Chia sẻ Cài đặt Auto EQ và Time Alignment cho Pioneer AVH-X8650BT

longnetit

Xe tải
Em dùng dvd pioneer 8850bt và hay nghe nhạc vàng, các cụ cho em xin ít kinh nghiệm chỉnh cái EQ Custum ở mức nào với ạ.

DVDtrieubon

Xe điện
Em dùng dvd pioneer 8850bt và hay nghe nhạc vàng, các cụ cho em xin ít kinh nghiệm chỉnh cái EQ Custum ở mức nào với ạ.
cụ cần qua em có cái zin cuẢ PINOEER CĂN CHỈNH AUTO LUÔN Ạ

phuongtv_76

Xe container
Báo cáo các cụ, hnay e căn chỉnh cái TA(Time Alight) này quả thật đáng giá kinh ngạc, hệ thống đã chuẩn tai e, âm thanh chạy từ loa này sang loa kia đúng hiệu ứng stereo. Phần loa rear đã xly đc hiện tượng thiếu trebble. Thật tuyệt.
Nếu các cụ sài 8850 thì cần thiết làm cái TA này.
Thanks e Quân bên long thịnh đã xử lý giúp a, mặc dù trưa nay phải làm rất muộn. Rất đáng công sức 2 a e.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Là chỉnh cái gì hả cụ.
Cụ xem trên trang 1 ấy, dễ hiểu là đầu 8850 tinh chỉnh hệ thống trễ tín hiệu từ các loa đến các vị trí ngồi trong xe để đảm bảo chất lượng âm thanh cao nhất có thể

tienkeny81

Đi bộ
đó theo em nghĩ là mình chưa nhiều kinh nghiệm để chỉnh , nên phải dùng míc , đôi tai mà nghe âm tốt em nghĩ chỉnh được

phuongtv_76

Xe container
Rút acquy theo như một cụ phản ánh là mất thông số tự đo, tuy nhiên cụ có thể chụp ảnh lại phần tinh chỉnh để lần sau mình tự key in đc. E cũng đã backup theo cách này. Còn E chưa thử vụ rút acquy.
Sau mỗi lần rút ăc quy lại phải cắm lại Mic chỉnh không cụ?

edc

Xe lăn
Rút acquy theo như một cụ phản ánh là mất thông số tự đo, tuy nhiên cụ có thể chụp ảnh lại phần tinh chỉnh để lần sau mình tự key in đc. E cũng đã backup theo cách này. Còn E chưa thử vụ rút acquy.
Em chưa lần nào cắm Mic chỉnh như các cụ hướng dẫn. Cái Pi 8850 EQ&TA của em có chức năng đó đang bị ẩn. Em chỉ chỉnh được Time Alignment & Crossover (Cutoff) & Speaker Level.
Theo em hiểu thì cái Time Alignment & Crossover (Cutoff) là chỉnh khoảng cách từ Loa phát tín hiệu đến vị trí người ngồi nghe. Cutoff là chỉnh cắt tần số âm cho Sub và Loa (không biết có đúng không).
- Hiện em đang chỉnh Loa và Sub theo vị trí và khoảng cách thê này. Em đang hiểu Left ở đây là vị trí người lái xe đang được ưu tiên nghe nhạc. Nên cài đặt để DVD phát tân số âm thanh theo khoảng cách phù hợp với vị trí người nghe. Em đang setup thế này, nghe nhạc thấy hợp lý. Mong cụ tư vấn.
Sub em để gầm ghế :D

Còn Font thì 80Hz

phuongtv_76

Xe container
Cụ cắm mic vào thì nó mới lên và tự động nó căn chỉnh, sau đó cụ vào tinh chỉnh nếu cần.
Ảnh dưới là cắt tần số của sub. E để mặc định thôi đã thấy phê lắm rồi, cũng chưa có time để tinh chỉnh cụ ah.
Em chưa lần nào cắm Mic chỉnh như các cụ hướng dẫn. Cái Pi 8850 EQ&TA của em có chức năng đó đang bị ẩn. Em chỉ chỉnh được Time Alignment & Crossover (Cutoff) & Speaker Level.
Theo em hiểu thì cái Time Alignment & Crossover (Cutoff) là chỉnh khoảng cách từ Loa phát tín hiệu đến vị trí người ngồi nghe. Cutoff là chỉnh cắt tần số âm cho Sub và Loa (không biết có đúng không).
- Hiện em đang chỉnh Loa và Sub theo vị trí và khoảng cách thê này. Em đang hiểu Left ở đây là vị trí người lái xe đang được ưu tiên nghe nhạc. Nên cài đặt để DVD phát tân số âm thanh theo khoảng cách phù hợp với vị trí người nghe. Em đang setup thế này, nghe nhạc thấy hợp lý. Mong cụ tư vấn.
Sub em để gầm ghế :D

View attachment 3856222

Còn Font thì 80Hz