[Funland] Chia sẻ kinh nhiệm và kỷ niệm đưa vợ đi đẻ đi các cụ

TÔN

Xe container
Sau vụ ngồi với 3 anh em chung cảnh khám bác sỹ rồi cùng được phán suy thai phải mổ em cũng ái ngại chỗ đấy rồi
Nhà e hôm ấy thì đúng là nguy hiểm thật,vì tối vào khoa cấp cứu họ thăm khám thì tử cung đã mở 1cm rồi,chậm tí nữa là có thể bị vỡ ối

Conchuotnho

Xe tăng
Con gấu nhà e đáng lẽ lịch đến cuối tháng sau mới đẻ,nhưng chiều nay đi siêu âm thì bác sỹ bảo nhập viện để tối nay mổ gấp
Nghe xong 2 vợ chồng cuống hết cả lên chạy về nhà sửa soạn mà lóng ngóng quá,mặc dù trước đó cả tuần đã mua sắm chuẩn bị gần như đầy đủ,cả 1 cái làn đồ để bất chợt đi đẻ như này là chỉ việc xách balo và lên đường
Ngồi chờ làm thủ tục mà em cứ hồi hộp căng thẳng lắm các cụ ạ #:-s
Tháng 9 năm ngoái vk e đẻ đúng lúc giãn cách xh. Tes covid xong phải vào viện luôn ko đc ra ngoài. Lúc ấy ông bà họ hàng tỉnh ngoài đều ko vào đc HN, đứa lớn p lo đi gửi. 2vc xoay sở. E vào chăm vk từ a-z. Đúng là trải nghiệm khó quên

viet_ksxd80

Xe tải
em cần các cụ đánh giá đa khoa hà đông đẻ mổ có ok ko,vì vợ em đẻ mổ 2 lần rồi,lần trước đẻ mổ ở việt nhật bạch mai,nhưng giờ chuyển nhà xuống khu thanh oai nên đang tìm đa khoa hà đông cho gần,mà chưa có kinh nghiêmrj gì

TÔN

Xe container
em cần các cụ đánh giá đa khoa hà đông đẻ mổ có ok ko,vì vợ em đẻ mổ 2 lần rồi,lần trước đẻ mổ ở việt nhật bạch mai,nhưng giờ chuyển nhà xuống khu thanh oai nên đang tìm đa khoa hà đông cho gần,mà chưa có kinh nghiêmrj gì
Đã ra đc đến hà đông thì cụ chịu khó chạy thêm đoạn nữa lên hẳn phụ sản hà nội.gì chứ sinh đẻ ko chủ quan đc,gái chửa cửa mả mà
Nhà cụ đc mấy tháng rồi ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Từ hôm vợ e đẻ xong đến nay mỗi ngày có 2-3 cuộc điện thoại nói tặng buổi tắm mà mát xa tại nhà rồi mời mọc đủ các kiểu.chắc viện bán thông tin của bệnh nhân ra bên ngoài cho các dịch vụ

Bobbo

Xe điện
Từ hôm vợ e đẻ xong đến nay mỗi ngày có 2-3 cuộc điện thoại nói tặng buổi tắm mà mát xa tại nhà rồi mời mọc đủ các kiểu.chắc viện bán thông tin của bệnh nhân ra bên ngoài cho các dịch vụ
Lại bị ra đảo à cụ khỉ?

Dungha

Xe điện
Vợ em 2 lần đều đẻ thường. Lần 1 có dấu hiệu vào luôn từ sáng đến 6h tối mới đẻ. Lần 2 sáng có dấu hiệu thì vợ đi nấu cơm, chồng đi rửa xe, xếp đồ. Ăn xong vào viện lúc 2h chiều. Xong thủ tục lên phòng đẻ được 30 phút là đẻ xong rồi.

ubisapro

Xe trâu
Nhà e 3 đứa; 2 đứa đầu vào viện rõ lâu mới lòi ra. Đến đứa út vẫn nghĩ như vậy; khi bắt đầu có hiện tượng, gấu nhà e phi vào tắm rửa. Vừa tắm xong thì khuỵu xuống, ko đi nổi. E phải vác xuống tầng 1. Vào gara, nổ máy xe thì quên tắt chìa, hết ắc quy. Ra vẫy taxi mất khoảng 3 phút thì con út nhà e nó tòi moẹ nửa cái đầu ra rồi. Thế là gọi 113 và gọi cho bà bác sỹ phi đến nhà em. Thế là mẹ e đỡ đẻ :D. Đẻ xong xuôi thì xe 113 và bà bác sỹ phi taxi mới tới. Lại rồng rắn kéo vào phụ sản. Vẫn thu đủ tiền nhà e, chả bớt đồng nào tiền đẻ ở nhà e.

