[Funland] Chia sẻ cuối ngày: Mông lung, áp lực cuộc sống...

Adam Ng

Xe máy
Em muốn giữ cách xưng hô như thế cũng được không sao cả . Trên mạng, nên tôi không quan tâm lắm điều nầy . Tuổi của em mới 20 mà cách nói chuyện chín chắn hơn con trai út của tôi nhiều lắm đó .

Tôi không biết em là nam hay nữ, tôi thấy thông thường thì các cô gái hay so sánh hơn các thanh niên. Nhưng tôi khuyên em một điều là đừng quá để đồng tiền chi phối mình. Ước mơ thì ai cũng có, ai cũng hy vọng mình có cuộc sống dư dả sung túc. Nhưng nếu như xây dựng ước mơ cao quá, muốn nhanh cho bằng người khác hay tự mình đặt ra mục đích tiến tới khá cao hơn sức của mình . Kết quả có thể ngược lại đó , sẽ tạo những áp lực không cần thiết sẽ làm cho mình thất vọng và dễ chán nản lắm .

Khi người ta trải qua cơn bệnh ngặt nghèo, không có tiền chửa trị sẽ bi quan hơn . Nhưng em à, ai cũng có phần số hết , cứ sống đúng với lương tâm của mình, vui với những thành tựu mình đạt được dù nhỏ nhoi , khi em thấy đủ thì là đủ và em sẽ hạnh phúc hơn . Nếu như em thấy bao nhiêu tiền mình kiếm ra vẫn không đủ và cứ phải chạy theo cái goal tiền và muốn kiếm tiền nhiều thì em sẽ không bao giờ nhìn thấy đích đến .

Lòng con người lạ lắm, khi không có tiền thì chỉ mơ ước cơm ngày 2 buổi, ăn đủ no, mặc đủ ấm là vui. Nhưng khi người ta đạt được điều ấy họ sẽ muốn có thêm những vật chất khác . Và con người cứ phải chạy theo nó đến suốt cuộc đời .
Em thì chỉ mong muốn kiếm vừa đủ cho gia đình thoải mái, ốm đau không phải lo nghĩ nhiều nữa thôi bác ạ, chứ e vẫn coi trọng tình cảm con người hơn đồng tiền. E cx k muốn cả đời chạy theo đồng tiền đâu hehe.
Cảm ơn về chia sẻ của bác ạ

hoviethung

Xe lăn
Bác đang hoang mang về điều gì vậy bác?
Thật ra em cũng có câu hỏi rằng những người lớn tuổi/ ngta có tiền thừa tiêu rồi thì họ thường hay lăn tăn về điều gì bác nhỉ
Tuổi nào cũng hoang mang hết, bác dùng từ hoang mang theo nghĩa của cháu. Bác năm nay 63 tuổi đang hoang mang về thằng con lớn năm nay 35 tuổi mà vẫn chưa lớn, sống vẫn dựa vào 2 bác. Sắp tới cưới vợ đang hoang mang phải thu xếp chỗ ở cho vợ chồng nó. Bác đang hoang mang hai vợ chồng đứa thứ 2 ra ở riêng ở đâu. Bác đang hoang mang sức khỏe có ổn định không... Bác hoang mang nhiều lắm nhưng vẫn Lên đây cùng chém gió cùng bác, các bạn, các em, các cháu các cụ, mợ cho bớt hoang mang

Adam Ng

Xe máy
Tuổi cháu mà đã biết nghĩ, biết làm, từng được trải nghiệm thế là quá giỏi rồi.

Các cô chú anh chị ở trên đã khuyên nhủ rất nhiều điều hay, cháu chú ý ghi nhớ, học hỏi.

Làm gì thì làm nhưng phải giữ cái tâm cái đức lên hàng đầu. Sống khiêm nhường, luôn biết kính trên nhường dưới. Đừng chê việc bé mà không làm, đừng sợ việc lớn mà không dám nghĩ.

