[Funland] Chia tay rồi các Cụ có hay về thăm Vợ cũ.

BMW R60

Xe tăng
Tâm trạng nhỉ! Chia sẻ với cụ.
Nói chung cái nhà khi không còn vợ con nó không còn là " nhà" nữa các cụ nhỉ!
Nhà cháu gấu và bọn trẻ về quê chơi mới được mấy bữa. Còn mỗi mình, đi làm về thấy nhà nó vắng vẻ, bụi bặm và buồn thiu à... Có 1 mình,cơm không muốn nấu, ra quán làm đôi cốc bia... rồi về. Ngủ cũng không ngon :D :D :D

Linh Net

Xe buýt
Vợ chồng đứa bạn em, chia tay con ở với mẹ. Cuối tuần cho con về chơi với bố, thi thoảng cả nhà vẫn cafe, đi cả du lịch với nhau như gia đình bthuong :)) em trêu bảo cẩn thận khật nhau đẻ đứa nữa lúc đấy khó nói chuyện lắm ;))
Thế khả năng vẫn làm nhái nhúc nhắc đấy
Nhưng kế hoạch tốt, he he

phuongmit

Xe cút kít
Thế khả năng vẫn làm nhái nhúc nhắc đấy
Nhưng kế hoạch tốt, he he
Vầng kể ra cũng k mất gì, 2 đứa sau khi chia tay vẫn k có thêm người mới, thôi cứ loay hoay thế cũng hay, ruộng quen cầy cũ chả mất gì, k vướng nhau mà vẫn…sướng ;))

omerta77

Xe điện
Phụ nữ tuyệt vời hơn đàn ông Cụ ạ. Họ có thể hy sinh vì con cái mà không cần đi bước nữa.
cái này còn tuỳ phụ nữ this hay phụ nữ that cụ ơi:D Báo chí có mà đầy vụ có thật

small_best

Xe container
Các cụ mợ thăm nhau có làm cái ko nhỉ?
Em biết có đứa bạn, vc chia tay lúc đấy mới có 1 đứa, cũng hơn chục năm rồi, nó cũng không lấy chồng và chồng cũ cũng thế. Thi thoảng chồng về thăm con, thế nào giờ nó có thêm 2 đứa nữa với chồng cũ, nhưng vẫn nhất quyết không quay lại với chồng. Nó bảo là thà rằng các con nó cùng 1 bố sau này đối xử với nhau nó hòa thuận hơn là anh em khác bố!

Leanh65

Xe container
Vợ chồng đứa bạn em, chia tay con ở với mẹ. Cuối tuần cho con về chơi với bố, thi thoảng cả nhà vẫn cafe, đi cả du lịch với nhau như gia đình bthuong :)) em trêu bảo cẩn thận khật nhau đẻ đứa nữa lúc đấy khó nói chuyện lắm ;))
Vc con em nhà này chia tay chồng cũ thuê nhà cho vợ, thi thoảng đến thăm, sửa sang điện nước..3- 4 năm sau lại dọn về ở với nhau. Đến giờ cũng được 5-6 năm rồi, cũng chả đkkh lại nữa. Trước đó 2 lần cãi nhau đâm đơn thì tòi ra 2 đứa.🤣

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chiều nay về thăm vợ cũ, thăm căn nhà cũ ngày xưa xây bằng cả thanh xuân, gửi gắm bao nhiêu là ước mơ, hy vọng. Đời người vô thường quá mới là một gia đình đấy giờ đã thành người xa...
🌀🌀🌀
HOANG VU
Anh trở về căn nhà xưa cũ
Rêu phong đầy bụi phủ lớp thời gian.
Tuổi Thanh xuân vương trên từng viên gạch
Hạnh phúc của một thời đi vào cả giấc mơ Anh..
Thời gian ơi đừng bao giờ trở lại..
Quá khứ mặn mòi những bất giác giữa đêm thâu.
Người ra đi đầu không ngoảnh lại.
Nắng vô tình nín lặng giữa thing không.
☘☘☘
Hà nội 20/ 7/2022
Xúc động quá cụ nhỉ. Chắc ngày trước cụ mải đi phượt, và say nắng bạn phượt nữ nên về vợ bỏ?

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Rất tiếc những gì cụ nói là thiểu số, còn thực tế đây cụ: đa phần là nói xấu vợ cũ với con cái, người xung quanh để hạ thấp, không chu cấp tiền hoặc chu cấp 1tr và coi như tiền giời biển, mua cho 1 lốc sữa và nghĩ vẫn có quyền cha quyền mẹ.
Thực tế nó phũ lắm.
Nhân cách bằng cái mồm tự nói với người khác nó khác với nhân cách được đánh giá bằng xã hội qua hành động.
Em gặp loại này ngoài đời thực 2 ông. Không biết nó là cái giống gì :D

