[Funland] chỉ vì mấy chục nghìn mà mất thời gian các cụ ạ

dangkimai

Xe buýt
hế lô các cụ. lâu lâu em lại gặp ca củ chuối
Tối qua khoảng gần 22h e có đăng bán mấy cốc dừa dầm. Giá siêu rẻ 12k/1 cốc so với thị trường ở Hn khoảng 25k
em có ghi rõ là cụ nào cần em gọi Grab chuyển qua
em ở tòa nhà Kinh Đô Tây Sơn
có cụ đặt 3 cốc giao đến R4 Royal, lúc đó có mấy cụ đặt mà em cũng k kịp trả lời. Em alo trước khi chuyển đi cho cụ R4 xác nhận để em gọi chuyển.
Sau đó em tiến hành đặt Grab, tài xế nhận rồi mà chờ ko thấy qua, em vào thì thấy tài xế Hủy, thật sự em định bỏ qua nhưng đã alo cho cụ ý rồi nên đành đi chuyển hàng mặc dù ko hề tiện đường vì sau đó em phải đi về Xã Đàn đón vợ con
Đến nơi alo cụ ý xuống nhận, cụ ý cũng lớn tuổi hơn em
E: a ơi em chuyển hàng, của anh hết 56k
Cụ R4 : bao nhiêu hả em?
E : 56k anh ạ
R4 : cái này 12k 1 cốc mà
E : 12k 1 cốc là 36k và 20k ship anh ạ
R4 : em đi từ đâu mà 20k ship
E : e đi từ Tây Sơn , Grab có tính phí 20k từ Tây Sơn đến đây chứ em ko tự tính
Em còn đang lôi điện thoại mở App ra cho cụ ý xem thì cụ ý bảo : Thôi EM Cầm Về Đi
.............
ok em đi luôn :))
Sáng nay định quote bài cụ ý trong topic để hỏi thì em thấy xóa bài
tối qua em về có nhắn tin hỏi: Tình hình sao lại ko nhận hàng vậy anh? thì ko thấy cụ ý trả lời
Hay các cụ nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

vuvanphong

Xe điện
Thôi nghỉ lễ vui vẻ đi cụ

mcv30

Xe điện
Hay nhỉ \:D/

agrimeco

Xe lăn
Cụ vẫn còn ở hn à:)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ cụ mua hàng cần 20k hơn cụ bán hàng :-?

zitaicrazy

Xe buýt
Ôi cái đệt, ở roy mà bùng 56k nước dừa à, xh lắm kẻ vãi lol thặc

tientung000

Xe điện
Nhạt quá. Nội dung trao đổi ko rõ ràng cũng đưa lên còm? Khách có biết phí ship ko? Phí ship 20k cho hơn 1km có hợp lý ko? Ship xe máy hay ô tô mà mắc dữ? Có thật khách chê phí ship, hay phí ship chỉ là cái cớ về chất lượng sp và dvu có vấn đề...
Em nghĩ mợ nên hỏi cho kỹ

mrspooky

Xe tăng
Đệt, em hóng suy nghĩ của cụ “R4”.

Vinhz111

Xe đạp
DV2004 cụ vào đính chính lại kìa, cụ làm lao công ở R4 Royal chứ ko phải có nhà ở đó nên 20k quý lắm ạ, k lại bị hiểu lầm chết

Trung

Xe điện
Một ví dụ rất nhỏ về số tiền nhưng rất lớn về nguyên tắc (kinh doanh). Em hiểu là trong thương vụ này, mặc dù người bán và người mua đều là những đối tác cực đàng hoàng, nhưng vì một sai sót chết người mà thương vụ vẫn hỏng, mang lại thiệt hại và thất vọng cho cả người bán và người mua.

Sai lầm ở đây là do các cụ trao đổi thông tin không hết, cụ thể là không trao đổi với nhau về tiền ship.

Hậu quả là kỳ vọng của hai bên (chênh nhau 20k tiền ship) bất ngờ không gặp được nhau và ... bùm.