Nếu thích kd cô sẽ ib cho facebook một anh này. Cháu vào tìm đọc bài của anh ấy từ khi mới lập fb đến bây giờ, thực ra chỉ một quãng đường ngắn thôi, nhưng thành công nối tiếp thành công. Cái hay cho người đọc là anh này rất hay chia sẻ từng chặng đường, khó khăn cũng như tươi đẹp mình trải qua... Tinh ý sẽ học hỏi được nhiều.

Vài năm nữa thành công mày nhớ mời cô ly cf nhé. Cô thích uống cf sữa đá, nhiều sữa, ít đá :D
Dạ thế cô cho con xin fb của anh kia với ạ, tính con tham lắm học được càng nhiều càng tốt chứ k chê đâu cô ạ hehe.
Con thì hình như ngày nàođi làm cũngđi qua cửa hàng của cô đó cô ạ. Chẳng cần thành công con cũng sẵn sàng mời cô ly cafe hehee

Adam Ng

Xe máy
Tuổi nào cũng hoang mang hết, bác dùng từ hoang mang theo nghĩa của cháu. Bác năm nay 63 tuổi đang hoang mang về thằng con lớn năm nay 35 tuổi mà vẫn chưa lớn, sống vẫn dựa vào 2 bác. Sắp tới cưới vợ đang hoang mang phải thu xếp chỗ ở cho vợ chồng nó. Bác đang hoang mang hai vợ chồng đứa thứ 2 ra ở riêng ở đâu. Bác đang hoang mang sức khỏe có ổn định không... Bác hoang mang nhiều lắm nhưng vẫn Lên đây cùng chém gió cùng bác, các bạn, các em, các cháu các cụ, mợ cho bớt hoang mang
À vâng con quên, vấn đề lớn nhất của người lớn chính là con cái với sức khỏe bản thân ạ. Anh trai con cũng tầm tuổi con bác mà cũng làm ăn lương 6tr chẳng ổn định mà cũng chưa vợ con gì.
Con viết bài này cũng chỉ để giải tỏa với xin cảm nghĩ của mọi người trên này thôi. Vì con biết trên này rất nhiều người giỏi. Biết đâu lại học được cgi đó hay.
Tầm tuổi con con cũng bắt đầu lo dần về sức khỏe rồi bác ạ.
Con chúc bác sức khỏe để hàng ngày lên đây chém gió với các cụ các mợ khác bác nhé hêhe

Adam Ng

Xe máy
Bạn có ý nghĩ đó bảo sao hay lo nghĩ và cãi nhau trong gia đình về tiền. Dù bạn sau này có giàu có về tiền bạc chăng nữa vẫn là thằng nghèo trong cuộc sống.... Hay..za!
Cảm ơn cảm nghĩ của anh, thật ra thì em nói đùa cho vui thôi chứ em có ý gì đâu ạ hehee

hoviethung

Xe lăn
À vâng con quên, vấn đề lớn nhất của người lớn chính là con cái với sức khỏe bản thân ạ. Anh trai con cũng tầm tuổi con bác mà cũng làm ăn lương 6tr chẳng ổn định mà cũng chưa vợ con gì.
Con viết bài này cũng chỉ để giải tỏa với xin cảm nghĩ của mọi người trên này thôi. Vì con biết trên này rất nhiều người giỏi. Biết đâu lại học được cgi đó hay.
Tầm tuổi con con cũng bắt đầu lo dần về sức khỏe rồi bác ạ.
Con chúc bác sức khỏe để hàng ngày lên đây chém gió với các cụ các mợ khác bác nhé hêhe
Cháu đã hiểu ý bác. Cám ơn cháu nhé. Vấn đề là luôn để cho tâm hồn thanh thản, bình tĩnh từng bước giải quyết thì không có cái gì không thể vượt qua được. Lần nữa bác khuyên cháu còn trẻ cứ từng bước tích lũy kiến thức kinh nghiệm kỹ năng, xác định hướng đúng phù hợp khả năng bản thân thì sẽ có cơ hội gặt hái thành công. Chúc cháu sức khỏe, lạc quan vui vẻ và thành công về mọi mặt

yourdalink

Xe container
Cụ cứ làm đúng như bây giờ và nỗ lực hơn trong việc học. Thực ra hầu hết những ai học tốt đều sẽ có việc làm ổn thôi. Cụ học ngành gì?

