[Funland] Chia tay rồi các Cụ có hay về thăm Vợ cũ.

AHDA

Xe tăng
Vậy đúng là tuổi Nhâm Tuất rồi, con gái tuổi này cực lận đận, và nếu lấy chồng đúng 1 tuổi duy nhất thì sẽ hoá giải được vấn đề này và nên lấy chồng muộn sau 30 tuổi

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái ống thoát dàn nóng đh nó làm chết mất bậu cây cảnh tầng 2 kìa cụ. Em cũng có cái đường ống tầng 2 nó đứt bắn xuống nền gạch chảy xuống mảnh rau muống vườn mà nó chết khô 1 góc. Cây cối không ưa nước lạnh. Cụ nối cho vợ cũ đoạn ống dẫn xuống góc xe đạp để bậu cửa có màu xanh như tầng 3 nhìn nó đỡ rêu phong, cô quạnh hơn. Cả mấy viên gạch ốp bong chóc trước cửa nữa:(
Cảm ơn Cụ rất tinh tế và cũng là người cẩn thận chu đáo đấy. Ống thoát điều hoà nối với ống nhựa PVC chảy thẳng xuống đáy của chỗ trồng hoa và mình có thiết kế thoát nước ra ngoài từ lúc xây. Gạch ốp mình đã tìm mua nhưng giờ ko còn loại gạch đó nữa ( gạch cũ ốp từ 2004 nó dầy và bản to hơn chút)
Vợ chưa lấy chồng mới nên thi thoảng mình vẫn về nhà cũ để sửa đồ. Lúc thì sửa máy giặt hỏng, lúc bơm hỏng, khi lại sửa đường ống thoát nước. ( Mình về sửa thôi chứ cũng ko nói chuyện với vợ cũ, lâu rồi có việc gì cả 2 chỉ nhắn tin)
Trước khi chia tay mình cũng đã sửa lại cả nhà, ốp gạch chống thấm, làm thêm vệ sinh tầng 3 cho các cháu. Sau mấy năm đi thuê nhà mình đã xây nhà mới nhưng những cảm xúc với ngôi nhà cũ khi còn là bãi đất xây lên ngôi nhà đó với mình còn rất nhiều kỷ niệm...

Chỉnh sửa cuối:

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Vậy đúng là tuổi Nhâm Tuất rồi, con gái tuổi này cực lận đận, và nếu lấy chồng đúng 1 tuổi duy nhất thì sẽ hoá giải được vấn đề này và nên lấy chồng muộn sau 30 tuổi
Thôi cụ ơi, giờ người ta thống kê được cả ngày sinh tháng sinh rồi. Bảng thống kê mà có biểu hiện bất ngờ ở một nhóm nào đó là người ta đã xôn xao tìm hiểu ngay.

AHDA

Xe tăng
Thôi cụ ơi, giờ người ta thống kê được cả ngày sinh tháng sinh rồi. Bảng thống kê mà có biểu hiện bất ngờ ở một nhóm nào đó là người ta đã xôn xao tìm hiểu ngay.
Em biết khá nhiều con gái Nhâm Tuất lận đận tình duyên, và cũng nghiên cứu về tuổi này, trước trên web trẻ thơ còn có hẳn 1 topic Gái Nhâm Tuất lận đận tình duyên kéo dài như topic Nga Ukraina ở đây vậy

quy la tien

Xe điện
Sao cụ lại mặc định là anh chồng bỏ vợ ạ, và dường như ngầm định chồng có lỗi khi 2 vc bỏ nhau. Nhà em thì không như vậy, người quyết định ly hôn là mẹ em, vì khác quan điểm sống. Nhưng hồi đấy đa số cũng nghĩ bố em có lỗi, oan mà không giải thích được!
Kg, em kg mặc định gì cả, chỉ là ông chồng được đề cập gì cũng tốt ngoại trừ việc kg giữ được gđ khỏi đổ vỡ thôi!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Kg, em kg mặc định gì cả, chỉ là ông chồng được đề cập gì cũng tốt ngoại trừ việc kg giữ được gđ khỏi đổ vỡ thôi!
Mình ko đồng ý với quan điểm này. Một quyết định đúng hay sai người trong cuộc còn chưa biết chắc chắn thì người ngoài không thể khẳng định được. Vợ chồng mình cũng đã đối thoại, nói chuyện, nhờ 2 bên gia đình đủ cả. Trước khi quyết định ly hôn còn quay lại với nhau 6 tháng để xem có hàn gắn được không ( trước đó là ly thân gần 2 năm). Mình đã đón Ông Bà nội xuống ở cùng nhưng mọi chuyện đã kết thúc như nó phải như vậy. Ngày ấy mình nghĩ quay lại đc với nhau cũng rất tuyệt vời còn nếu phải chia tay thì mình cũng sẽ sống tuyệt vời ko kém.
Đổ vỡ để cả 2 nhận ra nhiều thứ và để trân trọng hơn những cái mình đang có hơn cũng là điều tốt. Mình với vợ cũ đang hài lòng với hiện tại.

