[Funland] Chia sẻ 1 chút về người mà các bác ngưỡng mộ đi??

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
-E ngưỡng mộ nhất là ô cụ, 1 startup vĩ đại trong tay chả có gì mà làm nên đc hẳn 1 nc VN chưa bao giờ rực rỡ như ngày hôm nay?=D>:))
Ông cụ vẫn được ăn học nha cụ!
Bố cũng là trí thức đới :))
Trước khi xuất ngoại cũng có một vài mối tình vắt vai nha =))

TsarPutin

Xe tăng
Em hâm mộ nhất là Tesla người phát minh ra điện xoay chiều và nhiều cái hơn nữa
Tương lai con người muốn làm giời biển gì thì đều phải chế ngự dc các nguồn năng lượng trong và ngoài trái đất, so với thời đó thì những phát minh của ông lớn quá sức tưởng tượng

Phichzin

Xe buýt
Công Viên Thủy Tinh. Chả làm gì, tk có vài trăm tỏi

Thắng Formosa

Xe tăng
Nikola Tesla
Thiên tài sinh nhầm thời

taplaioto

Xe điện
Em ngưỡng mộ những đấng mày râu san sẻ việc nhà với phụ nữ. Nhất là.. rửa bát ! :D
ps: Không liên quan, nhưng đây lại là thớt của 1 cụ mới khai sinh !!! :))

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Nếu ước có một cuộc đời giống ai đó, thì em ước được như Ronaldo.
Khỏe mạnh, giàu có, đẹp trai, gái bu đếm không xuể.

Kairos

Xe đạp
Ngưỡng mộ những người đã thành công thì nhạt và thường quá.
Nếu có tư duy thì hãy ngưỡng mộ những người bây giờ đang tay trắng nhưng tương lai sẽ thành công. Khó là chỗ đó chứ nhìn thực tế thì cứ ai có ảnh trên đồng xèng là e ngưỡng mộ.
Cụ mà nhìn người giỏi thế thì bản thân cụ cũng đã vĩ đại lắm rồi :))

Mưa tháng 11

Xe tăng
Các vĩ nhân đều đáng ngưỡng mộ, kiểu cụ Hồ, tay trắng mà dựng cơ đồ. Chỉ tiếc di sản của cụ bị người ta lợi dụng kinh quá, cứ bám lấy cụ cũng đủ gạch xây cơ đồ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Đứng đầu top của em là Elon Musk. Độ tài năng và giàu có của ông này thì không cần bàn cãi rồi.

Bất kể điều gì mà những kẻ hoài nghi nói rằng không thể làm thế được thì Elon đã đứng lên và thực hiện được. Vào những năm 1990, khi cần đặt mua một món đồ gì là chúng ta lại phải gọi điện và đọc số thẻ tín dụng của mình cho người bán hàng – dù không hề biết họ là ai. Từ lúc đó, Elon đã hình dung ra một thứ gọi là PayPal. Cái này bác nào có dùng discord hay sử dụng mấy dịch vụ của nước ngoài sẽ biết nè. Các công ty Tesla Motors và SolarCity của Musk đang biến giấc mơ về một tương lai của năng lượng mới. Em chỉ thấy một vấn đề của Elon Musk là anh chàng này "tình cờ" có chân trong rất nhiều lĩnh vực: ô tô, hàng không vũ trụ, năng lượng Mặt Trời, dự trữ năng lượng, vệ tinh, vận chuyển trên mặt đất với tốc độ cao và đưa con người đặt chân tới nhiều hành tinh khác. Phải gọi là thiên tài ấy nhỉ? Bác nào có thời gian có thể tìm hiểu tiểu sử cả cuộc đời của Elon Musk. Phi thường cực kì!

