Chi hội Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng DVD KOVAN trên CERATO/FORTE

G4FC9H287703

Xe hơi
Chào các bác !
Em mới lắp đặt bộ DVD KOVAN 2-DIN cho con vợ CERATO nhà em. Theo em sản phẩm này tích hợp rất nhiều công nghệ trong đó, và em nghĩ các bác cũng như em mong muốn khai thác tối đa các tính năng của sản phẩm. Chính vì vậy em lặp threat này để mọi người chia sẻ kinh nghiệm sử dụng sản phẩm.
Em xin xung phong trước ạ :
Bộ KOVAN này có thể đồng bộ với các nút chỉnh âm thanh trên vô lăng, nhưng hơn thế nữa các bác có thể cài đặt lại các nút chỉnh này theo ý mình. Ví dụ nút MODE có thể cài đặt lại thành nút nghe điện thoại (bluetooth), nút VOL+ có thể cài lại thành nút ngắt âm thanh (MUTE), v.v...
Các bác làm thế này :
- Tại MENU chính bấm SETUP, chọn tab có hình vô lăng, các bác sẽ nhìn thấy có rất nhiều phím (VOL+, VOL-, <<, >>, MUTE,...).
- Các bác bấm RESET để cài đặt lại.
- Tiến hành cài đặt : bấm và giữ nút điều khiển trên vô lăng đồng thời bấm phím tương ứng trên màn hình. Ví dụ các bác muốn nút MODE là nút gọi điện thoại thì bấm và giữ nút MODE trên vô lăng đồng thời bấm vào nút có hình điện thoại màu xanh trên màn hình, khi đó nút hình điện thoại này sáng lên là OK.
- Sao khi cài đặt xong, bấm nút ENTER trên màn hình. Xong !
Rất tiện và PRO các bác ạ. Em thấy tiện nhất là biến nút MODE thành nút nghe điện thoại (vì CERATO không có nút trả lời điện thoại như FORTE), đang lái xe, có điện thoại gọi đến, bấm vào nút MODE và "alô" (điện thoại phải kết nối qua bluetooth nhé các bác)
Các bác có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ thêm nhé !

Delete_All

Xe hơi
bác cho xin cái ảnh xem lắp có đẹp không, em đang lăn tăn không biết chất lượng âm thanh có xuống cấp nhiều so với đầu zin của nó không

JuneSun

Xe tăng
Ảnh thì ở đây nhiều cụ lắp rồi, âm thanh ko bằng đầu zin nhưng cũng không tệ, nghe ổn với cái tai của em :D

CeratoWKIM

Xe đạp
Có bác nào nghiên cứu để sau khi lắp DVD KOVAN xong vẫn sử dụng được cổng USB theo xe được không?

G4FC9H287703

Xe hơi
Về việc ON/OFF hệ thống DVD, hiện có 2 cách mọi người đang áp dụng :
1. Vẫn để DVD hoạt động và tắt khóa điện -> DVD sẽ tắt luôn. Khi mở khóa điện -> DVD tự ON. Khi đề máy (START) -> DVD sẽ OFF vài giây và sau đó ON lại.
2. OFF DVD trước, sau đó tắt khóa điện. Khi mở khóa điện, START xong xuôi mới ON.
Em thấy cách 1 có vẻ làm giảm tuổi thọ của DVD quá các bác ạ (vì ON/OFF liên tục mà).
Cách thứ 2 em thấy có vẻ "lành" hơn nhưng hơi mất thời gian.
Ý kiến các bác như thế nào về vụ này ạ ???

