[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm bán hàng online, chạy quảng cáo Fb

teppia

Xe tăng
Chung quy lại dân Việt ông nào cũng muốn làm ông chủ, muốn làm sếp cơ, làm độc lập ko phụ thuộc bố con thằng nào, nên mới sinh ra lắm các cơ sở KD nhỏ lẻ thế. Rồi cạnh tranh nhau. Sau này XH VN phát triển lại như Hàn, Nhật thôi, chỉ còn các cty, tập đoàn lớn, còn lại các con giời đi làm thuê hết, con cái cho ăn học du học các kiểu cũng hầu hết vào làm tập đoàn lớn, chỉ số rất ít mới starup ( thành công).
VN sẽ dần dần ko còn đất diễn cho các ông chủ, bà chủ nhỏ nữa.

EPL

Xe tăng
Tùy cụ xác định bán mặt hàng ổn định lâu dài hay hàng theo trend .
Hàng lâu dài thì giá tốt , chất lượng tốt , dịch vụ tốt bán từ từ dần dần mà lên . Hàng theo trend thì chịu khó tìm các trang mạng xh của châu âu và của tàu để theo dõi trend của tụi nó , thường trend VN sẽ chậm hơn tụi nó chục ngày . Món trend này up bô nhanh rồi đổi trend khác chứ ko ôm lâu .
Tks cụ, cụ kd mảng nhạc cụ mà cũng nhiều kinh nghiệm mảng KDOL rồi, em đang nghiên cứu cho gấu làm thêm

onghabeo

Xe tăng
Giờ trang nào chạy FB thì Google khó lên top lắm , các Cụ thử tách ra xem có đúng như e cảm nhận không nhé , Fb giờ e chạy ít vì khi khách xem QC trang mình thì nó cũng tự giới thiệu thêm mấy trang của đối thủ nữa , thế thì QC hộ à

• Vodka
Reactions: edc

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Site này của cụ onpage còn chưa chuẩn , https chưa có, UI/UX chưa tối ưu trải nghiệm người dùng, mấy cái này chưa cải thiện thì SEO không lên được. E phụ trách dự án SEO hệ thống lọc nước, dây chuyền lọc nước, máy ozone, xử lý nước vị trí TOP 1-3 Google. 500tr/tháng cụ đang chạy FB thì có mà SEO lên TOP tổng thể cả site luôn í.
500tr là tổng chi, e nhiều ngành lắm cụ, e chay ghế massage và thể thao nhiều. Còn lọc nc này 2 năm nay bỏ rồi, họ làm dc 2 năm, mỗi tháng trả 15tr đấy, mất bao tiền chả có tác dụng gì.

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Cụ cũng quan tâm thì tập hợp lại dc vài cụ mợ đàm phán giá cho nó dễ cụ ạ, mua sỉ kiểu gì chả rẻ :D. Bên e làm rồi đỡ lo lừa đảo, chứ bọn nó lừa cọc đầy, đừng ham rẻ
Em có bà chị chuyên làm logistics móng cái về hà nội, hiện giờ bà chị ấy đang muốn làm kênh phân phối cho các mợ, thì phải bắt đầu từ đâu ? http://giaanlogistics.awas.vn/ web của bà chị ấy đây. chưa biết phát triển thế nào tiếp. Nói chung trong thời gian tới kênh mua hàng chính thức từ TQ phát triển, nếu làm được nguồn thu cũng khá

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Cụ góp ý cải thiện cho website này giúp em với: https://ketoanthuehanoi.vn
Vào đây thấy nhiều cụ mợ kêu làm ăn giờ khó, đúng thật ngành của em cũng khoai, chạy quảng cáo có click mà ko có cuộc gọi giống như trước dịch.
Nhà có sẵn mặt bằng em đang lên kế hoạch mở cái shop bán hàng chăm sóc sắc đẹp cho các chị em.
Cụ có mạnh build web thì giao lưu xem giúp dc em ko?
Mảng kế toán và thành lập công ty, doanh nghiệp này nếu chạy Google Ads thì chi phí khá cao đó cụ, tháng đốt tầm 20-30tr/tháng , Cụ cân nhắc có thể kết hợp chạy thêm Shopping (Shopping thì phải để giá và kiểu như trang mua hàng). SEO không biết cụ tự làm hay trước đó đã thuê dịch vụ. Vì em check 1 vài page thì các thẻ tiêu đề thẻ H đặt lộn xộn, internal link chưa có , font chữ quá nhỏ, site cụ nên cài thêm tiện ích tương tác trên web như Click gọi ngay sđt, chát zalo, các tiện ích chát trực tiếp trên site. Ngôn ngữ tiếng Anh- Hàn đang dịch lẫn lộn, nếu không phục vụ khách Tiếng Anh- Hàn thì nên bỏ đi.

