[Funland] Chia sẻ với các cụ/mợ sau khi nhận QĐ ra khỏi NN

--Lamborghini--

Xe lăn
Có thù oán thằng sếp nào thì nên chửi cái rồi về cho nhẹ lòng cụ ah :))

Đá sỏi

Xe buýt
Chào các cụ/mợ. Em vừa mới nhận quyết định chấm dứt 12 năm làm trong cơ quan NN. Khi nhận quyết định thực sự nói không buồn thì ko đúng, cảm giác của em là hơi buồn nhưng thấy nhẹ nhõm hơn sau gần 1 năm suy nghĩ có nên xin ra hay cố bám trụ. Giờ bắt đầu lại mọi thứ, đi xin việc hoặc ở nhà một thời gian để làm quen với những thay đổi như buổi sáng ko phải vội vàng cắp ô đi đúng giờ và về đúng giờ...
Có cụ/mợ nào đã từng nhận quyết định như em chia sẻ với em chút về những khó khăn mình sẽ đối mặt nếu tìm đc công việc mới hoặc áp lực nào đó ngay tại chính ngôi nhà của mình (vợ con cằn nhằn, bố mẹ thở dài...).

Em cảm ơn các cụ/mợ ạ.
Cụ chịu được 1 năm cơ à. Mẹ, em 6 tháng chờ quyết định là 6 tháng khủng cbn khiếp. Buồn vô cùng.
Buổi sáng đầu tiên không phải lên cơ quan là buổi sáng êm dịu nhất, như kiểu vừa trút được một gánh nặng vậy... nhưng mà vẫn theo dõi hoạt động của anh em, thỉnh thoảng còn góp ý với mấy đệ nữa cơ. Sau thấy mình dở hơi.. nên thôi.
Sau này cụ sẽ vất vả đấy, phải động viên vợ để thuận vợ thuận chồng... gì thì cụ nghỉ việc tức là gấu cũng chuyển trạng thái mới. Chúc cụ vững tay chèo lái nhé! Mọi sự rồi sẽ ổn thôi. Không phải lo.

Em cũng 9 năm. He. Chuyên viên chính vừa đỗ dc mấy tháng thì em nghỉ 2015. Giờ em cũng nghĩ là giá nghỉ sớm hơn thì em còn giàu nữa. Nhưng cũng cảm ơn Bộ TC cũng là nơi trui gièn cho em để khi ra ngoài mình có bàn đạp. Mỗi lần đi ngoại giao nhắc đến quá khứ người ta cũng có chút nể trọng.

tuyetchinh29

Xe buýt
Em cũng giống y xì phóc cụ chủ, tròn 10 năm. Em vừa cầm quyết định hôm thứ 2 đầu tuần. Nói chung cũng thấy nhẹ nhõm, ra ngoài bay nhảy vẫn hơn ạ.

Bùi Liêm

Xe tải
Có người thành công cũng có thất bại, vui có buồn có. Chúc cụ vững tâm và thành công trong thới gian tới.

Gosu2016

Xe tăng
Em làm 11 tháng đã nhảy ra rồi :D

Xe gòng

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh, ra dc là tốt rồi nhưng đáng lẽ là kiếm việc trước rồi hẵng nghỉ thì tốt hơn!!!

soledad88

Xe buýt
Em nghỉ nhà nước được 7 năm. 4 năm em thất nghiệp đi chơi. Em làm 3 năm bằng cả đời làm trong nhà nước.
Giờ em túc tắc
cụ bật mí cho em 3 năm ấy với
à cả 4 năm ăn chơi nữa thì tốt
để em có động lực
giờ bỏ em cònchả biết chơi gì :D

Gakaka

Xe tải
Chào các cụ/mợ. Em vừa mới nhận quyết định chấm dứt 12 năm làm trong cơ quan NN. Khi nhận quyết định thực sự nói không buồn thì ko đúng, cảm giác của em là hơi buồn nhưng thấy nhẹ nhõm hơn sau gần 1 năm suy nghĩ có nên xin ra hay cố bám trụ. Giờ bắt đầu lại mọi thứ, đi xin việc hoặc ở nhà một thời gian để làm quen với những thay đổi như buổi sáng ko phải vội vàng cắp ô đi đúng giờ và về đúng giờ...
Có cụ/mợ nào đã từng nhận quyết định như em chia sẻ với em chút về những khó khăn mình sẽ đối mặt nếu tìm đc công việc mới hoặc áp lực nào đó ngay tại chính ngôi nhà của mình (vợ con cằn nhằn, bố mẹ thở dài...).

