[Funland] Chịch & làm chuyện ấy

Bomva

Xe điện
Em bổ sung thêm cho cụ mây từ cơ bản còn thiếu : xúc than, đóng gạch, cành cạch, đụ, xiên, phít, bơm, giã, làm tý, ngênh chiến, riêng từ này là từ em hay nhắc vk hôm nào chiến nàng hiểu ý ngay..🤣)....mời các cụ bổ sung thêm tiếp........!?
Có từ "Phang" hay nhất chả thấy tổng kết

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là thế này!

Dạo này thấy thằng cu sinh năm 2010 nhà em hay thích xem mấy cái phim chiếu vào giờ vàng buổi tối trên VTV cùng với mẹ nó. (trước đây thì chỉ xem hoạt hình & HBO). Đùng cái mấy hôm trước thấy ông tướng bảo Chú A Chịch cô B có chửa mẹ ạ, mẹ nó ngạc nhiên quay ra hỏi Chịch là cái gì nói vớ vẩn? cu cậu trả lời lại lịch sự hơn, à Chú A làm chuyện ấy với cô B có chửa mẹ ạ !?. Trêu lại nó thế trước đây con bảo bố mẹ hôn nhau xong mẹ có bầu đẻ con ra đằng Nách mà?? cu cậu cười sặc :D:D

Nhà em đẻ được 2 thằng cu SN 2007 & SN 2010. Mới năm ngoái năm kia thôi hai thằng vẫn tranh luận cãi nhau là Mẹ đẻ anh em mình ra bằng "Nách" và bằng "Đít" thế mà giờ đã hiểu khá rõ chuyện người lớn rồi..
Ở khía cạnh nào đó mình phải kiểm soát uốn nắn con cái, nhưng bắt buộc phải theo xu hướng để thích nghi với môi trường hiện nay. Không biết các cụ thế nào? nhà em vẫn cố gắng cởi mở mỗi khi nói chuyện và giải thích cho bọn trẻ về giới tính và sự thay đổi sinh lý của các con để chúng hiểu dần (tuy cũng hơi khó chứ không phải đơn giản)

P/S: Em xin nói thêm là hai thằng nhà em, với thằng lớn SN 2007 lại rất ngố và từ bé đến giờ ít khi để ý quan tâm hỏi han gì chuyên người lớn chỉ có học và đọc chuyện tranh say sưa quên cả ăn, nhưng ngược lại thằng bé SN 2010 ngoài việc học (bị ép) thì thích xem phim và Game hơn, từ năm 6~7 tuổi đã biết hóng hớt và nói chuyện đặt câu hỏi về giới tính rồi...vãi thật!
Lớp 5 đã được giáo dục giới tính

Rft

[Tịch thu bằng lái]
Sao of H pr cả thuốc đóng gạch nữa nhỉ?

Me^4ba'nh

Xe tăng
Vẽ cho nó chạy cho đúng. Vài tuổi nữa em vs cụ ko vẽ nó cũng "chạy mòn đường" rồi cụ ạ
Vẽ nguệch ngoạc cũng đc cụ ạ, còn hơn ko vẽ.
Thời em với cụ thì đúng là bị bịt mắt và chỉ sai nữa, thế mà cũng ổn mà :)) .

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mẫu giáo nó đã yêu rồi mà cụ!

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]