[Funland] Chị Thảo Sovico/Vietjet chơi lớn quá

born2run

[Tịch thu bằng lái]
em thiên về ý cuối.
ví dụ như có thỏa thuận Sovico được ưu tiên thương mại hóa các bằng phát minh của trường này chẳng hạn.

tác giả vắc xin covid 19 cũng là một giáo sư đại học đấy
Nó không đơn giản thế đâu cụ. Nó là trường công, không có chuyện thích bán gì thì bán. Thêm nữa là tưng đấy tiền không đủ để nó bán các cái đấy.

Quy Lão

Xe điện
Chị Thảo vậy là trên tài anh Vượng 1 bậc rồi. Anh kia mới chỉ lấy mấy con xe với điện thoại chỗ bọn khác rồi đóng cái tên của mình lên đấy làm thương hiệu.
Chứ chị mua luôn cái trường của người ta rồi đóng tên mình lên.
Lưu danh muôn thủa...
À mà quên còn tùy hợp đồng ghi lưu danh bao nhiêu năm mới biết đc.

leo989

Xe buýt
chị này bậc thầy PR. Đang lỗ chổng vó ra gồng mình cho khỏi sập tiệm mà chơi chiêu này các cụ xì xầm bàn tán suốt. Em đồ rằng sau quả ghi nhớ làm mầu kia thì rồi sẽ chả có xu nào.

rachfan

Xe điện
Cụ đừng nghĩ cứ bỏ tiền ra là vào được mấy trường top 20 thế giới trở lên, chưa nói đến trường Top 1 thế giới có lịch sử trên 1000 năm như Oxford. Ngoài ra, nếu F1 không đủ giỏi thì vào mấy cái trường này cũng không thể học được. Nếu bỏ tiền ra mà vào được thì các trường này sẽ toàn con tỷ phú thôi ạ.
Bỏ tiền ra thì vào được nhưng chưa chắc tốt nghiệp được cụ ạ.

GothicStyle

Xì hơi lốp
Các cụ cứ khéo lo ;)) dạy bọn giàu tiêu tiền nhất là đội tay bo làm nên cơ nghiệp này làm sao dạy được, đồng tiền nó tiêu ra đáng đến từng xu đấy không đơn giản mua danh đâu ợ. Còn mình chỉ đang nhìn được mặt rất ngoài, cái lợi nhiều khi vài năm hay chục năm sau mình cũng chẳng thấy nhưng bản thân chế ấy hay cty chế ấy cũng như đất nước lại có lợi :)

victory_1980

Xe điện
Chị Thảo vậy là trên tài anh Vượng 1 bậc rồi. Anh kia mới chỉ lấy mấy con xe với điện thoại chỗ bọn khác rồi đóng cái tên của mình lên đấy làm thương hiệu.
Lưu danh muôn thủa...
Nó có thể xóa tên bất cứ lúc nào nhé, cũng dễ như xóa tên ông cũ thôi mà.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng nghĩ cứ bỏ tiền ra là vào được mấy trường top 20 thế giới trở lên, chưa nói đến trường Top 1 thế giới có lịch sử trên 1000 năm như Oxford. Ngoài ra, nếu F1 không đủ giỏi thì vào mấy cái trường này cũng không thể học được. Nếu bỏ tiền ra mà vào được thì các trường này sẽ toàn con tỷ phú thôi ạ.
Nói Oxford số 1 thế giới thì hơi lố. Bọn Anh này Marketing vãi ra. Kể cả ở Anh thì Oxford không bằng Cambridge.

victory_1980

Xe điện

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nói Oxford số 1 thế giới thì hơi lố. Bọn Anh này Marketing vãi ra. Kể cả ở Anh thì Oxford không bằng Cambridge.
Em không nói theo cảm tính, em nói theo Bảng xếp hạng THE (bảng xếp hạng uy tín TG mà Bộ GD VN cũng đang phấn đấu có trường được vào BXH này). Còn bảo bọn nó marketing thì bọn nào chả marketing, đặc biệt là các trường tư, vấn đề là có gì để marketing hay không, trong khi Oxford là trường công nhé. Oxford xếp số 1 trong 5 năm liên tiếp từ 2017 rồi ạ: https://www.timeshighereducation.com/world-university-rankings/2021/world-ranking#!/page/0/length/25/sort_by/rank/sort_order/asc/cols/stats

Chỉnh sửa cuối:

Belat Missan

Xe điện
Lưu danh muôn thủa...
Em thích AV hơn.
Đơn giản vì anh ấy quay về, vác xiền vào chứ ko vác ra.
Nôm na hay nghĩ xa thì việc xài dịch vụ AV có lợi cho mình hơn là nhà cô giáo :))

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ, ĐH Oxfod là nơi nghiên cứu ra Vaccine cv19 của Astra. Không biết có liên quan gì đến việc chị làm không?
Nếu có thì cũng là điều tốt đấy chứ.
Còn không, vẫn tốt chán vì tiền là của chị ý.
Chị ý chịu bỏ tiền ra cho xã hội nói chung còn hơn để trong két mốc cũng phí.
Polymer mốc sao được cụ !?

lotomo2015

Xe buýt
Em thích AV hơn.
Đơn giản vì anh ấy quay về, vác xiền vào chứ ko vác ra.
Nôm na hay nghĩ xa thì việc xài dịch vụ AV có lợi cho mình hơn là nhà cô giáo :))
Chị Thảo không cắm chung cư vào chỗ đang tắc tịt ở Hà Nội hay lấn sông Sài Gòn!

Giohanoi

Xe buýt
Bình thường mà cụ, tiền của họ thì họ tiêu thế nào là quyền cá nhân, đâu có cái nghĩa vụ và trách nhiệm gì bắt buộc phải tiêu theo ý muốn ng khác đâu.
Cụ nói rất đúng. Rất mong tất cả đại gia Việt làm từ thiện thật nhiều càng tốt. Nhưng nếu mở mồm xin trợ giúp của nhà nước thì thật là thối lắm cụ nhỉ ...

Jason88

Xe buýt
chị tiêu thế nào là việc của chị, e chỉ thấy chị quá giỏi thôi. Nuôi sống tương đối nhiều cái mồm trên TG này đấy

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chỉ quan tâm chị ấy có tiền thật không thôi, không có tài trợ thật thì nhục quốc thể.

Nếu chị ấy có tiền thật thì cho thêm em cũng không ý kiến gì, mục đích tốt mà. Còn tại sao chị ấy không cho ở trong nước thì chắc cũng có lý do riêng.

Nếu mình chỉ phê phán kiểu sao ko cho người nhà mà lại cho người ngoài thì cũng vô lý. Phát 200 triệu cho trường nào trong nước cũng loạn hết cả lên, không khéo lại khối người tan cửa nát nhà ý chứ b-)

Phải hỏi ngược lại tại sao chị ấy không tài trợ cho các trường đại học trong nước chứ. Chị ấy đâu cần PR gì nữa vì đã quá nổi tiếng rồi.

longmama

Xe điện
KLQ mấy dưng em đi VJ 10 lần thì 9 lần delay. Đến hôm kia T7 đi từ Cam Ranh về HN cũng bị, cho dù là VJ ngày có nhõn 1 chuyến

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rất đúng. Rất mong tất cả đại gia Việt làm từ thiện thật nhiều càng tốt. Nhưng nếu mở mồm xin trợ giúp của nhà nước thì thật là thối lắm cụ nhỉ ...
Hình như chưa đại gia nào xin hỗ trợ tiền từ NN, có chăng thì xin chính sách có lợi cho ngành nghề mình đang làm thôi.