[Funland] Chia sẻ chuyện DAO KÉO (kèm ảnh)

Mr.Alo

Xe lăn
dao kéo là em ủng hộ vì cái đẹp , đó là em nói người ngoài chứ gấu em ủng hộ để nguyên bản :))

Ngày còn zin e quen 1 em, yêu tưởng chết. Rồi cái đợt chia tay, chúng bạn thấy em buồn phiền nhiều nên tìm cách an ủi bằng cách méo hiểu chúng nó tìm thế nào ra ảnh em ấy trước và sau khi làm PTTM (Ảnh đc lưu tại hồ sơ cơ sở PTTM nọ), thêm shock !

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Đúng cụ ạ. Ít ra là với bản thân em.
Nhièu lúc em chỉ ước cái mũi của em nó cao hơn chút chút thôi là mình đã nâng hạng được bao nhiêu trên thang điểm sắc
đẹp rồi. Chiếc mũi cao khiến khuôn mặt nhìn sáng, thanh thoát chứ không bèn bẹt, tạo cảm giác nằng nặng nơi người nhìn...

Nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì về tổng thể mình cũng hơn ối người rồi. Nâng lên chẳng may nó đơ thì còn thất vọng hơn. Mà cái PTTM này càng sửa càng tệ. Mợ chủ như thế em nghĩ là 1 case rất thành công. Chúc mừng mợ!
Đa số các chị em đi nâng đều thích CAO TÂY. Trông cứ cao vót lên. Nhưng cao như thế nguy hiểm lắm ạ.
1. Nâng cao quá mà da mỏng sẽ bị bóng đỏ và lộ sống, nhìn chỗ sống cứ bị bóng đỏ luôn ấy ạ
2. Da mũi bị căng quá đà thì dễ bị chọc thủng đầu mũi lắm ạ

Hồi em đi nâng về, gặp mấy chị nâng cao cứ chê em nâng như không nâng, nhưng mà em chỉ cần thế thôi là em thấy đủ rồi. Chứ nâng mũi mà gặp cái họ nhận ra ngay thì lại chán lắm 😅

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Ngày còn zin e quen 1 em, yêu tưởng chết. Rồi cái đợt chia tay, chúng bạn thấy em buồn phiền nhiều nên tìm cách an ủi bằng cách méo hiểu chúng nó tìm thế nào ra ảnh em ấy trước và sau khi làm PTTM (Ảnh đc lưu tại hồ sơ cơ sở PTTM nọ), thêm shock !
Thời nay thẩm mỹ nhiều nha các cụ
Dao kéo và ngoài ra còn có căng chỉ hoặc tiêm filler và botox nữa cơ. Nên các bác mà không thích em nào từng dùng dao kéo thì trước khi yêu tìm hiểu cho kỹ nhé. Không phải cứ thẩm mỹ là xấu. Lạm dụng thẩm mỹ và nghiện thẩm mỹ quá đà mới khổ thôi.
nên chúc các bác tìm được người mà mình mong muốn

Thời nay thẩm mỹ nhiều nha các cụ
Dao kéo và ngoài ra còn có căng chỉ hoặc tiêm filler và botox nữa cơ. Nên các bác mà không thích em nào từng dùng dao kéo thì trước khi yêu tìm hiểu cho kỹ nhé. Không phải cứ thẩm mỹ là xấu. Lạm dụng thẩm mỹ và nghiện thẩm mỹ quá đà mới khổ thôi.
nên chúc các bác tìm được người mà mình mong muốn
Em kể câu chuyện đấy để vui 1 tí.
Còn quan điểm của em vẫn thích ngắm các "tác phẩm" qua dao kéo cơ mà chỉ là ngắm. Còn về filler hay tiêm trắng da thì em khuyên thật các chị em là nếu như không biết được nguồn gốc của cái thứ tiêm vào người thì đừng có dại. Bữa e có nói chuyện với 1 thằng, đc biết nghề chính là phân phối mấy cái chất tiêm vào người cho các spa mà nguồn gốc toàn bên tàu, lậu, giá rẻ, qua spa thì giá đội lên 15-20 bằng với đồ xịn.

xukthal

Xe lăn
🤣🤣🤣 Em thấy cụ rất chịu khó còm nha. Mà tính em lạ lắm, em hay thích những người lạnh lùng với em mới dở hơi, còn anh nào mà mạnh tay mạnh miệng tấn công là em toàn xách dép chạy thôi cụ ạ
Ko nha, đây rất lạnh lùng :|

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Xinh đẹp và là phiên bản tốt hơn của bản thân mình là em ủng hộ ngay ạ. Công nhận là dũng cảm quá đi ạ, nhưng em mà tẹt mũi e cũng đi nâng, mí mà 1 e cũng đi cắt ạ, có điều kiện và có thể làm thì cứ phải làm, đời sống 1 lần phải đẹp cái đã.

Mr.Funny

Xe tải
em nghe nói ng Pttm Mũi , về mặt nhân tướng học
cung phu rất ko tốt (em nghiệm ra rất rất nhiều) trong số bạn bè ng quen v.v... ko hiểu sao! Đúng thế thật

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
cung phu rất ko tốt (em nghiệm ra rất rất nhiều) trong số bạn bè ng quen v.v... ko hiểu sao! Đúng thế thật
Bác nhắc tới cung phu làm em lại tò mò tìm hiểu, may quá, em đã đôn được cái SƠN CĂN rồi ^^
Ảnh chụp Màn hình 2021-04-11 lúc 6.03.03 CH.png

Anhphairadi

Xe máy
Em xác nhận với cụ vụ này có vẻ đúng, em quen vài người có cùng cảnh trong đó có một ca sĩ khá nổi tiếng. Sau khi chuyện xảy ra gia đình chồng chị ấy trách mãi về vụ làm mũi của chị ấy :(

Jamebonds

Xe container
Dạ sụn sườn thì là sụn của mình nên không lo bị đào thải ạ. Vì nâng mũi mà dùng sụn nhân tạo thì có 1 rủi ro tiềm ẩn có thể xảy ra đó là: bị đào thải
Bởi vì không phải cơ địa ai cũng hợp với việc đặt dị vật lạ trong mũi, người nào hợp thì không sao, người nào không hợp chỉ sau khi nâng 1 thời gian mũi sẽ đào thải sụn, biểu hiện là mũi bị viêm, sưng tấy và phải đi tháo sụn ra.

