Chia sẻ giải pháp HD in car đơn giản , Dune hd connect với Pioneer 8500bt

hoangvoila

Xe tăng
hè sau 1 tg nghe em cắt dải 80hz, bở bớt tiếng dải thấp thì loa mid sẽ trong tiếng hơn

Ducky Momo

Xe buýt
Hôm nào xin các cụ cho thẩm âm loa Morel Tempo đã cách âm cánh cửa với. Hiện nay cấu hình trên xe em là Morel Tempo 6, Pioneer 4250. Nhưng mấy cái cánh cửa rè quá. Bass lên tý nghe rất khó chịu :(

DrHuy81

Xe tăng
Hôm nào xin các cụ cho thẩm âm loa Morel Tempo đã cách âm cánh cửa với. Hiện nay cấu hình trên xe em là Morel Tempo 6, Pioneer 4250. Nhưng mấy cái cánh cửa rè quá. Bass lên tý nghe rất khó chịu :(
Cụ xem lại phần setup trên dvd xe HPF để bao nhiêu, nếu off thì sẽ có hiện tượng như cụ nói. Cụ chỉnh lên mức 63 hoặc 80Hz test xem sao. Nếu vẫn bị cần xem lại cách lắp loa.

Ducky Momo

Xe buýt
HPF là gì cụ? Em off sub woofer tên HU, không cắt tần số.. Thực ra rè nhiều là mặt tapi cửa. Em cũng muốn nghía thử các cụ cách âm với lót mút thế nào để chống rung. Nếu thử được cái Auto EQ của các cụ thì hay, xem nó dư lào :)

DrHuy81

Xe tăng
HPF là gì cụ? Em off sub woofer tên HU, không cắt tần số.. Thực ra rè nhiều là mặt tapi cửa. Em cũng muốn nghía thử các cụ cách âm với lót mút thế nào để chống rung. Nếu thử được cái Auto EQ của các cụ thì hay, xem nó dư lào :)
Hpf là high pass fillter cụ ah. Nôm na là nó cho phép điều chỉnh tần âm thanh ra loa. Nếu để mức 60 nghĩa là nó cho phép các âm tần lớn hơn 60Hz ra loa. Subwoofer cụ không lắp thì on off không quan trọng.

Ducky Momo

Xe buýt
Thế thì em ko set cái HPF cụ ạ, cắt tần số thì nghe lại hơi thiếu bass, em để full range luôn, loa Morel bass cũng khá phết :)

couto_hung

Xe tăng
Chúc mừng cụ vì sự hài lòng với hệ thống âm thanh hiện tại (b)
Em có ông bạn đi xe giống em, dùng loa và CD nguyên bản. Lão tấm tắc khen âm thanh hay lắm rồi, em nghe thử bảo "ừ cũng được đấy", đợt vừa rồi em lên DVD khác nên chuyển cho lão cái DVD Pioneer 1550 lắp vào lại khen hay hơn nữa. Chốt lại em bảo ông nghe thấy hay là tốt rồi, khỏi tốn tiền nâng cấp.

he he

đúng dồi cụ ạ, sau khi gặp cụ Hoàng và nc với cụ qua đt thì e đã hiểu dc là mình cần phấn đấu đổi 1 cái xe khác, có các tiêu chí sau:

có thể lắp dc đầu 2Din
cốp đủ dộng để lắp sub hơi
phải có cách âm xịn, nếu ko lủng cánh cửa

Cap Còm

Xe tăng
Em mới đọc đến trang 5, theo ngu ý của em thì giải pháp của cụ chủ chủ yếu ngon về âm thanh, đã nói đến HD là nói về hình ảnh nên với cái màn bé tí kia thì chả cần Dune điếc gì cho tốn xèng, chỉ cần điã DVD nguyên của đầu pioneer là OK rồi.
Em thì ngược lại chỉ quan tâm đến hình ảnh nên tương luôn cái màn AKAI 19" rồi gắn cái android TV vào đằng sau là xem nét căng, rõ từng sợi lông chân các em mẫu !

orbitde

Xe tải
Em mới đọc đến trang 5, theo ngu ý của em thì giải pháp của cụ chủ chủ yếu ngon về âm thanh, đã nói đến HD là nói về hình ảnh nên với cái màn bé tí kia thì chả cần Dune điếc gì cho tốn xèng, chỉ cần điã DVD nguyên của đầu pioneer là OK rồi.
Em thì ngược lại chỉ quan tâm đến hình ảnh nên tương luôn cái màn AKAI 19" rồi gắn cái android TV vào đằng sau là xem nét căng, rõ từng sợi lông chân các em mẫu !
Cụ đọc đến trang 5 mà thấy được thế thì ..ing ...ủng quá dồi ! sau em có điều kiện em cũng theo lắp cái màn 19" để xem ..ông ...ân các em mẫu =))

hoangvoila

Xe tăng
High pass filter là dải tần cắt ở mức nào thì các âm sẽ chỉ thể hiện từ đó trở lên. Ví dụ cụ cắt dải 80hz thì các âm dưới 80Hz sẽ không thể hiện ra ở loa cánh nữa. Còn chuyện rẻ em dự là do khâu lắp đặt loa

hoangvoila

Xe tăng
he he

đúng dồi cụ ạ, sau khi gặp cụ Hoàng và nc với cụ qua đt thì e đã hiểu dc là mình cần phấn đấu đổi 1 cái xe khác, có các tiêu chí sau:

có thể lắp dc đầu 2Din
cốp đủ dộng để lắp sub hơi
phải có cách âm xịn, nếu ko lủng cánh cửa
Thế này mà cụ bảo âm nguyên bản của xe hay hơn hẳn bộ của em làm cụ Celia ném đá em kìa:((

