[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

taixebechandai

Xe tải
Kính chào cccm,
Em mở thớt này nhằm học hỏi kinh nghiệm cũng như chia sẻ thông tin về các đợt đấu giá đất tại Hà Nội ạ.
Rất mong cccm có kinh nghiệm tham gia chia sẻ, trên diễn đàn e thấy cụ unifo rất nhiệt tình và hiểu biết ạ.

kasim

Xe hơi
Sắp tới đấu chỗ nào hở cụ?
Thông tin cứ mù mờ, chẳng biết xem ở đâu 😆

taixebechandai

Xe tải
Qua cầu băng lên phía Bắc thành phố, mời cccm cuối tháng xơi hàng nóng hổi loanh quanh các cụm công nghiệp huyện Mê Linh, đón lõng VĐ4 với cái rá cũng thật là toẹt vời, xứng đáng đầu tư!(ko qua MG cò vạc)
https://dgts.moj.gov.vn/common/download?name=HSM+dau+gia+QSDD+tai+xa+Lien+Mac,+huyen+Me+Linh.pdf&path=TDNVd01TOWlkSEJrWjNSekwyWnBiR1Z6WDNWd2JHOWhaQzh5TURJME1ETXdOeTlEVkZKZk56UTFNekk0T1RZM016RTVNekk0TVRJeE9DNWtZWFE3VkhWbElFMWhjaUF4TWlBeU16bzBPVG95TWlCSlExUWdNakF5TkE9PQ==

unifo

Xe hơi
Mới nhất khu vực Đan Phương cccm nhoé! Khu Cổng Ngói, Đồng Tháp, Đan Phượng cách trung tâm Thị trấn Phùng khoảng 1,5km (bán đợt 2, đợt trc vừa bán 34 thửa ngày 4/2/2024 ko hết, còn 13 thửa thì phải)
Đường sá ok, có cái đg đang mở rộng to tướng giao cắt QL32 mới chạy sát gần nhưng chưa mở thông hết, nhưng phải đi vào đg gom khu dân cư, đg bê tông cũ, cũng vỉa hè, nhưng xấu xấu kiểu giãn dân nông thôn, ô tô thoải mái, rá trc Tết bán 4/2/2024 là 25tr/m2, lô vừa mồm 75m2.
Lưu ý cccm chỗ này hình như còn lô liền kề nữa to hơn bên cạnh chưa mở bán, và đợt trc nhiều cụ vét máng các thửa trong lô này cccm nhoé! Vì ae đổ sang khu đấu giá lại bên kia đường(chỗ Chăn Nuôi bị hủy kết quả đấu 2021), nên chỗ này chưa bán hết rá 25tr/m2 đc.
Khu này tôi cho rá hợp lý để ae tham gia đấu rá đầu tư, mấy cụ thị trấn Phùng, rồi làng tít hoài Đức hét toàn 5x-6x->80 thì nên vào chỗ này làm vài mảnh ngon hơn!? Không cần tranh nhau cccm nhoé! Còn nhiều hàng lém!
Cò vạc mg hét thôi chứ đấu rá nhà nc ngon lành, ích nước, lợi nhà, góp phần ổn định...:))

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe hơi
Điểm nóng Đông Anh, ngoài khu Thụy Lâm đã đấu, mời cccm xơi hàng vừa cập nhật thêm (hàng tồn năm 2023 chưa đấu hết tại các nơi trong Đông Anh), rá khởi điểm “hợp lý”, tuy nhiên rá trúng thì chắc cao hơn vì những chỗ này để rá khởi điểm đấu từ năm ngoái.
Đặc điểm các thửa: Hầu như hạ tầng rất đẹp, đặc biệt với mấy thửa tồn khu Liên Hà..., hạ tầng này các khu đấu rá bên Hà Lội Hai thì thua hẳn một bậc, Đông Anh lại lên quận sát đít.
Trường Tiểu Học Liên Hà gần khu đấu rá
(Liên Hà lần trc một số ít cũng vét máng cccm nhoé, nhưng cơ bản vênh 5-10%, giờ thì ko có giá đó)

