[Funland] Chia sẻ kỷ niệm đi thi đại học

LaziCat

Xe container
Hồi đấy có nếp đục với anh đào mợ. Bọn em hay mua cổ ngan về băm nhỏ rang với muối ớt để nhậu.
Có ạ. :D
Sáng ra làm 2 chén da lươn (bọn em gọi là uống xếch) :D. Xong thì đi như chạy, mồm nói "U ơi ghi cho con nhá" :(
Đây rồi, may có hai cụ làm chứng chứ không em vẫn nghĩ chắc chỉ có đám bạn em mới bê tha rượu chè như thế :)) :)) :))
Sinh viên bây giờ có vẻ lành hơn ngày xưa các cụ nhỉ.

TorienT

Xe container
Em sở trường là hình không gian, hoof C3 chưa gặp bài nào ko giải đc mà thi đh lại ko có hình KG mới chán.
Em nhớ em vẽ mặt bằng và 3D với đọc bản vẽ kỹ thuật còn ngon hơn bạn em học cơ khí.
Cái này em giống mợ, em cũng rất mạnh về hình không gian. Ưu điểm thực tế duy nhất là lái xe nhớ đường rất chuẩn luôn.

Dream Thai

Xe điện
Cụ khiêm tốn rồi, em ĐH cũng chơi kinh lắm, chỉ học trong 1 tháng ôn thi cuối kỳ thôi, mà bạn NYC em phải cưỡng chế em từ nhà lên giảng đường ôn thi đấy, ôn đc khoảng 1h em lại đi đá cầu 1h, tối về đi ngủ ko học. Sau bạn em lo quá nên tối ăn cơm ở nhà xong có môn còn phải qua nhà bắt em học tiếp chứ buông ra cái là em khỏi học luôn.
E có kiểu đến kỳ thi, thì mấy môn đầu điểm 7đ, sau đó yếu dần, được cái kỳ nào cũng chỉ phải thi lại đúng 1 môn, nhưng điểm TB thì lẹt đẹt :(,TN với xép hạng TB

TorienT

Xe container
Đây rồi, may có hai cụ làm chứng chứ không em vẫn nghĩ chắc chỉ có đám bạn em mới bê tha rượu chè như thế :)) :)) :))
Sinh viên thì học hay không không quan trọng, quan trọng là yêu đưong với nhậu nhẹt thôi mợ.

duongqua

Xe container
E cũng giải đoạn đó. Nhưng kiến thức cơ bản thì đúng, nhưng phải luyên bộ đề thì mơi làm dc
vâng, nên phải làm đi làm lại bộ đề vào các trường qua các năm, đến mức nắm rõ loại bài của từng trường.

Phỗng new

Xe điện
Vầng, nhưng cụ gì có rượu anh đào uống là còn sướng chán. Nếu ở HN thì rộ lên rượu anh đào phải cỡ 96-97 gì đó. Chứ bọn em rượu xếch mà toàn là rượu săm ô tô thôi, uống đau đầu lắm :(

alceste

Xe điện
Các môn khác còn cày được chứ hình họa với hình không gian một là "nhìn ra" luôn, còn không là khỏi làm.
Đúng thật cụ ạ, em đi thi cùng với 1 bạn nam khác, nhìn cái tờ làm bài của nó ko khác gì tờ giấy nháp, đúng nghĩa nguệch ngoạc, mà bạn ý còn cho em xem vì cùng đề, mà em ko thể hiểu nó vẽ cái gì, sao nguệch ngoạc thế, mà ko hiểu nên ko thể cứ thế copy được. Thế quái nào nó lại được 8, may đợt sau cô thương em cũng qua hình như 5 hay 6 họa hình thì phải.
May vẽ kĩ thuật kì 2 có Cad với project vẽ nhà máy bằng Cad, nên em mới qua nhẹ nhàng :D

Smile1102

Xe container
Cái này em giống mợ, em cũng rất mạnh về hình không gian. Ưu điểm thực tế duy nhất là lái xe nhớ đường rất chuẩn luôn.
Em thấy em với cụ giống nhau gần hết ấy chứ 😂😂😂, khác mỗi giới tính.
Em thấy ngoài định hướng ra thì đọc bản vẽ thiết kế nhà tốt nữa đó cụ :D

TorienT

Xe container
Vầng, nhưng cụ gì có rượu anh đào uống là còn sướng chán. Nếu ở HN thì rộ lên rượu anh đào phải cỡ 96-97 gì đó. Chứ bọn em rượu xếch mà toàn là rượu săm ô tô thôi, uống đau đầu lắm :(
Rượu săm uống sợ lắm, đầu hôm sau như nứt ra nên em chịu.

