Chia sẽ kinh nghiệm Áp Suất lốp

teacher.TrungAT

Xe tải
Có cụ KDCN nào bán cái đo áp suất lốp cầm tay này ko ạ. E chưa có điều kiện lắp cảm biến nên muốn dùn tạm cái này trước
Theo tin đồn từ Trung Nam Hải cái đồng hồ đo áp suất có lý lich ở bển thỉnh thoảng đúng.Bạn em mấy đứa bị rồi.

Chỉnh sửa cuối:

kaydyone

Đi bộ
Thanks các cụ đã chia sẽ
Mình đọc hết tất cả các bài luận của các cụ rồi. Như các cụ nói thì cái đo áp suất lốp của mình chỉ sai lệch sơ sơ thôi.
Cụ thể khi rước ẻm Vios về đi đc vài tuần thì e mới mua cái đo áp suất khi đó nó chỉ đúng chuẩn là 220-230cm2. Khi đi bảo trì 1000km đầu thì trong lúc bảo trì chắc chắn họ sẽ đo lại áp suất lốp cho khi về thì e cũng đo lại cũng tầm 220-230cm2. Nhưng do khi đi vài tuần thì e nhìn thấy mềm nên đi cân thử ( nhà e thì đi chỉ 4 người về quê đi chơi không chở nặng chi hết) ra thì mấy ông bơm về nhà đo tầm lên 400cm2 vs lúc bơm xong đi cảm giác rất cứng.
Nên suy ra mấy ông đó bơm quá mức.

Sharonstone

Xe hơi
Thứ nhất là đồ đo áp suất có nhiều loại, mà gặp đồ lô thì hên xui. Tốt nhất khi mua nên đo thử và so sánh ở các gara lớn. Em từng bị một lần vào hàng rửa xe, chỉ nói nó là : ktra lốp giúp anh luôn xem có đủ hơi. Họ bơm cho cả 4 lốp. Lúc đi về thấy nẩy quá, em mới mang cái đo áp suất ra đo thử thì toàn 3 kg/cm2 !
Cụ nên vào hãng hoặc gara lớn, bơm và đo thử, sau đó lấy cái đo áp của mình ra đo và so sánh. Nếu lệch ít thì OK .
Em thì dùng đo áp suất lốp của bơm mini mitchelin. Cũ so sánh với bơm lốp của gara, thấ cũng ổn cụ ạ.

0946632663

Xe buýt
Cháu cũng chạy Vios, thời gian đâu để ý thấy lốp Dunlop là bình thường. Sau khi thay bộ lốp Yokohama nhìn bên ngoài, đứng bên cạnh thấy có vẻ non non nếu đứng trước đầu xe nhìn xuông thì bt không bị xẹp ra hai bên (ảnh 1)

Cháu cũng đã mua đồng hồ đo áp xuất lốp loại của Nga ngố ngày xưa đo thì nó báo là 2.2kg/cm3 (lốp trước) và 2.1kg/cm3 lốp sau. Nhưng nhìn bên ngoài thì lốp trước lại lún nhiều hơn lốp sau do lốp trước ghánh máy nên nặng hơn.
Về cảm quan thấy bình thường (hình 3) Do đó nhất thiết phải dùng đồng hồ đo áp xuất thật chuẩn, không nên đi xe căng quá cũng như quá non.

buitrung2212

Xe hơi
Cháu cũng chạy Vios, thời gian đâu để ý thấy lốp Dunlop là bình thường. Sau khi thay bộ lốp Yokohama nhìn bên ngoài, đứng bên cạnh thấy có vẻ non non nếu đứng trước đầu xe nhìn xuông thì bt không bị xẹp ra hai bên (ảnh 1)

Cháu cũng đã mua đồng hồ đo áp xuất lốp loại của Nga ngố ngày xưa đo thì nó báo là 2.2kg/cm3 (lốp trước) và 2.1kg/cm3 lốp sau. Nhưng nhìn bên ngoài thì lốp trước lại lún nhiều hơn lốp sau do lốp trước ghánh máy nên nặng hơn.
Về cảm quan thấy bình thường (hình 3) Do đó nhất thiết phải dùng đồng hồ đo áp xuất thật chuẩn, không nên đi xe căng quá cũng như quá non.
Cụ cho e xin 500 hình, chỗ bán của cái đồng đo của cụ với ạ

shop99vn

Xe hơi
cái đo cầm tay đấy không chính xác đâu cụ ợ ;)