Ngoài ra, một số thửa hàng tồn trung tâm bên Mê Linh cũng đang mở bán đón đầu vành đai 4, cccm có thể tìm trên baodaothau.vn hoặc dgts.moj.gov.vn
Đông Anh Mê Linh còn nhiều chỗ đã hoàn thiện, sắp hoàn thiện nhưng chưa đấu, hoặc như Bạch Đa, Kim Hoa, Mê Linh còn nhiều hàng tồn đợt sát Tết chưa đấu hết, quy hoạch đồng bộ, cách cuối VĐ4 khoảng 800m, gần sân bay nội bài rá loanh qanh 20-25tr/m2, hạ tầng thì Hà Lội Hai vừa rồi ko bao giờ đẹp bằng
Kdt Kim Hoa Mê Linh

Thưa cccm, vc pọt thông tin kiểu này rất ít cụ từng làm, do đó, cccm đang làm mg, cò vạc, thợ săn hàng đấu rá...hoặc cccm đang ôm hàng đầu tư, hàng rá cao, ôm hàng thổi rá ko ưa, tuy nhiên, tôi tin cụ thớt lập chỉ để học hỏi kinh nghiệm và tìm kiếm cơ hội đầu tư cho mọi người. Do vậy, nếu có “chạm tới sát các khu vực”... thì cccm cũng đại xá!:D

Chỉnh sửa cuối:

Gaigialamchieu

Xe máy
Mới nhất khu vực Đan Phương cccm nhoé! Khu Cổng Ngói, Đồng Tháp, Đan Phượng cách trung tâm Thị trấn Phùng khoảng 1,5km (bán đợt 2, đợt trc vừa bán 34 thửa ngày 4/2/2024 ko hết, còn 13 thửa thì phải)
Đường sá ok, có cái đg đang mở rộng to tướng giao cắt QL32 mới chạy sát gần nhưng chưa mở thông hết, nhưng phải đi vào đg gom khu dân cư, đg bê tông cũ, cũng vỉa hè, nhưng xấu xấu kiểu giãn dân nông thôn, ô tô thoải mái, rá trc Tết bán 4/2/2024 là 25tr/m2, lô vừa mồm 75m2.
Lưu ý cccm chỗ này hình như còn lô liền kề nữa to hơn bên cạnh chưa mở bán, và đợt trc nhiều cụ vét máng các thửa trong lô này cccm nhoé! Vì ae đổ sang khu đấu giá lại bên kia đường(chỗ Chăn Nuôi bị hủy kết quả đấu 2021), nên chỗ này chưa bán hết rá 25tr/m2 đc.
Khu này tôi cho rá hợp lý để ae tham gia đấu rá đầu tư, mấy cụ thị trấn Phùng, rồi làng tít hoài Đức hét toàn 5x-6x->80 thì nên vào chỗ này làm vài mảnh ngon hơn!? Không cần tranh nhau cccm nhoé! Còn nhiều hàng lém!
Cò vạc mg hét thôi chứ đấu rá nhà nc ngon lành, ích nước, lợi nhà, góp phần ổn định...:))
Khu này đấu đợt 4/2 e thấy cũng hết sạch mà cụ. chẳng thấy ai bán lại.