Em cảm ơn các cụ/mợ ạ.
Chia sẻ với cảm giác của cụ, cơ mà nhảy việc vài lần là nghiện đấy cụ ạ :) Chúc cụ năm mới thong dong!

Mrsoibts

Xe tải
Em cũng chán như cụ nhưng chưa dám quyết định, công việc hiện tại cũng đủ cho gia đình nhưng không dư dả g nhiều, nhưng mỗi ngày đi làm thật sự nặng nề, nhiều khi thấy mình như 1 cái máy vậy, thấy phí hoài tuổi trẻ quá

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

Tobe_t

Xe đạp
Em cảm ơn các cụ đã động viên và cổ vũ. Em học BKHN chả hiểu sao lại nghe lời bố mẹ vào NN (em xin không tiết lộ thuộc Bộ ngành nào ạ).Mặc dù lúc đó em có offer từ cty nc ngoài nhưng chắc do trẻ người non dạ :D nên nghe dọa là vất vả, bóc lột, ko ổn định... nên đã nhụt trí để vào NN. Hiện tại em cũng túc tắc làm thêm về dịch thuật và cộng tác/tư vấn cho một số cty về kỹ thuật. Em cũng hy vọng sẽ kiếm được một công việc tốt hơn trong thời gian tới.

hailuatn

Xe container
Em cảm ơn các cụ đã động viên và cổ vũ. Em học BKHN chả hiểu sao lại nghe lời bố mẹ vào NN (em xin không tiết lộ thuộc Bộ ngành nào ạ).Mặc dù lúc đó em có offer từ cty nc ngoài nhưng chắc do trẻ người non dạ :D nên nghe dọa là vất vả, bóc lột, ko ổn định... nên đã nhụt trí để vào NN. Hiện tại em cũng túc tắc làm thêm về dịch thuật và cộng tác/tư vấn cho một số cty về kỹ thuật. Em cũng hy vọng sẽ kiếm được một công việc tốt hơn trong thời gian tới.
Nghỉ ngơi một tháng, tắt điện thoại, xả hơi rồi lại chiến đấu tiếp. Em thì khác cụ, tư nhân chứ không phải nhà nước, cũng ba năm rồi.

tranhien1979

Xe tăng
Nghỉ việc ở đâu chả như nhau? Làm nhà nước cũng là làm thuê thôi mà! Tự nhổ vào bát cơm nuôi mình bao năm đâu phải cái gì đáng lên mặt!

skuadi

Xe điện

Em cảm ơn các cụ/mợ ạ.
39t bạn em mới bắt đầu giống cụ. Giờ nó đại gia cmnl, bẩu biết thế bố ra từ trước :))

ca_kiem

Xe container
Mợ nhớ đi làm cái bảo hiểm thất nghiệp nhé ( nhiều người hay quên cái này). Em chỉ có lời khuyên này cho mợ, mợ gỡ được phần nào.

TungThoc

Xe điện
Em 43 tuổi, 20 năm và cũng sắp rời khỏi NN rồi. Đang chuẩn bị để đỡ bỡ ngỡ.

sunny_smile

Xe tải
Nghỉ việc ở đâu chả như nhau? Làm nhà nước cũng là làm thuê thôi mà! Tự nhổ vào bát cơm nuôi mình bao năm đâu phải cái gì đáng lên mặt!
Cụ ấy đâu có nhổ hay nói năng gì quá đáng đâu. Khi không còn thấy động lực và yêu thích công việc nữa thì nhảy việc thôi. Cho dù công việc sau này có ra sao thì cũng là 1 trải nghiệm mới và cụ đã dám thay đổi.