[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm đi xin học cấp 1 cho con

VCHDHN

Xe container
Cụ cứ lên thẳng gõ cửa và trình bày thôi ạ. Kinh nghiệm của em là thắng 90% khi thày hoặc cô HT nói là gia đình về làm hồ sơ, học bạ ...còn tiền thì hầu như chưa thấy thày cô nào từ chối.
Xin trái tuyến mà dễ thế sao? Cụ là hiệu trưởng, nhu cầu trái tuyến cứ lên thẳng phòng cụ, cụ có dám tiếp không nếu k có lời giới thiệu.

Em lót dép hóng các cụ chia sẻ kinh nghiệm lên gặp HT với ạ. Khoản này em hơi ngu tí
công nhận, hnay e lên trực tiếp đánh liều gặp hiệu trưởng mà ko có. Đi về nghĩ trong đầu kể cả có gặp thì làm thế nào biết tầm bn nhỉ , đời nào HT nói. Đau hết cả đầu :(

dell2dell

Xe buýt
Xin trái tuyến mà dễ thế sao? Cụ là hiệu trưởng, nhu cầu trái tuyến cứ lên thẳng phòng cụ, cụ có dám tiếp không nếu k có lời giới thiệu.
Ô, đấy là kinh nghiệm em xin cho gần chục cháu từ mẫu giáo đến cấp 2. Còn cấp 3 thì em chưa đi bao giờ. Có ai dám lên đâu ngoài em, em nghĩ thế nên em cứ lên thẳng thôi. Tỷ lệ thành công là 100% đấy. Chắc mặt em thế nào nên thày cô HT mới ok.

dell2dell

Xe buýt
Cụ cầm tiền lên gặp hiệu trưởng trình bày như vậy và nói thêm cũng định nhờ người quen trên quận, nhưng rồi nghĩ lại em đền gặp trực tiếp cô là tốt nhất. :D
Cụ này nói cũng chuẩn phương án em đã từng dùng!

Ô, đấy là kinh nghiệm em xin cho gần chục cháu từ mẫu giáo đến cấp 2. Còn cấp 3 thì em chưa đi bao giờ. Có ai dám lên đâu ngoài em, em nghĩ thế nên em cứ lên thẳng thôi. Tỷ lệ thành công là 100% đấy. Chắc mặt em thế nào nên thày cô HT mới ok.
Cụ cho e hỏi tí là lên gặp thì lúc nói về vấn đề kia thì nói thế nào để biết cụ thể bn cụ nhỉ ? và cách đưa thì đến nhà riêng đưa pk cụ chứ sợ ở đó cô k dám nhận ở đấy ?

TVBstar

Xe hơi
E thấy vụ lên gặp Hiệu trưởng chả khả thi tí nào. Lê Ngọc Hân là trường hot của quận Hai Bà Trưng, ko phải kiểu làng nhàng mà cụ đòi lên đặt vấn đề trái tuyết với HT thì % tạch là ngay đầu nước. Nếu cụ là HT, có ông le ve ở đâu vào xin trái tuyến cho con, xong hỏi cụ thế chi phí nhiêu? Có đố cụ dám nhận, được mấy củ của cụ để bay cái ghế HT vất vả mãi mới lên được của người ta à. Mà càng các trường trọng điểm, họ càng để ý vấn đề đơn từ tố cáo, nặc danh, điểm danh, rồi ghi âm quay hình...Ai cũng phi thẳng lên thì cần gì sinh ra bác BẢO VỆ nữa!!!!

dell2dell

Xe buýt
Cụ cho e hỏi tí là lên gặp thì lúc nói về vấn đề kia thì nói thế nào để biết cụ thể bn cụ nhỉ ? và cách đưa thì đến nhà riêng đưa pk cụ chứ sợ ở đó cô k dám nhận ở đấy ?
Như em nói là cụ ước lượng độ hot của trường. Thường thì 5 triệu, không thì 10 củ. Con các cụ học đây 5 năm cơ mà, ngại gì khâu ngoại giao đấy. Có lợi lắm ý ạ. Vì những trường hợp xin kiểu này 100% vào lớp ngoại giao auto cô giáo tốt của khối. Cách đưa thì cụ cứ cho phong bì vào gói quà. Đưa ngay tại đấy. Thày cô không nỡ từ chối vì mình trình bày hoàn cảnh rồi.

