[Funland] Chia tay hay tiếp tục? Em xin các cụ mợ cho cao kiến.

Strong girl

Xe đạp
Chuẩn mợ, loại thế này có cho tiền tỉ cũng xách dép chạy. Có mới nới cũ. Em đọc hết r nhé. Yêu 4, 5 năm lấy rồi bảo mình chọn sai.
:)) Nói thế ai chả nói được. Đi sớm về khuya, có bồ ở ngoài còn về cho mình cái quyền vợ phải hội tụ 4, 5 tiêu chí. Em hỏi khí ko phải cụ lập thớt này câu comment ah?
Mợ anh năm nay có gì mới hông? ;) Năm mới chúc mợ tươi trẻ và nhiều hạnh phúc nhé! %%-

À lấy chồng có thể muộn, chứ đừng lấy người như chủ thớt nhé. Hí hí

Mercedes.com

Xe buýt
Có rận thì tìm cách bắt, loại bỏ. Mà em nghĩ chăn nhà cụ có rận phần nhiều cũng do cụ đó.

Cụ nên nhìn lại những tổn thương mà cụ gây ra cho vợ mình. Em thấy sau khi mắc lỗi cụ chưa hề cảm thấy mình sai, hối hận và có thành ý sửa sai đâu nhé.

Thật sự muốn hàn gắn thì hãy quan tâm và yêu thương mợ ấy, gia đình nhiều hơn.

Trước đây làm việc cật lực để kiếm tiền, rõ ràng tiền cụ kiếm được nhiều nhưng không hạnh phúc.
Giờ cụ cân đối thời gian dành cho công việc và gia đình xem sao.

Như cụ nói, khi đầy đủ vật chất người ta sẽ có những đòi hỏi về tinh thần. Vợ cụ cũng vậy thôi, khi chồng kiếm được nhiều tiền, nhưng đi vắng cả ngày - đêm mời về. Vậy thử hỏi đời sống tinh thần của mợ ý có vui không?

Hãy thử - nếu không còn yêu nhau, không thể tiếp tục thì ly hôn để cả 2 có cơ hội mới. Em nghĩ giờ mợ ý cũng chẳng hạnh phúc, vui vẻ gì với cuộc hôn nhân này đâu.
Sau 3 tháng nữa em sẽ quyết định mợ ơi. Cơ hội cuối cùng cho cả hai.

Mercedes.com

Xe buýt
ĐẾN GIỜ KHÔNG HIỂU SAO CÁC CỤ MỢ VẪN CMT NGĂN CẢN VIỆC CHIA TAY
CẦN PHẢI CHIA TAY KHẨN CẤP CHỨ CHỒNG THẾ NÀY EM THẤY QUÁ TỘI CHỊ VỢ

p.s: nhà em đủ vòng vèo, váy vóc phù hợp cho cụ, giá rẻ mạt như nhân cách của cụ.
Dạ, em cảm ơn cụ.
Cụ mới hiểu 1 nửa. Cụ có nghĩ khi 2 người mà 1 người chịu hi sinh nhiều thứ trong nhiều năm mà 1 người không chịu thay đổi để hoà hợp thì sao có hạnh phúc được.
Các cụ cứ ném đá em thoải mái. Em thấy mình hi sinh thế em cũng cần nhận lại tương xứng. Có đi thì phải có lại.

Mercedes.com

Xe buýt
Có rận thì tìm cách bắt, loại bỏ. Mà em nghĩ chăn nhà cụ có rận phần nhiều cũng do cụ đó.

Cụ nên nhìn lại những tổn thương mà cụ gây ra cho vợ mình. Em thấy sau khi mắc lỗi cụ chưa hề cảm thấy mình sai, hối hận và có thành ý sửa sai đâu nhé.

Thật sự muốn hàn gắn thì hãy quan tâm và yêu thương mợ ấy, gia đình nhiều hơn.

Trước đây làm việc cật lực để kiếm tiền, rõ ràng tiền cụ kiếm được nhiều nhưng không hạnh phúc.
Giờ cụ cân đối thời gian dành cho công việc và gia đình xem sao.

Như cụ nói, khi đầy đủ vật chất người ta sẽ có những đòi hỏi về tinh thần. Vợ cụ cũng vậy thôi, khi chồng kiếm được nhiều tiền, nhưng đi vắng cả ngày - đêm mời về. Vậy thử hỏi đời sống tinh thần của mợ ý có vui không?