Cap Còm

Xe tăng
Cụ đọc đến trang 5 mà thấy được thế thì ..ing ...ủng quá dồi ! sau em có điều kiện em cũng theo lắp cái màn 19" để xem ..ông ...ân các em mẫu =))
Cụ cười gì em, em là em chỉ khoái nhìn thoai !

Toyota Celica

Xe container
Thế này mà cụ bảo âm nguyên bản của xe hay hơn hẳn bộ của em làm cụ Celia ném đá em kìa:((
;))) hế hế em tưởng dư nào ;))) , hoá ra tư vấn cấu cao quá làm cụ ấy sợ ;) laceti hay cruze thì thay màn chính vẫn chạy như xe bt , khác mỗi cái mặt dưỡng thôi chứ có gì mà khác nhau , Xe em cũng vẫn phải giữ cả Head zin cả head New đấy thôi , nghệ thuật dấu Head cũ ở nơi bí hiểm ấy mà ;)

Cụ nào cần tém pố 5 qua bên này múc nhanh nha
http://www.otofun.net/threads/628833-thanh-ly-cap-loa-morel-tempo-cho-cu-nao-chuan-bi-nang-cap-am-thanh-xe?p=16621209#post16621209

hoangvoila

Xe tăng
con Cruze nó khác Ranger là cáci hộc để lắp màn hình phía trên con Cd nó rất ngắn, nên đút cái đầu 2 din vào thì ko được vì chiều sâu nó chỉ độ vài cm là tới ống điều hòa rồi nên không chơi phương án như của lão được đâu

Toyota Celica

Xe container
con Cruze nó khác Ranger là cáci hộc để lắp màn hình phía trên con Cd nó rất ngắn, nên đút cái đầu 2 din vào thì ko được vì chiều sâu nó chỉ độ vài cm là tới ống điều hòa rồi nên không chơi phương án như của lão được đâu
He cụ nào mà nhìn xe Ranger em lắp DVD chắc cũng nghĩ ko lắp được luôn , nhìn lúc lắp hãi hùng ... , nhưng ko có gì là ko thể cơ bản tính toán thôi , trừ 1 số xe cái hốc 2 Din nó đẹp sẵn , chỉ bỏ head cũ ra thay head + mặt dưỡng vào là ngọt , còn 1 số dòng phải tỉa lại nhựa phía trong khéo 1 chút là được , tây làm được ta làm được , cơ bản mình nghiên cứu kỹ cách làm chỉ cho thợ cho nhanh và chuẩn

Pioneer cho Cruze tây nó vẫn làm tuốt có gì mà ko làm được ?
http://www.youtube.com/watch?v=h-cYW7NFVDk

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
He cụ nào mà nhìn xe Ranger em lắp DVD chắc cũng nghĩ ko lắp được luôn , nhìn lúc lắp hãi hùng ... , nhưng ko có gì là ko thể cơ bản tính toán thôi , trừ 1 số xe cái hốc 2 Din nó đẹp sẵn , chỉ bỏ head cũ ra thay head + mặt dưỡng vào là ngọt , còn 1 số dòng phải tỉa lại nhựa phía trong khéo 1 chút là được , tây làm được ta làm được , cơ bản mình nghiên cứu kỹ cách làm chỉ cho thợ cho nhanh và chuẩn

Pioneer cho Cruze tây nó vẫn làm tuốt có gì mà ko làm được ?
http://www.youtube.com/watch?v=h-cYW7NFVDk

bộ interface đó 6 củ nữa cụ ơi, mà lắp xong thì lại thêm cái vietmap 6 củ nữa, dồi đầu PI, dồi loa cánh, âm ly, sub hơi, vân vân và vân vân

thôi e về cái máng lợn rách vậy , hu hu

Toyota Celica

Xe container
Gps để làm gì cụ nếu lắp máy dòng pi mới , cắm điện thoại vào là appmode chạy , chạy thẳng gps trên phone luôn ,

Cứ cho là tốn hơn 6tr chứ ... mấy ;)) , như xe em cái mặt dưỡng cũng 2-3tr rồi vậy tốn hơn 3tr chứ ..... mấy ? cơ bản nhất là nhu cầu và độ máu thôi

hoangvoila

Xe tăng
Cụ ý dự chi 10tr, cụ tư vấn hộ cụ ý 1 bộ "hay trong tầm tiền" đi:) e thấy cụ ý bảo chỉ cần nghe hay như mấy cái xe mẹc miếc thôi