dell2dell

Xe buýt
E thấy vụ lên gặp Hiệu trưởng chả khả thi tí nào. Lê Ngọc Hân là trường hot của quận Hai Bà Trưng, ko phải kiểu làng nhàng mà cụ đòi lên đặt vấn đề trái tuyết với HT thì % tạch là ngay đầu nước. Nếu cụ là HT, có ông le ve ở đâu vào xin trái tuyến cho con, xong hỏi cụ thế chi phí nhiêu? Có đố cụ dám nhận, được mấy củ của cụ để bay cái ghế HT vất vả mãi mới lên được của người ta à. Mà càng các trường trọng điểm, họ càng để ý vấn đề đơn từ tố cáo, nặc danh, điểm danh, rồi ghi âm quay hình...Ai cũng phi thẳng lên thì cần gì sinh ra bác BẢO VỆ nữa!!!!
Thực ra em cũng ko tìm hiểu độ hot của các trường. Nhưng như em nói là tuỳ độ hot mà mình đưa bao nhiêu. Còn đấy là suy nghĩ của cụ. Có thể HT người ta nhìn thấy em cảm thấy là có thể tin được, cầm hồ sơ thật, hoàn cảnh trình bày nguyện vọng được vào trường...Còn không nhận thì thày cô từ chối luôn, khỏi cần nghe trình bày ạ, vì đã hết chỉ tiêu.

Năm nay nhà e cũng có F1 vào lớp 1. E đến gặp HT nhưng HT bảo tháng 5 quay lại, lúc ý để xem chỉ tiêu thế nào. E có đợi tiếp k hay tìm cửa khác ạ. Thấy các cụ xin từ giờ,e cũng thấy sốt ruột quá

pbinh979

Xe tăng
Kinh nghiệm xin cho gần chục cháu của em, nếu đúng tuyến thì ok. Ko đúng tuyến thì cứ lên trực tiếp hiệu trưởng trình bày hoàn cảnh. Em max 10 củ còn đâu toàn 2-5 củ.
Như em nói, khéo léo trình bày hoàn cảnh 1 chút như mới chuyển nhà gần trường, nghe mọi người nói trường tốt muốn học trong môi trường của thày, nhiều lý do ạ. Chủ yếu là cụ lên gặp phải tự tin trình bày. Tránh qua gặp các cò đội giá lên rất nhiều. Còn việc gặp thì đơn giản thôi, cụ cứ lên phòng HT gõ cửa vào bình thường.
Lên thẳng phòng hiệu trưởng mà xin thật sớm vào. Chẳng phải nhờ ai cả. Hết ạ
gớm. các cụ nghĩ mấy tr to thế ạ???
ko quen ko biết, ko ai giới thiệu, đố ai dám gặp lúc nhạy cảm. lại lộ ra cái băng ghi âm với ghi hình thì ....
có thể cụ xin vào trường làng nhàng thôi, trường hot em đảm bảo HT đi công tác vắng suốt.

Năm nay nhà e cũng có F1 vào lớp 1. E đến gặp HT nhưng HT bảo tháng 5 quay lại, lúc ý để xem chỉ tiêu thế nào. E có đợi tiếp k hay tìm cửa khác ạ. Thấy các cụ xin từ giờ,e cũng thấy sốt ruột quá
Chắc e nghĩ HT để dành suất cho con cháu hoặc người quen nhưng chưa chắc sẽ học LNH, nên mới bảo cụ tháng 5 quay lại.

truonglq

Xe tải
E cám ơn các cụ mợ. Htrc e hỏi 1 số ng thấy bảo ko dưới 1,500 trump mà e choáng quá. Chắc sang tuần e lên thẳng trường gặp hiệu trường đặt vấn đề luôn ạ.
e nhờ k đến 1500 trump nhưng mất 35 củ ông Hồ :((

