[Funland] Chia tay rồi các Cụ có hay về thăm Vợ cũ.

namphong12

Xe container
vk 2 cụ nhẹ nhàng thế mà quan hệ vk cũ vẫn tốt, sao cụ ko động viên cả tập 1, tập 2 về chung 1 nhà rồi sửa sang cái nhà cũ kia đi cho cả gia đình lớn quây quần:)
Ước mơ của mọi offers. Nhưng chưa ai dám. "có mà nó chôn sống"

Bastion.P

Xe container
Sở KHĐT HN là sao cụ, code gì hiểm thế ;;)

Chiều nay về thăm vợ cũ, thăm căn nhà cũ ngày xưa xây bằng cả thanh xuân, gửi gắm bao nhiêu là ước mơ, hy vọng. Đời người vô thường quá mới là một gia đình đấy giờ đã thành người xa...
🌀🌀🌀
HOANG VU
Anh trở về căn nhà xưa cũ
Rêu phong đầy bụi phủ lớp thời gian.
Tuổi Thanh xuân vương trên từng viên gạch
Hạnh phúc của một thời đi vào cả giấc mơ Anh..
Thời gian ơi đừng bao giờ trở lại..
Quá khứ mặn mòi những bất giác giữa đêm thâu.
Người ra đi đầu không ngoảnh lại.
Nắng vô tình nín lặng giữa thing không.
☘☘☘
Hà nội 20/ 7/2022

lerose

Xe đạp
Gửi các cụ bài thơ đăng lại, chả biết tác giả :

GỬI NGƯỜI CHỒNG CŨ.
Chia tay rồi mỗi người đi một ngã
Mình trở thành người lạ đã từng yêu
Em và con làm bầu bạn sớm chiều
Anh rẽ bước cưới thêm người vợ mới

Chuyện riêng anh em không hề nhắc tới
Cũng không hề nghĩ ngợi đắn đo chi
Ly hôn xong mỗi người một hướng
Con và em sẽ sống tốt hơn mà

Nhưng sâu thẳm trong lòng em hiểu rõ
Tim sẵn dành một góc nhỏ riêng anh
Dù tình kia như tàn khói mong manh
Nhưng hiện hữu trong lòng em mãi mãi

Chia tay rồi vài lần anh ghé lại
Ôm chầm con anh hôn mãi không thôi
Em thoáng buồn vì ý nghĩ xa xôi
Nếu ngày đó đừng lô đề cờ bạc

Giá như anh biết điểm dừng từ đó
Đừng đam mê theo hội bè sa ngã
Thì con mình sẽ vui biết bao nhiêu
Vì trọn vẹn tình thương cha lẫn mẹ

Em bây giờ đã qua thời son trẻ
Đã bước chân bên sườn dốc cuộc đời
Nhan sắc giờ đâu vươn lả ong lơi
Đã qua rồi cái thời khoe xuân sắc

Chia tay anh cha mẹ em mãi nhắc
Tuổi còn son thôi bước nữa đi con
Mãi một mình rồi buồn tuổi héo hon
Em cười trừ mẹ cha ơi chớ vội

Nhìn con mình sao mà em thấy tội
Lấy chồng rồi con mình sẽ ra sao
Với người ta có huyết thống đâu nào
Biết người ta có mở lòng đón nhận

Là vợ chồng tránh được dâu buồn giận
SỢ NGƯỜI ta trút giận vào con
Thương con ma em đành mất tuổi son
Giờ nhìn lại cuộc đời bên sườn dốc.

Có nhiều đêm âm thầm em bật khóc
Nhìn con mà thấy dáng vóc của anh
Người dẫu xa dù duyên đã không thành
Sợi thương nhớ vẫn mong manh hiện hữu

Ghé thăm con bao nhiêu là cũng đủ
Anh về đi kẻo vợ lại ngóng trông
Em hiểu mà cái cảm giác chờ chồng
Luôn bất an trong lòng đầy lo sợ

Hãy yêu thương quan tâm nhiều đến vợ
Đừng làm cho cô ấy phải tổn thương
Em vì con mà đi tiếp quãng đường
Về đi anh, chồng của em hồi đó.
Đọc bài thơ mà xót xa quá, người vợ hiểu biết nặng tình như thế này mà số phận lại long đong🥲