Hãy thử - nếu không còn yêu nhau, không thể tiếp tục thì ly hôn để cả 2 có cơ hội mới. Em nghĩ giờ mợ ý cũng chẳng hạnh phúc, vui vẻ gì với cuộc hôn nhân này đâu.
Qua việc của em. Em cũng mong mợ sau này đừng như vợ em nhé. Hãy yêu chiều chồng mình nhất có thể.

Hoacomay17

Xe tăng
Túm lại chả thấy nói gì ngoài chịch, xoạc. Nếu chỉ chịch với xoạc thì hoặc ra TDH hoặc 25k mà dã, lấy vợ làm đếch gì :D
Có câu này nghe hay hay: Người ta chỉ có muốn hay không muốn làm cái gì đó. Đã không muốn thì sẽ có đủ loại lý do.
Nguyên bản nó là ntn: yêu thì không cần cớ mà chia tay thì tỷ lý do. Lưỡi k xương mà.

Chốt hạ câu ntn: thằng thớt là thằng vô trách nhiệm, phản bội vợ, giờ kiếm lý do đổ lỗi cho vk để ly hôn với lý do rất đẹp đẽ là vc không hoà hợp tình dục.

Bản chất là ông gái gú bị vk bắt đc, giờ trong đầu nó éo coi ông thớt ra gì nhữa nên chả tội gì ó phải bú *** cho ô g ấy :))

Mercedes.com

Xe buýt
Nguyên bản nó là ntn: yêu thì không cần cớ mà chia tay thì tỷ lý do. Lưỡi k xương mà.

Chốt hạ câu ntn: thằng thớt là thằng vô trách nhiệm, phản bội vợ, giờ kiếm lý do đổ lỗi cho vk để ly hôn với lý do rất đẹp đẽ là vc không hoà hợp tình dục.

Bản chất là ông gái gú bị vk bắt đc, giờ trong đầu nó éo coi ông thớt ra gì nhữa nên chả tội gì ó phải bú *** cho ô g ấy :))
Em xin lỗi cụ. Cụ đọc xong hết rồi hãy phán. Trước đây em ngoan với vợ cả chục năm nhé. Ko hoà hợp thì mới thế.
Sau cụ còm thì xem đầu đuôi ntn hãy còm. Thân.

be bư

Xe ngựa
vợ chồng quan trọng là ăn ở với nhau , mà hỏng cả 2 thì bỏ quách đi cho rồi

đam123

Xe tải
À quên đáp án cụ định sau 3 tháng sống thử là gì. Nếu mục tiêu xây dựng nó khác xa quất ngựa truy phong cụ nhé. Mong là có happy ending!
Đấy muốn làm vợ thếp phải có đầy đủ kỹ năng nhé các mợ đang mơ ước ạ!

pikolo

Xe máy
Em không phải tự tin khoe nhưng em có thể nói là hình mẫu trong mắt rất nhiều chị em.
Cũng có thể do em đòi hỏi quá cao nên cuộc sống hiện tại em không thấy hạnh phúc.
Không thấy hạnh phúc thì đúng rùi. Vì vợ cụ vụng quá. Người phụ nữ khéo và muốn giữ chồng( nhất là sau khi chồng ngoại tình) sẽ ứng xử khác,
Nhưng bỏ vợ này rồi đi bước nữa, cũng chưa chắc đã như ý. Cụ cân nhắc kỹ xem, còn tình dục thì ngon hay không ngon nó chưa chắc đã nằm ở to tròn dai ngắn lâu nhanh, cơ bản là thấu hiểu tâm lý và muốn làm cho nhau thực sự hưng phân. Nên cụ lý tưởng với cô này chưa chắc lý tưởng với vợ,

Hoacomay17

Xe tăng
Em xin lỗi cụ. Cụ đọc xong hết rồi hãy phán. Trước đây em ngoan với vợ cả chục năm nhé. Ko hoà hợp thì mới thế.
Sau cụ còm thì xem đầu đuôi ntn hãy còm. Thân.
Cuối cùng thì vẫn là thằng phản bội vợ thôi chứ có gì khác đâu :)) còn lý do thì lúc nào chẳng hợp lý. Đàn bà nó ngoại tình nó còn nhiều lý do hay hơn ấy chứ, chung quy thì vẫn là không chung thuỷ với vợ.

