Đánh giá Chia sẻ trải nghiệm cá nhân về Everest Biturbo

khactuyen

Xe tăng
Grandis máy xăng 2.4 xác xe chỉ nặng 1.6 tấn, còn Everest máy dầu hình như nặng tới 2.6 tấn, cảm giác của em là Everest rất bốc, khi mới depart thì hơi chậm chút nhưng khi có trớn thì máy rất mạnh và vọt xe, Grandis depart nhẹ nhàng. Cách âm và độ chắc chắn khung gầm của Everest thì vượt trội Grandis không thể so sánh, qua gờ giảm tốc không bị rần rần hay rùng xe như Grandis.

P/S: em đã bán gấp Grandis và đăt Everest rồi nhé.
cụ có test bản 4x4 ko?

khactuyen

Xe tăng
Có bác, nhưng so với bàn 1 cầu thì giá cao quá với lại nhu cầu của em cũng chỉ đi trong phố, thỉnh thoảng gia đình đi du lịch đây đó nên em lấy bản 1 cầu cũng OK rồi.
E tiếc nhất bản 4x2 ở cái động cơ bi turbo, Bên Úc họ bán bản trend vẫn dùng đcơ này.

Duc.VTV

Xe hơi
E tiếc nhất bản 4x2 ở cái động cơ bi turbo, Bên Úc họ bán bản trend vẫn dùng đcơ này.
Ui, nếu bi-turbo mà gắn luôn cho bản 1cầu thì ngon quá bác nhỉ - còn mấy cái options khác của bản 2 cầu so với bản 1 cầu hiện tại: như cửa sổ trời, hỗ trợ đậu xe, hỗ trợ phanh xe khẩn cấp, cảnh báo chệch làn đường này kia em thấy không cần thiết lắm.
Tiện đây cho em hỏi các bác tí: có nên phủ gầm không? hãng tư vấn nên phủ gầm (tầm 5tr) nhưng em lăn tăn cái vụ tháo banh cái xe ra để phủ gầm chống sét, sau đó lắp lại mà tay thợ VN thì biết rồi, lắp vào coi chừng lục cục, lạch cạch thì chán. Tham khảo ý kiến trên mạng thì 50/50 - garage làm dịch vụ phủ gầm thì nói rất nên, còn người dùng thì nhiều ý kiến nói không cần? Quan trọng là phủ có tác dụng gì không?

khactuyen

Xe tăng
Ui, nếu bi-turbo mà gắn luôn cho bản 1cầu thì ngon quá bác nhỉ - còn mấy cái options khác của bản 2 cầu so với bản 1 cầu hiện tại: như cửa sổ trời, hỗ trợ đậu xe, hỗ trợ phanh xe khẩn cấp, cảnh báo chệch làn đường này kia em thấy không cần thiết lắm.
Tiện đây cho em hỏi các bác tí: có nên phủ gầm không? hãng tư vấn nên phủ gầm (tầm 5tr) nhưng em lăn tăn cái vụ tháo banh cái xe ra để phủ gầm chống sét, sau đó lắp lại mà tay thợ VN thì biết rồi, lắp vào coi chừng lục cục, lạch cạch thì chán. Tham khảo ý kiến trên mạng thì 50/50 - garage làm dịch vụ phủ gầm thì nói rất nên, còn người dùng thì nhiều ý kiến nói không cần? Quan trọng là phủ có tác dụng gì không?
Phí cụ ơi, đừng làm gì cả ngoài dán film, lắp cam hành trình
Hãng họ tính toán hết cả rồi, mấy món phủ gầm, cách âm chỉ đc về mặt tâm lý nhưng mất tiền thật.

Duc.VTV

Xe hơi
Phí cụ ơi, đừng làm gì cả ngoài dán film, lắp cam hành trình
Hãng họ tính toán hết cả rồi, mấy món phủ gầm, cách âm chỉ đc về mặt tâm lý nhưng mất tiền thật.
Cám ơn bác đã chia sẻ, em search trên google thì thấy đến trên 80% người dùng nói là không nên phủ. Em cũng nghĩ là phủ thì cũng chỉ được mặt ngoài, còn mặt trong và góc cạnh trong gầm xe là nơi giữ ẩm nhiều nhất và dễ bị rỉ sét thì lại không phủ được, hơn nữa ngán nhất cái vụ tháo hết xe ra để làm.

BiK

Xe điện
Con này quất 120km/h vòng tua còn bao nhiêu các cụ ? Có hết 10 cấp số không ?

Duc.VTV

Xe hơi
Con này quất 120km/h vòng tua còn bao nhiêu các cụ ? Có hết 10 cấp số không ?
Hôm chạy thử có bác đạp lên 140km/h nhẹ nhàng bác ạ, nhưng chắc không ai đủ tỉnh táo để nhìn ĐH vòng tua khi đó bao nhiêu nữa.
Bản 4x2 hôm em thử thì ở tốc độ 70~80 là đã lên được số 9, số 10 chắc phải ra cao tốc.

