[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm về quảng cáo google Adword

pentiumd805

Xe buýt
Cụ để cái title sợ quá :(. Không cần thiết tối ưu hoá đến như thế đâu, cứ để nội dung bình thường thôi
Dạ cháu cảm ơn cụ. Cháu bán mấy món pin, sạc, cáp ( đặc biệt là sạc nhanh quick charge 2.0), in ố...vậy rút gọn thế nào hợp lý cụ nhỉ?

TanTruongSon

Xe tải
Website
bephoangcuong.com
Hi cả nhà ạ,

Em đang tự chạy google adword ạ, có cụ, mợ nào ở đây làm về mảng này không ạ, em hỏi về điểm c hất lượng của từ khóa với ạ
Cụ sửa chữ ký đi nhé :)

Bếp cảm ứng từ đôi là bếp từ có hai vùng nấu, rất phù hợp cho các gia đình có dưới 8 người. Dưới đây là những mẫu bếp cảm ứng từ đôi chất lượng tốt, giá rẻ, tiết kiệm điện, không nóng để bạn lựa chọn. Bếp 365 cũng cung cấp một số mẫu bếp cảm ứng từ đôi cao cấp của những thương hiệu nổi tiếng như Rosieres, Dudoff, Kaff, Malloca, Giovani, Bosch, Hafele, Teka, Chefs, ...

Toàn bộ sản phẩm bếp cảm ứng từ trên Bếp 365 đều được nhập và bảo hành chính hãng. Bếp 365 miễn phí vận chuyển và lắp đặt nội thành tại toàn bộ hệ thống đại lý, cửa hàng trên toàn quốc.

Bếp 365 hiện có Bếp cảm ứng từ 2 vùng nấu tốt của các thương hiệu uy tín: Bosch, Lorca, Teka, Chefs, Cata, Sevilla, Hafele, Malloca, Eurosun, Faster, Spelier, Giovani, ...

Bếp 365
Địa chỉ: 459 Hoàng Quốc Việt, Cổ Nhuế, Cầu Giấy, Hà Nội, Việt Nam
Điện thoại 0943848777
Website: https://bep365.vn
Google Map: https://goo.gl/maps/bdTgnqnYTCQMq5Ga9

Chỉnh sửa cuối:

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em nhận làm SEO, chỉ thu phí khi đạt thứ hạng trong khoảng thời gian yêu cầu, đạt thứ hạng mà không đạt về thời gian cũng không thu bất cứ khoản phí nào cụ ạ :)
Em đã inbox cho cụ, cụ ktra anh em trao đổi thêm.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ cho em cái yêu cầu cụ thể xem: website, từ khóa, google của nước nào (google.com; google.com.vn; google.co.jp; ...), thứ hạng mấy (top 3-5-10), thời gian ?
Do hiện giờ PR không quan trọng lắm nên em cần SEO mạnh để lên PA, DA (tầm trên 50). Thứ hạng tầm 3-5 là OK. Trang của em tiếng Anh về du lịch và green technology.

neoxvn

Xe hơi
Dạ cháu cảm ơn cụ. Cháu bán mấy món pin, sạc, cáp ( đặc biệt là sạc nhanh quick charge 2.0), in ố...vậy rút gọn thế nào hợp lý cụ nhỉ?
Cụ nghĩ ra 1 câu có ý nghĩa, nếu chứa được keyword thì tốt. Cháu ví dụ cho cụ: Tổng đại lý pin - sạc dự phòng tại Hà Nội (hoặc tại nơi có cửa hàng nhà cụ). Đấy là ví dụ thôi cụ nhé, cụ có thể nghĩ ra nhưng cần phải có ý nghĩa cụ ah. GG giờ nó thông minh lắm, title thế kia ai nó dám cho cụ lên trang đầu?

neoxvn

Xe hơi
Do hiện giờ PR không quan trọng lắm nên em cần SEO mạnh để lên PA, DA (tầm trên 50). Thứ hạng tầm 3-5 là OK. Trang của em tiếng Anh về du lịch và green technology.
PA, DA tầm đó thì long-tail cụ khỏi cần nghĩ, viết bài là lên top. Nhà cháu cũng chưa thử increase PA, DA bao giờ (toàn mua domain có sẵn :D), cụ thử tham khảo bài này xem để nếu có thuê còn đánh giá được người làm :)
https://moz.com/community/q/how-to-increase-page-authority-and-domain-authority-ecommerce

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
PA, DA tầm đó thì long-tail cụ khỏi cần nghĩ, viết bài là lên top. Nhà cháu cũng chưa thử increase PA, DA bao giờ (toàn mua domain có sẵn :D), cụ thử tham khảo bài này xem để nếu có thuê còn đánh giá được người làm :)
https://moz.com/community/q/how-to-increase-page-authority-and-domain-authority-ecommerce
Em không có time để làm nhiều về SEO, em chỉ muốn đẩy mấy chỉ số của em cao và ổn định để em làm dịch vụ cho bọn nước ngoài, nếu cụ thấy chiến cho em được thì PM em, em sẽ trao đổi cụ thể thêm.

neoxvn

Xe hơi
Em không có time để làm nhiều về SEO, em chỉ muốn đẩy mấy chỉ số của em cao và ổn định để em làm dịch vụ cho bọn nước ngoài, nếu cụ thấy chiến cho em được thì PM em, em sẽ trao đổi cụ thể thêm.
Cháu trình còn kém, thôi cháu ủn giúp cụ khác giúp cụ :)

pentiumd805

Xe buýt
Cụ nghĩ ra 1 câu có ý nghĩa, nếu chứa được keyword thì tốt. Cháu ví dụ cho cụ: Tổng đại lý pin - sạc dự phòng tại Hà Nội (hoặc tại nơi có cửa hàng nhà cụ). Đấy là ví dụ thôi cụ nhé, cụ có thể nghĩ ra nhưng cần phải có ý nghĩa cụ ah. GG giờ nó thông minh lắm, title thế kia ai nó dám cho cụ lên trang đầu?
Dạ. Cháu cám ơn cụ nhiều, cháu cũng đang nhờ người quen cấu hình lại cho, chứ đúng thật là cháu không có kiến thức về seo

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
SEO để lên DA, PA cũng hơi bị khoai, phải có hàng tuyển để phục vụ :D

Cụ nên SEO từ khóa lên top là cái khả thi hơn, song song cải thiện DA, PA. Nói chung em hiểu cụ là người làm việc có căn bản, mà những cái căn bản thì tốn công tốn sức phết :D
Vì mấy cái đó em thấy nó giá trị rộng hơn một vài từ khóa chính. Tuy nhiên, nếu vậy em cũng phải tính SEO vài từ khóa tạm vậy.

hant83

Xe hơi
thanks các cụ đã chia sẻ, em oánh dấu đọc sau

iApple

Xe máy
Em thì lại không nghĩ như cụ. Em đánh giá làm SEO hơn là GG adword. Nếu cho em chọn, cùng một số tiền đó nếu làm GG adword sẽ kéo dài trong vòng 4 tháng, còn làm SEO trong vòng 1 năm. Em sẵn sàng chọn làm SEO, bởi trong vòng 4 tháng đó, đâu phải lúc nào mình cũng được đầu, thằng nào nhiều tiền thằng đấy đứng đầu, và chắc gì, 4 tháng đó mình đã kiếm được khách hàng. Còn làm SEO khác nhé, nếu đã đứng đầu top thì vĩnh viễn đứng đó luôn ( cái này có bằng chứng à nhá, em đã từng làm cho một site và vĩnh viễn đứng top 1 luôn).

Mình cũng nghĩ như bạn