Chia tay Ếch loại sang màu đen đời 2008 - Full options

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

abcthoi

Xe tải
Các cụ chém kinh người!!!

Em ít xiền chạy 4` Laser 1.6 thôi, Ếch vẫn là ước mơ, em thấy 4` có mấy nhược điểm sau:

1. Mang tiếng ăn xăng, con Laser thì design Mazda 323 và máy Mazda rồi nên em thấy xăng vẫn tiết kiệm tầm 7l/100km đường AH1, chạy lành. Ếch em ko biết, mấy ông bạn chạy Ếch thì nhiều xiền nên thấy hỏi bảo ko đáng mấy. -> em kết luận là mang tiếng.
2. Khi bị vặt đồ, hỏng thường phải mua đồ trong hãng mà mua của hãng thi đắt lòi ra, hoặc không có, trước em bị gãy chữ Laser kiếm khắp phố Đồng Nhân mà chả có cuối cùng vẫn đặt hãng, cái ba đờ xóc nát như nón chị Dậu nhưng vẫn phải dùng vì không đâu có cả. Đấy là xe đời cổ, còn 4` đời mới em ko rành. -> cái này mới là cái mất giá của 4`, em nghĩ thế.

Tribute

Xe container
Buồn mà làm gì anh ơi, khi mà nhận thức chưa đủ đầy của đại đa số dân mhe heình vẫn chưa hiểu rõ tính năng giá trị của cái xe, (nó chỉ là phương tiện đi lại chứ ko phải là tài sản)
Tài sản là những thứ khác quan trọng như: tính mạng của mình, gia đình, người thân, ae bạn bè.....
Như cách tính của anh thì lấy bản thân như em mỗi năm đi khoảng 25.000km x 20000 = 5 chai vị chi một năm chỉ tốn thêm có 5 triệu VNĐ thui anh nhá. Quá rẻ so vs tỉ lệ đầu tư phải ko anh.
Còn chuyện nữa, tính năng an toàn của Ếch mang lại thì chỉ những người trong cuộc mới hiểu được anh nhá!
mà sao hôm nay bức xúc thế anh hè, làm tí giải nhiệt đê (b)

Thế ko cho bán nữa chớ giề, gét ghê :))

Rồi một ngày nào đó anh sẽ trưng bày "sự lựa chọn đúng đắn". Hê hê, nhưng phải "cấu tí " bọn Phò này đã.:P

Chỉnh sửa cuối:

mantrick2007

Xe máy
chuẩn. Đi xe là phải thế này. Đồ đạc yêu luôn. Ủn hộ cụ! :D

BoDauPhong

Xe hơi

Em ít xiền chạy 4` Laser 1.6 thôi, Ếch vẫn là ước mơ, em thấy 4` có mấy nhược điểm sau:

1. Mang tiếng ăn xăng, con Laser thì design Mazda 323 và máy Mazda rồi nên em thấy xăng vẫn tiết kiệm tầm 7l/100km đường AH1, chạy lành. Ếch em ko biết, mấy ông bạn chạy Ếch thì nhiều xiền nên thấy hỏi bảo ko đáng mấy. -> em kết luận là mang tiếng.
2. Khi bị vặt đồ, hỏng thường phải mua đồ trong hãng mà mua của hãng thi đắt lòi ra, hoặc không có, trước em bị gãy chữ Laser kiếm khắp phố Đồng Nhân mà chả có cuối cùng vẫn đặt hãng, cái ba đờ xóc nát như nón chị Dậu nhưng vẫn phải dùng vì không đâu có cả. Đấy là xe đời cổ, còn 4` đời mới em ko rành. -> cái này mới là cái mất giá của 4`, em nghĩ thế.
Em lại ứ nghĩ thế:)). Em có công thức thế này: Giá trị mua xe - Giá trị bán xe = Giá trị sử dụng (hay cái mà V2 mang lại cho chủ nó) . Giá trị này càng lớn thì chứng tỏ cái ta đã được hưởng rất nhiều. Các cụ đi ếch khôn lắm:)).

