Thảo luận Chia sẻ kinh nghiệm đi đường xa với Xtrail, có thật hiện đại mà không hại tiền

haitathoc

Xe đạp
Em lại trông Xtrail bên ngoài đường nét to và hầm hố hơn ấy chứ. Xe Nhật mà cụ. Nhưng chắc cụ còn lăn tăn khoản khác. Dạo này cũng nhiều cụ nhờ tư vấn 2 chiếc này đấy
Em từng nhờ các cụ tư vấn này. Xem xét kỹ ý kiến các cụ + đi lái thử một vòng thì chốt lại Xtrail vì lái đầm chắc, an toàn

nguyenmanhhn

Xe tải
Em nhớ cụ haitathoc phân vân vì chênh nhau độ trăm chai nhưng mà option theo xe Xtrail cũng ngon hơn hẳn, đáng tiền. Không biết giờ dùng cụ thấy thế nào?

haitathoc

Xe đạp
Option đáng tiền thì em mới phân vân chứ :D Em rất cảm ơn các cụ trên này góp ý tư vấn nên em nhìn được nhiều chiều. Xác định mua xe được gì không được gì. Giờ em với vợ hai vẫn trong giai đoạn tìm hiểu và sướng âm ỉ. Được cái xăng hao còn ít hơn kỳ vọng

MTKK43

Xe hơi
Mãi mới có dịp lái Xtrail về quê nên chia sẻ ít với các cụ. Em đi hơn 200km, đường hỗn hợp.
+ Trước nhất là cái cảm giác đi đường, đi xa không bị mỏi. Xuống khỏi xe biết là chân chạm đất. Không có cảm giác người ê ẩm hay lâng lâng (em đi xa từng bị). Và hàng ghế sau hãng họ làm ngả lưng ra được chứ không phải kiểu thẳng đơ như CX5, đỡ cho người nhà em muốn chợp mắt cũng dễ.

+ Đường làng em có truyền thống ổ voi, ổ gà, mùa mưa thì thôi xin khỏi bàn. Đợt này, ra nghĩa trang em còn test được cả đoạn rải sỏi . Nhìn chung xe thoát tốt, vào chỗ mấp mô vẫn chắc chắn. Tay lái non nhưng xe đi được thế này em cũng tự tin lên kha khá.

+ Em không biết các cụ khác thế nào, chứ nhà em đi xa thở phào được cái nhờ cốp rộng. Em về quê là họ hàng, cô bác dúi đồ đem ra không nhận không được. Em tống cả vào cốp. Vừa hết. Gà qué, hơn 2 chục quả dừa, mắm tôm các kiểu, mấy thùng sứa mua ra ăn. Cốp mở tự động rảnh tay, đỡ cho em lúc lắm đồ và vợ thì cái gì cũng muốn đem về.

Lần đầu em góp được tí thế thôi, còn gì nữa các cụ vào góp cùng cho xôm. Ảnh ọt vợ hai Xtrail nhà em đây ạ
Giọng văn cụ này sặc mùi quảng cáo

Jason MRB

Xe hơi
Em vừa đi đường ngập lụt về các cụ ạ. Nói chung là sướng các cụ à, ko phải rón rén với em nhà mình.

haitathoc

Xe đạp
Em vừa đi đường ngập lụt về các cụ ạ. Nói chung là sướng các cụ à, ko phải rón rén với em nhà mình.
Cụ ở đâu vậy ạ? Nay em cũng đi đường ngập. E Hà Nội ạ. Trước có mấy lần phi vào chỗ ngập vừa đi vừa sợ. Nghĩ quả này mà "nằm" ra đây là thôi

Minh tần tảo

Xe buýt
Hàng ghế thứ ba người cao 1m6 trở lên có ngồi được không các cụ?
Hôm Nis cho thử xe em thấy có cụ chui vào hàng 3 mà loay hoay mãi không xoay được người.

Quocbao_8

Xe đạp
Cụ ở đâu vậy ạ? Nay em cũng đi đường ngập. E Hà Nội ạ. Trước có mấy lần phi vào chỗ ngập vừa đi vừa sợ. Nghĩ quả này mà "nằm" ra đây là thôi
Chào các cụ, đêm hôm mà xôm tụ thế này. Cụ haitathoc đã hết sợ "nằm" ra chưa? :))

VPID

Xe buýt
X-trail Nghe cũng thấy hấp dẫn đấy nhỉ.

Quocbao_8

Xe đạp
X-trail Nghe cũng thấy hấp dẫn đấy nhỉ.
Theo em mỗi xe một cái hay riêng, mỗi người một cảm nhận riêng. Vợ (hai) mình mình thích, cưới về xong thấy thỏa lòng là được ạ. Em vẫn đang trong giai đoạn thỏa lòng :D

haihahoang

Xe máy
Em mới đi em Xtrail 2 tháng, đi nói chung ok chỉ có điều cảm giác hơi ồn.

kojio

Xe máy
chúc mừng cụ nhé... Xtrail phân khúc này cũng có số má ra phết đấy ạ

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
nhìn cái hàng ghế sau đổ xuống mà em lại tiếc cái thời còn yêu bà xã đi cái way tàu. Kể mà hồi ấy có cái xe này thì hay biết mấy. hehehe