Chia sẻ - Thái độ làm ăn và cách phục vụ của các H.E.A.D HONDA

sieucuchuoi

Xe buýt
Nhắc đến Head em chán éo chịu được cái bọn VŨ HOÀNG LÊ ở Hà Đông. "Định mệnh" nhà chúng nó. gọi xe đến bảo dưỡng định kỳ miễn phí mà cái éo j cũng gạ gẫm thay thế, tỏ ra nghiêm trọng, giá cả thì gấp 4 năm lần bên ngoài. Các Cụ đề cao cảnh giác nhé

Tungaudiophile

Xe hơi
Ưu điểm: To, khỏe, tích kiệm nhiên liệu
Nhược điểm: không đẹp bằng liberty, k độ lại nhìn hơi quê :D, các tính mua liberty àh, chăm sóc em nó hơi mệt, cả em đi làm suốt nên k có thời gian nên phải tiễn đi :(
Xe Li là dành cho Châu ÂU thỉnh thoảng người ta mới đi trên quãng đường ngắn , đường xá tốt , khí hậu lanh , người sử dụng ít thì còn OK chứ ở VN bước ra khỏi nhà là Mông dính vào yên xe cho đến tối mới về thì có Li với Leo trời cũng tan nát , chính vì thế thằng Honda nó mới đứng vững ở VN . Em chỉ phân tích như thế thôi cụ nào đã từng đi Li với Leo rồi nhảy sang Honda thì biết ngay ạ

Tungaudiophile

Xe hơi
Nhắc đến Head em chán éo chịu được cái bọn VŨ HOÀNG LÊ ở Hà Đông. "Định mệnh" nhà chúng nó. gọi xe đến bảo dưỡng định kỳ miễn phí mà cái éo j cũng gạ gẫm thay thế, tỏ ra nghiêm trọng, giá cả thì gấp 4 năm lần bên ngoài. Các Cụ đề cao cảnh giác nhé
Nhiều lúc Head bây giờ tiền thuê mặt bằng cao , nhân viên này đông , chưa kể vốn vay ngân hàng , tình hình kinh tế thì ảm đảm người xem thì nhiều người mua thì cũng ít . Mà đã là Head thì đâu có đc chọn bán riêng một dòng xe đâu , đủ loại , ví dụ như Wave AT , PCX , SH , Vision , dream 2013 là những dòng xe tại thời điểm này Head bán gần như ko có lãi , có loại phải bù lỗ . Chính vì thế họ câu kéo thêm mảng bảo trì theo quy định hành , tiện thể là gạ gẫm này nọ luôn , tầm này thóc cao gạo kém mà , ngay kể cả thế giới di động bán cái nokia cùi bắp mấy trăm ngàn cũng có thằng bám sau đuôi gạ dán màn hình , nilon . Khó khăn nó thế cụ trách làm gì . Không lắp thì thôi từ chối khéo cũng đc .

sieucuchuoi

Xe buýt
Nhiều lúc Head bây giờ tiền thuê mặt bằng cao , nhân viên này đông , chưa kể vốn vay ngân hàng , tình hình kinh tế thì ảm đảm người xem thì nhiều người mua thì cũng ít . Mà đã là Head thì đâu có đc chọn bán riêng một dòng xe đâu , đủ loại , ví dụ như Wave AT , PCX , SH , Vision , dream 2013 là những dòng xe tại thời điểm này Head bán gần như ko có lãi , có loại phải bù lỗ . Chính vì thế họ câu kéo thêm mảng bảo trì theo quy định hành , tiện thể là gạ gẫm này nọ luôn , tầm này thóc cao gạo kém mà , ngay kể cả thế giới di động bán cái nokia cùi bắp mấy trăm ngàn cũng có thằng bám sau đuôi gạ dán màn hình , nilon . Khó khăn nó thế cụ trách làm gì . Không lắp thì thôi từ chối khéo cũng đc .
Bọn nó tư vấn lọt tai lắm, nếu ko nghe thế nào như các chị em thì mỗi lần bảo dưỡng mất tiền triệu như chơi... 1 cái bugi xe wave ở ngoài 40k, vào đây nó hét 160k...

metom

Xe tải
Mình cũng tránh Head này lâu rồi. Trước vào thay dầu định bảo dưỡng mà báo giá chát quá nên chuồn luôn