quyluong_3bánh

Xe điện
Về việc ON/OFF hệ thống DVD, hiện có 2 cách mọi người đang áp dụng :
1. Vẫn để DVD hoạt động và tắt khóa điện -> DVD sẽ tắt luôn. Khi mở khóa điện -> DVD tự ON. Khi đề máy (START) -> DVD sẽ OFF vài giây và sau đó ON lại.
2. OFF DVD trước, sau đó tắt khóa điện. Khi mở khóa điện, START xong xuôi mới ON.
Em thấy cách 1 có vẻ làm giảm tuổi thọ của DVD quá các bác ạ (vì ON/OFF liên tục mà).
Cách thứ 2 em thấy có vẻ "lành" hơn nhưng hơi mất thời gian.
Ý kiến các bác như thế nào về vụ này ạ ???
Em cũng nghĩ là cách 2 của cụ tốt hơn thật nhưng liệu cụ làm theo cách 2 này được bao nhiêu lâu?

xe lôi

Xe tăng
cụ có biết cách lắp thẻ định vị như thế nào để dùng được GPS ở đầu KOVAN ko ?

JuneSun

Xe tăng
cụ có biết cách lắp thẻ định vị như thế nào để dùng được GPS ở đầu KOVAN ko ?
Trước tiên là mua module GPS của Kovan, rồi mua cái thẻ Vietmap cho Kovan cắm vào là xong :D

JuneSun

Xe tăng

thanhbdoafc

Xe hơi
Sao đắt thế ạ. Em mới lắp hết có 2 củ cho vietmap thôi. Dùng rất ngon.

thanhbdoafc

Xe hơi
Em mua thẻ của vietmap găn vào DVD. Tiện thể các Bác cho em hoi là khi dùng DVD có hay bị tự động chuyển đổi ngôn ngữ không ? của em cứ thỉnh thoảng là bị chuyển sang tiếng Trung. Thêm vào nữa là đọc CD không được tốt ( kém đầu CD theo xe), mặc dù đĩa em mua là xịn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

JuneSun

Xe tăng
Em mua thẻ của vietmap găn vào DVD. Tiện thể các Bác cho em hoi là khi dùng DVD có hay bị tự động chuyển đổi ngôn ngữ không ? của em cứ thỉnh thoảng là bị chuyển sang tiếng Trung. Thêm vào nữa là đọc CD không được tốt ( kém đầu CD theo xe), mặc dù đĩa em mua là xịn.
Em ko hiểu bác dùng đầu nào? Chắc là loại có sẵn GPS trên đầu rồi. Em thì dùng mãi mà chả nhìn thấy chữ Tung của nào cả, chắc loại của em không có sẵn GPS nên nó thế :D

G4FC9H287703

Xe hơi
Em chưa bao giờ gặp tình huống chuyển ngôn ngữ như bác này cả !!! Đĩa thì loại nào vẫn đọc tốt cả ! Không biết model DVD của bác là gì, của em là KOVAN KT-3116 (cũng có khe gắn thẻ GPS như bác) !

G4FC9H287703

Xe hơi
Em vừa phát hiện thêm 1 tác dụng nữa của nút MUTE. Bình thường các bác bấm MUTE hệ thống sẽ ngắt tiếng, nhưng nếu các bác bấm và giữ MUTE khoảng 3 giây thì hệ thống sẽ tắt màn hình. Cái này em nghĩ rất tiện khi các bác chỉ nghe nhạc hoặc radio, đỡ phải chói mắt vào ban đêm !!!

thanhbdoafc

Xe hơi
Em cũng không rõ nữa. Em lắp cho Cụ Thịnh. Thấy cụ ấy bảo là phải cài lại phần mềm nhưng phần mềm đang mua chưa về??? vẫn phải chờ.... Em phát hiện thêm chức năng là kết nối iphone với xe qua BT thì nghe nhạc trong iphone được.

smalldonkey

Xe tăng
Em cũng không rõ nữa. Em lắp cho Cụ Thịnh. Thấy cụ ấy bảo là phải cài lại phần mềm nhưng phần mềm đang mua chưa về??? vẫn phải chờ.... Em phát hiện thêm chức năng là kết nối iphone với xe qua BT thì nghe nhạc trong iphone được.
He he phát hiện của cụ quả là vĩ đại!