yourdalink

Xe container
Vẫn câu cũ: chỉ có nghịch cánh mới sinh anh hùng, chú cứ yên tâm phấn đấu nhé.
Mình vượt khổ đã khó rồi, bọn con nhà giàu vượt sướng còn khó hơn nhá chú đừng tưởng con nhà giàu mà ngon.
Em thấy đúng mà. Ông già em cho em 10 tỏi mà em chả biết làm gì, đành gửi bank lấy tiền tiêu tạm thôi. Đấy là còn phải nỗ lực vượt qua cám dỗ chơi bời, lêu lổng nữa.

meotamthe

Xe cút kít
Khác nhiều quá, ngày em 20-22, em chỉ tìm kiếm công việc có thể phát triển lâu dài, chứ tiền thì ít một chút cũng được, ngày đó bọn em xác định ra trường rồi sẽ phải 2-3 năm làm việc kiểu hiến máu nhân đạo để lấy kinh nghiệm, giờ các cháu nó đặt tiêu chí kiếm tiền ngay, chứng tỏ các cháu ấy giỏi hơn lớp người ngày xưa rồi, cơ mà thấy mông lung thì em thấy hơi lạ, chả nhẽ lại thiếu cơ bản ?

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cậu lớn nhà em cũng sn 2000 như cậu trẻ đây, đang đi du học, em dõi theo từng bước thành ra nó cứ dựa dẫm. Vừa rồi nó thỏ thẻ con vừa kiếm được 1 việc làm thêm, đêm hôm về muộn lắm. Em ok, không can thiệp nữa dù vẫn lo lắng trăm bề. Buông, mong cho nó lớn ạ.

sirius6688

Xe điện
kỹ năng facebook ads thế nào em, tầm này có khả năng tự tạo và chạy ads tốt ko, làm về mảng này thì hàng ngày tiếp xúc với toàn thanh niên trẻ tuổi có tiền tỉ trong tay bằng tự kiếm rồi còn j, lạc quan lên, tiền thì sẽ kiếm được, chỉ có sức khỏe và tính mạng là ko dùng tiền mua được thôi. Thi thoảng zô bệnh viện làm từ thiện chút sẽ thấy mình còn may mắn hơn nhiều. Mạnh mẽ lên mà sống, mỗi người đều có số phận và khác nhau ở chỗ là biết vượt lên số phận vui vẻ với những gì mình đang có và làm nó tốt lên mỗi ngày mỗi giờ là ổn rồi. Đừng nóng vội.

sirius6688

Xe điện
Khác nhiều quá, ngày em 20-22, em chỉ tìm kiếm công việc có thể phát triển lâu dài, chứ tiền thì ít một chút cũng được, ngày đó bọn em xác định ra trường rồi sẽ phải 2-3 năm làm việc kiểu hiến máu nhân đạo để lấy kinh nghiệm, giờ các cháu nó đặt tiêu chí kiếm tiền ngay, chứng tỏ các cháu ấy giỏi hơn lớp người ngày xưa rồi, cơ mà thấy mông lung thì em thấy hơi lạ, chả nhẽ lại thiếu cơ bản ?
nôn nóng quá dễ hổng ở gốc , muốn bền vững thì phải bình tĩnh ko nóng vội

yourdalink

Xe container
Ông thớt chính tả hơi tốt, với lại dùng vài tử đắt như "toan" ở tuổi 20...

... làm tôi nghĩ thớt này thớt mồi của tụi min mốt.

Ông nào nghĩ như tôi cho xin ly voka'
Em thấy chính tả ở mức chấp nhận được thôi. Chứ em thấy vẫn có nhiều lỗi mà.

