[Thảo luận] chia sẻ với các cụ tình huống bất ngờ/ nguy cấp ở QL 5 của e hôm thứ 6 (27/7)

danhp

Xe tải
kô hiểu sao cụ lại đạp nút ga, theo bản năng em đạp phanh quá.

HoangGlory

Xe buýt
Gặp nạn-> làm liều->thoát nạn! Chúc mừng cụ!:)

6688

Xe đạp
QL5 e đi lại thường xuyên hàng tuần, chiều thứ 6 vừa rồi e lại bon bon về HN, đến gần đoạn Bần, gặp 1 xe tải chở hàng nặng, e xin vượt, và được nhường đg cho vượt. Đang vượt đến gần ngang với bánh trước của xe tải, thì bỗng nhiên e nghe 1 tiếng bùm, và khói bụi mù mịt trước mặt, không nhìn thấy dg luôn,
e chỉ chợt nhận ra là cái xe tải mình đang vượt nó bị nổ lốp trước bên lái, và thấy nó đang mất lái, đang nhao sang bên em. Không hiểu lúc đấy làm sao, e đạp lút chân ga, vọt qua đám bụi mù mịt kia trong tích tắc, và liếc gương thấy xe tải đang lao vào dải phân cách. Chạy thêm 1 đoạn e đạp phanh, nhìn lại phía sau vẫn thấy bụi mù mịt, lờ mờ thấy xe tải nằm im rồi, đang sát dải phân cách cứng, phải 1 lúc e mới bình tĩnh đi về HN đc.
Không hiểu lúc thấy nổ lốp, mà e đạp phanh, chắc bị xe tải nó ép vào dải phân cách rồi, ko hiểu e xử lí như thế có đúng ko,
Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ e với ạ.
hú hồn các cụ ạ
Chúc mừng bác đã an toàn về chia sẻ với anh em! anh em có thêm bài học khi xử lý sự cố thế này. Cảm ơn Bác!

TranCB

Xe tăng
Chúc cụ tai qua nạn khỏi.

Yêu Ô tô

Xe tải
mừng quá cụ còn ngồi đây chia sẻ được ạ

anhtuan83vh

Xe hơi
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi, gặp tình huống vậy thì cũng chưa biết xử lý thế nào?

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xin chúc mừng cụ đã thoát nạn để trở về với gia đình và OF. Em phải tình huống như cụ cũng chưa biết sẽ làm thế nào, may hơn khôn ạ.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ may quá , mừng cho cụ , thoát được trong gang tấc là đúng , không thoát được là sai :)

Nicolas1980

Xe tải
Chúc mừng cụ thoát hiểm trong gang tấc. Cụ chủ chắc không lắp x-driven, đúng như những gì cụ tả có khi up video lên mạng chắc đạt kỷ lục lần view đấy ....

LAB

Xe đạp
Chúc mừng kụ tai qua nạn khỏi! Cách đây mấy tháng em cũng gặp trường hợp giống kụ, lúc đó em đang đi trên ĐL Thăng Long, cũng xin vượt 1 xe, em đi làn ngoài cùng, vừa vượt ra khỏi xe đấy thì 1 em Camry đen bóng làm 1 phát chéo sang từ làn giữa, lúc đó cũng ko hiểu sao em lại đạp mạnh ga, xe em nhích lên 1 tí thì đầu quả Camry kia chỉ cách đ*t xe em khoảng 50 phân. Bác cho em vượt lúc trước thì phanh dúi dụi. Em lên 1 đoạn thì chuyển sang làn giữa rồi chậm lại để xem lái xe kia như thế nào. Quả Camry kia đi lên thì em nhìn thấy trong xe 2 mẹ sề già chát mặt tỉnh bơ, thế là chán hẳn. Tức xì khói mà không làm gì đc. Em dự nếu lúc đấy mà đạp phanh thì có khi 3 xe quấn lấy nhau thành một chùm!

BonBonTT

Xe điện
QL5 e đi lại thường xuyên hàng tuần, chiều thứ 6 vừa rồi e lại bon bon về HN, đến gần đoạn Bần, gặp 1 xe tải chở hàng nặng, e xin vượt, và được nhường đg cho vượt. Đang vượt đến gần ngang với bánh trước của xe tải, thì bỗng nhiên e nghe 1 tiếng bùm, và khói bụi mù mịt trước mặt, không nhìn thấy dg luôn,
e chỉ chợt nhận ra là cái xe tải mình đang vượt nó bị nổ lốp trước bên lái, và thấy nó đang mất lái, đang nhao sang bên em. Không hiểu lúc đấy làm sao, e đạp lút chân ga, vọt qua đám bụi mù mịt kia trong tích tắc, và liếc gương thấy xe tải đang lao vào dải phân cách. Chạy thêm 1 đoạn e đạp phanh, nhìn lại phía sau vẫn thấy bụi mù mịt, lờ mờ thấy xe tải nằm im rồi, đang sát dải phân cách cứng, phải 1 lúc e mới bình tĩnh đi về HN đc.
Không hiểu lúc thấy nổ lốp, mà e đạp phanh, chắc bị xe tải nó ép vào dải phân cách rồi, ko hiểu e xử lí như thế có đúng ko,
Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ e với ạ.
hú hồn các cụ ạ
Cụ xử đúng 100% rồi còn gì, nếu ko đúng thì giờ này làm sao cụ còn úp bài lên được. Chúc mừng cụ may mắn, cụ quá may mắn và xử lý quá tỉnh tào, lúc đó cụ chỉ cần chậm vài giây thôi thì kết quả khác rồi

HDC

Xe buýt
Là em, theo phản xạ chắc em đạp phanh rồi :D

xamthung

Xe tăng
Em nghĩ cụ xử lý vậy là chuẩn , nếu cụ phanh lại em không đoán bừa nhưng theo em đó là phuơng án dở hơn vì xe nổ lốp kiểu gì tài xe tải cũng phanh lại , cụ lại đang ở ngang đầu xe nên nếu phanh thời gian xe cụ thoát ra sẽ dài hơn là ga .

ca_voi

Xe lăn
Nói chung là cụ may rồi, chúc mừng cụ, chia buồn với xe tải