[Funland] Chia sẻ những kinh nghiệm xây nhà

noithatkientruc

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, nhà em nhà ống đã xây thô 4 tầng, 70m, giờ làm điện nước, sửa cầu thang, xây các vách ngăn phòng và nhà vệ sinh thì bao lâu thì xong và giờ công thợ xây là bn tiền/ ngày ạ?
Nhân công thợ xây giờ tính theo khối lượng từng công việc cụ thể chứ thợ xây giờ sang chảnh ko làm theo ngày công với chủ nhà cụ ah :). Cụ tìm 1,2 ông cai nhỏ hoặc thợ tự do rồi đưa đến công trình khoán cụ thể từng hạng mục tránh phát sinh linh tinh về sau.

toannguyenftu

Xe hơi
Ok cụ, Hồi năm 2000 - 2001 EW mới mở ra chưa có thị phần , đến gõ cửa từng công ty tư vấn trong đó có công ty em để hợp tác đưa thiết kế cửa EW vào thị trường VN. Mấy năm trước em có làm việc với cậu An bên chỗ cụ .
Oh thế em là bạn thân của An, giờ An đi Úc rồi cụ ạ. Bên cty cụ là công ty gì nhỉ

xaynhatrongoi

Xe tăng

Linhliem

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm xin cấp phép XD ở quận Bắc Từ liêm không thông não em với, em cảm ơn!

Linhliem

Xe tải
Em muốn xin tối đa số tầng được vận dụng có thể theo quy định của pháp luật với chi phí hợp lý nhất Bác ạ! Chỗ em hình như chỉ được 4 tầng 1 tum thôi!

xaynhatrongoi

Xe tăng
Em muốn xin tối đa số tầng được vận dụng có thể theo quy định của pháp luật với chi phí hợp lý nhất Bác ạ! Chỗ em hình như chỉ được 4 tầng 1 tum thôi!
Về xin giấy phép xd, nếu không vào quy hoạch, không ở gần doanh trại quân đội, thì theo em được biết được phép xây dựng 5 tầng 1 tum, còn như cụ đã hỏi chỉ dc xây 4 tầng 1 tum thì chắc là bị giới hạn, còn chi phí nếu qua dịch vụ xin phép ở Bắc Từ Liêm với nhà đất khoảng 50m2, xây như của cụ thì vào khoảng 8 triệu ( trọn gói ra giấy phép) cụ nhé. Chi phí xin phép của cụ còn phụ thuộc vào diện tích đất xây dựng cụ ạ

Linhliem

Xe tải
Về xin giấy phép xd, nếu không vào quy hoạch, không ở gần doanh trại quân đội, thì theo em được biết được phép xây dựng 5 tầng 1 tum, còn như cụ đã hỏi chỉ dc xây 4 tầng 1 tum thì chắc là bị giới hạn, còn chi phí nếu qua dịch vụ xin phép ở Bắc Từ Liêm với nhà đất khoảng 50m2, xây như của cụ thì vào khoảng 8 triệu ( trọn gói ra giấy phép) cụ nhé. Chi phí xin phép của cụ còn phụ thuộc vào diện tích đất xây dựng cụ ạ
Cụ cho em hỏi
Em đã gửi thư cho Cụ hỏi kỹ thêm, Cụ check và trả lời giúp em nhé!

noithatkientruc

Xe điện

Linhliem

Xe tải
Cầu thang giờ làm lim nam phi mặt bậc tay vịn con tiện hay làm mặt đá tay lim con tiện kính hoặc sắt giá rẻ hơn các cụ nhỉ
Cụ làm mặt bậc đá Bình Định, con tiện sắt, tay vịn bằng gỗ lim Nam Phi là rẻ nhất trong các phương án. Share với Cụ vì em tìm hiểu kỹ rồi!

Mường Lò

Xe buýt
Cụ làm mặt bậc đá Bình Định, con tiện sắt, tay vịn bằng gỗ lim Nam Phi là rẻ nhất trong các phương án. Share với Cụ vì em tìm hiểu kỹ rồi!
em cũng đang chọn phương án này. cụ có thể cho em đầu mối đã làm cho cụ ko ạ

binhnguyenktcn

Xe hơi
Em dự định tầng lửng, tầng 2, tầng 3 lát sàn gỗ công nghiệp mà mặt bậc cầu thang thì chưa biết làm bằng gì cho tiết kiệm và hợp với sàn? Các cụ tư vấn giúp em với? Làm cầu thang bằng đá thì có hợp không? Nhà các cụ có ai làm cầu thang mà dùng luôn gỗ CN lát sàn không ạ?

Linhliem

Xe tải
em cũng đang chọn phương án này. cụ có thể cho em đầu mối đã làm cho cụ ko ạ
Sorry Cụ vì em mới chỉ tìm hiểu và đưa vào dự toán chi tiết của mình thôi. Em chưa chốt chỗ làm cụ thể. Cụ thử lượn vài cửa hàng theo phương án đó rồi Cụ quyết nhé! Em có ông cậu chủ thợ mộc ở quê cũng khẳng định đó là phương án ngon bổ rẻ nhất. Em thấy có nhà làm kính vài năm nó xỉn, ố lau cũng mệt phết, chưa kể mình bê đồ mà va mạnh vào là thôi rồi!

noithatkientruc

Xe điện
Em dự định tầng lửng, tầng 2, tầng 3 lát sàn gỗ công nghiệp mà mặt bậc cầu thang thì chưa biết làm bằng gì cho tiết kiệm và hợp với sàn? Các cụ tư vấn giúp em với? Làm cầu thang bằng đá thì có hợp không? Nhà các cụ có ai làm cầu thang mà dùng luôn gỗ CN lát sàn không ạ?
Gỗ công nghiệp không làm mặt cầu thang được vì hình thức thì rối mắt còn về kĩ thuật cạnh của ván gỗ cn không làm mũi bậc được nhìn rất xấu. Bên cạnh đấy mũi bậc là nơi và chạm nhiều hay sước sát cần vật liệu cứng và đủ dầy từ 2-4cm có vê tròn cho mũi chân chẳng may và vào thì ko bị đau, cái này chỉ có đá và gỗ tự nhiên đáp ứng được. Về gạch thì có gạch gốm có sản xuất mũi bậc riêng cho cầu thang nên cũng là 1 lựa trọn ko tồi cụ nhé.