Kể ra cũng may, hôm đó mà e nổ máy được xe em thì chắc con em đẻ ngoài đường. Loanh quanh từ lúc gấu e ko đi được đến lúc đẻ khoảng hơn 15 phút. Vào viện ai cũng biết, các mẹ khác thì lê lết sau đẻ, gấu e thì tươi rói. Vì có mất sức đẻ đâu, cố nín ko cho tòi mà con út nhà e cứ tòi ra :))

Bobbo

Xe điện
Tầm này năm ngoái, 11h đêm em đang thiu thiu ngủ thì vợ gọi dậy kêu vỡ ối rồi. Thế là em lấy xe chở vào viện E cách nhà hơn 1 km. Vì là đứa thứ 3 nên 2 vc khá bình tĩnh. Vào đó thì em chờ ở hành lang còn vợ em vào phòng đẻ. Chờ quá nửa đêm chưa thấy đẻ em cũng hốt, chỉ nghe tiếng vợ kêu mà mãi chưa nghe tiếng khóc trẻ con. Có 1 đôi vào sau nhà em tầm 30 phút thì thấy đẻ xong rồi nên lại càng hốt. Ơn giời là đến gần 2h đêm thằng cu nhà em cũng chịu chui ra, hú vía.

Doublegreen

Xe tải
Mổ thì xác định tầm 5-6h sau mới tỉnh và đưa về phòng nằm, làm thủ tục tiền nong xong xuôi thì làm cốc cf hoặc bia nhẹ rồi gọi báo cáo với các cụ thôi. Xưa nhà em đẻ sớm nên đồ ss còn chưa mua, 2vc đi tay không vào viện, hỏi yt thì họ bảo anh cứ an tâm, bé sinh ra là có đồ bv lo hết, cứ báo ng nhà chuẩn bị mai hãy mang vào cũng được :)
Cái gì mà 5-6h tiếng mới tỉnh hả cụ ? có phải gây mê toàn thân đâu, chỉ gây tê từ bụng trở xuông thôi. Vân nghe các y tá nói chuyện rồi bs vào đâu khoảng 2-3 phút thì lôi con ra khóc óe lên, y tá bế lên cho mẹ hôn vào má rồi đưa đi cắt rốn và tắm. Bac sĩ vừa khâu vết mổ vừa buôn dưa xong thì đẩy về phòng hậu phẫu,toàn bộ quá trình đều tỉnh táo. Chắc cụ mải ú bia không vào cắt rốn cho con :)) 5-6 tiếng chắc là đc ra phòng thường. Gấu không kể à cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

tungna414

Xe tăng
Nhà e 3 đứa; 2 đứa đầu vào viện rõ lâu mới lòi ra. Đến đứa út vẫn nghĩ như vậy; khi bắt đầu có hiện tượng, gấu nhà e phi vào tắm rửa. Vừa tắm xong thì khuỵu xuống, ko đi nổi. E phải vác xuống tầng 1. Vào gara, nổ máy xe thì quên tắt chìa, hết ắc quy. Ra vẫy taxi mất khoảng 3 phút thì con út nhà e nó tòi moẹ nửa cái đầu ra rồi. Thế là gọi 113 và gọi cho bà bác sỹ phi đến nhà em. Thế là mẹ e đỡ đẻ :D. Đẻ xong xuôi thì xe 113 và bà bác sỹ phi taxi mới tới. Lại rồng rắn kéo vào phụ sản. Vẫn thu đủ tiền nhà e, chả bớt đồng nào tiền đẻ ở nhà e.

Kể ra cũng may, hôm đó mà e nổ máy được xe em thì chắc con em đẻ ngoài đường. Loanh quanh từ lúc gấu e ko đi được đến lúc đẻ khoảng hơn 15 phút. Vào viện ai cũng biết, các mẹ khác thì lê lết sau đẻ, gấu e thì tươi rói. Vì có mất sức đẻ đâu, cố nín ko cho tòi mà con út nhà e cứ tòi ra :))
Bé gái nhà cụ chất đấy, được cảnh sát 113 🚓🚔 tháp tùng đi viện để chào đời hoàn chỉnh

ubisapro

Xe trâu
Bé gái nhà cụ chất đấy, được cảnh sát 113 🚓🚔 tháp tùng đi viện để chào đời hoàn chỉnh
E nhầm chút :D. Nhưng đẻ hoàn chỉnh ở nhà rồi. Bà bác sỹ chỉ dặn ko cắt rốn, quấn chăn bê nguyên vào Viện để cắt trong Viện cho đảm bảo.

TÔN

Xe container
Trên otofun e thấy cũng có nhiều cụ đi làm ivf phết

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ và bé ra răng rồi bác?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào được trực tiếp đỡ đẻ như em ko? Khổ sở hơn 8 tiếng. Thấy tóc nó rồi mà ko ra. Thay cả kip tá khác do đến giờ thay ca phải về. Đám mới vào đỡ tiếp cả tiếng ko ra còn la gấu ko cố gắng. Em chửi nói hết sức rồi thì mới kêu bác sĩ vào, chơi thế võ kẹp bụng như judo phát ra liền. Mẹ nó vậy mà chả làm từ đầu.