[Chia sẻ] Bài học xương máu, bác nào đang kinh doanh làm làm theo kiểu mình hãy cẩn thận!

Trước kia mình phát triển sp cần lưu trữ online lớn, > 100gb, nên các hosting ở VN không đáp ứng được! Mình đành tìm đến các host nước ngoài là Godaddy, nhưng Godaddy bị limit Database chỉ 200Mb, nên dành bỏ Godaddy(cũng tốn khớ tiền, vì mua đến 2 năm lận)

Sau đó dùng đến thằng Arvixe, dùng thử 6 tháng thấy ok, mình mua hosting khác cho 2 năm luôn, khi đó được tặng 1 domain free, lúc đó thấy free cũng ham, nên mình đặt trang web thanhxuyen.com bên đó luôn! Lúc đó hủy hosting 6 tháng đi, vì tụi nó không cho nâng cấp hosting trực tiếp, lúc đó mình quên ngắt tk paypal đi, thế là đến kỳ 6 tháng, nó tiến hành trừ tiền tầm 1tr(trước đó thì mình có thông báo bên đó là huỷ hosting cũu này rồi), 1tr đó đòi lại không dc, mình sợ bị trừ tiền ngoài ys muốn nên tắt chức năng auto pay đi!

Điều mình sau này lo lắng là mình muốn tách Domain và hosting sau khi hosting hết hạn, vì mình đã có giải pháp giải quyết 100gb kia!

Mình cứ tưởng domain là free theo hosting đến 2 năm! Cuối cùng chỉ 1 năm là hết hạn, mình tiến hành thanh toán domain 1 năm là 9.5usd, nhưng chức năng thanh toán của tụi đó đểu, trừ tiền của mình rồi, nhưng bên hệ thống bên đó không thèm gia hạn domain của mình!

Tk quản lý mình tạo thêm tk con, mình thanh toán ở tk con ok, tk mẹ nó báo chưa thanh toán tiền domain, mình đành đi thanh toán để mong lấy lại domain! Rốt cục thanh toán 2 lần nhưng domain vẫn đi theo tiền luôn!

Mình đã gửi mấy ticket yêu cầu kiểm tra giúp, nhưng được câu trả lời copy theo mẫu hay sao ấy, 3 ticket mình gửi thì tụi nó trả lời mail giống nhau, cho dù các ticket sau mình gửi đầy đủ thông tin, mình reply lại ticket đó thì tụi nó không trả lời, đến ticket thứ 3 thì tụi nó im luôn.

Kết quả: domain đang kinh doanh thanhxuyen.com đã ra đi, giờ cười ra nước mắt luôn, không biết nhờ ai support!

Đây là 2 Bill mình thanh toán cho tụi nó!

Cho dù mình reply lại đủ thông tin giao dịch thì tụi nó vẫn im ru, tạo ticket mới thì nội dung trả lời vẫn như cũ!

Tóm lại, bác nào đang và sắp kinh doanh tốt nhất hãy chọn ở VN, có trục trặc gì gọi điện là nhanh nhất, nếu không ổn thỏa thì có thể đến thẳng cty của họ luôn! Còn như TH của mình thì chỉ cười ra nước mắt thôi! ! Mình đã tốn gần 5tr cho 1 năm hosting này, mà kết quả vẫn không đâu ra đâu

Trang web mất là xem như mất khách hàng! Từ khi web site của mình chết, hầu như không bán được tv box nữa!
Trên 100G cụ thể là bao nhiêu vậy cụ, tầm dưới 1T thì cũng bình thường mà, cần thì cụ ới em.

huybizweb

Xe tải
Các cụ cứ sính hàng ngoại chứ em nói thật hàng nào cũng vậy thôi cũng có loại tốt loại kém. Ở VN có cả tá ông ngon hosting domain chạy ầm ầm có chết ai đâu. domain cụ cứ PA, Mắt Bão, tenten mà chơi đăng ký chính chủ cụ yên tâm mà dùng, Còn hosting máy chủ cụ cứ FPT, VDC mà chiến bé hơn chút thì mắt bão, viettel. Em làm web nhiều khi tặng tên miền khách kiếm mấy ông VN cũng có khuyến mại giá rẻ tên miền đk chính chủ cho khách chẳng lo đến lúc kiện cáo hay thắc mắc nó dễ chớ nước ngoài lại toi chẳng biết tìm ai cứ ôm cái mail mà mail đi mail lại khổ hơn

bien ça va

Xe hơi
chia buồn và chúc cụ OP mau chóng lập lại được domain mới ổn định hơn !

thanhnguyen.mh

Xe tải
Vâng, do vụ 100gb mới tìm đến hướng ngoại đó cụ :D!
Các cụ cứ sính hàng ngoại chứ em nói thật hàng nào cũng vậy thôi cũng có loại tốt loại kém. Ở VN có cả tá ông ngon hosting domain chạy ầm ầm có chết ai đâu. domain cụ cứ PA, Mắt Bão, tenten mà chơi đăng ký chính chủ cụ yên tâm mà dùng, Còn hosting máy chủ cụ cứ FPT, VDC mà chiến bé hơn chút thì mắt bão, viettel. Em làm web nhiều khi tặng tên miền khách kiếm mấy ông VN cũng có khuyến mại giá rẻ tên miền đk chính chủ cho khách chẳng lo đến lúc kiện cáo hay thắc mắc nó dễ chớ nước ngoài lại toi chẳng biết tìm ai cứ ôm cái mail mà mail đi mail lại khổ hơn
Thanks cụ, hiện tại web mới đã hoàn thành 100%, giờ chỉ còn nhập liệu thôi, nói chung mất hết 12 ngày doanh thu! 8-}
chia buồn và chúc cụ OP mau chóng lập lại được domain mới ổn định hơn !

thanhnguyen.mh

Xe tải
Thanks bác thienthanmudo đã làm xong trang web, giúp thoát ải, công nhận bác ấy support rất nhiệt tình, xin cám ơn rất nhiều, chúc bác đắt khách nha :)

ping80

Xe hơi
VN bao chỗ ngon bổ rẻ sao cụ không dùng ? hic

minhminh15

Xe hơi
Cung tại bác không "yêu đất nước " thôi...E thì toàn bộ cty cứ Vietnam e dùng,vừa yêu nước vừa giải đáp nhanh khi sự cố..

Summer09

Xe máy
Cảm ơn cụ đã chia sẽ một bài học bổ ích.

thanhnguyen.mh

Xe tải

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tóm lại, bác nào đang và sắp kinh doanh tốt nhất hãy chọn ở VN, có trục trặc gì gọi điện là nhanh nhất, nếu không ổn thỏa thì có thể đến thẳng cty của họ luôn! Còn như TH của mình thì chỉ cười ra nước mắt thôi! ! Mình đã tốn gần 5tr cho 1 năm hosting này, mà kết quả vẫn không đâu ra đâu

Trang web mất là xem như mất khách hàng! Từ khi web site của mình chết, hầu như không bán được tv box nữa!
Sau cái vụ PA việt nam bị hack.. là e từ bỏ hết com.net

Sài .VN chát lòi nhưng yên tâm