Tin tức Chiếc President đầu tiên chuẩn bị lăn bánh!

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
=))=))=))=)) 20 năm trước bác bao nhiêu tuổi?

FULCKU

Xe tải
Khụ. Mình cũng già rồi. Nhưng cách đây 20 năm mình cũng đã mua cái xe đầu tiên. Và cũng mua trả thẳng. Nói chung cái bọn hậu sinh khả úy tuổi loằn.
Vẫn là dăm cái xe tưởng tượng hả? 😀

Huthasa

Xe lăn
Vẫn là dăm cái xe tưởng tượng hả? 😀
Tôi nói với cậu tôi không dạng trẻ trâu như cậu. Hơi tý phải chứng minh mình là ai, có gì như cậu. Còn nếu muốn nói kiểu đó thì tôi cũng có thể nói cái ảnh kia cậu nhặt đâu về nhận vơ của mình thôi. Câu hỏi đầu tiên tôi hỏi cậu là: cậu có dăm cái voucher của VF mang đi cho bạn đâu? Nói thật, tôi ghét bọn nổ? Thế nên cậu có 1 thì nói 1, có 2 nói 2, đừng chém gió đánh rắm rong. Đã mua xe bản base, lại còn trả góp mà mang tiền đi cho, hãi vl.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy của người trên 50 thì như vậy là đúng rồi. Những người này chắc chắn không bao giờ hiểu nổi cách tiêu tiền của giới trẻ.

Huthasa

Xe lăn
Tư duy của người trên 50 thì như vậy là đúng rồi. Những người này chắc chắn không bao giờ hiểu nổi cách tiêu tiền của giới trẻ.
À không. Các bạn trẻ tiêu kiểu gì thì tôi không quan tâm. Tiền các bạn làm ra, các bạn có quyền tiêu theo kiểu các bạn mặc dù nhiều cái tôi cũng thấy lạ. Nhưng trẻ mà nổ thì không tốt. Tôi ghét cái tính đó thôi. Chuyện giữa tôi với anh bạn Fluc Cu kia là về cái chuyện anh bạn ý nổ có đống voucher không tiêu đc phải mang đi cho kia.
À, lúc nãy bạn có nói gì đó đến xã hội phát triển. Xã hội có phát triển hay không không liên quan gì đến cách tiêu tiền của các bạn trẻ đâu. Mà nó là lao động, cống hiến. Tôi nghĩ nhũng người lứa tuổi tôi đã làm tốt để cho lứa trẻ các cậu có cuộc sống tốt ngày hôm nay. Nên đừng có nói như thế.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu tiền chính là cách góp phần thúc đẩy kinh tế tăng GDP đấy. Chẳng thế mà Mỹ nó phải thúc đẩy tiêu dùng. Đã nói là bác không hiểu nổi đâu mà.

Huthasa

Xe lăn
Tiêu tiền chính là cách góp phần thúc đẩy kinh tế tăng GDP đấy. Chẳng thế mà Mỹ nó phải thúc đẩy tiêu dùng. Đã nói là bác không hiểu nổi đâu mà.
Ừ,chỉ là một phần thôi. Không lao động chăm chỉ thì lấy đâu tiền mà tiêu, xh cũng chả phát triển đc. Mà nói về tiêu tiền, chắc gì các bạn trẻ đã tiêu nhiều, chơi nhiều đi nhiều bằng tôi. Bạn có dám mua cái xe đạp gần bằng con SH không?

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói về cách tiêu tiền "kiểu Mỹ" thì bác lại nhảy sang kiểu "ăn chơi công tử Bạc Liêu" =)) =)). Đã nói bác không hiểu mà lại.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Tiền kiếm được bằng mồ hôi nước mắt của người ta, không đi ăn trộm ăn cướp buôn gian bán lận thì đúng là thước đo chuẩn mực thật đấy.

FULCKU

Xe tải
Tôi nói với cậu tôi không dạng trẻ trâu như cậu. Hơi tý phải chứng minh mình là ai, có gì như cậu. Còn nếu muốn nói kiểu đó thì tôi cũng có thể nói cái ảnh kia cậu nhặt đâu về nhận vơ của mình thôi. Câu hỏi đầu tiên tôi hỏi cậu là: cậu có dăm cái voucher của VF mang đi cho bạn đâu? Nói thật, tôi ghét bọn nổ? Thế nên cậu có 1 thì nói 1, có 2 nói 2, đừng chém gió đánh rắm rong. Đã mua xe bản base, lại còn trả góp mà mang tiền đi cho, hãi vl.
Vẫn là xe tưởng tượng. 😀

