Chiếc CUV MG ZS 2021 giá chỉ ngang sedan hạng B bản base mà nhìn ngon quá các cụ ạ

santavn

Xe tải
Giá bằng a Fadil, thế mới thấy giá thành sx của bọn Tàu rẻ thật, chất lượng thì chưa biết thằng nào hơn.

leequang.sd

Xe tải
ev là xe điện cụ ơi, máy xăng là 3* e check rồi, e nghĩ 3* euro ncap ít nhất là bằng ko thì phải hơn 5* asia ncap. Công nhận dân mình nó bài tàu kinh thật ko cần biết tìm hiểu xem nó ntn cứ tàu là mặc định kém trong khi ô vinfast mới ra có 1 năm lại chạy ầm ầm ngoài đường cấm thấy ô nào cá chê
Vậy ạ, chắc em nhìn nhầm model xe rồi. Bài tàu mù quáng thì em vẫn ko hoanh nghênh, với em kinh tế thị trường cái gì tốt giá cả phù hợp thì em dùng, ai bài kệ ai :)

Trần Đoành.

Xe container
ev là xe điện cụ ơi, máy xăng là 3* e check rồi, e nghĩ 3* euro ncap ít nhất là bằng ko thì phải hơn 5* asia ncap. Công nhận dân mình nó bài tàu kinh thật ko cần biết tìm hiểu xem nó ntn cứ tàu là mặc định kém trong khi ô vinfast mới ra có 1 năm lại chạy ầm ầm ngoài đường cấm thấy ô nào cá chê
Cụ muốn uống nc chè trên phường??? =)) =))=))

arsenal7

Xe tăng
Giá bằng a Fadil, thế mới thấy giá thành sx của bọn Tàu rẻ thật, chất lượng thì chưa biết thằng nào hơn.
thế cụ nghĩ 1 thằng saic có 50 năm sx xe với thằng vinfast có 2 năm sx xe thằng nào sẽ hơn

ChauNguyen12

Đi bộ
tầm này tiền có phanh tay điện tử

sonkonkuc

Xe tải
E đang hóng Hs giảm thêm tí nữa thì cũng hợp lý để mua

Lacet_ti

Xe container
Quan điểm em là không mua xe tàu vì có quá nhiều lựa chọn xe nước khác. Không phải vì chê nó không sang.
Mà vì mua xe tàu là làm giàu cho bọn tàu.
Em thà làm giàu cho tư bản còn hơn làm giàu cho bọn tàu.
Có tiền đủ, em thích mua xe VN.
Vn dùng nhiều hàng tàu lắm , cụ cũng ko tránh được đâu
Bọn Hàn nó khinh dân mình ra mặt, bọn Nhật nó kín hơn nhưng cũng rứa- 2 thằng này cũng bòn dân mình ác đấy.
Tây nhiều loại, nhưng nó cũng coi da vàng chả ra gì đâu- nhớ hồi 2001 họp với mấy thằng Phớp, mình chưa có các thiết bị chuẩn phòng họp, in ấn, nó cứ cười khinh ko nhịn được - nghĩ cũng cay ;)
Trong các sắc dân, khéo dân TQ ít khinh dân mình nhất .
Còn tranh chấp này nọ, thì đó là trò chơi 1 nhóm người với nhau, cụ chủ nghĩa dân tộc thì là công cụ rồi.
Xe Vn, cụ tìm hiểu đi, nhờ linh kiện TQ rất nhiều đó :)

nemesian

Xe buýt
giá thơm thật các cụ ah. Hơn 400 một chút (xe 2020), bằng đúng cái hộp diêm Morning.
Xe bền tại người thôi. Nếu là em thì em quất ngay

arsenal7

Xe tăng
giá thơm thật các cụ ah. Hơn 400 một chút (xe 2020), bằng đúng cái hộp diêm Morning.
Xe bền tại người thôi. Nếu là em thì em quất ngay
Bản standard 440 cụ ạ, e hỏi bên lê văng lương còn mỗi màu xanh, long biên hết hàng std

thanhtran72

Xe tải
Ở TQ xe nội vẫn bán được nhiều (điều này khác xa Đông Lào toàn dìm hàng nội), nhưng xuất khẩu là chuyện khác.
Con này bán chạy ở Thái và Úc nữa. Bên Thái nó vượt qua 1 số hãng của Hàn và Nhật. Còn bên Úc mới vài năm nó sắp vào top 10 hãng bán chạy nhất. Mà nó chỉ có vài model cho nên xét theo từng model nó luôn vào top. Máy của nó cũng dùng GM chứ có tự làm được đâu
E thấy bọn này giống xiaomi: ngon, bổ, rẻ, tập trung ít model.
E bổ sung thêm 1chuts: e đọc thấy bên UK các hãng năm vừa rồi đều giảm, trong khi bọn MG này tăng >40%. Bên Chile thì No1 và No2 là 2 bán tải của Toy và Mit. No3 là MG ZS. Chứng tỏ trong phân khúc này thì nó đứng đầu luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
Con này bán chạy ở Thái và Úc nữa. Bên Thái nó vượt qua 1 số hãng của Hàn và Nhật. Còn bên Úc mới vài năm nó sắp vào top 10 hãng bán chạy nhất. Mà nó chỉ có vài model cho nên xét theo từng model nó luôn vào top. Máy của nó cũng dùng GM chứ có tự làm được đâu
E thấy bọn này giống xiaomi: ngon, bổ, rẻ, tập trung ít model.
E bổ sung thêm 1chuts: e đọc thấy bên UK các hãng năm vừa rồi đều giảm, trong khi bọn MG này tăng >40%. Bên Chile thì No1 và No2 là 2 bán tải của Toy và Mit. No3 là MG ZS. Chứng tỏ trong phân khúc này thì nó đứng đầu luôn.
Chỉ có 1 vấn đề của MG tàu: Khi mua MG Anh thì cáu hình các xe nguyên bản , Platform là các xe sedan, xe thể thao.
Hiện giờ phát triển và bán là các xe CUV, SUV. Rõ ràng MG tàu chỉ học được 1 phần . Và gen của xe gầm cao là tàu 100%, không kế thừa từ MG nguyên bản.
Cho nên nó ko thể so sánh với Volvo, mặc dù cũng tàu nhưng sự kế thừa từ tk, chế tạo là có sẵn- Mặc dù em lái thử Volvo nó cũng chả thấy đặc sắc quái giề ;)

arsenal7

Xe tăng
Chỉ có 1 vấn đề của MG tàu: Khi mua MG Anh thì cáu hình các xe nguyên bản , Platform là các xe sedan, xe thể thao.
Hiện giờ phát triển và bán là các xe CUV, SUV. Rõ ràng MG tàu chỉ học được 1 phần . Và gen của xe gầm cao là tàu 100%, không kế thừa từ MG nguyên bản.
Cho nên nó ko thể so sánh với Volvo, mặc dù cũng tàu nhưng sự kế thừa từ tk, chế tạo là có sẵn- Mặc dù em lái thử Volvo nó cũng chả thấy đặc sắc quái giề ;)
Nó phải lm thế vì xu hướng là xe gầm cao mà cụ, bọn mg gốc bị thâu tóm cũng vì ít chịu thay đổi theo thời cuộc