Chia sẻ về quá trình thi A2 của em

Hoang Ha Nguyen

Xe máy
Bái các cụ. Chả là em vừa mới thi A2 đợt 10/10 vừa rồi nên viết bài chia sẻ cho các cụ có dự định thi.
Đầu tiên là nộp hồ sơ. Em nộp qua 1 cụ trên này nên cũng khá thuận tiện. Chỉ cần gửi 1 ảnh, 2 mặt bằng lái xe A1 hoặc B2 (nếu có) để đồng bộ thông tin bằng lái, 2 mặt cmt.
Trước khi thi 1 tuần thì sẽ đc thông báo lên sân thi để tập xe, khám sức khỏe và chụp ảnh in bằng. Các cụ có thời gian thì nên đi lên tập 1 buổi. Xe ở sân em thi là Honda custom 250 cũng không khó đi.
Còn về luật thì em tải app về ôn và luyện trên điện thoại. Đợt này thi theo bộ luật mới nên có khá nhiều câu lạ so vs 450 câu trước kia và có thêm câu liệt. Nói là câu liệt nhưng thật ra không hề khó, chỉ cần đọc kĩ câu hỏi vì nó kiểu là câu bẫy (chẳng hạn như là biển nào được phép vào hay là không được phép vào). Em khuyên các cụ nên luyện và ôn luật vì giờ app họ làm cũng tiện, có giải thích đầy đủ nên luyện khá nhanh và trực quan. Và giờ là thi 25 câu các cụ nhé. Em luyện mấy hôm là ngon lành cành đào.
Đến hôm thi (chỗ em thi họ lại ưu tiên ai đến sớm xếp hồ sơ trước thì thi trước, ko theo số báo danh) nên em nghĩ các cụ cứ đến sớm cho thuận tiện.
Phần thi lý thuyết thì em sẽ không nói nữa. Thực hành thì các cụ đừng đi nhầm đường hay là cua xe ra ngoài vạch là được. Hôm em thi vẫn có mấy người trượt nên các cụ cũng đừng nên chủ quan.
Đấy là toàn bộ quá trình thi A2 của em vừa rồi. Chúc các cụ có ý định hay chuẩn bị thi sẽ thi tốt.

dennis_hanoi

Xe máy
Bái các cụ. Chả là em vừa mới thi A2 đợt 10/10 vừa rồi nên viết bài chia sẻ cho các cụ có dự định thi.
Đầu tiên là nộp hồ sơ. Em nộp qua 1 cụ trên này nên cũng khá thuận tiện. Chỉ cần gửi 1 ảnh, 2 mặt bằng lái xe A1 hoặc B2 (nếu có) để đồng bộ thông tin bằng lái, 2 mặt cmt.
Trước khi thi 1 tuần thì sẽ đc thông báo lên sân thi để tập xe, khám sức khỏe và chụp ảnh in bằng. Các cụ có thời gian thì nên đi lên tập 1 buổi. Xe ở sân em thi là Honda custom 250 cũng không khó đi.
Còn về luật thì em tải app về ôn và luyện trên điện thoại. Đợt này thi theo bộ luật mới nên có khá nhiều câu lạ so vs 450 câu trước kia và có thêm câu liệt. Nói là câu liệt nhưng thật ra không hề khó, chỉ cần đọc kĩ câu hỏi vì nó kiểu là câu bẫy (chẳng hạn như là biển nào được phép vào hay là không được phép vào). Em khuyên các cụ nên luyện và ôn luật vì giờ app họ làm cũng tiện, có giải thích đầy đủ nên luyện khá nhanh và trực quan. Và giờ là thi 25 câu các cụ nhé. Em luyện mấy hôm là ngon lành cành đào.
Đến hôm thi (chỗ em thi họ lại ưu tiên ai đến sớm xếp hồ sơ trước thì thi trước, ko theo số báo danh) nên em nghĩ các cụ cứ đến sớm cho thuận tiện.
Phần thi lý thuyết thì em sẽ không nói nữa. Thực hành thì các cụ đừng đi nhầm đường hay là cua xe ra ngoài vạch là được. Hôm em thi vẫn có mấy người trượt nên các cụ cũng đừng nên chủ quan.
Đấy là toàn bộ quá trình thi A2 của em vừa rồi. Chúc các cụ có ý định hay chuẩn bị thi sẽ thi tốt.
Chúc mừng bác đã thi qua. EM sắp thi mà cũng run nên chạy lý thuyết rồi. :P

LATDA 2107

Xe tải
Chuc mừng CCCM

adng

Xe điện
em có bằng nước ngoài cấp đổi ra A2 thễ nào nhỉ

transporter3

Xe điện
Chúc mừng cụ đã thi A2. Nhưng cụ bổ xung thêm tổng thiệt hại là bn ạ?