landaumuaxe

Xe điện
cụ chủ e đã gặp, cũng là hữu duyên thôi, vì e có cái quạt trần hỏng, cụ ý hẹn giúp, cũng mất nhiều thời gian vì cụ ý không xử lý được, nhưng em rất cảm ơn cụ ý, việc ly hôn là điều không bao giờ vc nào muốn, nhưng người ngoài cuộc thì k thể biết được, dù thế nào, ấn tượng trong e với cụ ý là người nhẹ nhàng, điềm đạm, và là người tốt, luôn chúc cụ và gia đình mạnh khỏe, bình an.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ chủ e đã gặp, cũng là hữu duyên thôi, vì e có cái quạt trần hỏng, cụ ý hẹn giúp, cũng mất nhiều thời gian vì cụ ý không xử lý được, nhưng em rất cảm ơn cụ ý, việc ly hôn là điều không bao giờ vc nào muốn, nhưng người ngoài cuộc thì k thể biết được, dù thế nào, ấn tượng trong e với cụ ý là người nhẹ nhàng, điềm đạm, và là người tốt, luôn chúc cụ và gia đình mạnh khỏe, bình an.
Vụ quạt trần mình tưởng hỏng nhẹ thì mình qua sửa giúp Cụ nhưng bị cháy phải quấn lại thì mình không chuyên. Cảm ơn Cụ cũng xin chúc Cụ và gia đình luôn khoẻ mạnh.

Gấu Còi

Xe tải
Hải Dương tỉnh, Cẩm giàng huyện, Cẩm vũ xã.
Vợ chồng đứa bạn em, chia tay con ở với mẹ. Cuối tuần cho con về chơi với bố, thi thoảng cả nhà vẫn cafe, đi cả du lịch với nhau như gia đình bthuong :)) em trêu bảo cẩn thận khật nhau đẻ đứa nữa lúc đấy khó nói chuyện lắm ;))
Đứa em chồng bạn em. Vợ chồng chia tay, chồng có người mới nhưng có công có việc vẫn về nấu cơm nước bình thường. Vẫn ngủ lại nhà cùng nhau. Ko hiểu như nào nữa.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Rất tiếc những gì cụ nói là thiểu số, còn thực tế đây cụ: đa phần là nói xấu vợ cũ với con cái, người xung quanh để hạ thấp, không chu cấp tiền hoặc chu cấp 1tr và coi như tiền giời biển, mua cho 1 lốc sữa và nghĩ vẫn có quyền cha quyền mẹ.
Thực tế nó phũ lắm.
Nhân cách bằng cái mồm tự nói với người khác nó khác với nhân cách được đánh giá bằng xã hội qua hành động.
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh

phuongmit

Xe cút kít
Đứa em chồng bạn em. Vợ chồng chia tay, chồng có người mới nhưng có công có việc vẫn về nấu cơm nước bình thường. Vẫn ngủ lại nhà cùng nhau. Ko hiểu như nào nữa.
Có người mới mà làm thế thì e thấy k ổn, thiếu tôn trọng người mới quá, kể cả là chỉ đang yêu chứ k cưới. Trường hợp em kể là cả vợ chồng sau khi ly hôn vẫn độc thân

thanhvn8020

Xe tải
Vô thớt này, mặc dù không phải là hoàn cảnh của em nhưng tự nhiên thấy có gì đó trống trải chua xót khi nghĩ về những thứ không trọn vẹn ở trên đời, những thứ mà con người ta cứ đau đáu nuối tiếc mà không thể quay ngược thời gian.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
vk 2 cụ nhẹ nhàng thế mà quan hệ vk cũ vẫn tốt, sao cụ ko động viên cả tập 1, tập 2 về chung 1 nhà rồi sửa sang cái nhà cũ kia đi cho cả gia đình lớn quây quần:)
Cảm ơn Cụ. Mình đã từng có suy nghĩ đó khi thấy vợ 2 rất chăm sóc và yêu thương 3 đứa con riêng của chồng nhưng nghĩ lại có khi lại làm khó cho vợ cả.
Chia tay nhau mình đã ẩn tu gần 1 tháng để tự chữa lành vết thương lòng. Mình đã để lại hết nhà cưà con cái hỗ trợ tiền cho 3 đứa hàng tháng. Thuyết phục Bố mẹ bán đất trên quê lấy sổ đỏ ở ngân hàng sang tên cho vợ cũ.
Vài dự án thấy bại nên trước khi ly dị nhau mình còn nợ khoảng nửa tỷ trọng đó một nửa là lãi ngày. Mình ra khỏi nhà không vợ không con và ôm cả đống nợ mà ko ai biết.
Sau đó gần nửa năm vẫn phải vay lãi để đưa tiền cho Vợ nuôi con. Khó khăn là thế nhưng vẫn đau đáu về những đứa trẻ. Mỗi lần về thăm con thấy nó lê la bên hàng xóm ( Đứa út lúc đó 3 tuổi đang gửi hàng xóm) là nước mắt lại chảy tự bao giờ. Tết 2020 về thăm nó đúng hôm trời mưa lạnh nó chạy ra ôm Bố mãi chẳng muốn rời. Lừa lúc nó lên tầng lấy đồ chơi mình đi như như trốn. Yêu con lắm nhưng Bố thương thế nào cũng ko bằng ở với Mẹ.
Hôm đó mình làm bài thơ mà giờ đọc lại vẫn thấy rưng rưng.
Sau mấy năm khi trả hết nợ nần xây nhà lấy vợ 2 mình mới nhận ra mọi thứ là định mệnh ( hồi sinh viên đi xem thầy bói toàn bảo có vợ 2 mình chả bao giờ tin). Bởi bà thứ 2 chính là định mệnh mà mình ko thể tránh được. Hợp nhau về nhiều thứ cùng ăn chay trường, cùng có sở thích giúp đỡ người khác, thích chụp ảnh, đi phượt, làm thơ, viết văn và thích chăm lo gia đình...
Hợp vậy thôi nhưng mình với bà 2 còn cả quãng đường dài. Cứ cố gắng cùng nhau tu sửa thân tâm mỗi ngày. Đời vô thường ko biết trước được. Còn chuyện 2 bà về chung một nhà thôi cứ coi như là giấc mơ cổ tích.
☘☘☘
PS: Ảnh bà 2 cùng bọn trẻ con nhà mình.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn vãi, chịch choạc bét nhè :))