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Cụ xem giúp em site này với https://ihome-motors.com xem có vấn đề gì ko ạ. Em thì phát ngấy với mấy cái web rẻ và dùng widgets để tạo homepage.
Site của cụ chỉ chạy qc thì chạy thôi chứ SEO thì phải đập đi xây lại cho nhanh, Nếu sửa được code thì phải sửa khá nhiều code, cấu trúc lại web. Mấy web giá rẻ thì rất khó để SEO cụ ạ, thường làm để gọi cho có và chạy quảng cáo thì tạm được thôi.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Vì doanh nghiệp này ko bán hàng trực tiếp đến end user nên em đẩy nó lên top 3 các mục liên quan. Website này dùng toàn widgets để thiết kế trang chủ rất vất vả khi tối ưu. Mà đận em nhận thì google nó update thuật toán. Gsc nó cập nhật rất chậm mỗi ngày nó chỉ index vài mục. Em mất 2thamgs mà nó đã index hết sản phẩm đâu. Em định sửa lại giao diện mà hỏi ý kiến nó ko đồng ý, nên thôi, chứ em cài visual composer là sửa chữa tùy ý đơn giản nhanh mà ko ảnh hưởng đến cấu trúc website.
Site của cụ chỉ chạy qc thì chạy thôi chứ SEO thì phải đập đi xây lại cho nhanh, Nếu sửa được code thì phải sửa khá nhiều code, cấu trúc lại web. Mấy web giá rẻ thì rất khó để SEO cụ ạ, thường làm để gọi cho có và chạy quảng cáo thì tạm được thôi.

m2t91945

Xe hơi
Chung quy lại dân Việt ông nào cũng muốn làm ông chủ, muốn làm sếp cơ, làm độc lập ko phụ thuộc bố con thằng nào, nên mới sinh ra lắm các cơ sở KD nhỏ lẻ thế. Rồi cạnh tranh nhau. Sau này XH VN phát triển lại như Hàn, Nhật thôi, chỉ còn các cty, tập đoàn lớn, còn lại các con giời đi làm thuê hết, con cái cho ăn học du học các kiểu cũng hầu hết vào làm tập đoàn lớn, chỉ số rất ít mới starup ( thành công).
VN sẽ dần dần ko còn đất diễn cho các ông chủ, bà chủ nhỏ nữa.
Bởi vì căn bản đi làm thuê lương không đủ sống hoặc lương quá bèo bọt, chứ lương mà đủ mua nhà mua xe thì em cũng chọn đi làm thuê cụ ạ

minhhai_police

Xe điện
Em cũng đang có online và offline. Cũng có đơn hàng đều đều, không quá nhiều, trước mới xây dựng, được hỗ trợ của đội nhóm Shopee, ra đơn nhiều, sau đó không được hỗ trợ nữa, chỉ ra đơn đều đều thôi. Nói chung là: Shopee, lazada, khi quảng cáo thì mình bán được hàng nó mới lấy tiền, hay đại loại như thế. Còn fanpages fb thì không ra đơn cũng bị mất, mà fb giá cao vch các cụ ạ.
hỗ trợ của đội nhóm shopee là sao cụ?

ototroll

Xe hơi
Em làm big data cho sàn tmdt đây, các cụ muốn tiếp cận qua sales điện thoại thì lh e

hoviethung

Xe lăn
Chi phí bán hàng ngày càng cao. Cụ bán online cũng khắc nghiệt, người bán hàng kiểu truyền thống cũng căng không kém. Chúng ta đành phải cố vậy. Làm ăn giờ khó Cccm nhỉ??
Mấy người bán hàng quần áo truyền thống ở chợ đang kêu bị hàng online cạnh tranh nhiều quá. Không biết cụ thể thế nào?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net