Thảo luận Chiếc SUV bán chạy nhất VN - Sau 10 năm có gì mới :)

shopee

Xe tải
Thì em đang nói lựa chọn của em mà. Phò tun em cũng đã trải nghiệm nhiều rồi, năm 2010, bản V.
EM NÓI vui thôi, chứ mỗi ng 1 con mắt, mỗi người 1 lựa chọn và cơ bản về tài chính có bao nhiêu để chọn xe phù hợp.
Được trải nghiệm nhiều dòng xe thì sẽ có những nhận xét chính xác nhất là em nào chạy ngon, chạy hay, em dự mỗi em sẽ có điểm mạnh điểm yếu cả

MrMilan

Xe điện
Seeder đông vãi, cả chục năm chăn khá nhiều lừa, nhưng mấy năm nay doanh số thấp hẳn vì sự cạnh tranh và đa số khách hàng đã thông minh hơn, cho nên phải đổi mới, nhưng cái máy vẫn thế, chấm cao nhưng hp thấp quá.

quangminh123

Xe tải
Toyota Fortuner mới có gì khác biệt so với đời trước hả các cụ?

Chưa cần bàn tán gì nhiều, thì theo thống kê của VAMA thì em nó đã đứng ở Top 4 xe bán ra nhiều nhất trong tháng 01/2017 vừa qua.

Cá nhân em cảm nhận thấy Toy đã biết quan tâm đến khách hàng mà để ý vào ngoại thất và nội thất, tiện nghi đươc trau chuốt hơn, đầu đuôi hao hao giống người anh em hạng sang lexus, nội thất thì thừa hưởng những cái đẹp nhất từ Hilux mới và Innova 2016 sang, khá bắt mắt, khác hoàn toàn với những thiết kế đơn giản, cổ điển của đời trước.

Về tính năng an toàn chủ động cũng được hãng quan tâm hơn, như cân bằng điện tử, phân phối lực phanh, hỗ trợ đổ đèo, khởi hành ngang dốc

Với cải tiến động cơ mới, hộp số thay đổi tỉ số truyền nên Fortuner mới thiên về sức kéo và offroad nhiều hơn, bản cao nhất còn có cả hệ thống điều khiển lực kéo, khóa visai, cái này rất hữu dụng khi đi vào đường khó.

Tóm lại ai muốn đi một chiếc xe gầm cao, không gian thoải mái chở được nhiều người, đồ bảo dưỡng sửa chữa luôn có sẵn, bán không mất giá thì chắc đây là lựa chọn đầu tiên, đúng không hả các cụ?
Máy thoáng gầm cao là em thích....

virus410

Xe buýt
Seeder đông vãi, cả chục năm chăn khá nhiều lừa, nhưng mấy năm nay doanh số thấp hẳn vì sự cạnh tranh và đa số khách hàng đã thông minh hơn, cho nên phải đổi mới, nhưng cái máy vẫn thế, chấm cao nhưng hp thấp quá.
Bác thông minh vãi, cho hỏi bác đang chạy xe gì ah?

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Bác thông minh vãi, cho hỏi bác đang chạy xe gì ah?
Em đồng quan điểm với cụ MrMilan cụ ạ. Trước em có chạy con 2.7 máy dầu lên Mẫu Sơn mà toàn phải chạy số 1 ko thì nó tụt :((

Xe Tháo Bánh

Xe container
Kể bản máy dầu mà có số tự động là ngon, dáng xe mới này e thấy đẹp, hôm trước e thấy có cụ đăng quả độ body kit của Lexus cũng rất đẹp ạ :)

Crawler

Xe tăng
Về ngoại thấy e thấy ngon rồi, quả đèn hậu xúc của ông em Lexus nhìn khá ổn, mặt dù hơi bé.
Cụ nào sở hữu e nó xác nhận hộ e xem phải vỏ e nó lại tôn pha sắt giống ông Innova ko ạ?

thanhdo21

Xe đạp
Kể bản máy dầu mà có số tự động là ngon, dáng xe mới này e thấy đẹp, hôm trước e thấy có cụ đăng quả độ body kit của Lexus cũng rất đẹp ạ :)
Em lại thích chạy số tay hơn số tự động nhàn quá tay lại k biết làm gì, hụ hụ

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em lại thích chạy số tay hơn số tự động nhàn quá tay lại k biết làm gì, hụ hụ
E đang chạy bản 2013 máy xăng, hic, đi ăn xăng lắm cụ ạ, e thấy nó phải tầm 13-15l :((

thanhdo21

Xe đạp
E đang chạy bản 2013 máy xăng, hic, đi ăn xăng lắm cụ ạ, e thấy nó phải tầm 13-15l :((
Máy xăng thì đi xe sẽ bốc hơn, em dầu được cái tiết kiệm, đi trong phố có khi em nó còn uống xăng nhiều hơn nữa đó cụ:P

bimbim5656

Xe container
Toy bắt đầu đánh hơi thấy sự cạnh tranh khốc liệt nên phải thay đổi. Nhưng do bản chất thị trường VN quá "dễ tính" nên các mẫu xe về VN quá lỗi thời, chậm hơn cả Lào, Cam ... có thể do Lào, Cam ở ngay cạnh Thái Lan và chính sách của từng quốc gia.

pig_dragon_83

Xe tải
Các cụ ơi, nhà em đang đi con Yaris đời cũ đời 2008, nhỏ bé, cho vào sân rất thoải mái. Nhưng đời cũ rồi, bắt đầu hỏng vặt, cốp cũng hơi bé, nhà có trẻ con để đồ hơi chật. Cho cái xe đẩy vào là đã lích kích rồi. Theo các cụ nên lên đời xe nào ổn nhất, Nhà bên cạnh có con Altit nhưng ra vào sân rất khó, mình muốn 1 con xe 5 chỗ, cốp rộng rãi, nhưng vẫn nhỏ gọn ( nhỏ hơn con altit) , để có thể để trong sân nhà để có thể chủ động đi bất cứ lúc nào.

arrowsgold

Xe buýt
Các cụ ơi, nhà em đang đi con Yaris đời cũ đời 2008, nhỏ bé, cho vào sân rất thoải mái. Nhưng đời cũ rồi, bắt đầu hỏng vặt, cốp cũng hơi bé, nhà có trẻ con để đồ hơi chật. Cho cái xe đẩy vào là đã lích kích rồi. Theo các cụ nên lên đời xe nào ổn nhất, Nhà bên cạnh có con Altit nhưng ra vào sân rất khó, mình muốn 1 con xe 5 chỗ, cốp rộng rãi, nhưng vẫn nhỏ gọn ( nhỏ hơn con altit) , để có thể để trong sân nhà để có thể chủ động đi bất cứ lúc nào.
Cụ làm con escape hoặc con x3.
Em cũng chạy for bản 2013 bản V công nhận là tốn xăng em nghĩ trong phố nó xơi 14-15l chứ ko bỡn đâu.

chocopie

Xe hơi
Yaris đến giờ em vẫn thích nó, dáng xe nhỏ vừa nữ đi thì đẹp

pig_dragon_83

Xe tải
Escape mình mới tham khảo, dù giá rẻ, nghe đồn uống xăng như nước lã, phụ tùng thay rất đắt đỏ.

Xe Yaris đúng rất gọn nhẹ, nhưng đúng là hơi nữ tính. Vẫn thích dáng mấy em mazda Altis hơn. Nhưng mình vẫn quan trọng hiệu năng đáp ứng hơn cả : tiện ích, giá cả, tốn xăng, kích cỡ...