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
ko quen ko biết, ko ai giới thiệu, đố ai dám gặp lúc nhạy cảm. lại lộ ra cái băng ghi âm với ghi hình thì ....
có thể cụ xin vào trường làng nhàng thôi, trường hot em đảm bảo HT đi công tác vắng suốt.
Cụ với tư tưởng gặp ht mà dơ tiền ra thì 1 điểm về chỗ là đúng rồi. vẫn vậy thôi và cứ vậy thôi cụ nhé

dell2dell

Xe buýt
Nhiều cụ cứ có ý nghĩ gặp HT là ghê! Em thấy bình thường. Còn mấy triệu ko phải to, mà chỉ là cảm ơn. Còn cái chủ yếu là cụ trình bày hoàn cảnh cần vào trường. Em xin mấy trường HT còn ko cần biết em đưa bao nhiêu, nhận luôn hồ sơ ý!

tetinh123

Xe hơi
E vào hóng lấy ít kinh nghiệm chuẩn bị cho f1 gần vào lớp 1

Victorpham73

Xe hơi
Hình nhu mỗi giáo viên có 1 suất

VCHDHN

Xe container
Ko lộ liễu thế đc đâu cụ ơi, giờ hiệu trưởng họ cũng né, vì công nghệ quay với ghi âm quá phát triển rồi. Cụ có gv quen giới thiệu or phải lân la làm quen với hiệu trưởng trước rồi đăt vấn đề
Cho nên mới nói cách tay bo này không phải là không có, nhưng có thể ở những trường không hot. Chứ trái tuyến cầu nhiều hơn cung, đằng nào chả tiền....thì ngu mà cả ngày cứ chơi tay bo với phụ huynh tự rước rủi ro.

pbinh979

Xe tăng
Cụ với tư tưởng gặp ht mà dơ tiền ra thì 1 điểm về chỗ là đúng rồi. vẫn vậy thôi và cứ vậy thôi cụ nhé
:)) :)) :)) :D:D:D
Nhiều cụ cứ có ý nghĩ gặp HT là ghê! Em thấy bình thường. Còn mấy triệu ko phải to, mà chỉ là cảm ơn. Còn cái chủ yếu là cụ trình bày hoàn cảnh cần vào trường. Em xin mấy trường HT còn ko cần biết em đưa bao nhiêu, nhận luôn hồ sơ ý!
nói cụ đừng tự ái, hoàn cảnh thì ai chả hoàn cảnh. Ai cũng trình bày hoàn cảnh mà được vào thì có lẽ mấy cái trường đấy nó phải tăng sĩ số gấp đôi, gấp 3 mới đủ. Nhu cầu thì cao, khả năng tiếp nhận có hạn mới nói.
Nghe cũng biết, trường LHN bên 2 bà là hot, nhu cầu cao. trừ thân quen, còn đố cụ nào trình bày hoàn cảnh ko mà vào được đó.
Còn em biết có những trường công lập rất khang trang trong 4 quận nội thành cũ thậm chí còn ko đủ học sinh cơ, 1 lớp có 30-35 con, xin học trái tuyến thậm chí chỉ trình đơn, tặng chút quà gọi là thôi, mà HT còn mừng ý, vì trường càng đông học sinh càng lợi.
Chủ thớt hỏi vì có nhu cầu thật, vào trường hot thật, cụ lại cứ lấy mấy cái kinh nghiệm của mấy trường cỡ trung trung, khó cho bác thớt lắm. không được việc đến lúc kín cả rồi ko ai nhận đâu.
Cụ có cách nào trình bày hoàn cảnh để xin giúp F1 nhà em vào thực nghiệm Liễu Giai hay mấy trường công lập có cả bể bơi bên Cầu Giấy với ... :D:D
onggiahamchoi1012 nói thật cụ, mấy cái trường đấy có suất cả đấy, cỡ 1 ông trum là bình thường, thậm chí hơn. nhưng so được cái lợi con mình học 5 năm là quá quá rẻ. người có nhu cầu cũng ko ít đâu. tầm hè chốt lại khó.