[Funland] Chia sẻ phương pháp học ngoại ngữ

vuhoang23277

Xe máy
Kiếm chỗ nào học lấy căn bản rồi tự học thôi. Giờ tài liệu thì thiếu gì

mèo lang thang

Xe buýt
Em ngày xưa cũng ti toe đi học tiếng Nhật, kết quả sau 1 tháng vẫn chả nhớ cái gì, thế là nghỉ, tiếng Anh thì lõm bõm, có tý tuổi học khó đếch chịu được.

Tung Louis

Xe tải
Em học tiếng anh mấy chục năm rồi mà còn chưa nói đc câu nào đây =))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể cho em xin cái review sách vở hay trang web học hành đc k ạ, tks cụ
Sách hay web không quan trọng bằng việc mình sử dụng nó như thế nào mợ ạ. Chứ sách hay web thì...đầy! Còn hay hay không còn tùy vào cảm nhận cá nhân.

Daigorou

Xe tải
Để mà học tiếng Anh bây giờ cũng có nhiều cách để học, miễn phí thì có Doulingo: https://www.duolingo.com/learn

Nếu có phí thì vào trang này học cũng được, họ có cho học thử mấy ngày để cảm nhận:
https://tienganhmoingay.com/invite/OCTOPUS

Trang web hay thì vào trang Toomva cũng được: https://toomva.com/

Học về phát âm thì học ELSA SPEAK là một phần mềm của người Việt phát triển là lựa chọn tốt:

Còn về nghe thì google các kênh Youte nước ngoài thì không thiếu, thích chủ đề gì thì nghe chủ đề ấy, ví dụ như BBC Learning English, ILETS Advances, VOA leaning English, Learn English through Story, Learn English with Friends hoặc Learn English With TV series....

Tạm thời thế cũng đã đủ lắm rồi.
Tks bác, em thích kiểu học tập nghe qua YouTube. Hiện tại em vẫn luyện nghe tiếng Nhật bằng cách này.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại em đang làm công việc phiên dịch tiếng Nhật, cũng hỗ trợ nhiều người về học tiếng. Tuy nhiên để phục vụ tốt nhất cho công việc, em nhận thấy chỉ có tiếng Nhật thôi thì k đủ, em muốn học lại tiếng Anh mà k biết có chỗ nào uy tín chất lượng, hay có phương pháp nào học ok k. Nhờ cccm có thể tư vấn, hoặc chia sẻ phương pháp học nhanh, hiệu quả giúp em được k ạ. Hoặc có cccm nào muốn tìm hiểu về tiếng Nhật có thể cmt cho em, em sẵn sàng support ạ.
Nếu bác thích học tiếng Tàu, bác sang chỗ này 1 tháng, nói toanh toách.
Địa chỉ: 东莞; bính âm: Dōngguǎn .

Ví dụ vậy. Tương tự với English, German hay Spanish.

sinichit52

Xe container
KLQ, nhưng các cụ thành thạo tiếng Nhật cho em hỏi giùm F1 ạ. Có cách nào để cháu có hứng thú học viết chữ Nhật khi mà có thể nói và đọc sơ sơ tiếng Nhật rồi ạ. Em gạ cháu học viết nhưng nó bảo không có hứng viết giun ạ. Cảm ơn cụ mợ nhiều.

Daigorou

Xe tải
KLQ, nhưng các cụ thành thạo tiếng Nhật cho em hỏi giùm F1 ạ. Có cách nào để cháu có hứng thú học viết chữ Nhật khi mà có thể nói và đọc sơ sơ tiếng Nhật rồi ạ. Em gạ cháu học viết nhưng nó bảo không có hứng viết giun ạ. Cảm ơn cụ mợ nhiều.
Trẻ con đọc đc và nói đc là ok rồi. Bác cho nhìn flash nhiều, sau này tự nó sẽ viết đc. Nhưng cơ bản phải dạy cho cháu nó cách viết đúng ( trên -> xuống, trái -> phải) nó sẽ thành cái nết viết cho cháu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chị bảo bạn ý: đấy không phải giun, giun là tiếng Thái cơ. Còn Nhật là que, gậy ạ :D.

sinichit52

Xe container
Trẻ con đọc đc và nói đc là ok rồi. Bác cho nhìn flash nhiều, sau này tự nó sẽ viết đc. Nhưng cơ bản phải dạy cho cháu nó cách viết đúng ( trên -> xuống, trái -> phải) nó sẽ thành cái nết viết cho cháu.
cái này em chịu cụ ơi. Món ngoại ngữ này em chịu chết, F1 em thích thì nó học còn không thì thôi. Hôm trước nó nói với em con làm quen với tiếng Nhật được 4 năm rồi mà món viết chữ của nó chịu chết, không thể học được.

Daigorou

Xe tải
cái này em chịu cụ ơi. Món ngoại ngữ này em chịu chết, F1 em thích thì nó học còn không thì thôi. Hôm trước nó nói với em con làm quen với tiếng Nhật được 4 năm rồi mà món viết chữ của nó chịu chết, không thể học được.
Trẻ con thích gì chứ thích học thì nên đầu tư, thử cho đi học thêm xem sao bác ạ. :))

PotusTan

Xe buýt
Cứ có động lực thì học mới nhanh
Năm em 33 tuổi, lúc đấy tiếng Anh đã về mo (X=0), thì em được tài trợ 1 cái học bổng PhD full mọi thứ ở 1 nước nói tiếng Anh, kèm theo 1 điều kiện vô cùng khoai: trong vòng chẵn 9 tháng (từ lúc gật đầu nhận học bổng đến lúc làm hồ sơ xin visa) phải đat 7.0 ielts, không band nào dưới 6.5.
Em... bỏ việc đi học tiếng Anh từ abc. Rồi đúng 8 tháng sau, thi ielts duy nhất 1 lần em được 7.0, mỗi speaking 6.5. Thế là em... xách vali sang chính quốc xem tư bản giãy chết những gần 4 năm.
Đúng là có động lực, mục tiêu nó có hơn!😍😍😍

Daigorou

Xe tải
Năm em 33 tuổi, lúc đấy tiếng Anh đã về mo (X=0), thì em được tài trợ 1 cái học bổng PhD full mọi thứ ở 1 nước nói tiếng Anh, kèm theo 1 điều kiện vô cùng khoai: trong vòng chẵn 9 tháng (từ lúc gật đầu nhận học bổng đến lúc làm hồ sơ xin visa) phải đat 7.0 ielts, không band nào dưới 6.5.
Em... bỏ việc đi học tiếng Anh từ abc. Rồi đúng 8 tháng sau, thi ielts duy nhất 1 lần em được 7.0, mỗi speaking 6.5. Thế là em... xách vali sang chính quốc xem tư bản giãy chết những gần 4 năm.
Đúng là có động lực, mục tiêu nó có hơn!😍😍😍
Từ đâu rớt xuống cho bác quả học bổng thần kì thế? 🤣🤣🤣

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nó quy chữ thái, tàu, hàn, nhật, iran là con giun hết em ạ.
Vụ học thêm ngôn ngữ thì em nghĩ chị kệ bạn ý đi ạ. Lúc bạn ý cần dùng, bạn ý sẽ học viết :D. "Nếu muốn sẽ tìm cách, không muốn sẽ tìm lý do".