Thôi, cuộc đời của cụ cụ quyết định, bọn tôi chỉ là ném thêm mấy viên gạch cho nó thoả mãn cái tôi của cụ thôi, rốt cục con cái cụ là đứa khổ chứ chẳng ai khác ngoài chúng.
Đã sinh con ra thì thân bất do kỷ, mọi lý do chỉ là nguỵ biện

Kitcat

Xe container
Em k rõ cụ ấy có gì hơn người mà tự tin kiếm đc vợ mới tốt hơn nhiều lần? Chả nhẽ đang có sẵn nóng né, có nàng tán?
À quên đáp án cụ định sau 3 tháng sống thử là gì. Nếu mục tiêu xây dựng nó khác xa quất ngựa truy phong cụ nhé. Mong là có happy ending!
Đấy muốn làm vợ thếp phải có đầy đủ kỹ năng nhé các mợ đang mơ ước ạ!

Shadow381

Xe điện
Dạ, em cảm ơn cụ.
Cụ mới hiểu 1 nửa. Cụ có nghĩ khi 2 người mà 1 người chịu hi sinh nhiều thứ trong nhiều năm mà 1 người không chịu thay đổi để hoà hợp thì sao có hạnh phúc được.
Các cụ cứ ném đá em thoải mái. Em thấy mình hi sinh thế em cũng cần nhận lại tương xứng. Có đi thì phải có lại.
Cố gắng chia sẻ nhiều hơn với vợ đi cụ. Em biết trường hợp lại ngược với cụ, vợ thay đổi nhanh quá, nào thẩm mỹ, làm mũi, làm cằm, làm ngực, tắm trắng. Chồng lần đầu xông vào bật ra vì mùi lạ do thuốc làm trắng da hay loại hoá chất gì đó bôi lên da. Sau đó cố gắng nhưng ko thể làm quen được với những thay đổi của vợ, anh ta đã quen với mùi hương, các nét xưa của vợ, của cô gái anh ta yêu. Từ đó họ xa cách, chồng “yếu sinh lý” trong mắt vợ vì ko thể có cảm hứng khi bên vợ. Rồi anh ta ra ngoài, gặp 1 cô gái mộc mạc, tự nhiên mũm mĩm, có nét giống với vợ anh ta hồi xưa; anh ta gặp lại mùi hương, những cảm giác thân thuộc, rồi họ bén hơi nhau. Cô vợ ko thể hiểu nổi tại sao chồng lại có thể cặp với 1 cô gái thô sơ, mộc mạc “xấu” (trong mắt cô ta) và ko hiểu rằng chồng mình đã tìm lại được những nét xưa từng làm anh mê mệt. Họ chia tay; giá như cô vợ hiểu và chia sẻ với những gì chồng muốn hơn là khăng khăng theo quan niệm cái đẹp của mình đến nỗi làm chồng từ 1 người mạnh về khoản kia thành yếu sinh lý với vợ. Em mong cụ và vợ cùng chia sẻ tìm được tiếng nói chung.

mechipsusu

Xe đạp
xin phét cho em chửi cụ thớt, cụ éo xứng với vợ cụ, trước cưới đã yêu 4-5 năm rồi cũng làm đủ thứ rồi giờ con cái có rồi cụ dở chứng đòi này nọ ko đáp ứng được đòi bỏ, xin lỗi chứ tuổi thanh xuân của chúng tôi éo phải cứt để mà cụ thử nhá, đọc từ đầu tôi ko thể hiểu đc vk cụ yêu cụ ở điểm gì, đi ngoại tình nếm đủ vị rồi về giở trò bày đặt ly hôn. thôi cụ dẹp cho sớm chợ để mợ ấy làm ván mới. xin lôi cụ LÀ THẰNG HÈN SỞ KHANH

Youngman

[Tịch thu bằng lái]
em với bà nhà có khi vài tháng chả gì, em đi làm cũng bận toàn về muộn. nói chung là hôn nhân cũng no sex. em thì nghĩ về bọn trẻ con nhiều hơn, quan trọng là nhất vẫn là sức khỏe của cả nhà, nên mọi thứ vẫn hoàn toàn có thể chấp nhận được.