Nhudadauyeu

Xe tăng
Rất tiếc những gì cụ nói là thiểu số, còn thực tế đây cụ: đa phần là nói xấu vợ cũ với con cái, người xung quanh để hạ thấp, không chu cấp tiền hoặc chu cấp 1tr và coi như tiền giời biển, mua cho 1 lốc sữa và nghĩ vẫn có quyền cha quyền mẹ.
Thực tế nó phũ lắm.
Nhân cách bằng cái mồm tự nói với người khác nó khác với nhân cách được đánh giá bằng xã hội qua hành động.
Chuẩn đấy ạ
Chẳng mấy ai dc như vậy

phuongmit

Xe cút kít
Vc dì út nhà này chia tay chồng cũ thuê nhà cho vợ, thi thoảng đến thăm, sửa sang điện nước..3- 4 năm sau lại dọn về ở với nhau. Đến giờ cũng được 5-6 năm rồi, cũng chả đkkh lại nữa. Trước đó 2 lần cãi nhau đâm đơn thì tòi ra 2 đứa.🤣
Quả đấy chắc là đồng thuận, muốn quay lại chứ k thì cũng chả bật đèn xanh đến thế cụ ạ :))

Leanh65

Xe container
Quả đấy chắc là đồng thuận, muốn quay lại chứ k thì cũng chả bật đèn xanh đến thế cụ ạ :))
Vc trẻ con, giờ vẫn như chó với mèo. Chồng chiều vợ hết mực, lắm cái như dở hơi, vợ xinh gái nhưng hay cằn nhằn, lắm lời, thích ăn chơi hơn thích làm, nhưng lại tự trọng cao kiểu hâm dở do vc tiền anh tiền tôi như tây. Chồng nhiều khi cú lên chửi vợ rồi kể lể như đàn bà, dù có 10 năm ở tây âu. Nói chung đôi lứa hợp đôi.

Forza Azzurri

Xe điện
Ông bà chỗ tôi li dị xong thế nào 2-3 năm sau vẫn có thêm mini, mà nhất định không về lại với nhau.
Cụ chủ với vợ có nặng nề quá không?

He he, Mát giời có hỏi thăm được nhái không nhẩ?
"Mini" là... hả cụ? Vậy thì gọi đúng thì là con ngoài giá thú ạ?
Em fun chút nha.

cỏ và mây

Xe điện
Chồng cũ của bạn em vẫn về những lúc bạn không có nhà. Nhà cửa có vấn đề gì ông ấy vẫn sửa sang. Nói chung là sau chia tay rất văn minh, vì đó cũng là chỗ con của mình đang sống. Hy vọng các cụ khác cũng làm được như vậy.
Em nghĩ rằng những việc này k cần thiết ạ. Mọi người có thể cho là văn minh nhưng cả 2 đã có cuộc sống khác nhau rồi nên tôn trọng cuộc sống riêng tư của nhau. Trừ khi chưa có gì mới và còn coi nhau là bạn. Chứ vd chồng cũ đã có vợ mới thì chỉ nên đến thăm con, có thể sửa sang đồ đạc nếu đc vợ cũ hoặc con nhờ.
Nếu là em, chia tay mà k vướng bận con cái thì thôi chả bao giờ liên quan. Vẫn còn con cái chung thì đôi bên làm tròn trách nhiệm với con, chia sẻ việc chăm sóc dạy bảo con và KHÔNG ĐƯỢC PHÉP CAN THIỆP vào cuộc sống riêng của nhau ạ.

Linh Net

Xe buýt
"Mini" là... hả cụ? Vậy thì gọi đúng thì là con ngoài giá thú ạ?
Em fun chút nha.
Mini là nhi đồng.
Bây giờ không có khái niệm giá thú nữa cụ ạ.
Giờ khai sinh ghi tên mẹ, tên bố thích thì ghi… không thì bỏ trống, không phiền lắm

VuNgoanMuc

Xe điện
Em nghĩ rằng những việc này k cần thiết ạ. Mọi người có thể cho là văn minh nhưng cả 2 đã có cuộc sống khác nhau rồi nên tôn trọng cuộc sống riêng tư của nhau. Trừ khi chưa có gì mới và còn coi nhau là bạn. Chứ vd chồng cũ đã có vợ mới thì chỉ nên đến thăm con, có thể sửa sang đồ đạc nếu đc vợ cũ hoặc con nhờ.
Nếu là em, chia tay mà k vướng bận con cái thì thôi chả bao giờ liên quan. Vẫn còn con cái chung thì đôi bên làm tròn trách nhiệm với con, chia sẻ việc chăm sóc dạy bảo con và KHÔNG ĐƯỢC PHÉP CAN THIỆP vào cuộc sống riêng của nhau ạ.
Đúng đấy... trừ khi cả hai sau li dị vẫn sống một mình chưa lập gia đình mới. Còn nếu một trong hai bên hoặc cả hai đã có gia đình mới thì sẽ gây ức chế cho vợ mới/chồng mới của đối phương. Làm quá lên thì có khi lại xong nốt tập 2.

Benzit

Xe đạp
Đọc xong thấy buồn man mác :(

inovavgj

Xe container
hơn cả bạn bè về thăm là bình thường , ít ra cũng có thời gian đầu gối tay ấp , liên quan con cái nữa