VIP-

Xe đạp
Tổng thể hết bao nhiêu cụ?

hornet_600

Xe tăng
đợt e thi b2 tiện nộp thi luôn a2,chả ôn gì có 2 tuần sau thi như a1,tổng thiệt hại mất 900k+ lệ phí thi,ra bằng,h ko bt chấm thi bằng máy hay vẫn chấm thi bằng cơm

dadpo

Xe máy
em có bằng b2 rồi thì có dc miễn thi lý thuyết a2 ko cụ nhỉ. em thử google thì chỗ bảo dc chỗ bảo ko

vuabai0212

Xe tải
E thi đợt cuối cùng của lý thuyết cũ mới đc 2 tháng hay sao ấy. Cũng nộp online như cụ xong đợi thi , mất 1,5tr đăng ký. Tiền lệ phí thi cả cấp bằng , thuê xe tập tự chi. Tổng thiệt hại tầm gần 2tr. Tự học tự thi. Khuyên cc tránh cái sân 136 Sài Đồng nhé. Xe cùi nát bét 🤣 . May e đi giỏi đc đủ 100 điểm chứ trượt nhiều lắm.

canhret

Xe đạp
B2 và A2 em đều không có thời gian đi học, toàn sát ngày thi lý thuyết tải phần mềm về ôn 15 đề
B2 30/30 95/100 học phí 6.350k
A2 20/20 100/100 học phí 1.400k. Cái A2 này chiều thi thì sáng em mới lên tập trên sân, mấy lúc đi thử trượt liên tục vì không quen cái ghi đông với thế ngồi của xe rebel
cuối cùng cũng qua hết :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
có bằng B2 rồi vẫn phải thi lý thuyết hả các cụ?

phuclam167

Xe tải
Cụ cho thêm thông tin rổ rá với cụ đầu mối làm bằng cho cccm tham khảo luôn ạ

ThangTV2001

Xe hơi
Cũng đơn giản thôi các cụ, đi trước 2-3 vòng cho quen xe là được. Mẹo lúc thi phần thực hành là:

- Lên xe cua rộng ra trước khi vào số 8, mục đích là để quen xe, quen tầm côn và tốcđộ khi chạy galanti. Các bác cứ cua thoải mái, ko tính hay bị trừ gì hết vì chưa qua vạch vôi.
- Trong suốt quá trình thi thì ko cần bóp côn, ko cần vặn ga, chỉ để galanti và tập trung lái xe cho chuẩn. Xe thi thường đi khá nhanh dù chạy ở galanti nên thi thoảng cần nhá phanh chân, ko nên dùng phanh tay vì ảnh hưởng đến lái xe. Nhất thiết là phải nhớ đi đúng bài, cái này thì các bác phải tự nhớ thôi.
- Qua vòng số 8 là coi như xong, mấy chỗ còn lại đơn giản.

dennis_hanoi

Xe máy
1. Lúc vào cua thì xe để sát bên trái thì sẽ vào cua rộng như cụ ThangTV2001 nói ở trên.
2. Tâm lý là yếu tố vô cùng quan trọng vì nhiều khi chỉ tâm lý cuống, rồi lúc thi, cứ chống chân hay phạm lỗi là trên tổng đài lại báo Xe số XXX chạm chân lần 1, xe số XXX đè vạch.... vô tình tạo ra tâm lý thêm. Tuy nhiên, có bác thi cùng đợt với em, mắc 3 lỗi vẫn bình tĩnh chiến đấu tiếp. Rất khâm phục.
3. Tập luyện nuột nà tầm 15-20 p để quen xe, nhìn chung là chỉ tập 1 buổi thế là ok thôi.

hoanhai

Xe hơi
hay quá, cảm ơn các cụ chia sẻ, nhiều khi biết trước đỡ tâm lý