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ k nói rõ lý do chia tay thì các cụ mợ khác chả đoán già đoán non :D
Mình ko đồng ý với quan điểm này. Một quyết định đúng hay sai người trong cuộc còn chưa biết chắc chắn thì người ngoài không thể khẳng định được. Vợ chồng mình cũng đã đối thoại, nói chuyện, nhờ 2 bên gia đình đủ cả. Trước khi quyết định ly hôn còn quay lại với nhau 6 tháng để xem có hàn gắn được không ( trước đó là ly thân gần 2 năm). Mình đã đón Ông Bà nội xuống ở cùng nhưng mọi chuyện đã kết thúc như nó phải như vậy. Ngày ấy mình nghĩ quay lại đc với nhau cũng rất tuyệt vời còn nếu phải chia tay thì mình cũng sẽ sống tuyệt vời ko kém.
Đổ vỡ để cả 2 nhận ra nhiều thứ và để trân trọng hơn những cái mình đang có hơn cũng là điều tốt. Mình với hài lòng với hiện tại.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Cụ k nói rõ lý do chia tay thì các cụ mợ khác chả đoán già đoán non :D
Kệ các Cụ Mợ ấy suy đoán vì lý do nào cũng đúng, lý do nào cũng sai. Vợ chồng mình cũng đã chia tay rồi mà. Hehe

Leanh65

Xe container
Vậy à cụ. 2004 thì nhà cụ xây cùng năm với nhà em. Lẽ ra em xây 2003 nhưng vì bị tn bẹp ngón tay nên lùi sang 2004 là năm vlxd nó tăng đến mấy chục % làm tốn thêm gần 100tr.🤣
Cảm ơn Cụ rất tinh tế và cũng là người cẩn thận chu đáo đấy. Ống thoát điều hoà nối với ống nhựa PVC chảy thẳng xuống đáy của chỗ trồng hoa và mình có thiết kế thoát nước ra ngoài từ lúc xây. Gạch ốp mình đã tìm mua nhưng giờ ko còn loại gạch đó nữa ( gạch cũ ốp từ 2004 nó dầy và bản to hơn chút)
Vợ chưa lấy chồng mới nên thi thoảng mình vẫn về nhà cũ để sửa đồ. Lúc thì sửa máy giặt hỏng, lúc bơm hỏng, khi lại sửa đường ống thoát nước. ( Mình về sửa thôi chứ cũng ko nói chuyện với vợ cũ, lâu rồi có việc gì cả 2 chỉ nhắn tin)
Trước khi chia tay mình cũng đã sửa lại cả nhà, ốp gạch chống thấm, làm thêm vệ sinh tầng 3 cho các cháu. Sau mấy năm đi thuê nhà mình đã xây nhà mới nhưng những cảm xúc với ngôi nhà cũ khi còn là bãi đất xây lên ngôi nhà đó với mình còn rất nhiều kỷ niệm...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Kệ các Cụ Mợ ấy suy đoán vì lý do nào cũng đúng, lý do nào cũng sai. Vợ chồng mình cũng đã chia tay rồi mà. Hehe
Lý do nào cũng = không hợp.
Đúng không cụ @@
Chuyện đã xảy ra thì làm gì có "nếu như", chấp nhận quá khứ và thực tại thôi!

cỏ và mây

Xe điện
chắc trên đời này ít ngừoi như e. li dị nhưng vẫn sống với nhau như bt. chưa li thân ngày nào. lúc li dị gđ 2 bên ko ai biết. mấy năm sau ông bà già muốn sang tên cho cái nhà mới biết. ông bà bắt đi đk lại. kệ. cứ sống như vc nhưng éo có tờ đky kết hôn.
Bỏ qua vấn đề người thân k biết vì em thấy giờ nhiều người họ ngại trình bày nhiều. Nhưng e vẫn k hiểu li dị xong k li thân, vẫn ở cùng thì li dị làm gì ạ?

duytrong

Xe lăn
Công nhận lúc khó khăn vợ chồng làm được cái nhà thấy nó thân thương lắm, cái nhà đầu tiên em đã nghĩ có lẽ không bao giờ có thể dời xa nó dù là bán hay chuyển nhà, đến lúc gặp mảnh đất đẹp ưng ý thế là chả còn tiếc nuối gì nữa. Bán luôn. Dưng mà em chưa có vợ cũ thành ra cũng không góp được ý gì cho bài của cụ chủ...

