn Việt Nam tổng hiện nay là khoảng 60 sân, dự kiến sẽ tăng lên 100 sân đến 2022.

Và 60 sân của chúng ta đều được định hình vào hàng Cao Cấp bởi số lượng không nhiều thì làm cho Chất luôn, kiếm cho bõ. Số lượng nhiều mà bằng doanh thu số lượng ít thì thà làm ít cần gì phải làm nhiều. Còn các nước họ có đủ cả 3 hạng mục: Sân Public là sân công cộng được xây dựng bởi chính quyền địa phương để phát triển golf cho cộng đồng, giá luôn rẻ. Em là sang trực tiếp chứ em không nghe nói bạn nói, thì các sân Public có giá từ 15-50 $ tuỳ vị trí và cơ sở vật chất. Kiếm tiền mỹ và tiêu tiền mỹ thì dưới 50$ cho 5 tiếng chơi đùa trên sân quả là giá hết sức hợp lý. So ra thì bằng hoặc hơn chút xíu nếu chơi ở sân Tam Đảo, Đại Lải, Minh Trí ngày thường. Mà chất lượng thì sân ở bên đấy mà so với 3 sân ví dụ này thôi là thua xa rồi. Vì ngoài cơ sở nghèo nàn thì các cụ sẽ Tự Kéo Gậy chơi hoặc tự lái xe chơi, tự đổ cát vào các vệt đánh trên sân, tự chọn gậy, tự ý thức chơi cho đúng thời gian..v.v.v Mới đầu em toàn quên gậy trên sân vì chưa quen nhưng tự chơi vô cùng thú vị, làm ta chủ động hơn rất nhiều. Còn cụ nào thuê Caddy người hỗ trợ mình chơi thì giá bằng mình book sân hoặc cao cấp hơn là các em gái xinh đẹp từ 100$ trở lên :D

Caddy tại Las Vegas, USA

Vậy còn nếu những sân đẹp như ở Việt Nam thì giá sẽ rao động từ 100$ trở lên, giá ngày thường sẽ tương đương ngày cuối tuần, và giá cuối tuần của họ sẽ tương đương với gấp 2,3 lần nữa. Vậy Kết Luận với các cụ là Golf ở nước ngoài nhiều hạng mục chứ không hè rẻ hơn so với việt nam. Việt nam là thiên đường rẻ rồi, dịch vụ không thiếu gì, và giá thì rất hợp lý với GDP. Các tour Hàn, Nhật, Trung họ sang ta chơi, luyện tập rất là thích. Sân golf ngày thường luôn đông người Hàn (đất nước nghiện golf).
Các cụ cứ vào https://www.golfnow.comhttps://www.teeoff.com là 2 trang đặt sân nổi tiếng của nước ngoài, để thật sự thấy giá cả chứ không cần phải nghe, nhiều khi không hết nghĩa làm chúng ta hiểu sai. Vào booking luôn có Deal chơi giảm giá và nó vô cùng hợp lý bởi sân của họ quá nhiều, cộng ý thức Đúng Giờ Chơi là vô cùng quan trọng để vận hành (nó như đặt khách sạn vậy). Nhưng ở Việt Nam thì cao su sao vàng số 1 luôn nên hiện nay các phần mềm booking mới ra vẫn còn loay hoay.

Mới đây thì FLC TeeTime, FastTee, iGolf đều tung ra App đặt chơi online, với những khuyến mãi thu hút kéo người chơi sử dụng với phí chơi rất thấp như lần đầu booking 99K của FLC. Phần mềm MisaGolf là app dùng để lưu điểm chơi 2 năm gần đây, được cộng đồng ủng hộ những chưa thấy làm thêm tính năng Booking. Hy vọng với xu hướng sắp 4.0 tiến lên 5.0 thì người chơi Golf ở Việt Nam sẽ được hưởng nhiều lợi ích hơn, tiện lợi hơn.

Về gậy golf cũng vậy, Tây có cơ địa hình thể rất lợi thế, lại có khối lượng cộng đồng chơi đông đại chà không khác gì các môn bóng đá, tennis. Cho nên sản phẩm cũng vô cùng đa dạng, nhưng tiền nào của đấy cả. Tuỳ vào tài chính khả năng chúng ta chọn mua sản phẩm. Nhiều cụ thích Viettien, May10 nhưng có cụ cứ phải LV với Gucci. Tuy nhiên thì thị trường nhỏ thì tập trung vào Chất lượng còn hơn Số lượng. Nên giá sản phẩm của đồ chơi Golf cũng cao hơn hản các môn khác. Cũng bởi nhiều lý do nhưng chắc chắn là Tiền Nào Của Đấy các cụ nhỉ ^^

Chỉnh sửa cuối:

hungpq

Xe tải
Giá bóng tập ở Ciputra như thế này có đắt không các cụ? 120k/50 bóng, 180k/100 bóng

ThaibinhLT

Xe tải

Em cũng đang tập tành, ra sân được hơn chục trận, mấy trận đầu ra sân toàn hơn 70 gậy, nay đỡ hơn nằm ở mức trên dưới 50 gậy, sân tập IDICO này 150k/100 banh

hungpq

Xe tải
Em cũng đang tập tành, ra sân được hơn chục trận, mấy trận đầu ra sân toàn hơn 70 gậy, nay đỡ hơn nằm ở mức trên dưới 50 gậy, sân tập IDICO này 150k/100 banh
Sân IDICO này ở đâu đấy cụ?

dangkyqd

Xe hơi
em cũng thế, muốn tham gia nhưng sợ, một phần vì tài chính, sợ hết nhiều với lại mình chơi với mục đích thể thao lành mạnh
Ps: em làm công ăn lương, không phải quan chức cấp gì. Lương tháng 30-40tr.

royaleforza

Xe hơi
Em ở Hà Đông cũng đang chuẩn bị tập golf. Các cụ cho em xin contacts thầy dạy nào ok một chút đc ko ạ? Em cảm ơn!

htcable

Xe hơi
Website
tga.net.vn
Em ở Hà Đông cũng đang chuẩn bị tập golf. Các cụ cho em xin contacts thầy dạy nào ok một chút đc ko ạ? Em cảm ơn!
Có cụ nào lập đội cùng tập không. Em cũng đang muốn tập.
Các cụ đang có nhu cầu tìm hiểu tập Golf inbox hoặc gửi tin nhắn Zalo Viber 0971886776 cho em nhé. Em sẽ tư vấn thầy hướng dẫn theo khu vực cho các cụ mợ ah.

trungsay

Xe hơi
Em chơi được 2 năm rồi, khuyên các cụ là môn này cần phải có thầy và càng bài bản càng tốt. cùng với tập luyện là tìm hiểu luật chơi. Chơi Golf đúng luật và phong trào khác nhau một trời một vực.

vietnamthd

Xe hơi
E đang muốn tập ở khu vực long biên, cụ nào tư vấn giúp e ạ

sunris

Đi bộ
Mình đang muốn tập ở khu vực tam trinh thanh trì, Hóng

Minhan12

Xe đạp
bác đã chơi golf thì đại gia rồi mà lại lăn tăn máy cái này á

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, mua Vuocher sân Ciputra ở đâu đấu cụ, em ở Xuân la muốn tập cho gân mà thấy giá max quá
Cụ lên lễ tân của câu lạc bộ golf hỏi. Giá 100 bóng không rẻ nhưng cụ sử dụng dịch vụ cao cấp, sử dụng sân chơi cát và putt miễn phí nên rất rẻ.