Tungaudiophile

Xe hơi
Bọn nó tư vấn lọt tai lắm, nếu ko nghe thế nào như các chị em thì mỗi lần bảo dưỡng mất tiền triệu như chơi... 1 cái bugi xe wave ở ngoài 40k, vào đây nó hét 160k...
Thì thế , thợ vỉa hè ko mất gì , còn cả head rộng hàng trăm mét thì nó tính cả tiền thuê nhà vào đấy . Cũng đúng thôi cụ ạ

tungmaster3333

Xe hơi
Dân Việt Nam nhiều người có tính rất sang chảnh, ko có tiền hoặc ko làm ra tiền nhưng luôn coi tiền chẳng là cái gì :-"
Mua cái xe gì thì so với lương các đồng chí nhân viên trong đó bèo ra cũng phải là vài tháng lương nhưng với các đồng chí đấy cũng chả là cái mứt gì [-(

Honda hoặc Head chơi bài khoán bán xe hoặc cắt % như đội sale ô tô thì chắc mơi thay đổi thái độ nhân viên được.

Thợ trong HEAD thì trình độ thường thôi, cứng thì đã ra ngoài làm hêt.
Hi vọng được cái thái độ phục vụ tốt hơn ở Ngoài Hà Nội, đi đâu mấy ae phải ăn mặc đẹp vào k là cno bơ nhé :)))))))

tungmaster3333

Xe hơi
Xe Li là dành cho Châu ÂU thỉnh thoảng người ta mới đi trên quãng đường ngắn , đường xá tốt , khí hậu lanh , người sử dụng ít thì còn OK chứ ở VN bước ra khỏi nhà là Mông dính vào yên xe cho đến tối mới về thì có Li với Leo trời cũng tan nát , chính vì thế thằng Honda nó mới đứng vững ở VN . Em chỉ phân tích như thế thôi cụ nào đã từng đi Li với Leo rồi nhảy sang Honda thì biết ngay ạ
E cũng đi được 2 đời Piagiio, LX + LI IE nói chung là cũng không ổn ở môi trường việt nam, nên đi honda thấy êm cả bền hơn hẳn :D

hdmanh21

Xe buýt
Head làm ăn bố láo lắm. Ngày trc em đi bảo dưỡng con wave alpha, do mẹ em đi hay để số cao nên côn yếu, bảo làm lại côn thế nào nó làm xong đi còn chán hơn trc, sửa lại mấy lần cũng ko đc, thế là từ ngày đó em cạch mặt head luôn.

Ngaonghe2010

Xe máy
Rút kinh nghiệm cạch Head này ra !!!!!!!!!!! Văn hóa ngày càng xuống dốc bạn àh!

Captain_Leo

Xe đạp
Em cũng cay mũi Head Honda Phương Hà tại địa chỉ Số 2 Lê Văn Lương, phường Trung Hòa, Q. Cầu Giấy, Hà Nội.
Có lần em đi bảo dưỡng xe lúc về em quên ko lấy sổ bảo hành về mà chị lễ tân cũng ko gọi đưa luôn, cơ mà tận mấy hôm sau e mới phát hiện là quên chưa lấy sổ bảo hành về. Hôm sau em ra lấy thì tìm không có, chị lễ tân ở đó bảo chắc có người cầm nhầm về rồi. Em cũng thôi bỏ qua nhưng ức chế là ngay hôm sau có người bên đó gọi cho em bảo tìm thấy có sổ bảo hành xe của em rồi và bảo e qua nhận về, mừng quá cảm ơn rối rít đến lúc qua lấy thì lại tìm một hồi ko có. Nhà e thì xa đến đó gần chục cây số, đến nơi thì lại ko tìm thấy, bực mình quá. E thề từ sau cạch mặt Head Phương Hà ra

binh_1612

Xe tăng
e cạch HEAD từ lâu rồi. thái độ phục vụ ko chấp nhận được

Whiskey_man

Xe tải
Hôm trước đi xem xe ở HEAD VAC chỗ Xuân Thủy e vào bọn nhân viên còn ko thèm nhìn thèm chào gì cả. Lại có cả ông Hùng hay gì gì cầm cái Window Phone màu xanh xanh e hỏi còn ko thèm trả lời đến khi có đứa nhân viên ra e hỏi còn PCX màu đen mờ ko nó tìm tìm mãi trên máy tính đến khi bảo a có đặt ko? E bảo đắt hơn các HEAD nhiều quá ko đặt (53tr3) thế là e về nó nói sau lưng e: "Thế mà cũng hỏi". Bực mình vãi. Tại e còn ít tuổi nên nó coi thường nghĩ e chỉ hỏi ko mua hay sao ấy.

Chỉnh sửa cuối:
Thường chỗ nào cũng làm ăn thế cả, trước khi xuống tiền thì rất oke, sau khi xuống tiền thì dịch vụ như cứt

mrvu0511

Xe đạp
thái độ kỹ thuật viên sửa xe đi xe mới của khách đang chạy rodai là đi như phá xe