unifo

Xe hơi
Khu này đấu đợt 4/2 e thấy cũng hết sạch mà cụ. chẳng thấy ai bán lại.
Cụ mở link Thông báo đang bán trên đấy có(xem cái sơ đồ thửa trang cuối cùng, những thửa bán 4/2/2024 là xoá rồi)! Thừa 13/34 thửa, đợt đó một số cụ mới quá nên “không vet máng dù có thể vét đc máng”! Đợt đó đang đấu lại khu Chăn Nuôi bên kia đường (bị hủy đợt năm 2021), nên ít ng mua.
Không lên giá mấy thì ko bán, chứ lên vài rá thì tôi mà có hàng cũng vút luôn! Khu Chăn nuôi đấu lại thì một số thửa rá lên kha khá.
Nói chung và nhìn thực địa thì rá khu Cổng Ngói 25tr là hợp lý, nó đg sá bên tông xấu xấu mà xa hơn phía Đồng Súc(giá 3x đg trải nhựa) khoảng vài trăm mét, thua hẳn khu Chăn Nuôi bên kia đg, tiền nào của đấy, nhưng rẻ hơn dân và cò vạc mg hét khá khá. Khu này gần luôn trung tâm TT Phùng.
Lưu ý còn nguyên lô to tướng bên cạnh chắc cũng sắp đấu cụ nhé! Chẳng biết cụ lấy thông tin từ đâu mà khẳng định mạnh thế, thiếu hẳn dấu hỏi!:))
Cụ tham gia phiên đó àh!? Tôi không tham gia nhưng có...hóng các ae tham gia=))

Chỉnh sửa cuối:

Gaigialamchieu

Xe máy
Cụ mở link Thông báo đang bán trên đấy có(xem cái sơ đồ thửa trang cuối cùng, những thửa bán 4/2/2024 là xoá rồi)! Thừa 13/34 thửa, đợt đó một số cụ mới quá nên “không vet máng dù có thể vét đc máng”! Đợt đó đang đấu lại khu Chăn Nuôi bên kia đường (bị hủy đợt năm 2021), nên ít ng mua.
Không lên giá mấy thì ko bán, chứ lên vài rá thì tôi mà có hàng cũng vút luôn! Khu Chăn nuôi đấu lại thì một số thửa rá lên kha khá.
Nói chung và nhìn thực địa thì rá khu Cổng Ngói 25tr là hợp lý, nó đg sá bên tông xấu xấu mà xa hơn phía Đồng Súc(giá 3x đg trải nhựa) khoảng vài trăm mét, thua hẳn khu Chăn Nuôi bên kia đg, tiền nào của đấy, nhưng rẻ hơn dân và cò vạc mg hét khá khá. Khu này gần luôn trung tâm TT Phùng.
Lưu ý còn nguyên lô to tướng bên cạnh chắc cũng sắp đấu cụ nhé! Chẳng biết cụ lấy thông tin từ đâu mà khẳng định mạnh thế, thiếu hẳn dấu hỏi!:))
Cụ tham gia phiên đó àh!? Tôi không tham gia nhưng có...hóng các ae tham gia=))
cụ thứ lỗi tại đợt đó e cũng có xem qua khu này nhưng ko đấu. sau khi đấu xong thì thấy mg bán lại 1,2 lô thôi xong e có hỏi thì mg bảo bán rồi nên e tưởng khu này hot.

biz256

Xe hơi
Cảm ơn thông tin bổ ích của cụ @unifo.Cụ rất hiểu biết ạ

unifo

Xe hơi
Thực ra viết báo ntnay ko chuẩn, không phải giá ảo, mà có giao dịch thật, nhưng ít, giá rao cao cũng có thật. Còn nữa, mg, cò vạc thì đg nhiên phải hét cao theo trào lưu chung cư là đúng rồi, càng cao phí mg cò vạc càng lãi, nhưng dần rồi sẽ là mặt bằng rá cao mới. Tôi không ủng hộ môi giới cò vạc bơm thổi, nhưng dù sao mg cò vạc cũng luôn có vai trò rất quan trọng cho thị trường:)

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
gần quê em, như hồi trong năm chỗ quê em đấu giá gần nghìn hồ sơ mà có mấy chục slot!
giá cao ngất
Chứng tỏ cầu cao. Mà có chuẩn k cụ? Quê e giá ảo lắm