abcthoi

Xe tải
Em lại ứ nghĩ thế:)). Em có công thức thế này: Giá trị mua xe - Giá trị bán xe = Giá trị sử dụng (hay cái mà V2 mang lại cho chủ nó) . Giá trị này càng lớn thì chứng tỏ cái ta đã được hưởng rất nhiều. Các cụ đi ếch khôn lắm:)).
Cụ này Văn Cao thế!!!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ nài lại tự khen mềnh sướng, nhưng em like tư duy của cụ :))

Vinh Nguyễn

Xe điện
Rồi một ngày nào đó anh sẽ trưng bày "sự lựa chọn đúng đắn". Hê hê, nhưng phải "cấu tí " bọn Phò này đã.:P
Quan điểm của Phò là nó để các ĐL tự cạnh tranh vs nhau, mà cạnh tranh là phát triển thì ae mềnh là người tiêu dùng thông minh rồi còn gì nữa anh. Quá lãi :))

Tribute

Xe container
Buồn mà làm gì anh ơi, khi mà nhận thức chưa đủ đầy của đại đa số dân mình vẫn chưa hiểu rõ tính năng giá trị của cái xe, (nó chỉ là phương tiện đi lại chứ ko phải là tài sản)
Tài sản là những thứ khác quan trọng như: tính mạng của mình, gia đình, người thân, ae bạn bè.....
Như cách tính của anh thì lấy bản thân như em mỗi năm đi khoảng 25.000km x 20000 = 5 chai vị chi một năm chỉ tốn thêm có 5 triệu VNĐ thui anh nhá. Quá rẻ so vs tỉ lệ đầu tư phải ko anh.
Còn chuyện nữa, tính năng an toàn của Ếch mang lại thì chỉ những người trong cuộc mới hiểu được anh nhá!
mà sao hôm nay bức xúc thế anh hè, làm tí giải nhiệt đê (b)

Thế ko cho bán nữa chớ giề, gét ghê :))
Ke ke, từ chuyện bán xe nhảy sang cá độ, nhảy sang thơ, giờ nhảy sang kinh tế học:)) bọn Ếch cái líu gì cũng biết, thảo nào chém đâu cũng đứt.=))

kia7238

Xe tăng
hơ hơ cụ Vinh Nguyên xây nhà tài thật 44 tầng roài ở thoải mái vẫn có xe đi

Vinh Nguyễn

Xe điện

Đồ Laser có một số thứ dùng chung vs Mazda 323 cụ nhé!

kia7238

Xe tăng
Ke ke, từ chuyện bán xe nhảy sang cá độ, nhảy sang thơ, giờ nhảy sang kinh tế học:)) bọn Ếch cái líu gì cũng biết, thảo nào chém đâu cũng đứt.=))
Không phải đâu tự nhiên để lão Sâu phọt cho bài thơ vào là em thấy có cảm giác là lạ rồi

Vinh Nguyễn

Xe điện
Echer nó thế đấy anh nhá, anh lại quên bài học vỡ lòng rùi hả, phạt thui (b)

kia7238

Xe tăng

cụ nói thế nào chứ em chơi mấy lão hội ếch thấy lão nào cũng nghèo rớt mồng tơi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chân cụ to thật đấy. Cơ mà em nghe thằng bạn nói ếch của nó cũng sêm sêm của cụ, đâu đó 21L. Em chân nhỏ nho xinh xinh hơn tí, có 20K/100 cây chuối thôi cụ ơi.
Chân to chân nhỏ thôi ta ko nên xét ở đây, em cứ copy bài của cụ Giangtroc về đây cho các cụ đọc là hiểu mức độ ăn uống của Ếch thế nào. Em nói xe em 21lit/100km chả điêu tí nào cả.