Trong việc xây dựng thành công một hãng sản xuất ô tô và mạng lưới trạm tiếp nhiên liệu trên toàn thế giới, Musk được so sánh với các nhà tư bản công nghiệp có tầm nhìn xa trông rộng như Henry Ford và John D. Rockefeller. Những công trình tiên phong của công nghệ tên lửa do SpaceX tạo ra đã đưa Musk lên đứng ngang hàng với Howard Hughes và nhiều người thậm chí còn nhận thấy những điểm tương đồng giữa Musk và Thomas Edison bởi vì những tiến bộ kỹ thuật mà Musk đã đạt được trên nhiều lĩnh vực. Nhưng phổ biến nhất vẫn là sự so sánh với Steve Jobs vì ở Elon có năng lực phi thường để tạo ra những khác biệt trong những ngành công nghiệp quy mô lớn vốn đã tồn tại từ lâu đời với những thứ mà khách hàng thậm chí còn không biết là họ muốn có chúng. Một vài người tin rằng, Musk sẽ được nhớ đến nhiều hơn tất cả những người khác. Nhà báo công nghệ và cũng là người viết cuốn tiểu sử về Musk đã cho rằng những gì mà Musk đang xây dựng "có khả năng vĩ đại hơn bất cứ thứ gì mà Hughes hay Jobs đã tạo ra. Musk đã tiếp nhận những ngành công nghiệp như hàng không vũ trụ và ô tô mà Mỹ dường như đã từ bỏ và thổi vào chúng những điều gì đó hết sức mới mẻ và tuyệt vời".
Steve Jobs vẫn là số 1 trong lòng em, mặc dù Apple giờ đây đang tỏ ra trì trệ dần và thiên về kinh doanh hơn sáng tạo. Sau đó là các founders của nhà Starbucks và đạo diễn phim Avatar.

RAVA

Xe ba gác
Em ngưỡng mộ những đấng mày râu san sẻ việc nhà với phụ nữ. Nhất là.. rửa bát ! :D
ps: Không liên quan, nhưng đây lại là thớt của 1 cụ mới khai sinh !!! :))
-Có cái quan trọng nhất thì lại chả thấy bác nói, là trc khi vào bếp rửa bát thì phải là Bill Gates cái đã nhé? :))

havlico

Xe máy
Bác TBT tiền không quan trọng, danh dự quan trọng

Mzc

Xe điện
Em ngưỡng mộ ông già em vì ông cho em rất nhiều tiền và vô điều kiện.

EPL

Xe tăng
Em ngướng mộ Thủy Tinh không phải vì em ý đẹp mà vì tài năng, chỉ qua 1 mùa lũ mà em ý gây dựng được cả 1 cơ đồ

taplaioto

Xe điện
-Có cái quan trọng nhất thì lại chả thấy bác nói, là trc khi vào bếp rửa bát thì phải là Bill Gates cái đã nhé? :))
Vài trường hợp nói rõ tên người mình ngưỡng mộ là 1/2 thế giới phản đối đấy ạ ! :))

gld

Xe điện
Người em ngưỡng mộ nhất chỉ có Bác Hồ
Nhờ có Bác, người Việt Nam được biết đến ở nhiều nơi trên thế giới. Vì thế đi bất cứ đâu em đều mang theo Bác.

alocongnghe

Xe tải
Nhà cháu thần tượng Ô Cụ ạ. Xin trích mấy khổ thơ trong bài " Bác ơi " của nhà thơ Tố Hữu.

Bác sống như trời đất của ta
Yêu từng ngọn lúa, mỗi cành hoa
Tự do cho mỗi đời nô lệ
Sữa để em thơ, lụa tặng già

Bác nhớ miền Nam, nỗi nhớ nhà
Miền Nam mong Bác, nỗi mong cha
Bác nghe từng bước trên tiền tuyến
Lắng mỗi tin mừng tiếng súng xa.

Bác vui như ánh buổi bình minh
Vui mỗi mầm non, trái chín cành
Vui tiếng ca chung hòa bốn biển
Nâng niu tất cả chỉ quên mình.

Bác để tình thương cho chúng con
Một đời thanh bạch, chẳng vàng son
Mong manh áo vải hồn muôn trượng
Hơn tượng đồng phơi những lối mòn.

Càng đọc càng thấy đúng về Bác.

• Vodka
Reactions: gld

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Không thấy cụ nào ngưỡng mộ (những) người nặn ra mình nhỷ.

hòn dấu

Xe buýt
Thớt hay nhưng có nhiều ngáo vào còm