Chiếc xe điện Vinfast VF e34 liệu có mức độ hoàn thiện như mong đợi của người dùng?

Embebandiem

Xe tăng
Cho hẳn 2 năm thì cụ có dám đánh cược Vinfast phá sản ko?
E thì ko dám cược, vì E và Cụ không phải là đệ ruột của Ảnh, sao biết đc tin nội bộ. A V có tài xoay tiền, nhưng với doanh nghiệp SX, lãi/sản phẩm (giảm sập sàn lãi đâu) và sản lượng (chỉ có thị trường VN) thì A đang thở máy rồi. Tung tin IPO rồi đủ các kiểu để đáo nợ, nhưng tới giờ chưa ăn thua.

namphong12

Xe tăng
Cụ thử đưa 1 danh sách các bộ phận VF tự làm đc để mọi ng mở mang tầm mắt.
Honda, Toyota VN còn chưa dám vỗ ngực tự SX đc linh kiện ở VN, ngoài mấy bộ phận nhựa, kính,....lìu tìu
Việc chứng minh là việc của cụ. Cụ nói đa số linh kiện của China. Lại còn không dc so sánh với IPhone.

nhs

Xe máy
Việc chứng minh là việc của cụ. Cụ nói đa số linh kiện của China. Lại còn không dc so sánh với IPhone.
IPhone thiết kế bởi usa( designed, lisence) các lk được chọn lọc, chị na chỉ lắp ráp, ở đây VP nhập hàng bởi chị na sx bác có hiểu ko

namphong12

Xe tăng
IPhone thiết kế bởi usa( designed, lisence) các lk được chọn lọc, chị na chỉ lắp ráp, ở đây VP nhập hàng bởi chị na sx bác có hiểu ko
Không hiểu. Mấy con xe tàu nó thiết kế đẹp như sao. E34 thiết kế như ma mà ông bảo của tàu thì tôi cũng chịu.

hoangncibm

Xe tăng
Mấy ông mua xe xăng sắp vỡ mồm. Vượn bỏ rơi mảng xe xăng chắc luôn. Mà xe điện vẫn thua lỗ thì chắc cũng đi theo xe xăng sớm thôi.

nhs

Xe máy
Không hiểu. Mấy con xe tàu nó thiết kế đẹp như sao. E34 thiết kế như ma mà ông bảo của tàu thì tôi cũng chịu.
Em đâu nói nó bắt trước xe Tàu, nó là xe Tàu thì bắt trước gì nữa ( cũng oan cho VF, họ cũng có tham giá tk.kiểu dáng)

namphong12

Xe tăng
Em đâu nói nó bắt trước xe Tàu, nó là xe Tàu thì bắt trước gì nữa ( cũng oan cho VF, họ cũng có tham giá tk.kiểu dáng)
Cụ bảo nó là xe Tàu sản xuất thì cụ chứng mình đi. Vì xe chưa ra mắt em chưa đc sờ vào nên em không dám nói do ai và sản xuất ở đâu. Nhìn thiết kế em khẳng định 100% không phải tàu thiết kế rồi đó.

nhs

Xe máy
Cụ bảo nó là xe Tàu sản xuất thì cụ chứng mình đi. Vì xe chưa ra mắt em chưa đc sờ vào nên em không dám nói do ai và sản xuất ở đâu. Nhìn thiết kế em khẳng định 100% không phải tàu thiết kế rồi đó.
Cần chứng mình cái khỉ gì nữa bác, em nói phần lớn parts là của chị na.

nhs

Xe máy
Quan trọng nó canh tranh với xe điện Ấn, Hán Quốc hay thôi

Gacodoc68

Xe tải
cá nhân e thấy quan trọng nhất là xe vận hành ổn định sau đó là điều hòa mát , những thứ khác có cũng được không cũng chẳng sao .
Cái quan trọng của xe điện là quãng đường di chuyển được bao nhiêu km... rồi quá trình nạp điện cho xe thế nào, ở VN gia đình có chỗ để xe riêng rất ít, cho nên nạp điện cho xe cũng là 1 vấn đề lớn rồi.... chứ giờ bảo mua 1 cái xe mà ậm ở thì có mà toi....