FULCKU

Xe tải
À không. Các bạn trẻ tiêu kiểu gì thì tôi không quan tâm. Tiền các bạn làm ra, các bạn có quyền tiêu theo kiểu các bạn mặc dù nhiều cái tôi cũng thấy lạ. Nhưng trẻ mà nổ thì không tốt. Tôi ghét cái tính đó thôi. Chuyện giữa tôi với anh bạn Fluc Cu kia là về cái chuyện anh bạn ý nổ có đống voucher không tiêu đc phải mang đi cho kia.
À, lúc nãy bạn có nói gì đó đến xã hội phát triển. Xã hội có phát triển hay không không liên quan gì đến cách tiêu tiền của các bạn trẻ đâu. Mà nó là lao động, cống hiến. Tôi nghĩ nhũng người lứa tuổi tôi đã làm tốt để cho lứa trẻ các cậu có cuộc sống tốt ngày hôm nay. Nên đừng có nói như thế.
Vẫn là tưởng tượng về xe mà mình tưởng có mua

ngựa thồ

Xe tăng
Xứ Huế mộng mơ nước đang ngập qua nóc nhà, ko thấy "doanh nhân thành đạt" về quê quyên góp, ủng hộ quê hương. Cứ "trực tổng đài" 24/24 trong thớt này vậy nhỉ :)
Không lẽ người Đà Nẵng họ nói đúng... :)

ngựa thồ

Xe tăng
Trên này có hô là chủ tịch của Hòa Phát, Dầu Khí, Điện Lực...hay gì đi nữa thì cũng được mà cụ :)

FULCKU

Xe tải
Mã tri ân của tôi do Vinfast gửi:
Nếu cụ tìm thấy ai là chủ nhân mã này mà không phải là tôi, tôi sẵn sàng hầu cụ tại toà về tội gian dối.
Đồ Việt hèn!
Thôi nhé. Đọc rồi tôi hạ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

FULCKU

Xe tải
Xứ Huế mộng mơ nước đang ngập qua nóc nhà, ko thấy "doanh nhân thành đạt" về quê quyên góp, ủng hộ quê hương. Cứ "trực tổng đài" 24/24 trong thớt này vậy nhỉ :)
Không lẽ người Đà Nẵng họ nói đúng... :)
Có quan tâm. Cám ơn. Đồ rình mò.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Mã tri ân của tôi do Vinfast gửi:

Nếu cụ tìm thấy ai là chủ nhân mã này mà không phải là tôi, tôi sẵn sàng hầu cụ tại toà về tội gian dối.
Đồ Việt hèn!
Em thật cụ chứ mã tri ân này ko phải vâu chờ. Mã này ko đem cho cũng hết hạn sử dụng. Đây là cách thằng Vin hạ giá xe mà ko mang tiếng tát thẳng vào mặt các cụ mua đắt thôi. Code này sale nào cũng có cả mớ, mua xe là đc phát. Ko thì lên mấy hội xin đầy người cho, xin mỗi cốc cf.
Còn vâu chờ thẻ cứng mới bán đc cụ ạ. Cái đấy thì em chưa thấy ai cho :D

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Mã kia sao không bán được. Giả sử mã có giá trị 200 triệu trong vòng 6 tháng phải dùng. Trong tháng này hàng xóm tôi cần mua xe, tôi bán lại với giá 100 triệu, vậy không được sao? Ngoài ra voucher thẻ cứng cũng có hạn sử dụng đó nhé. Đọc đây nà:

"Hạn của voucher: Hạn sử dụng cố định được in trên Voucher. Hóa đơn mua xe phải được xuất trong hạn sử dụng Voucher (Hạn xuất hóa đơn là ngày làm việc cuối cùng của tháng in trên Voucher, nếu ngày làm việc rơi vào ngày nghỉ thì sẽ được áp dụng cho ngày làm việc tiếp theo)" (https://vinfast.vn/vi/huong-dan-su-dung-danh-cho-khach-hang-mua-nha-vinhomes-nhan-voucher-vinfast-dang-cap-tinh-hoa)

Đã dốt lại cứ thích ti teo lắm mồm ....

FULCKU

Xe tải
Em thật cụ chứ mã tri ân này ko phải vâu chờ. Mã này ko đem cho cũng hết hạn sử dụng. Đây là cách thằng Vin hạ giá xe mà ko mang tiếng tát thẳng vào mặt các cụ mua đắt thôi. Code này sale nào cũng có cả mớ, mua xe là đc phát. Ko thì lên mấy hội xin đầy người cho, xin mỗi cốc cf.
Còn vâu chờ thẻ cứng mới bán đc cụ ạ. Cái đấy thì em chưa thấy ai cho :D
Cụ hiểu đạo lý rồi đấy. Chẳng cụ bù cụ kia, không nói ra người ta còn tưởng,...nói ra rồi người ta biết chắc luôn.
Chiến lược kinh doanh người ta như thế, tôi chỉ là người thuận tay đẩy thuyền thôi. Mất mát gì đâu khi người a e mình nhập hội chứ? Mà nói về tính cộng hưởng, các hãng khác cần coi chừng khách hàng của Vin. Ultra không đấy.