TorienT

Xe container
Em thấy em với cụ giống nhau gần hết ấy chứ 😂😂😂, khác mỗi giới tính.
Em thấy ngoài định hướng ra thì đọc bản vẽ thiết kế nhà tốt nữa đó cụ :D
Giả mà trùng giới tính khéo em phải nhìn vào gương khi post bài mất :D

cỏ và mây

Xe điện
Chị cũng sắp giải nghệ ngày quốc tế 30/3 rồi, ngày đó ngày đó sẽ ko xa xôi >:D< ;))
Em vừa hỏi lại bạn em. Năm đó 2 đứa em đi làm quên đi thi nên phải thi lại môn Triết. Nếu chị làm gì ở PPT đừng méc thầy bọn em đến nhà thầy xin qua môn nhá 🤣🤣.

Trc em cũng khá về hình không gian, giờ em tưởng tượng cũng rất giỏi ạ :D. Ưu điểm của em ngoài tưởng tượng ra thì xếp lego rất nhanh :D

Smile1102

Xe container
E có kiểu đến kỳ thi, thì mấy môn đầu điểm 7đ, sau đó yếu dần, được cái kỳ nào cũng chỉ phải thi lại đúng 1 môn, nhưng điểm TB thì lẹt đẹt :(,TN với xép hạng TB
Em thì lại có kiểu điểm tăng theo số ngày ôn cụ ạ. Em ưu điểm đc cái học cực nhanh nhưng nhc là học xong quên luôn :(. 5 năm em thi lại 1 môn thôi ợ. Điểm đại cương em có Toán kéo lại, còn chuyên ngành thì cũng có 9-10. À mà em học đc cả tự nhiên và XH, mấy môn Triết, logic, kinh tế chính trị em cũng hay đc 8-9 nên điểm TB của em cũng đc, ngu nhất là Tiếng Anh, toàn 5-6.

Noname_2015

Xe tăng
Em đi thi: trường đầu thì mẹ đưa đi mà vừa đèo vừa mắng, áp lực khiếp. Đến trường thứ hai thì thôi, nài nỉ mẹ để con tự đi cho bầu trời yên ả :)). Trường thứ 3 định bỏ thi mà bố doạ nếu trượt ĐH chỉ có chống lầy sớm nhé con, thế là cố lết xác đi thi chống trượt ai ngờ đâu trường trống truợt lại bị trượt :((. Dốt thế cơ chứ!
Muốn lấy chồng nên cố trượt :)):))

TorienT

Xe container
À ở đây có cụ nào nhảy khối không. Em hồi cấp 3 học lớp Văn cơ ạ. Đến hết năm 11 mới nhảy sang thi khối A (à vì cả bọn con trai lớp e rủ nhau nhảy sang thôi). Bị phụ huynh chửi xói trán vì vụ thay ngựa giữa dòng này.

Smile1102

Xe container
Em vừa hỏi lại bạn em. Năm đó 2 đứa em đi làm quên đi thi nên phải thi lại môn Triết. Nếu chị làm gì ở PPT đừng méc thầy bọn em đến nhà thầy xin qua môn nhá 🤣🤣.

Trc em cũng khá về hình không gian, giờ em tưởng tượng cũng rất giỏi ạ :D. Ưu điểm của em ngoài tưởng tượng ra thì xếp lego rất nhanh :D
Nhà em bọn trẻ xếp Lego cũng giỏi mợ ạ. Còn em thì chơi trò xếp tranh cũng giỏi (loại tầm 1000 miếng ấy) chứ em ko chơi Lego

xeruabo2

Xe điện
Vừa hoàn thành nhiệm vụ đưa đón F1 đi thi về .Thật sự kiểu thi 2 trong 1 như bây giờ có lẽ ít cảm xúc hơn so với ngày xưa. Vì đã có kết quả xét tuyển sớm nên chỉ cần không trượt tốt nghiệp là chắc chắn đỗ đại học .

TorienT

Xe container

Em chơi cờ tốt, có lẽ cũng liên quan đến hình.

Smile1102

Xe container
À ở đây có cụ nào nhảy khối không. Em hồi cấp 3 học lớp Văn cơ ạ. Đến hết năm 11 mới nhảy sang thi khối A (à vì cả bọn con trai lớp e rủ nhau nhảy sang thôi). Bị phụ huynh chửi xói trán vì vụ thay ngựa giữa dòng này.
Thế sao Lý cụ giỏi thế? Em hồi bé có thi HSG Văn, lớp 9 thầy chuyên Văn bảo nếu ko giỏi nhất lớp Toán thì sang học văn với thầy mà em chọn Toán đây.
Em ko xuât sắc môn nào nhưng học đc đều tất cả các môn.