[Thảo luận] Chia buồn với bác Gezt 30P-1768 buổi chiều bão ngày 17-8 bị cây đè!

tuanzs

Xe container
Cụ chủ may mắn hơn ông đi Getz.
Nhìn cảnh cái xe nảy tưng lên ghê quá.

Chỉnh sửa cuối:

laceti.se

Xe buýt
Giờ em mới hiểu thế nào là "trời đánh"

Tookies

Xe điện
Sợ thật, hôm đó 4h15 em lên đến chân cầu Thăng Long thì mưa. Tầm nhìn chỉ 5~10m thôi, vừa lái vừa run, cây đổ la liệt. Mừng cụ chủ thoát nạn và chia buồn với bác Getz. Cụ nào chạy trên đường hôm đó mới biết cảm giác lái bằng đồng hồ + đèn phanh xe trước nó ghê thế nào

Luu Lehong

Xe container
Sợ thật, hôm đó 4h15 em lên đến chân cầu Thăng Long thì mưa. Tầm nhìn chỉ 5~10m thôi, vừa lái vừa run, cây đổ la liệt. Mừng cụ chủ thoát nạn và chia buồn với bác Getz. Cụ nào chạy trên đường hôm đó mới biết cảm giác lái bằng đồng hồ + đèn phanh xe trước nó ghê thế nào
Thế mà 1 vài bác ngồi nhà, giờ xem clip xong còn lớn tiếng trách em ko xuống xem bác gezt thế nào!(:|8-|
Em đến chịu mấy bác ý, toàn con trai của thần gió. ^:)^

Ngxnamvn

Xe đạp
Website
www.hanoivco.com
Chủ xe GETZ 30P-1768 trình diện các cụ!

Chiều ngày 17/8, em đã có việc về lúc hơn 4h chiều. Ra khỏi cổng cơ quan bắt đầu gió mưa của bão bắt đầu quật tạt mạnh, trời tối đen phải bật pha để đi. Khi đến Đường Tràng Thi lúc 4h24' dừng đèn đỏ cùng với 1 bác xe Gezt 30 P-1768. Khi đèn xanh chuyển thì xe Gezt đi trước. Vừa qua ngã tư thì cây bên đường đổ ụp vào xe bác ý. Không dừng lại, tiếp theo cột đèn cạnh đường đối diện bồi tiếp đổ vào giữa xe. Em đi sau khoảng 1 giây, cách có vài mét trông cảnh tượng thật kinh hoàng. Xe Gezt bị bẹp và nảy lên xuống như quả bóng. Định thần sau vài giây, em phải lùi và rẽ phải theo phía Nhà Thờ để ra Cửa Nam, tình cảnh thật hỗn loạn vì đường ngập với cành cây gẫy!
Về nhà, mãi hôm sau mới đọc các báo mới biết đựoc xe bị cây với cột điện đè là gezt, chứ nhìn trên camera hành trình cứ tưởng như yaris!
(bác nào có thể úp video gìum thì cho đ/c email lên, em gửi up hộ. Mạng chỗ cq em chậm quá file 2' dung lượng khoảng 40-50MB)

Em bận quá nên nay mới upload lên để các bác xem vụ cây và cột điện đổ đè vào xe Gezt 30P-1768 chiều ngày mưa bão 17/8/2012:
http://www.youtube.com/watch?v=bO0jx...ature=youtu.be
Bẩm các cụ, hôm nay em mới biết đến topic này của cụ Luu Lehong. Xin phép các cụ cho em lôi các topic này lên vì em chính là chủ điều khiển cái xe GETZ trong clip này. Hôm nay thật bất ngờ khi thấy toàn cảnh vụ tai nạn xảy ra với chính mình thì mới thấy mình quá may mắn. Thanks cụ Luu Lehong, em sẽ lưu giữ clip này làm kỷ niệm. Các cụ cũng lưu ý đừng ra đường lúc mưa gió nếu không có việc thực sự gấp.
Chúc các cụ luôn vui vẻ và lái xe an toàn!

