(Chia sẻ) Nước hoa oto hay khử mùi oto?

luongnguyen288

Xe đạp
Em thấy việc khá nhiều bác nhầm lẫn giữa việc khử mùi và lấy mùi mạnh át mùi nhẹ. Do đó, em lập thớt này để các bác chia sẽ kinh nghiệm. Mức độ hài lòng về các sản phẩm. Qua đó, góp ý về các sản phẩm để các bác có thể khử mùi tốt mà vẫn đảm bảo sức khỏe.
Quả thật mùi trên xe là một vấn đề rất nhiều cụ quan tâm. Vợ em thì cứ lên xe là say, càng có mùi nước hoa càng say :). Vậy nên xe em chỉ làm mấy việc:
1- Cuối tuần dọn dẹp sạch sẽ, lau vệ sinh ghế và mở toang cửa, phơi nắng (nếu có nắng)
2- Để một lọ tinh dầu Sả chanh nhỏ xíu (10ml) trong xe. Tối đi làm về mở nắp lọ, để qua đêm, đóng kín cửa, sáng lại vặn chặt nút. Nên vào xe chỉ có mùi thoang thoảng, man mát của tinh dầu.
Em không dùng nước hoa hay sáp thơm gì cả.
3- Cũng như nhiều cụ, em chỉ mở cửa số khi thời tiết vừa mưa xong hoặc qua nơi không có nhiều bụi bặm, nhiều mùi lạ.
Mấy cách làm đơn giản vậy thôi nhưng xe khá thơm tho, vợ cũng đỡ sợ đi xe hơn các cụ ạ!

luongnguyen288

Xe đạp
Các cụ chia sẻ cho mấy cái máy lọc không khí và khử mùi thì sao ợ?
Em thấy các trang quảng cáo cái máy lọc không khí công nghệ ion gì đó. Nó bé như cái ngón chân cái thôi, cắm cổng 12v. Chả biết có hiệu quả không các cụ nhỉ? Cụ nào đã dùng chia sẻ cho anh em tí đi

tientaninfotech

Xe tăng
Làm túi cà phê hạt, đã rang. 6 tháng đổi 1 lần (100g/túi). Vừa hút, khử mùi. Vừa thơm và tránh ẩm mốc nữa.

hungtro

Xe hơi
tinh dầu Sả chanh nhỏ xíu (10ml) trong xe cụ dùng được bao lâu thì hết

Every Day

Xe hơi
Em xin được đống cf cho vào túi nilong mở ra để trong xe cũng đỡ hẳn

luongnguyen288

Xe đạp
tinh dầu Sả chanh nhỏ xíu (10ml) trong xe cụ dùng được bao lâu thì hết
Tuỳ mức độ sử dụng cụ ạ! Em thì chỉ mở nó vào buổi tối, sáng ra lại đậy vào vì chỉ muốn nó thoang thoảng nên cũng phải được hàng tháng cụ ạ!

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

luongnguyen288

Xe đạp
Em xin được đống cf cho vào túi nilong mở ra để trong xe cũng đỡ hẳn
Cf dùng khá hiệu quả vì bột cf nó hấp thụ mùi trong xe và mùi cf cũng dễ chịu. Mỗi tội bọn trẻ nhà em nó ko thích nên đành bỏ ko dùng :)

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun