[Funland] Chỉ thị 16 và các dịch vụ liên quan đến sửa xe

vua_luoi

Xe điện
Hà Nội đang áp dụng CT 16 và hạn chế ra đường, em và các cụ ở HN đều đang thực hiện. Tuy nhiên có thực tế là vẫn phải dùng phương tiện để di chuyển trong khi các dịch vụ ko thiết yếu như sửa chữa xe cộ đều đang dừng hẳn.
Xe hỏng hay trục trặc dù đang đi chuyển hay ở nhà thì như thế nào bây giờ cccm nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn
Dắt, un, đẩy hoặc vứt đó về thôi cụ

minhhai985

Xe lăn
Mai lại đường ống nc bị rò rỉ, điện bị chập, điều hoà ko mát, bếp gaz ko đánh lửa..,có mà tỉ thứ phải sửa.

caisua

Xe lăn
Bố mẹ em bảo: chúng tao già rồi nên biết thân biết phận ko ra khỏi cửa vì dính phát chắc chắn chết ngay, mày vì yêu đương giận hờn mà phải đi bắt covid thì tự mày quyết nhé. Giờ em nên như nào ạ, 2 tuần ko qua thì nó bỏ em mất cụ vua_luoi hướng dẫn em với

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Bố mẹ em bảo: chúng tao già rồi nên biết thân biết phận ko ra khỏi cửa vì dính phát chắc chắn chết ngay, mày vì yêu đương giận hờn mà phải đi bắt covid thì tự mày quyết nhé. Giờ em nên như nào ạ, 2 tuần ko qua thì nó bỏ em mất cụ vua_luoi hướng dẫn em với
Theo em là túm về nhà luôn cho chắc kèo ;)) mà các cụ lại vui ;)) chứ thả rông 2 tuần sợ lại nhiều bất trắc ;))

caisua

Xe lăn
Theo em là túm về nhà luôn cho chắc kèo ;)) mà các cụ lại vui ;)) chứ thả rông 2 tuần sợ lại nhiều bất trắc ;))
Mang về nhỡ lây covid các cụ lại ra đi thì vui gì ạ, CT16 là gia đình cách với gia đình

stone_lamp

Xe điện
Mai lại đường ống nc bị rò rỉ, điện bị chập, điều hoà ko mát, bếp gaz ko đánh lửa..,có mà tỉ thứ phải sửa.
Cái này là thực tiến đời sống đấy, bây h hỏng gì ở nhà cũng chết dở nếu ko tự làm hoặc linh kiện thay thế. Hỏng ĐH, nước, điện vvv đều có thể trong những ngày nh người ở nhà

nvh_hn

Xe container
Hôm trước cháu thấy 1 ông up lên mạng dịch vụ sửa xe được hoạt động, không biết đóng cửa chưa.

Dungha

Xe điện
Nhà mẹ em dính phát hỏng vòi nước may mà trước hôm chỉ tbij 16 một ngày. Không thì nước phun phè phè. Mà nhà xây ngày xưa nên có mỗi 1 van tổng cắt là khỏi dùng nước. Cái đấy còn thiết yếu hơn ăn uống ý chứ. Xe cộ hỏng thì nói thật chỉ sợ mấy người làm công việc thiết yếu như y bác sỹ, công an hỏng thôi chứ dân hỏng cùng lắm chả đi làm nữa. Mà có được đi đâu.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cái xe máy nhà em lâu quá không đi cũng bị chết ắc quy, chợ cách nhà hơn 1km, mà đi bộ đi chợ cũng sợ người ta tưởng mình đi thể dục. Có cách nào không cc nhỉ?

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Sức khỏe cái xe nhà cụ không thể bằng sức khỏe của toàn dân được nhá, xe ốm đông mấy cũng còn có hàng chữa được chứ dân ốm đông quá thì bệnh viện nào chữa cho lại. :P

Vứt cmn xe đấy đi về rồi tính sau, không có dắt bộ về hoặc đem gửi có sao....thiếu gì giải pháp. :P

Trọng dân hơn thì bảo sao không trọng xe....trọng xe hơn thì lại bảo chả quan tâm gì đến sức khỏe dân....nẫu mề quá đi. :(

Có mỗi sức khỏe cái xe cũng phải lập thớt, đúng là đồ Vua Lười. :))
Chuyện nghiêm túc đấy các bác ạ, đừng chưởi ông Chủ thớt.
Đi làm nghiêm chỉnh theo Chỉ thị 17, vì là hàng thiết yếu.
Vậy thì, dịch vụ thiết yếu, như việc sửa xe, cũng cần tồn tại, nếu không thì nó cũng sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến Hàng hóa - Dịch vụ thiết yếu đang được cung cấp cho nhân dân.

ubisapro

Xe trâu
e đây. Đúng sáng thứ 7, ngày đầu CT16 thì bị thủng lốp :D

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Mang về nhỡ lây covid các cụ lại ra đi thì vui gì ạ, CT16 là gia đình cách với gia đình
Bắt xét nghiệm PCR các kiểu chứ lị ;)) chứ nó + cụ sang thăm rồi lây về thì cũng khác gì đâu ;))

hatchback

Xe buýt
Cái này là thực tiến đời sống đấy, bây h hỏng gì ở nhà cũng chết dở nếu ko tự làm hoặc linh kiện thay thế. Hỏng ĐH, nước, điện vvv đều có thể trong những ngày nh người ở nhà
Riêng bên cấp điện, tức Điện lực thì vẫn có trực sửa chữa nếu nhà bị cúp điện, bên cấp nước chắc cũng thế. Còn bị nội bộ bên trong thì các cụ phải cô lập phần bị hỏng ra thôi.
Cũng phải thông cảm cho CP. Tình hình dịch bệnh này chưa có tiền lệ nên danh mục thiết yếu họ kê ra những thứ cần thiết nhất thôi.
Chứ các cụ cứ dắt dây đi một hồi như thế thì tất cả nhu cầu lại thành thiết yếu cả, cách ly gì nữa?
Mà không có nhu cầu thì sao có dịch vụ? cái vòng lẩn quẩn.

chinhatm

Xe container
Hà Nội đang áp dụng CT 16 và hạn chế ra đường, em và các cụ ở HN đều đang thực hiện. Tuy nhiên có thực tế là vẫn phải dùng phương tiện để di chuyển trong khi các dịch vụ ko thiết yếu như sửa chữa xe cộ đều đang dừng hẳn.
Xe hỏng hay trục trặc dù đang đi chuyển hay ở nhà thì như thế nào bây giờ cccm nhỉ?
Đợt giãn cách năm ngoái tôi bị thủng lốp khá to nên bơm không lên, mà không có cửa hàng vá lốp nào mở cửa. Có một cậu Grab tình nguyện chạy đi tìm xem cửa hàng nào mở, đi mãi rồi quay về bảo không cửa hàng nào mở cả, họ bảo mở ra bị phạt ngay.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Suy luận 1 hồi thì cái gì cũng thiết yếu đc hết.

Belat Missan

Xe điện
Giờ may ra còn đội cứu hộ và sửa lưu động.

Cụ nào xe máy thì chịu khó ủn về nhà, chỗ em đóng cửa nghỉ hết rồi.