Tiger Hunter

Xe container
Nên tập trung học cho tốt đi đã. Nên xin vào các cty đúng chuyên môn ngành mìn học để thực tập xem thực tế cuộc sống họ cần cái gì thì lên kế hoạch để học bổ sung, chứ chương trình đào tạo của nhà trường thường là ko cập nhật kịp. Tự đi làm kiếm thêm cũng là tốt, đỡ bị phụ thuộc và có thêm kinh nghiệm sống, nhưng ko được làm ảnh hưởng xấu đến việc học

Adam Ng

Xe máy
Trên này nhiều cây đa cây đề trong nhiều lĩnh vực nên cố gắng cho e ấy một điểm tựa để bứt phá đi
Em đợi mãi một bóng hình mà toàn
thật ra e đang làm marketing ntnay là vì có thể phát triển lâu dài ấy a nên e chấp nhận tiền ít một chút nên mới bị cân nhắc.
Em có thể đi làm những cái ngành dịch vụ lương cao hơn có thể kiểm 4-5tr 1 tháng mà còn thoải mái k bị áp lực nhưng mà lại k tích lũy được gì ấy ạ

Adam Ng

Xe máy
kỹ năng facebook ads thế nào em, tầm này có khả năng tự tạo và chạy ads tốt ko, làm về mảng này thì hàng ngày tiếp xúc với toàn thanh niên trẻ tuổi có tiền tỉ trong tay bằng tự kiếm rồi còn j, lạc quan lên, tiền thì sẽ kiếm được, chỉ có sức khỏe và tính mạng là ko dùng tiền mua được thôi. Thi thoảng zô bệnh viện làm từ thiện chút sẽ thấy mình còn may mắn hơn nhiều. Mạnh mẽ lên mà sống, mỗi người đều có số phận và khác nhau ở chỗ là biết vượt lên số phận vui vẻ với những gì mình đang có và làm nó tốt lên mỗi ngày mỗi giờ là ổn rồi. Đừng nóng vội.
Em gọi là dùng được thôi biết nâng cao xíu xíu, mà không có ngân sách, không vít được như các thanh niên trẻ tuổi đó a ạ, mà ngành ads đang loãng dần rồi nên e cũng phải đổi

Adam Ng

Xe máy
Nên tập trung học cho tốt đi đã. Nên xin vào các cty đúng chuyên môn ngành mìn học để thực tập xem thực tế cuộc sống họ cần cái gì thì lên kế hoạch để học bổ sung, chứ chương trình đào tạo của nhà trường thường là ko cập nhật kịp. Tự đi làm kiếm thêm cũng là tốt, đỡ bị phụ thuộc và có thêm kinh nghiệm sống, nhưng ko được làm ảnh hưởng xấu đến việc học
Em cảm ơn lời khuyên của bác
Em đang coi cái em học là cái đề mình biết thêm kiến thức thôi vì những cái đang dạy ở trường phải chậm hơn so với thị trường rất nhiều, và ngành e học cũng chưa phát triển được tại việt nam bác ạ. Theo em là thế

Adam Ng

Xe máy
Cụ cứ làm đúng như bây giờ và nỗ lực hơn trong việc học. Thực ra hầu hết những ai học tốt đều sẽ có việc làm ổn thôi. Cụ học ngành gì?
Em đang học luật kinh doanh bác ạ, ngành này ở vn đang chưa thịnh được ấy ạ

deadlove

Xe điện
Không sao đâu, trước mình cũng thế nhé, cũng y như chú em, giờ thì sao, mình thấy tốt hơn nhiều rồi nhé, cái gì mà lâu dần rồi sẽ quen, sẽ thấy bình thường, 20 năm mình vẫn thế đâm ra thấy cũng chả sao :))

yourdalink

Xe container
Em đang học luật kinh doanh bác ạ, ngành này ở vn đang chưa thịnh được ấy ạ
Luật giờ cũng ổn mà. Nếu cụ có tiếng Anh và học giỏi thì lương cao phết. Mấy cái buôn bán nhì nhằng cụ làm để có tiền sinh hoạt thôi. Còn đã mất công học cho ra học, xã hội luôn cần những người giỏi. Trường cụ có a Quyết còi chục năm trước vẫn chỉ là cái văn phòng bé tí mà giờ là chủ FLC với Bamboo ấy.