mr.nguyen.hero

Xe tải
Chiều nay về thăm vợ cũ, thăm căn nhà cũ ngày xưa xây bằng cả thanh xuân, gửi gắm bao nhiêu là ước mơ, hy vọng. Đời người vô thường quá mới là một gia đình đấy giờ đã thành người xa...
🌀🌀🌀
HOANG VU
Anh trở về căn nhà xưa cũ
Rêu phong đầy bụi phủ lớp thời gian.
Tuổi Thanh xuân vương trên từng viên gạch
Hạnh phúc của một thời đi vào cả giấc mơ Anh..
Thời gian ơi đừng bao giờ trở lại..
Quá khứ mặn mòi những bất giác giữa đêm thâu.
Người ra đi đầu không ngoảnh lại.
Nắng vô tình nín lặng giữa thing không.
☘☘☘
Hà nội 20/ 7/2022
Đọc thầy khoảnh khắc buồn phát ra niềm đau từ gan ruột. Chia buồn với cụ!

thuyhtt

Xe tăng
Nghe cụ kể đứa nhóc 3 tuổi thấy thương ứa nước mắt.
Em mà là cụ em ko đi được. Nếu gạt duyên phận sang 1 bên, thì hẳn phải có chuyện gì ghê gớm lắm mới dứt được cụ ra khỏi những đứa trẻ.
Vợ/chồng chỉ là những người thân, còn con cái nó là gan ruột máu thịt, thậm chí mạng sống của mình.
Mong những đứa trẻ của cụ luôn vui vẻ, hạnh phúc, bình an cụ nhé.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Nghe cụ kể đứa nhóc 3 tuổi thấy thương ứa nước mắt.
Em mà là cụ em ko đi được. Nếu gạt duyên phận sang 1 bên, thì hẳn phải có chuyện gì ghê gớm lắm mới dứt được cụ ra khỏi những đứa trẻ.
Vợ/chồng chỉ là những người thân, còn con cái nó là gan ruột máu thịt, thậm chí mạng sống của mình.
Mong những đứa trẻ của cụ luôn vui vẻ, hạnh phúc, bình an cụ nhé.
Cảm ơn Mợ.Giờ có lẽ là tạm ổn sau những gì mình cố gắng Mợ à. Cháu lớn vừa thì Đại học xong thì qua chỗ mình làm. Cháu thứ 2 mới thi đỗ cấp 3 trên quê đi học ở với Ông bà nội. Cháu út thì thi thoảng mình với bà 2 vẫn đón về quê chơi.

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

thuyhtt

Xe tăng
Cảm ơn Mợ.Giờ có lẽ là tạm ổn sau những gì mình cố gắng Mợ à. Cháu lớn vừa thì Đại học xong thì qua chỗ mình làm. Cháu thứ 2 mới thi đỗ cấp 3 trên quê đi học ở với Ông bà nội. Cháu út thì thi thoảng mình với bà 2 vẫn đón về quê chơi.
À, vậy là 3 cháu cũng ko ở cả với mẹ hả cụ? Sao cụ ko để 3 cháu ở cùng nhau và ở cùng mẹ?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
À, vậy là 3 cháu cũng ko ở cả với mẹ hả cụ? Sao cụ ko để 3 cháu ở cùng nhau và ở cùng mẹ?
Mẹ cháu nhận nuôi cả 3 đứa. Nhưng sau thời gian Mẹ cháu muốn chị thứ 2 chuyển về quê để Bố và Ông Bà kèm học hành. Cháu lớn và út vẫn ở với Mẹ. Chị lớn sáng đi làm chỗ Bố tối lại về nhà với Mẹ.