Ngxnamvn

Xe đạp
Website
www.hanoivco.com
X_X Cụ Luu Lehong ơi, hôm nào anh em off cafe mừng em thoát chết cái nhỉ?! :D

Luu Lehong

Xe container
Bẩm các cụ, hôm nay em mới biết đến topic này của cụ Luu Lehong. Xin phép các cụ cho em lôi các topic này lên vì em chính là chủ điều khiển cái xe GETZ trong clip này. Hôm nay thật bất ngờ khi thấy toàn cảnh vụ tai nạn xảy ra với chính mình thì mới thấy mình quá may mắn. Thanks cụ Luu Lehong, em sẽ lưu giữ clip này làm kỷ niệm. Các cụ cũng lưu ý đừng ra đường lúc mưa gió nếu không có việc thực sự gấp.
Có thể trong máy tính của em còn clip nguyên bản độ phân giải HD đấy bác! Khi nào rảnh gặp nhau em gửi lại bác nhé! Trời đánh mà ko làm sao thì cuộc đời bác sẽ còn nhiều may mắn!
Hôm đó xếp ở CQ cũng đi nhờ ngồi cùng trên xe em, mà tình thế cũng cấp bách ko thoát ngay thì mình cũng tiếp tục bị cây sau đè tiếp. Mong bác thông cảm =((

X_X Cụ Luu Lehong ơi, hôm nào anh em off cafe mừng em thoát chết cái nhỉ?! :D
Vầng! Khi nào bố trí được bác ới em nhé! Dạo này em đang làm nhà nên cũng hơi bận nhưng sẽ cố gắng thu xếp. Em thường giờ HC thì ở PNL bác ạ!
Bác xem thêm vài clip khác em đã pót lên, một số báo và tivi đã xin đăng, trong đó có trường hợp của bác!
http://www.otofun.net/threads/480473-viec-chu-dong-de-phong-cac-tinh-huong-bat-ngo-de-phong-tranh-tai-nan

Chỉnh sửa cuối:

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Bài này lâu rồi mà cụ nào lại đào lên thế
Chắc là buồn buồn nên vào bài mình xem ntn thấy nhớ OF nên hầu chuyện các cháu nên kụ chủ topic này đào điếu thuốc lào lên ấy mà

Ngxnamvn

Xe đạp
Website
www.hanoivco.com
Có thể trong máy tính của em còn clip nguyên bản độ phân giải HD đấy bác! Khi nào rảnh gặp nhau em gửi lại bác nhé! Trời đánh mà ko làm sao thì cuộc đời bác sẽ còn nhiều may mắn!
Hôm đó xếp ở CQ cũng đi nhờ ngồi cùng trên xe em, mà tình thế cũng cấp bách ko thoát ngay thì mình cũng tiếp tục bị cây sau đè tiếp. Mong bác thông cảm =((

Vầng! Khi nào bố trí được bác ới em nhé! Dạo này em đang làm nhà nên cũng hơi bận nhưng sẽ cố gắng thu xếp. Em thường giờ HC thì ở PNL bác ạ!
Bác xem thêm vài clip khác em đã pót lên, một số báo và tivi đã xin đăng, trong đó có trường hợp của bác!
http://www.otofun.net/threads/480473-viec-chu-dong-de-phong-cac-tinh-huong-bat-ngo-de-phong-tranh-tai-nan
Chuyện 2 năm về trước thực sự quá may mắn...!

Em thì giờ làm việc mãi gần Trúc Sơn (Hà Tây cũ) nên cũng ngược đường với bác. Tối thì em về gần Ngã Tư Sở. Bác cho em xin số ĐT, lúc nào rảnh em sẽ alo bác trước, anh em ngồi cafe cho vui!

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
em cũng đang ngạc nhiên là thớt đã từ lâu, hóa ra cụ là nạn nhân của vụ đấy

gialinh_nguyễn

Xe buýt

omon

Xe buýt
đen thì éo đỡ được luôn .

Ngxnamvn

Xe đạp
Website
www.hanoivco.com
Thanks các cụ! Vì topic này liên quan đến em mà giờ em mới biết nên vào báo cáo với các cụ là em đã may mắn thoát nạn và bình an. Mong các cụ mừng cho em ạ!

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196

huylt1987

Xe hơi
đã đen thì ... cũng dính