Chưa kể, nếu ham rẻ, làm ở những thẩm mỹ viện không uy tín, có thể gặp rủi ro nhiễm trùng do quá trình phẫu thuật không khử trùng cẩn thận, hoặc là bị họ dùng sụn rẻ tiền làm từ những nguyên liệu không đảm bảo.
Trước khi đi nâng mũi, em cũng phải trăn trở suy nghĩ, tìm hiểu nhiều nguồn tin rồi mới dám quyết định đấy ạ. Còn nếu làm thì cứ cơ sở lớn và uy tín thì đỡ lo mợ ạ.
Vì e tìm hiểu nếu dùng sụ sườn lại có rủi ro sau 1 thời gian bị cong do sụn sườn vốn dĩ đã cong nó dễ trở về trạng thái cũ. Nếu loại trừ được rủi ro đó mà làm sụn tự thân thì ko khác j mũi thật của m nhỉ

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Vì e tìm hiểu nếu dùng sụ sườn lại có rủi ro sau 1 thời gian bị cong do sụn sườn vốn dĩ đã cong nó dễ trở về trạng thái cũ. Nếu loại trừ được rủi ro đó mà làm sụn tự thân thì ko khác j mũi thật của m nhỉ
Cái này nó lại liên quan sâu đến chuyên môn nên em cũng không rõ.
Chỉ là em chia sẻ theo suy luận của em thôi nhé.
Về sụn nhân tạo: đã có khuôn sẵn, nên khi phẫu thuật bác sĩ chỉ cắt gọt bớt đi 1 chút cho hợp với dáng mũi của mình. Giống như chị em mình đi làm móng giả mà dùng móng úp thì có khuôn sẵn rồi, cái nào hợp size thì mình ốp vào và cắt tỉa bớt đi thôi, nên nó đều tăm tắp được còn làm móng đắp bột thì lại phụ thuộc cao vào tay nghề của thợ hơn.
Còn sụn sườn thì khi lấy ra yêu cầu bác sĩ phải cắt gọt tỷ mỉ hơn, gọt xấu là coi như mất miếng sụn :))))
Sụn tự thân thì 100% là không đào thải, còn đẹp hay không còn phụ thuộc vào dáng mũi ban đầu và tay nghề bác sĩ nữa ạ.
Chứ nhiều người cứ nghĩ nâng là như người mẫu thì công nhận là em mà là bác sĩ em cũng chẳng dám đảm bảo, vì làm mũi xong nó lại có hài hoà với các bộ phận khác trên khuôn mặt hay không.
Em tìm được cái clip quay khá chi tiết đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Em chia sẻ đi Nhật thì các bác nghĩ em định quảng cáo XKLĐ
Đến lúc em chia sẻ việc nâng mũi lại nói em quảng cáo cho viện thẩm mỹ.
^^ em công nhận là với thời điểm này, không ai tin vào việc chia sẻ free cả. Em mà được đồng nào quảng cáo chắc em còn chia sẻ nhiều diễn đàn hơn nữa chứ mỗi cái OF này thì không đủ ăn ấy bác ơi hihi

Jamebonds

Xe container
Đa số các chị em đi nâng đều thích CAO TÂY. Trông cứ cao vót lên. Nhưng cao như thế nguy hiểm lắm ạ.
1. Nâng cao quá mà da mỏng sẽ bị bóng đỏ và lộ sống, nhìn chỗ sống cứ bị bóng đỏ luôn ấy ạ
2. Da mũi bị căng quá đà thì dễ bị chọc thủng đầu mũi lắm ạ

Hồi em đi nâng về, gặp mấy chị nâng cao cứ chê em nâng như không nâng, nhưng mà em chỉ cần thế thôi là em thấy đủ rồi. Chứ nâng mũi mà gặp cái họ nhận ra ngay thì lại chán lắm 😅
Đẳng cấp của sự hoàn hảo là giả mà như thật, thật như giả. Vd cây giả thì lại phải làm 1 tí chỗ sâu cắn hay héo cho giống thật, mà cây thật thì lại hoàn hảo ko vết tích gì thì mới đẹp.
Mợ làm mũi đạt được tiêu chí cao mà như mũi thật là nhất rồi. E là nam 4x mũi tẹt còn thích làm nhưng sợ mọi ng cười😛 nên ko dám làm

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Đẳng cấp của sự hoàn hảo là giả mà như thật, thật như giả. Vd cây giả thì lại phải làm 1 tí chỗ sâu cắn hay héo cho giống thật, mà cây thật thì lại hoàn hảo ko vết tích gì thì mới đẹp.
Mợ làm mũi đạt được tiêu chí cao mà như mũi thật là nhất rồi. E là nam 4x mũi tẹt còn thích làm nhưng sợ mọi ng cười😛 nên ko dám làm
Nãy giờ em cứ tưởng bác là Nữ cơ :)))) hihi