Thương vụ 2k, 3k trà chén hay ngàn tỷ AVG để thành công được đều phải trải qua quá trình deal rõ ràng, mạch lạc :D

dangkimai

Xe buýt
Nhạt quá. Nội dung trao đổi ko rõ ràng cũng đưa lên còm? Khách có biết phí ship ko? Phí ship 20k cho hơn 1km có hợp lý ko? Ship xe máy hay ô tô mà mắc dữ? Có thật khách chê phí ship, hay phí ship chỉ là cái cớ về chất lượng sp và dvu có vấn đề...
Em nghĩ mợ nên hỏi cho kỹ
Chất lượng sp tốt, nguyên đai nguyên kiện 3 lon đưa :)). Dịch vụ thì alo trc khi giao giao hàng thưa gửi anh em đàng hoàng thì em cũng k bit là ntn nữa :)
Còn phí ship 1km mà 20k mà cụ báo mắc dữ thì em cũng k bit nói ntn nữa. Thằng Grab ship này giá cạnh tranh phết

Vũ Đức

Xe tăng
Chất lượng sp tốt, nguyên đai nguyên kiện 3 lon đưa :)). Dịch vụ thì alo trc khi giao giao hàng thưa gửi anh em đàng hoàng thì em cũng k bit là ntn nữa :)
Còn phí ship 1km mà 20k mà cụ báo mắc dữ thì em cũng k bit nói ntn nữa. Thằng Grab ship này giá cạnh tranh phết
Tối giá ship chắc cũng khá mà,cái đó App Grab báo giá mà cụ...

dnthang2

[Tịch thu bằng lái]
1km mà 20 k thì về là đúng rồi, thắc mắc gì?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Một ví dụ rất nhỏ về số tiền nhưng rất lớn về nguyên tắc (kinh doanh). Em hiểu là trong thương vụ này, mặc dù người bán và người mua đều là những đối tác cực đàng hoàng, nhưng vì một sai sót chết người mà thương vụ vẫn hỏng, mang lại thiệt hại và thất vọng cho cả người bán và người mua.

Sai lầm ở đây là do các cụ trao đổi thông tin không hết, cụ thể là không trao đổi với nhau về tiền ship.

Hậu quả là kỳ vọng của hai bên (chênh nhau 20k tiền ship) bất ngờ không gặp được nhau và ... bùm.

Thương vụ 2k, 3k trà chén hay ngàn tỷ AVG để thành công được đều phải trải qua quá trình deal rõ ràng, mạch lạc :D
Theo e hiểu thì phí ship là grap, nhưng trao hủy thì cụ r4 nghĩ cụ chủ ăn grap cao

vutranhung

Xe tăng
E hiểu nhưng nhiều cụ ko hiểu những người đi giao hàng.
Khi đi giao hàng nói chung các cụ cứ nghĩ đoạn đường rất ngắn, nếu ngắn như cụ ở R4 kìa thì tốt nhất cụ R4 tự đến lấy để tiết kiệm lấy 20k. e nói thật bây giờ bảo cho cụ ấy 20k để đi ra chỗ cụ chủ lấy hàng chắc chắn cụ ấy ko dám đi vì với cụ ấy ấy 20k đó nó quá nhỏ so với công cụ ấy nghĩ cụ ấy phải bỏ ra khi bụi bặm, nắng, tắc đường.... nhưng ship thì họ vẫn phải đi.
Giao hàng thường theo đơn, các điểm nội thành thường khoảng 20-30k/đơn chứ nó đâu có quan trọng là người gần người xa cho dù xa 5km hay ở gần 500m.
Các cụ phải tự đi thì mới thấy giao hàng khổ như nào, các cụ chỉ việc ở nhà nhận hàng ko phải ra ngoài thì phải mất tiền để mua điều đó. nhiều khi ship ở xa đến cho em e cho thêm 5-10k tiền ship vì đi ship vất vả lắm người ta kiếm từng k một.