Mercedes.com

Xe buýt
xin phét cho em chửi cụ thớt, cụ éo xứng với vợ cụ, trước cưới đã yêu 4-5 năm rồi cũng làm đủ thứ rồi giờ con cái có rồi cụ dở chứng đòi này nọ ko đáp ứng được đòi bỏ, xin lỗi chứ tuổi thanh xuân của chúng tôi éo phải cứt để mà cụ thử nhá, đọc từ đầu tôi ko thể hiểu đc vk cụ yêu cụ ở điểm gì, đi ngoại tình nếm đủ vị rồi về giở trò bày đặt ly hôn. thôi cụ dẹp cho sớm chợ để mợ ấy làm ván mới. xin lôi cụ LÀ THẰNG HÈN SỞ KHANH
Em cảm ơn cụ.
Chúc cụ hp.

thích mông to

Xe máy
e xin có ý kiến thế này. thực ra ở trong chăn mới biết chăn có rận, không ai hiểu bằng nguoi trong cuộc cả, cụ chủ có cái khó có gíc khuất của riêng mình, vợ cụ cũng vậy. e thì thấy ý muốn chia tay của cụ là rõ ràng rồi, có khuyên can cũng ko thay đổi được gì cả. mong cụ chia tay vẫn giu đuoc mqh tốt với vợ cũ để cùng nuôi dạy con tốt.
dám làm dám chịu, nếu sau này thấy sai, cụ về xin lỗi vợ một câu cho đàn ong cụ nhé!

mone

[Tịch thu bằng lái]
Có vợ là bs hơn chục năm mà vẫn thấy cv bình thường thì cũng k quan tâm đến vợ lắm. Cái nghề liên quan đến tính mạng con người, phải thận trọng kĩ càng, chưa kể lúc có những vấn đề trong công việc thì ăn k ngon ngủ k yên tâm lý nặng nề. Lại còn lo học hành đọc sách nâng cao trình độ, tuần trực 1 buổi thức trắng đêm về ngủ đến hai ngày chưa hết mệt. Bs họ có đủ kiến thức để uống thuốc điều chỉnh nội tiết cho sinh lý hay các thứ abcd khác. Chắc vì bị tổn thương nên họ tự rút vào cái vỏ của mình thôi.
Thấy cụ thớt toàn đưa gái đi sex tour, chịch nhau ở ks resort hạng sang. Phụ nữ tinh lắm nên khó giấu được vợ ở nhà. Và cô ấy tổn thương rồi lãnh cảm luôn. Dự là mợ ấy cũng đọc thớt này :D
Cặp này nói chung vẫn nên chia tay

KatKik

Xe điện
Tại cũ ko biết cách hoặc không chịu khơi gợi đam mê của gấu nhà thôi. Lỗi này tại cụ.

Mercedes.com

Xe buýt
e xin có ý kiến thế này. thực ra ở trong chăn mới biết chăn có rận, không ai hiểu bằng nguoi trong cuộc cả, cụ chủ có cái khó có gíc khuất của riêng mình, vợ cụ cũng vậy. e thì thấy ý muốn chia tay của cụ là rõ ràng rồi, có khuyên can cũng ko thay đổi được gì cả. mong cụ chia tay vẫn giu đuoc mqh tốt với vợ cũ để cùng nuôi dạy con tốt.
dám làm dám chịu, nếu sau này thấy sai, cụ về xin lỗi vợ một câu cho đàn ong cụ nhé!
Em cảm ơn cụ nhiều. Cụ phân tích rất chí lý ak.

Em cảm ơn cụ nhiều. Cụ phân tích rất chí lý ak.
- chưa nên nghĩ đến chia tay khi chưa dùng hết bài cụ à vì còn có con cái.
- trường hợp cụ giống e phết, bên nhau đc 13 14 năm rồi, vợ nhu cầu thấp từ thời SV, hầu hết mình chủ động thôi, và kỹ năng của vợ kém lắm, nhưng vợ e bị huyết áp thấp, mà cái này làm cho nhu cầu cũng thấp hơn bình thường, đành phải chịu sống chung với lũ thôi, thỉnh thoảng ra ngoài kín đáo bù vào (chứ ai lại bị phát hiện như cụ).
- 1 vấn đề nữa khả năng cụ cũng giống e, đó là thiếu lãng mạn, đối với giá ngoài thì cụ lãng mạn, về nhà thì khô khan thực dụng, nên vợ nó lãnh cảm dần dần.
- Cách khắc phục là cụ quan tâm vợ nhiều hơn, lãng mạn hơn, yêu chiều hơn, và đặc biệt là phải làm được cho vợ lên đỉnh, (vợ E hơn 10 năm ko biết lên đỉnh là j, (toàn giả vờ thích), vài năm trở lại đây cả 2 mới khám phá ra cách làm lên đỉnh, vợ E nó ko giống E bồ của E về cái này). cụ cần E tư vấn thêm ko?