[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm bán hàng online, chạy quảng cáo Fb

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hàng quần áo phổ thông nên cạnh tranh quá dữ dội luôn cụ.
Phải lên được yêu thích, Mall mới ăn thua
làm dịch vụ lên yt thì dễ , nhưng phải duy trì được lượng đơn hàng nếu ko sẽ xuống ngay .mall thì chi phí cao lắm cụ cân nhắc .
Em cũng đang tính làm shop trên lazada và shoppee mợ ah! Mợ cho em xin ít thông tin để build được ko? Em cũng đã build thử 1 cái nhưng ko thấy ra đơn ! Có lẽ e còn sai sót ở đâu đấy. Em ngay trong ngõ 102 Trường chinh chuyên về các loại đồ pet shop và thú y mợ ah !
Sai là sai ở từ khóa cụ nha ! Khách search mà cụ không nhảy ra trang đầu thì móm .

peo_hoclai

Xe tải
làm dịch vụ lên yt thì dễ , nhưng phải duy trì được lượng đơn hàng nếu ko sẽ xuống ngay .mall thì chi phí cao lắm cụ cân nhắc .

Sai là sai ở từ khóa cụ nha ! Khách search mà cụ không nhảy ra trang đầu thì móm .
vâng quan trọng là cái từ khóa đấy nó thế nào ý ah ! Em buôn truyền thống quen rồi nên cái này mù mờ lắm ah

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Không đơn giản vậy đâu cụ. Em thấy giờ cạnh tranh nhiều, đối thủ đầu tư quảng cáo, đánh bóng sp, hạ giá nếu cứ bán truyền thống suốt là không ổn. Tuy nhiên như cửa hàng Mợ toét đã có uy tín lâu năm, bán thêm online là đúng bài ạ
Vâng cụ, thói quen mua sắm giờ thay đổi rồi, cửa hàng e vị tri gần như đẹp nhât nhì con phố, ấy mà lượng khách vãng lai lèo tèo lắm, thi thoảng mới có 1 ng thôi. Giờ ng ta hay qua siêu thị, trung tâm mua sắm lớn ngắm sản phẩm, rồi lên mạng tìm kiếm mua online. Giờ thì e thấy giá cả các siêu thị cũng rẻ, k còn đắt như trước nên lợi thế về giá cũng k còn nhiều. Túm lại là các cửa hàng truyền thống k còn bao xa đâu, e cũng có kế hoạch hết rùi :D

teppia

Xe tăng
vâng cụ, e cứ căn căn thấy ok thì bảo vit, k dc thì bảo dừng, nói chung là năm nay xác định cầm cự qua ngày thôi cụ ạ, đẩy tồn là chính, e đang ôm mấy cont hàng, chỉ xả thu vốn thôi ấy, năm nay cụ nào có tiền mua sắm là dc giá rẻ. Không hiểu có cú hích nào vực dậy nền kinh tế không chứ cứ bắt bớ suốt thế này, căng lắm!
Fb giờ nó ko như mấy năm trước mà cứ vít là ăn đâu.
Hôm nay rẻ, mai đắt. Vít mạnh là vỡ mồm ngay.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Để em tính xem thế nào, xong em nhờ mợ. Mà mấy khóa học chúng nó dạy vài buổi mà 7-8 củ chả biết ăn thua ko.
Hihi, e học hết rồi, e dc cái chăm học lắm, cơ mà e có tuổi rồi nên học nó k vào, thực hành thì cũng mất thời gian vì bận, nên tặc lưỡi 15 củ cho nó pro chứ mình đâu ngồi lọ mọ dc

• Vodka
Reactions: edc

teppia

Xe tăng
Em cũng đang tính làm shop trên lazada và shoppee mợ ah! Mợ cho em xin ít thông tin để build được ko? Em cũng đã build thử 1 cái nhưng ko thấy ra đơn ! Có lẽ e còn sai sót ở đâu đấy. Em ngay trong ngõ 102 Trường chinh chuyên về các loại đồ pet shop và thú y mợ ah !
Cụ Build chuẩn bài: Ảnh, tỷ lệ kích thước, khung, tiêu đề ... chuẩn chỉ rồi nhưng nếu để đó cũng chả ra đơn đâu cụ. Có chạy quảng cáo cũng ko thấy đơn.
Ncl phải có mẹo, mà muốn có mẹo thì phải mất tiền cho chúng nó mới chỉ cho mình.

• Vodka
Reactions: edc

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
vâng quan trọng là cái từ khóa đấy nó thế nào ý ah ! Em buôn truyền thống quen rồi nên cái này mù mờ lắm ah
Cụ phải dùng các công cụ tìm từ khóa , tìm được bộ từ khóa đúng thì cài cắm vào tiêu đề và mô tả để con bot của shopee nó hiểu cụ đang bán cái gì ! Thì khi khách search nó mới cho cụ hiện ra . Nguyên lý của nó là vậy .