Leanh65

Xe container
Em biết khá nhiều con gái Nhâm Tuất lận đận tình duyên, và cũng nghiên cứu về tuổi này, trước trên web trẻ thơ còn có hẳn 1 topic Gái Nhâm Tuất lận đận tình duyên kéo dài như topic Nga Ukraina ở đây vậy
Em đợt có ông bạn đối tác đi ăn hỏi thăm gia cảnh nói vợ tuổi tuất. Ông ấy xua tay bảo thôi thôi, ông không cần giới thiệu gì nữa, vợ tôi cũng tuổi này, tôi chịu quá đủ rồi. Nó nói láo dã man, được mỗi cái trung thủy và không để bụng.
4 đứa bạn thân cùng tuổi vợ em học cùng c3 thì 2 bỏ chồng, 1 ly thân. Vợ em không phải em thì cũng bỏ nốt.😅

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đợt có ông bạn đối tác đi ăn hỏi thăm gia cảnh nói vợ tuổi tuất. Ông ấy xua tay bảo thôi thôi, ông không cần giới thiệu gì nữa, vợ tôi cũng tuổi này, tôi chịu quá đủ rồi. Nó nói láo dã man, được mỗi cái trung thủy và không để bụng.
4 đứa bạn thân cùng tuổi vợ em học cùng c3 thì 2 bỏ chồng, 1 ly thân. Vợ em không phải em thì cũng bỏ nốt.😅
Cụ lấy vợ trẻ nhỉ :)

Yeuaibaygio

Xe container
Chắc thớt đấy tập trung max đôi chục cô Nhâm Tuất vào than (thậm chí phóng đại lên). Em gái em tuổi này, các bạn gái nó lấy chồng đủ lứa tuổi (từ kém đến bằng, max là hơn 18 tuổi) đều ngon lành trở lên... con cái, kinh tế đuề huề. Những người như thế còn đang mải tận hưởng cuộc sống nên không vào thớt kia đâu. :)

phuongmit

Xe cút kít
Em đoán là nếu làm khảo sát về tình trạng ly hôn ở mọi lứa tuổi và chia ra 12 con giáp thì tỉ lệ các tuổi chênh nhau cỡ 10% thôi

vumanhduy

Xe tăng
Em vó ông bạn năm nay cũng 50t , hai vợ chồng bỏ nhau cũng 3 năm rồi . Lý do bỏ rất vớ vẩn , ông này thích rượu bia thi thoảng đánh chắn qua đêm nhà bạn bè ( đánh vui thôi không ăn thua vì nó nhỏ nhưng đây là món thể thao ông ấy thích ) nếu ngẫu hứng cũng đi karaoke và gọi mấy bé đến rót bia hát hò ôm ấp linh tinh và tuyệt không đi nhà nghỉ
Thu nhập của ông ấy cũng tầm 50 củ tháng như chỉ đưa vợ khoảng 10 củ thôi nếu còn dư thì ông ấy để ra khi nào cần ông ấy sài mà không cần lấy tiền nhà ( mua sắm tv, máy giặt ,,,, đại loại như vậy )
Thu nhập vợ trên 100 củ tháng bà cáng đáng hết việc nội ngoại nói chung là tất tần tật liên quan đến tiền
Ông này mỗi khi đi nhậu hay đi chơi về là bố ấy ngủ như sấm mà không màng gì đến vợ con đỉnh điềm là thằng con giai xe đạp đến trưỡng ngã đi mất bộ nhai mà ông bố vẫn đang ở hội tám đỏ hai lèo , thế là khi về tới nhà hai vợ chồng cãi nhau kịch liệt ông ấy có nhỡ tay tẩn vợ mấy phát thế vợ nó làm um lên và cái tôi hai người quá lớn thể là chia tay
Ông này ra đi tay không luôn thuê nhà ở một mình vẫn còn uống bia như chắn cạ thì bỏ luôn thi thoảng đến nhà cũ chơi với con ( con ống lớn hết rồi ) tối ống ấy uống rượu quên lối về vợ cũ nhắc khéo ông về đi như ông ấy bảo say không đi được xin ngủ phòng khách như ôi thôi đêm xống là nhảy bổ vào phòng vợ đánh chén như chưa hề coa truyện gì xảy ra nhiều rồi thành quen
Hiên tại bây giờ trên giấy tờ họ vẫn đang ly hôn như thực tế thì vẫn chén vợ đều đều thế mới hay

Leanh65

Xe container
Bỏ qua vấn đề người thân k biết vì em thấy giờ nhiều người họ ngại trình bày nhiều. Nhưng e vẫn k hiểu li dị xong k li thân, vẫn ở cùng thì li dị làm gì ạ?
À, lúc điên lên đối phương lại thách thức thì ký cái doẹt. Đâm đơn rồi thì ngồi trên lưng hổ cứ triển thôi, còn đang tức mà. Sau rồi ngẫm lại chẳng ai hơn, thiệt hại đủ đường nếu chia gia tài thì lại góp gạo. Đăng ký cưới xin gì tầm này nữa, làm trò cười cho ae bạn bè à.