Tcbin

Đi bộ
Hôm chạy thử có bác đạp lên 140km/h nhẹ nhàng bác ạ, nhưng chắc không ai đủ tỉnh táo để nhìn ĐH vòng tua khi đó bao nhiêu nữa.
Bản 4x2 hôm em thử thì ở tốc độ 70~80 là đã lên được số 9, số 10 chắc phải ra cao tốc.
Phải chuyển qua chế độ S mới hiển thị được đang đi số mấy trên màn hình đúng không bác? Hay có cách nào khác nhờ bác chỉ giúp, tk bác.

Duc.VTV

Xe hơi
Phải chuyển qua chế độ S mới hiển thị được đang đi số mấy trên màn hình đúng không bác? Hay có cách nào khác nhờ bác chỉ giúp, tk bác.
Đúng rồi bác, chuyển sang số S thì trên đồng hồ tap-lo hiện số hiện tại, muốn tăng giảm số thì bấm nút +/- trên cần số.

QUYỀN thùy

Xe đạp
Không cần đi số S cũng hiển thị đc cấp số đăng chạy cụ nhé .vẫn ở chế độ sốD cụ bấm dấu trừ trên cần số trên bảng đồng hồ nó hiện cấp số bên màn hình bên phải cụ nhé. Chúc cụ lái xe an toàn tập trung nhìn đường cụ nhé

Duc.VTV

Xe hơi
Không cần đi số S cũng hiển thị đc cấp số đăng chạy cụ nhé .vẫn ở chế độ sốD cụ bấm dấu trừ trên cần số trên bảng đồng hồ nó hiện cấp số bên màn hình bên phải cụ nhé. Chúc cụ lái xe an toàn tập trung nhìn đường cụ nhé
Ồ hay, em chưa thử nên không biết. CRV kể cả đang ở D bấm lẫy chuyển số trên volang vẫn có thể giảm số để vượt xe, không cần chuyển về S, không biết Everest có như vậy không nhỉ? với lại tiếc là Everest không có lẫy chuyển số trên Volang bác nhỉ.

QUYỀN thùy

Xe đạp
Ồ hay, em chưa thử nên không biết. CRV kể cả đang ở D bấm lẫy chuyển số trên volang vẫn có thể giảm số để vượt xe, không cần chuyển về S, không biết Everest có như vậy không nhỉ? với lại tiếc là Everest không có lẫy chuyển số trên Volang bác nhỉ.
Có ba lý do để em đổi từ crv sang eve 1 cao to rộng dãi hơn crv nhiều .khoang ca bin yên tĩnh hơn nhiều đi xa đâu là điểm cộng cực lớn .đi đường xấu ko ngại như crv.và con xe to đùng nhưng tiêu tốn nhiên liệu có phần tốt hơn crv.Còn bắc hỏi để ở chế độ Đ bấm nút trừ số nó có nhảy ko thì em chưa thử vì tính em đi điềm đạm khi cần vượt em chỉ vượt ở đoạn đường thoáng mà em cảm nhận em kiểm soát đc hoàn toàn em mới vượt và khi vượt em đạp ga nhanh hơn một tí xe nó tự nhảy về từ một đến hai cấp số tùy theo cách đạp tha hồ vượt .vả lại máu đầu khi có trớn nó tăng tốc tốt hơn mấy xăng bắc à em thấy vượt ổn ko cần về S để vượt có điều eve đi phố thì thua crv bắc à

vnhealthy

Xe đạp
Bác nào báo giá mình xe ford everest biturbo màu đen và khuyến mãi nhé

Navy.seal

Xe tải
Càng đi con bi em càng thấy giá trị đến từng xu các cụ à. Mỗi tội mình là pioneer cho nó nên thỉnh thoảng Ford nó lại alo vào cập nhật phần mềm với chỉnh này nọ.
Các cụ mua càng về sau càng đc sản phẩm perfect.
Thế mới thấy mua sản phẩm đc lắp ráp tại nc ngoài nó vẫn hơn lắp ráp ở Việt Nam cái chỗ đó. Lắp ở Việt Nam thì có lỗi hoặc chưa hoàn hảo thì nó cũng kệ.

khactuyen

Xe tăng
Càng đi con bi em càng thấy giá trị đến từng xu các cụ à. Mỗi tội mình là pioneer cho nó nên thỉnh thoảng Ford nó lại alo vào cập nhật phần mềm với chỉnh này nọ.
Các cụ mua càng về sau càng đc sản phẩm perfect.
Thế mới thấy mua sản phẩm đc lắp ráp tại nc ngoài nó vẫn hơn lắp ráp ở Việt Nam cái chỗ đó. Lắp ở Việt Nam thì có lỗi hoặc chưa hoàn hảo thì nó cũng kệ.
mong cụ update thêm nhưng điều thú vị sau 1 time sử dụng đi!