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Fb giờ nó ko như mấy năm trước mà cứ vít là ăn đâu.
Hôm nay rẻ, mai đắt. Vít mạnh là vỡ mồm ngay.
Cụ nói đúng, hôm kia e còn đang vit rẻ, hqua tự nhiên vẫn camp đó lại đắt, nên e lại dừng, nay thì trung thu e cho nghỉ để tập trung cỗ bàn, cn chạy lại xem thế nào, đau đầu lắm cụ ạ, tiền cứ đi như mất cắp ấy

teppia

Xe tăng
Em bị cái bọn bán hàng đểu trên fb lừa vài lần nên giờ em không bao giờ đặt online ship đến. Em lên Fb xem ưng mẫu và giá cả thì hỏi địa chỉ, có cửa hàng tử tế thì em đến mua trực tiếp, không có thì em cho next luôn
Cụ hỏi 100 shop thì 99 shop nó ko có địa chỉ đâu. Cũng chả lừa đảo gì mấy :D
Còn cụ kiểu người truyền thống vậy tốt nhất ra mấy hãng lớn, ra cửa hàng mua cho chắc. Nhưng giá hơi cao đấy.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
E ngay 134 trường chinh ấy cụ, gần cụ quá, phải thuê cụ ạ, để e hỏi xem e gt co rẻ dc hào nào k e báo cụ, đồ cụ bán dc đó

teppia

Xe tăng
Làm truyền thống chắc chỉ mở quán ăn ở vị trí đẹp, hoặc quán cf vị trí đẹp, hoặc mấy cửa hàng nhượng quyền ( cũng vị trí đẹp) . Cụ nhỉ? :D
Chứ cứ buôn bán kiểu này mà chỉ mỗi truyền thống thì leo lắt lắm.

peo_hoclai

Xe tải
E ngay 134 trường chinh ấy cụ, gần cụ quá, phải thuê cụ ạ, để e hỏi xem e gt co rẻ dc hào nào k e báo cụ, đồ cụ bán dc đó
vâng ngày nào e chả đi qua cửa hàng nhà mợ chục lần :)) ! E thấy chỗ e nhiều người bán lẻ bán trên TMĐT cũng ổn nhưng tốn nhiều chi phí quá mợ ah !

peo_hoclai

Xe tải
Làm truyền thống chắc chỉ mở quán ăn ở vị trí đẹp, hoặc quán cf vị trí đẹp, hoặc mấy cửa hàng nhượng quyền ( cũng vị trí đẹp) . Cụ nhỉ? :D
Chứ cứ buôn bán kiểu này mà chỉ mỗi truyền thống thì leo lắt lắm.
Dạ ko cụ ah ! Ngành của em bên Thú Y nên nó khác biệt lắm! Mà lên đơn rồi giao hàng tận nơi như bán kem ý :)) Giờ e phát triển thêm cho Pet nữa nên định làm về TMĐT !

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Em cũng quan tâm giống cụ, em đang làm cái shop bán hàng TQ mà chưa biết bắt đầu tư đâu

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Trường hợp của mợ em thấy nhiều nạn nhân của các đơn vị dịch vụ. Và cũng ngược lại cũng nhiều.
E lại k chạy a gúc cụ ak. Trước e có làm SEO mà cũng lại lỗ vì mãi k lên top, tiền thì trả đều như vắt chanh, nói chung là mất tiền ngu kha khá, hic

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
vâng ngày nào e chả đi qua cửa hàng nhà mợ chục lần :)) ! E thấy chỗ e nhiều người bán lẻ bán trên TMĐT cũng ổn nhưng tốn nhiều chi phí quá mợ ah !
Hình như nick là mợ phải k? Mợ thì nào vào e buôn tý nhé, mình cùng học lên sàn :D

peo_hoclai

Xe tải
Em cũng quan tâm giống cụ, em đang làm cái shop bán hàng TQ mà chưa biết bắt đầu tư đâu
Cụ hỏi các cụ các mợ trên kia kìa ! Em cũng đang học hỏi kinh nghiệm các cụ trên

teppia

Xe tăng
Vâng cụ, thói quen mua sắm giờ thay đổi rồi, cửa hàng e vị tri gần như đẹp nhât nhì con phố, ấy mà lượng khách vãng lai lèo tèo lắm, thi thoảng mới có 1 ng thôi. Giờ ng ta hay qua siêu thị, trung tâm mua sắm lớn ngắm sản phẩm, rồi lên mạng tìm kiếm mua online. Giờ thì e thấy giá cả các siêu thị cũng rẻ, k còn đắt như trước nên lợi thế về giá cũng k còn nhiều. Túm lại là các cửa hàng truyền thống k còn bao xa đâu, e cũng có kế hoạch hết rùi :D
Trước mua nhà, sắm 1 loạt đồ nội thất.. em cũng dạo mấy ngày qua các siêu thị điện máy, chụp hết lại mã, check giá...
Xong lấy mã đó tra google, vào web sosanhgia...
Rồi xem chỗ nào bán rẻ nhất, thấy địa chỉ có vẻ ổn, là xúc :D
Chứ chả mấy khi tạt té ngoài đường vào hỏi mua, lớ ngớ nó chém cho bay đầu.
Trước em mua 1 cái quạt sưởi, tiện đường tạt vào Nguyễn Lương Bằng- Ô Chợ Dừa mua, cái quạt nó bán 500K, mặc cả còn 400K. Lên shopee check có 250K
Từ đó chừa ko tự tạt té lề đường mua hàng nữa, cứ check trước rồi tìm địa chỉ mua.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cụ cũng quan tâm thì tập hợp lại dc vài cụ mợ đàm phán giá cho nó dễ cụ ạ, mua sỉ kiểu gì chả rẻ :D. Bên e làm rồi đỡ lo lừa đảo, chứ bọn nó lừa cọc đầy, đừng ham rẻ

peo_hoclai

Xe tải