Ngày trước đi ếch 3.0 mấy năm, tiền xăng chắc cũng mua được vào cái xe. Nhớ lúc bán xe được 1 tháng thấy cậu bán xăng gần nhà gọi điện hỏi thăm tưởng mình ốm, sau đó kêu ca doanh số cây xăng giảm đi đáng kể.
Ông cachoi sau khi đi được 1 thời gian giờ chuyển hẳn sang xe đạp, nghe đâu tiền xăng tiết kiệm mua được cái chung cư Việt Hưng

Vinh Nguyễn

Xe điện
cụ nói thế nào chứ em chơi mấy lão hội ếch thấy lão nào cũng nghèo rớt mồng tơi
Tại sao nghèo thì em nghĩ đây là lời giải thích hạp lý nhứt nè

Chân to chân nhỏ thôi ta ko nên xét ở đây, em cứ copy bài của cụ Giangtroc về đây cho các cụ đọc là hiểu mức độ ăn uống của Ếch thế nào. Em nói xe em 21lit/100km chả điêu tí nào cả.
Ngày trước đi ếch 3.0 mấy năm, tiền xăng chắc cũng mua được vào cái xe. Nhớ lúc bán xe được 1 tháng thấy cậu bán xăng gần nhà gọi điện hỏi thăm tưởng mình ốm, sau đó kêu ca doanh số cây xăng giảm đi đáng kể.
Ông cachoi sau khi đi được 1 thời gian giờ chuyển hẳn sang xe đạp, nghe đâu tiền xăng tiết kiệm mua được cái chung cư Việt Hưng
Mang bài nài sang đây thì còn khứa nào quan tâm đến Ếch của em nữa hả lão ui, sao thù nhao tới mức độ này chời :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Xíu

Xe buýt
... nhà bán đường trước cổng trường cạnh công an p
Trưởng lão xông xênh tính là 20K/100 cây chuối so với các loại xe khác cùng dung tích, cơ mà em nghĩ chả đến 20K đâu hoặc là 20K nhưng xe khác với dung tích nhỏ hơn đấy.

Tóm lại là ko phải ai cũng hiểu đc vấn đề như Trưởng lão.

Em lại nhớ lại 1 câu nói của 1 kỳ cựu trên OF khi nhận xét về những ai đã chọn Ếch (chỉ đúng với những ai là người tự quyết định lựa chọn Ếch thôi nhé) đó là: Những người chọn Ếch là những người có tư tưởng và hành động thiên hướng tự do, phóng khoáng và nhiệt huyế. Luôn hết mình ngay cả khi chơi!
Tuyệt đối đừng tin........ông 3H này ngày xưa học chuyên Văn, có lần bị nhốt vào trại sáng tác Đại Lải bắt viết 2 cuốn tiểu thuyết, nên giờ ra nông nỗi này. Hôm trước đi uống bia có khoe e bài văn tả con mèo.........cái gì cũng dùng những mỹ từ đẹp đẽ nhất để mô tả........ảo tung chảo luôn......
Còn e văn dốt võ dát, cái chỗ đo đỏ trên e túm váy theo ngôn ngữ đường phố : toàn lũ hâm chơi với nhau............
Há há.........

Vinh Nguyễn

Xe điện
Tuyệt đối đừng tin........ông 3H này ngày xưa học chuyên Văn, có lần bị nhốt vào trại sáng tác Đại Lải bắt viết 2 cuốn tiểu thuyết, nên giờ ra nông nỗi này. Hôm trước đi uống bia có khoe e bài văn tả con mèo.........cái gì cũng dùng những mỹ từ đẹp đẽ nhất để mô tả........ảo tung chảo luôn......
Còn e văn dốt võ dát, cái chỗ đo đỏ trên e túm váy theo ngôn ngữ đường phố : toàn lũ hâm chơi với nhau............
Há há.........
Có hâm như kiểu KS hịn ko chịu ngủ ra ngoài hiên ngoài nhạo cho muỗi nhạo chung
Còn pic nào cho lên đê cho đúng hiện trạng

Trạng thái
Thớt đang đóng