[Funland] Chia sẻ nhạc hay

quangthuy2002

Xe buýt
Em chào các cụ. Chắc trong mỗi chúng ta, ai cũng có một vài bài hát thường hay hát mỗi lúc vui cũng như lúc buồn.
Hôm nay em mở thớt này ,với mong muốn các cụ chí sẻ những bài hát yêu thích của mình, để em biết thêm nhiều về âm nhạc ạ.
Thú thực với các cụ, em thích nghe nhạc, nhưng cũng do không có năng khiếu nghệ thuật, nên âm nhạc Việt Nam em biết rất ít ạ.
Em thấy có mấy bài này nghe cũng hay, mời các cụ cho ý kiến ạ.

Honghen2008

Xe container
Bình thường em không thích HAT hát nhưng bài này thì thấy rất tình cảm.

Honghen2008

Xe container
Cho một ngày mưa gió bão bùng, tắc hết các nẻo đường🥰

minhtallica

Xe buýt
Em nghe "tạp" lắm :P . Góp với Cụ chủ thớt mấy bài đại diện.

Dòng nhạc đỏ kiêu hùng một thời: em lấy đại diện là bài "Đoàn Vệ quốc quân" của cụ Phan Huỳnh Điểu sáng tác năm 1945, khi cả nước đang rừng rực không khí quyết bảo vệ nền độc lập non trẻ trước nguy cơ thực dân Pháp tái chiếm mà không phân biệt giai tầng, gốc gác.

Dòng nhạc vàng/bolero với những thăng trầm theo thời gian: em thích bài "Tôi đưa em sang sông" với Khánh Ly thể hiện. Đây là kỷ niệm tán gái đầu đời của em :P.

Dòng nhạc xanh hay còn gọi là nhạc trẻ: thích thì nhiều vô kể nhưng cũng vì có quá nhiều kỷ niệm với cái bài này nên em đưa lên :)!
(L'amour c'est pour rien/Tình cho không biếu không - Elvis Phương)

hoangduc.sbr

Xe container
Mấy bữa nay em đang nghiện bài này, nhạc nghe rất Âu Mẽo, cảm giác nghiện. Mỗi tội bản thu làm lỗi quá, nhạc hay vậy mà thu lại bị lấn tiếng ca sĩ. Có 2 đoạn còn bị lệch giọng mono với stereo nữa. Cơ mà vì nhạc hay nên vẫn nghe.